Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

HCM - May vest nữ (công sở) ở đâu rẻ mà đẹp? help me!

• 5 Lượt chia sẻ
  • 81.3K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 100 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình may Tuyển mấy năm nay rồi , may là lấy ít khi bị sửa trong khi 1 chị cùng may mà bộ nào cũng phải sừa tới sừa lui trong khi dáng chị đó đẹp hơn em,hIhi. Nên chẳng biết sao nữa quan trọng là dáng mình hợp kiểu may của tiệm, như tiệm Tuyển này thì không may ôm lắm , đường kim mũi chỉcũng cẩn thận nhưng sau này may đổ dồng phục nhiều cũng có lộn xộn chúc đỉnh .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 970 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Mình cũng đc cty cho vải để may đồng phục. Thực sự là khi nhìn đồng phục rất khó đoán là áo đẹp hay xấu vì nhìn cái nào cũng như cái nào. Trong chổ làm của mình cũng có ng may áo sơ mi có 50K à, cả bộ vest có 150K mà mình nhìn thấy ngta may dài, k đẹp lắm, do vậy đừng nên ham rẻ vì đồng phục đâu có thay đổi đc đâu, lỡ may k vừa ý thì bực lắm.
    _Mình hay may ở Hoa Hướng Dương gần học viện Hàng không ở Ng Văn Trỗi mà jo tiệm đó k bít chuyển đi đâu rùi, rất đẹp k có j chê, chỉ có điều nv chảnh
    _ Vote cho Minh Đức ở Lê Văn Sỹ, may rất cẩn thận, chiều khách, rất đẹp, mình hơi khó tính mà cũng thấy ok. Vì mình mặc váy đi làm đi xe máy nên k đc máy quá cao, may trên đầu gối là đc, cũng k may dài vì mặc dài nhìn già lắm. Giá thì đắt, mình may cách đây 2 năm mà giá 120K áo sơ mi, váy còn vest thì chắc khoảng 400K chưa lót
    _ Khánh Linh (Lê Văn Sỹ) may cũng ok tuy nhiên sau khi sửa nhìu lần mình mới thấy đẹp kekek, nv cũng rất nhiệt tình. Giá cả như Minh Đức
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 883 Bài viết

• 2,770 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phimol Xem bài viết
    Chị polarishue thân mến! Em xem đường link của chị rùi (cám ơn chị nhiều nhé), nhưng topic đến tầng 8 nên em không biết địa chỉ may quần áo đẹp nằm ở trang nào (hixhix). Chị cho em số trang cụ thể luôn được ko ạ? (thứ lỗi cho em vì không có thời gian)
    Em cảm ơn chị nhiều!
    Địa chỉ mà hai em hoangphuong và Pola nói là
    457 Nguyễn Kiệm, Gò Vấp. Bạn đi từ ngã tư NK với Phan Đình Phùng xuống thì tiệm nằm bên tay trái nhé! Chưa tới đường ray xe lửa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchu Xem bài viết
    Các Mẹ ơi, chỉ giúp mình chỗ nào may đồ công sở đẹp mà sang ấy, mắc rẻ không thành vấn đề. Cám ơn nhiều nhiều !!!
    Hằng Fashion nằm trong hẻm đường Tô Hiến Thành Q.10 dt 0902 872278 ( mình quên địa chỉ rồi) ở đây chuyên đồ kiểu nữ, sơmi, công sở may form chuẩn, giá cả cũng dễ chịu, đặc biệt là đồ tơ tằm, lụa may rất khéo. Mình may ở đó 3 lần rồi rất OK
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nào biết chỗ nào may vest nữ đẹp và giá phải chăng ở Sài Gòn chỉ mình với..
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 775 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

em cũng có cùng câu hỏi...:Battin ey:
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 111 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Em post lại mail mình chia sẻ cùng các bạn

HI!
    Mấy ngày nay chuyện vest nữ là một vấn đề với tớ vì các lý do:
    1. Biết võ vẽ may vá nên không yên tâm lắm với các hiệu may đo vì phần lớn họ đều thuê thợ ngoài
    2. Vấn đề kinh phí.

Được sự giới thiệu của HK và nhìn qua thành phẩm, tớ đã đến nhà may Khánh Linh (sau khi tham quan cơ số nhà may: Nhã Uyên, Phương Nam, nhiều nhà may không tên tuổi nhưng được nhiều người giới thiệu....)
    Khoác thử những chiếc áo ở đây, đẹp cực kì, cầm lòng không đặng tớ đã may 2 bộ và còn dự định may dài dài....(may áo lửng lửng làm áo khoác, váy tách ra mặc thường xuyên).

Tớ chia sẻ vài kinh nghiệm để mọi người tham khảo nhé:
    1 . Nếu không có thời gian thì chọn vải tại tiệm như K, giá khoảng 1.2t trở lên bao gồm 1 bộ vest 2 lớp và 1 áo sơ mi.
    2. Như tớ ham rẻ thì mua vải may vest nữ của Thái Tuấn, khoảng 110/m là cao nhất (xê xích từ 105 - 110). Cả bộ hết khoảng 220k. Kate cực đẹp của Thái Tuấn khoảng 90k (1 áo hết khoảng 110k), đẹp nhất là phi lụa màu kem (85k/1m), cô tớ là thợ may nói loại này lên áo cực đẹp.
    3. Tiền công may:
    nguyên bộ không lót 400k
    nguyên bộ có lót 550k (nếu cần sang trọng ...mà nên có 1 bộ thế này), nếu có kiểu thêm thắt chi tiết này nọ thêm 50k
    áo sơ mi 170k
    áo vest không lót:250k. May một cái cả công cả vải khoảng 400 mặc làm áo khoác cực đã...
    4. Tớ may 2 bộ, vải mang tới không bao gồm áo sơ mi hết 950 . Chi phí tất tần tật bộ có lót hết 760k(vải Thái Tuấn), bộ không lót hết 500k (Vải kí Tân Định). Tớ và sẽ may thêm 2 bộ nữa.,Áo không lót may tay lửng làm áo khoác, váy làm váy công sở, rẻ chán so với đi mua.
    5. Đồ lấy trong vòng 5 ngày, và ở đây người ta may tại tiệm.

Kinh nghiệm mua vải Tân Định:
    1. Đi khảo giá vài nơi, vào trong chợ mua rẻ hơn mặt đường, trả giá sát số nhé. Tớ từng có kinh nghiệm cách đây 2 năm (lâu rùi không bít)...Một bộ áo dài đòi 270k tớ trả còn 130k...hehehe.
    2. Vải kí 100k ở tiệm cạnh ngân hàng ACB đối diện chợ, nhìn hơi bèo nhèo nhưng nếu có thời gian hay nhà gần thỉnh thoảng chạy ra coi, vải cuộn hên xui có bữa nhiều hàng đẹp lắm. .Tớ từng mua được 30m vải may rèm cửa khách sạn, loại mỏng 513k (hịc, có mười mấy ngàn 1m), vải may vest nhung cứng của tớ hồi sáng khoảng 100k/2m. Mang tới chủ tiệm xuýt xoa.
    3. Áo sơ mi dài tay cắt khoảng 1.4m khổ vải 1.2 - 1.5m
    4. Bộ vest cắt 2.1m là vừa, người bán thường nói 2.2m (dư). Riêng bé Nhung phải 2.2m nhé!
    5. Nhưng dù sao đi nữa, Vải THÁI TUẤN yên tâm hơn về chất lượng, không lo bị ra màu hay co rút..

Tớ chia sẻ vài kinh nghiệm để cả nhà có những bộ đồ sang trọng, đẹp cực mà giá thật hạt dẻ. Hehe, có spam mail ai thì thông cảm nhé.
    Địa chỉ: Nhà may KHÁNH LINH 468 Lê Văn Sĩ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dogiangpc Xem bài viết
    Hằng Fashion nằm trong hẻm đường Tô Hiến Thành Q.10 dt 0902 872278 ( mình quên địa chỉ rồi) ở đây chuyên đồ kiểu nữ, sơmi, công sở may form chuẩn, giá cả cũng dễ chịu, đặc biệt là đồ tơ tằm, lụa may rất khéo. Mình may ở đó 3 lần rồi rất OK
    Mẹ dogianpc ơi, chỗ Hằng fashion gần nhà mình nhất nè (các chỗ kia của các mẹ giai thiệu đều xa nên hơi bất tiễn), chỗ Hằng có may đầm công sở không mẹ vì mình toàn mặc đầm đi làm, mặc váy hay quần thấy khó chịu hichic

Giá cả thế nào, mình mang vải đến may có "ổn" không? mẹ chia thêm với nhé!

Cảm ơn mẹ dogiangpc nhiều.
    • 65 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetcumeo Xem bài viết
    Mẹ dogianpc ơi, chỗ Hằng fashion gần nhà mình nhất nè (các chỗ kia của các mẹ giai thiệu đều xa nên hơi bất tiễn), chỗ Hằng có may đầm công sở không mẹ vì mình toàn mặc đầm đi làm, mặc váy hay quần thấy khó chịu hichic

Giá cả thế nào, mình mang vải đến may có "ổn" không? mẹ chia thêm với nhé!

Cảm ơn mẹ dogiangpc nhiều.
    Mình cũng đang muốn may vest công sở (kiểu bình thường) thôi ah. Mình mới vừa gọi cho chị Hằng xong thì chỉ bảo là 350k/bo, tay ngắn. Mình ko biết như vậy là giá được ko? và cho hỏi là bạn tuyetcumeo đã may ở đây bao giờ chưa, cho mình xin ý kiến với.
    Cám ơn bạn trước nha ^^
    Email của mình là duythao85@gmail.com
    • 63 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mình cũng wan tâm về vấn đề may vest váy.có người giời thiệu bên 499 Minh Phụng,nhà may Như Phương đó.ai may rùi.tư vấn dùm mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,298 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị may vest công sở nhưng ko biết may ở đâu. Các mom nào biết chỗ nào may tiền công rẻ mà chất lượng may đẹp thì giúp mình với. Cám ơn đã đọc tin nhắn.
    online?u=cunken

online?u=nkimhoan_ct&m=g&t=2
    • 31 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chị ơi em nghe có chỗ nào ở 353 Nguyễn Trãi may được mà giá ô kê lắm chị. Chị tham khảo coi sao chị nghen!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 97 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Ui mình me cái này cả mấy tháng rùi, chủ đề cũ chìm vào dĩ zãng, giờ đặt đôi dép hóng hớt ở đây
    • 679 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sory m hỏi hơi ngu 1 xí, sao các b ko mua lun, m thấy giờ nhiều chỗ bán đẹp lắm mà, hồi trước m học cấp 3, mẹ dẫn lại nhà may, may quần tây, có 2 cái quần tây thôi, với mua 2 cái áo sơ mi của chỗ đó bán lun, có 4 món mà tiền tổng lại hơn 1 triệu mới đau chứ, mà cách đây gần 10 năm thì 1 triệu lớn lắm nha, mà về mặc lên xấu òm, bởi zậy giờ m toàn mua, may đã mắc rồi mà ko vừa ý, đâu có sửa được,
    p/s: đừng ném đá nha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 97 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Vậy bạn hay mua áo vest công sở ở đâu vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,298 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShiroPetto Xem bài viết
    sory m hỏi hơi ngu 1 xí, sao các b ko mua lun, m thấy giờ nhiều chỗ bán đẹp lắm mà, hồi trước m học cấp 3, mẹ dẫn lại nhà may, may quần tây, có 2 cái quần tây thôi, với mua 2 cái áo sơ mi của chỗ đó bán lun, có 4 món mà tiền tổng lại hơn 1 triệu mới đau chứ, mà cách đây gần 10 năm thì 1 triệu lớn lắm nha, mà về mặc lên xấu òm, bởi zậy giờ m toàn mua, may đã mắc rồi mà ko vừa ý, đâu có sửa được,
    p/s: đừng ném đá nha
    Cty phát vải và nhân viên tự đi may mà bạn. Nếu mua sẵn thì mình đã ko phải đau đầu tìm chỗ may rẻ và đẹp.
    online?u=cunken

• 115 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình hay may ở nhà may Hoàng ở hương lộ 2- Tân Bình. May quần, áo sơmi, vest nam nữ rất đẹp. Bạn thử tới đó xem.
    Yêu 2 con Sunny của mẹ nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,298 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny2601 Xem bài viết
    Mình hay may ở nhà may Hoàng ở hương lộ 2- Tân Bình. May quần, áo sơmi, vest nam nữ rất đẹp. Bạn thử tới đó xem.
    Tiền công may 1 áo vest và váy là bao nhiêu bạn nhỉ?
    online?u=cunken

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 482 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny2601 Xem bài viết
    Mẹ sunny cho mình địa chỉ cụ thể và giá cả may đồ nhé, thanks bạn nhiều.
    Hạnh phúc là hài lòng với những gì mình có !
    • 679 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Aravu Xem bài viết
    Vậy bạn hay mua áo vest công sở ở đâu vậy
    m hay mua trong siêu thị coop b à
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3