TIN TÀI TRỢ.

HN- các mẹ ơi chỗ nào may quần áo nữ đẹp ạ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.66K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 79 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Tình hình là em đang rất bí chỗ may đồ nữ ạ. Nhiều khi nhìn các mẫu công sở, hoặc váy hè trên các web thời trang đẹp dã man, mà mua thì quá đắt, nếu mua vải may thì rẻ hơn rất nhiều, nhưng lại chưa tìm ra được hàng may đồ nào đẹp để yên tâm gửi gắm cả. Các mẹ thông thái kiêm sành điệu chỉ em với!!! :Rose::Rose::Rose:
    À, em chỉ biết có 1 hàng chuyên may quần nữ, chỉ mình quần thôi ko may cái gì khác, khá đẹp, mà đông khách kinh ấy, giá thì rất phù hợp với chị em VP ta, k đắt đâu. ở Nguyễn Đình Chiểu, nhà may Thúy, số thì em ko nhớ, nhưng nó nằm ở khu bán rất nhiều hàng vải, ngay gần ngã ba Nguyễn Đình Chiểu cắt Tô Hiến Thành ấy ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 74 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em hay may ở nhà may Long Hạnh 19 Vương Thừa Vũ, noó chung là đẹp, chị ý may váy, đầm, áo sơ mi, vest khá ổn. Đt của Hạnh là:0982828089
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 372 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Mình hay may quần ở 78 ngõ Văn Hương. Mình thấy vừa ý, chưa phải chỉnh sửa bao giờ cả. Còn váy thì mình may ở 150 Khương Thượng. Chỗ may váy là nhà may Thanh Hải, rất nhiều cửa hàng đạt may chỗ chị ấy rồi bán váy đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em thì hay may đồ của chị Huyền ở trên gác 2 phố Hàng Bông. Số nhà thì em không nhớ, nhưng ở dưới nhà có hàng kính là em chị ấy, toàn gửi anh ấy trông xe hộ. Số Dt của chị ấy là 0903261387, chị thử xem thế nào? Chị ấy may các đồ nữ nói chung là ổn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 79 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matchia Xem bài viết
    Mình hay may quần ở 78 ngõ Văn Hương. Mình thấy vừa ý, chưa phải chỉnh sửa bao giờ cả. Còn váy thì mình may ở 150 Khương Thượng. Chỗ may váy là nhà may Thanh Hải, rất nhiều cửa hàng đạt may chỗ chị ấy rồi bán váy đây.
    may quá, ngõ Văn Hương thì gần nhà mình rồi. Em thì mặc váy thường xuyên nên rất bí nhà may váy, thấy chị chỉ dẫn thế này mừng ghê á. cuối tuần đi thử luôn. À nhưng chị ơi, may ở đây có lâu ko ạ, công may 1 chân váy hoặc váy liền thì khoảng bao nhiêu hả chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 383 Bài viết

• 629 Được cảm ơn

Mình hay may ở Hạnh Chinh, 15 Hàng Mắm, rất may là đã tìm được hàng may quần áo mà hợp với mình, mình cũng giới thiệu nhiều bạn qua đó, có bạn rất thích có lại bạn ko thích. Quan trọng là có hợp với mình hay không thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở số 8 Đỗ Ngọc Du, nhà may Ngọc Long ý. Mình thấy ở đấy may quần, áo, hay váy công sở, đi chơi đều đẹp, có nhiều mẫu vải đẹp. Chị chủ cửa hàng chịu khó update các mốt mới nên nhà may có nhiều mẫu đẹp lém ý:Rose:. Nếu mẹ nào mà dáng chuẩn đến đấy có nhiều hàng may sẵn làm mẫu cũng đẹp lắm,có thể mua luôn hoặc chỉ sửa 1 chút là mặc đc ngay. Nhưng có cái là giá hơi đắt thui :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,356 Bài viết

• 785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotde Xem bài viết
    Tình hình là em đang rất bí chỗ may đồ nữ ạ. Nhiều khi nhìn các mẫu công sở, hoặc váy hè trên các web thời trang đẹp dã man, mà mua thì quá đắt, nếu mua vải may thì rẻ hơn rất nhiều, nhưng lại chưa tìm ra được hàng may đồ nào đẹp để yên tâm gửi gắm cả. Các mẹ thông thái kiêm sành điệu chỉ em với!!! :Rose::Rose::Rose:
    À, em chỉ biết có 1 hàng chuyên may quần nữ, chỉ mình quần thôi ko may cái gì khác, khá đẹp, mà đông khách kinh ấy, giá thì rất phù hợp với chị em VP ta, k đắt đâu. ở Nguyễn Đình Chiểu, nhà may Thúy, số thì em ko nhớ, nhưng nó nằm ở khu bán rất nhiều hàng vải, ngay gần ngã ba Nguyễn Đình Chiểu cắt Tô Hiến Thành ấy ạ.
    Có 1 cửa hàng may đẹp.. đảm bảo.. nhưng giá thì khá chát ạ. Vân Yến Collection 2c Quang Trung. May đồ công sở rất đẹp. Sowmi may nhìn iu lắm
    Xeko ngoan, hay ăn chóng lớn con nhé!!!
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Hãy chọn con đường dài nhất để bước đi bên cạnh nhau
    ........khi chúng ta không thể biết yêu thương kia tan vỡ vào lúc nào! [ ♥ ]
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,516 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Vân Yến với Ngọc Long mình đều may rồi, cũng được nhưng mà cao su quá. Ngọc Long ngay cạnh nhà nhưng toàn chơi bài 1 tháng mới trả hàng nên mình ngán. Vân yến thì cứ kiêu kiêu thế nào ấy, mình đến may họ lạnh lùng lắm. hic.
    Hôm nay thấy 2 miếng vải tơ tằm đẹp vô cùng mà nghĩ mãi k biết may ở đâu cho đẹp. Tiền vải cũng đến 500/váy rồi, may dở hơi thì thà mua đồ fake Quảng Châu mặc luôn cho tiện.
    Các mẹ biết chỗ nào may váy và áo tơ tằm đẹp và phá cách thì pót lên nhé.
    jVTcp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 79 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbun Xem bài viết
    Ở số 8 Đỗ Ngọc Du, nhà may Ngọc Long ý. Mình thấy ở đấy may quần, áo, hay váy công sở, đi chơi đều đẹp, có nhiều mẫu vải đẹp. Chị chủ cửa hàng chịu khó update các mốt mới nên nhà may có nhiều mẫu đẹp lém ý:Rose:. Nếu mẹ nào mà dáng chuẩn đến đấy có nhiều hàng may sẵn làm mẫu cũng đẹp lắm,có thể mua luôn hoặc chỉ sửa 1 chút là mặc đc ngay. Nhưng có cái là giá hơi đắt thui :Sad:
    mẹ nó ơi, Đỗ Ngọc Du là ở chỗ nào ấy ạ, mẹ nó chỉ cho em với
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đỗ Ngọc Du ngay chỗ Nguyễn Công Trứ rẽ vào ý mẹ nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummycat Xem bài viết
    Vân Yến với Ngọc Long mình đều may rồi, cũng được nhưng mà cao su quá. Ngọc Long ngay cạnh nhà nhưng toàn chơi bài 1 tháng mới trả hàng nên mình ngán. Vân yến thì cứ kiêu kiêu thế nào ấy, mình đến may họ lạnh lùng lắm. hic.
    Hôm nay thấy 2 miếng vải tơ tằm đẹp vô cùng mà nghĩ mãi k biết may ở đâu cho đẹp. Tiền vải cũng đến 500/váy rồi, may dở hơi thì thà mua đồ fake Quảng Châu mặc luôn cho tiện.
    Các mẹ biết chỗ nào may váy và áo tơ tằm đẹp và phá cách thì pót lên nhé.
    mình may ở Ngọc long trộm vía chưa bị chậm lần nào. mà có cao su cũng chỉ 2,3 ngày thui chứ không bao giờ đến 1 tháng. Hí hí
    • 396 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình thấy nhà may Hương Ly đối diện Khách Sạn Hasinco, gần áo cưới Phượng Anh may khá đẹp. Mấy chị công ty mình chuyên may ở đây. Bà này đông khách vào cuối tuần lắm. Có khi phải chờ 1tiếng...Hixx. nhưng may vày và áo thì có vẻ khó chê. nhưng may quần hình như không được ưng ý lắm. Giá may váy liền và áo từ 130k đổ lại. May chân váy dưới 100k. Nói chung mẹ nào thích thì qua thử.

May ở nhà may HỒng phùng khắc khoan, chỗ bán vải chợ hôm ấy cũng thích lắm. Giá chát, nhưng đẹp.
    Hoặc chị gì.. tự nhiên quên tên trên Lê Văn Hưu, may đẹp nhưng chuyên may cho người quen, người lạ thì có khi phải năn nỉ. Bà này gần quán cháo lòng ở Lê Văn Hưu. Đoạn này ngắn nên dễ tìm. Có 1 chị này may thôi.
    • esc
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 284 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vừa hỏi được bà chị cùng cơ quan chỗ may quần thì lại đọc được top này, share với cả nhà nhé. Nhưng mà chị í nhớ k chính xác là 54 hay 56 Nguyễn Đình Chiểu j đó, chỗ này chuyên may quần nữ, giá 110k/ quần.
    • 273 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Nhà may Dũng - 70 Ngô Thì Nhậm nữa mẹ nó nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 310 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

E mới may 1 áo sơ mi ở Hương Ly chỗ Thái Thịnh ạh. Kiểu thì do e nghĩ, khi lấy áo thì cg đc, nhg mà chỉ thừa lung tung beng, về nhà cắt mãi mới hết. Chưa kể tay áo bên trái nhỏ hơn bên phải đên 7 ly, chắc do e ko phải khak quen nên họ may ẩu nhỉ? hic, e sẽ cố vài cái nữa xem sao.
    Nhân tiện các chị cho e hỏi chỗ nào có sẵn nhìu vải đẹp nhé. E chọn vải ngu lắm ạh
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 79 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi esc Xem bài viết
    Vừa hỏi được bà chị cùng cơ quan chỗ may quần thì lại đọc được top này, share với cả nhà nhé. Nhưng mà chị í nhớ k chính xác là 54 hay 56 Nguyễn Đình Chiểu j đó, chỗ này chuyên may quần nữ, giá 110k/ quần.
    Đúng rồi, đó là nhà may Thúy, cạnh hàng bán vải chỗ ngã ba NG Đình CHiểu và Tô Hiến THành ấy. Nhà đó chỉ chuyên quần nữ thôi, may rất đẹp và đông khách, giá như bình thường, nhưng mà e lại ít mặc quần nên hic hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 79 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Nếu mẹ nào may đồ voan thì đến nhà Quốc Công ở Ngô Sỹ Liên nhé, cạnh chợ Ngô Sỹ Liên luôn. Em thấy các mẹ trong topic tìm may đồ voan giới thiệu anh này, may đẹp kinh lắm
    • 216 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thỉnh thoảng mới may nhung hay may của chị ở gần nhà chị ấy may tại nhà luôn đông khách đến may lắm. Chị này tên Hà dân MTCN thiết kế thời trang gu khá ổn và tư vấn được mình hợp với quần áo váy thế nào. Giá thì cũng ko rẻ lắm hix hix, áo chi ấy lấy 150k, còn váy từ 200- 280k/em. Nói chung là so với ở nhà ko mất gì tiền cửa hàng thuế má thế cũng đắt các mẹ nhỉ. Em lại ko có số của chị ấy hì hì. Chị ấy ở ngõ Thịnh Hào 1- Tôn Đức Thắng. Có mẹ nào quan tâm em sẽ hỏi lại số đt cho
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 513 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotde Xem bài viết
    Nếu mẹ nào may đồ voan thì đến nhà Quốc Công ở Ngô Sỹ Liên nhé, cạnh chợ Ngô Sỹ Liên luôn. Em thấy các mẹ trong topic tìm may đồ voan giới thiệu anh này, may đẹp kinh lắm
    nhà Quốc Công này có tên trong sổ đen lâu rồi
    Ednyp7

GC sau này cũng thông minh như GM
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2