Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi lại địa chỉ mua vải kiện ở Kim Mã?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 19.7K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, có mẹ nào tìm giúp mẹ cháu tìm lại cái link vải kiện ở Kim Mã với, mẹ cháu tìm mãi không thấy. Hoặc mẹ nào biết thì cho lại mẹ cháu cái đ/c với.
    Then kủi! :4:
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 401 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đặng Minh Hằng
    Các mẹ thân mến, có mẹ nào tìm giúp mẹ cháu tìm lại cái link vải kiện ở Kim Mã với, mẹ cháu tìm mãi không thấy. Hoặc mẹ nào biết thì cho lại mẹ cháu cái đ/c với.
    Then kủi! :4:
    Mình cũng hay mua vải ở Kim Mã nhưng ko nhớ địa chỉ. Cửa hàng đấy ở trong ngõ, ở bên tay phải nếu đi từ phố Sơn Tây (hay Tây Sơn gì gì đấy), đi qua building Thành Đồng thì là ngõ đầu tiên, đi xuồng, rẽ tay trái, đi tiếp cho đến khi nào thấy CH đó thì thôi. Nhớ là đừng ngã ở đấy lâu mà tốn xiền lắm!!!
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tisunbeo
    Mình cũng hay mua vải ở Kim Mã nhưng ko nhớ địa chỉ. Cửa hàng đấy ở trong ngõ, ở bên tay phải nếu đi từ phố Sơn Tây (hay Tây Sơn gì gì đấy), đi qua building Thành Đồng thì là ngõ đầu tiên, đi xuồng, rẽ tay trái, đi tiếp cho đến khi nào thấy CH đó thì thôi. Nhớ là đừng ngã ở đấy lâu mà tốn xiền lắm!!!
    Mẹ nó ko nhớ ngõ mấy à? Vào ngõ cứ hỏi CH vải là mọi người biết à? Ở đó nhiều loại vải gì vậy, giá trung bình là bi nhiu, có mặc cả đc ko?
    Chiều nay mẹ cháu sẽ ngã thử vào đó xem sao :4:
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 401 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Oái, em chưa có baby đâu. :1:
    Em ko nhớ rõ đâu mặc dù vừa mới đến đấy tuần trước. Chị cứ qua ngã tư mà có Nhà hát chèo ý nhưng nó ở bên tay phải, qua Kaaoke Chợt nhớ, ngõ đầu tiên, rẽ xuống rồi lại rẽ tay trái đi thẳng là tới. Chúc mẹ nó tìm được nhá!
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Ngã vào rồi, ngã vào rồi, loanh quanh có nửa tiếng thôi mà đã mất toi mấy trăm nghìn , đấy là còn vứt lại vài mảnh vải quần rùi đấy, tiếc hùi hụi
    Đúng là ngã vào đây ko đừng mở ví được các mẹ à :4:
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 789 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Ngã vào rồi, ngã vào rồi, loanh quanh có nửa tiếng thôi mà đã mất toi mấy trăm nghìn , đấy là còn vứt lại vài mảnh vải quần rùi đấy, tiếc hùi hụi
    ah lâu lâu mới thấy bác, bác lại tái xuất giang hồ rùi hả bác ui :3:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,161 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

Vải có đắt không Hằng ơi, có mặc cả được không thế?
    :Kiss: Mẹ yêu Sếu và Dim nhất trên đời:Kiss: :
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sếu&Dim
    Vải có đắt không Hằng ơi, có mặc cả được không thế?
    Hợp lý chị à, vải thun (may áo) và vải kaki chun (may quần) 10k/lạng, vải may áo sơ mi: 20k/m. Tính ra chỉ 15-25k/ mảnh áo, 45-50k/ mảnh quần.

Em tiện đây giới thiệu luôn với bác 1 hàng may áo cũng được và giá cả hợp lý: nhà may Hương, ngõ 34 Bạch Mai, gần CH Xuân Thủy, em đã làm chuột bạch ở đó rùi (sau khi làm chuột bạch ở 1 số nhà may #, hu hu), cũng được phết, công may quần/áo trung bình 30k/cái, nếu lấy luôn vải thì 55k/cái áo cả vải cả công (tức là với giá mỗi cái áo em may ở Xuân và Thuý An thử nghiệm trước em may được 2 cái ở đây, ), mỗi tội ngõ đó hơi chật, để xe bất tiện.
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom
    • 2,448 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Hợp lý chị à, vải thun (may áo) và vải kaki chun (may quần) 10k/lạng, vải may áo sơ mi: 20k/m. Tính ra chỉ 15-25k/ mảnh áo, 45-50k/ mảnh quần.
    Chị Hằng ơi, chị cho em cái địa chỉ có số má tý đi chị ơi.
    0p30

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tisunbeo
    Đấy, bạn tisunbeo hướng dẫn rùi đấy, mình đi nhưng cũng không để ý ngõ , qua toà nhà Thành Đông, gặp cái ngõ đầu tiên bên phải rẽ xuống luôn (ngõ khá dốc), sau đó rẽ trái tiếp sau khi hết đoạn dốc, đi 1 đoạn khoảng 50m là thấy ngay biển đề Vải kiện, 127 Vạn Phúc, ngã vào đó và sẽ ra về với cái ví rỗng :4:
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom
    • 2,448 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Đấy, bạn tisunbeo hướng dẫn rùi đấy, mình đi nhưng cũng không để ý ngõ , qua toà nhà Thành Đông, gặp cái ngõ đầu tiên bên phải rẽ xuống luôn (ngõ khá dốc), sau đó rẽ trái tiếp sau khi hết đoạn dốc, đi 1 đoạn khoảng 50m là thấy ngay biển đề Vải kiện, 127 Vạn Phúc, ngã vào đó và sẽ ra về với cái ví rỗng :4:
    Cảm ơn bác, em có KN rùi, em sẽ đem theo ít xiền thôi :4:
    0p30

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 920 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tks cả nhà nhé. Chiều nay mình thử ngã vào đó tý xem sao . Nhà mình ngay gần đó, hehe. Mà họ có bán sau 6p.m ko vậy các bác ơi?
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songma7802
    Tks cả nhà nhé. Chiều nay mình thử ngã vào đó tý xem sao . Nhà mình ngay gần đó, hehe. Mà họ có bán sau 6p.m ko vậy các bác ơi?
    Thoải con gà mái, mẹ nó ơi, nhà của họ luôn mà. Chúc còn tiền trong ví
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom
    • 2,448 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Báo cầy các mẹ, trưa nay em vừa định ngã vào hàng vải đó rồi, nhưng mà đến thì họ đóng cửa. Híc, Nhưng mà em choáng vì nó to quá, CH to đùng luôn, rộng mênh mông. He he, tệ nhất là em quên ghi lại số ĐT rồi. Chị Hằng ơi, hôm qua vừa mất mấy trăm K , họ có tặng chị cái Card visit không, cho em xin số ĐT với. Ham hố quá!
    0p30

• 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quangyenvi
    Báo cầy các mẹ, trưa nay em vừa định ngã vào hàng vải đó rồi, nhưng mà đến thì họ đóng cửa. Híc, Nhưng mà em choáng vì nó to quá, CH to đùng luôn, rộng mênh mông. He he, tệ nhất là em quên ghi lại số ĐT rồi. Chị Hằng ơi, hôm qua vừa mất mấy trăm K , họ có tặng chị cái Card visit không, cho em xin số ĐT với. Ham hố quá!
    Mải típ mắt cười với cậu bán hàng, quên béng mất ko hỏi ĐT. Mẹ nào đến tiếp thì nhớ hỏi nhé.
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

vải ở đây là vải kiện Nhật hay vải TQ và có khác vải chợ Hôm nhiều k các bác???
    120005021u7Qap7
    • T&G
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 192 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cửa hàng đó ở Ngõ 166 Kim Mã, đến ngõ đó chỉ cần hỏi mấy ông xe ôm hoặc quán nước đầu ngõ là họ chỉ cho. Trên đó vải lanh, laboy, line và phin hoa là nhiều.Đăc biệt là vải để may ga gối rất nhiều. Năm ngoái mình còn thấy nhiều loại đẹp năm nay không thấy có gì mới. Nhưng nếu có thời gian các bạn cứ qua thử đi, sẽ hoa mắt đấy chịu khó tìm kỹ cũng có nhưng mảnh vụn rất đẹp.
    • T&G
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 192 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

À quên mình mách các bạn một địa chỉ mua vải rẻ nữa là ở 331 Bạch Mai. Vải ở đây nếu bạn đến đúng lúc hàng về thì sẽ có nhiều để chọn. Giá hợp lý lắm Nếu may áo sơ mi bằng vải phin hoặc laboy chỉ hết 15k đến 20K.
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T&G
    Cửa hàng đó ở Ngõ 166 Kim Mã, đến ngõ đó chỉ cần hỏi mấy ông xe ôm hoặc quán nước đầu ngõ là họ chỉ cho. Trên đó vải lanh, laboy, line và phin hoa là nhiều.Đăc biệt là vải để may ga gối rất nhiều. Năm ngoái mình còn thấy nhiều loại đẹp năm nay không thấy có gì mới. Nhưng nếu có thời gian các bạn cứ qua thử đi, sẽ hoa mắt đấy chịu khó tìm kỹ cũng có nhưng mảnh vụn rất đẹp.
    Đúng rồi, các mẹ chịu khó lục vải vụn, sẽ tìm được nhiều mảnh rất đẹp, đặc biệt là thun may áo.
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,649 Bài viết

• 1,446 Được cảm ơn

Hôm nay mình vừa "lăn" và đó xong, híc híc hết hơn 400K tiền vải rồi ạ, nhặt ra được 1 đống đang mải bới có 1 chị đi qua lấy ngay 1 miếng ra thanh toán rồi chuồn (tức không thể tưởng). Khổ lắm cơ người béo nên tốn vải ạ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3