Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

HCM - May vest nữ (công sở) ở đâu rẻ mà đẹp? help me!

• 5 Lượt chia sẻ
  • 81.5K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 67 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_moon Xem bài viết
    Đài Cát ở hẻm 529 Điện Biên Phủ thì fải (không nhớ chính xác) may vest nữ đẹp lắm, giá khoảng 400k/bộ
    Khong dau ban ui,,,ba chu tiem nay toan dua tho o ngoai cat k ah...xin loi vi go tieng viet k duoc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic, em cũng đang định may đây, công ty cho vải, chẳng cho xiền nên tự đi may, lần đầu đi may đồ, đang rồi beng, chẳng bít may ở đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 166 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

mẹ Jal cũng vừa cho mình 1 tiệm may khá đệp trên đường Thủ Khoa Huân, Tiệm Hương- bên dưới bán vải, trên may áo quần. Giá hơi mắc nhung đẹp lắm. Mình cũn đang lăn tăn vụ này. À, ngoài ra còn tiệm Minh Trang- Nguyên Văn Trỗi, mình không nhơ chính xác đc, may đồ vest công sở đẹp lắm, nhiều tiếp viên hàng không may ở đó. Mình đang tìm chỗ mua vải để đi may. Các mẹ nào biết ở đâu bán vải đẹp thì cho mình biết với.
    • 796 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

em mới hỏi 1 chị may vest ở đâu mà đẹp quá, mặc chuẩn kg chê chỗ nào luôn. chị í nói là may ở tiệm Đức Nhuận ở đường Nguyễn Bỉnh Khiêm, q1 và dặn rằng ở đó may đẹp nhưng hơi chảnh, ít chịu nhận đồ người mới, phải khéo nói tí xíu :Silly:
    có chị nào may chỗ này rùi cho em xin giá cả với ạh! đoán chắc kg dưới 500k/ bộ quần rồi, mà hỏi thì ngại quá! :Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 94 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình thì may vest đi làm ở Bố Già (Đức Tân), công may 1 bộ váy vest là 400k, mình mặc rất nhiều ng hỏi vest may ở đâu mà đẹp và dáng chuẩn.
    Vải thì mình mua ở Hương, cái vải gì đó ở Anh, 180k/m vải, lên vest rất đẹp
    Meo meo cái mặt như mèo
    • 67 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim&socnau Xem bài viết
    Hồi trước mình cũng may ở mấy anh em nhà này. Từ ngày mở rộng, đông khách, chảnh chọe hẳn lên, mình may thấy không vừa ý thì cũng không muốn sửa, bảo mo-đen nó thế. Ghét, không may nữa. Sau may ở Khanh - Nguyễn Đình Chiểu, giá cao mà cũng không đẹp. Đang chờ bạn mình xem chỗ nào đẹp. Lưng mình cũng gãy nên hơi khó may.
    Cùng ý kiến với chị trên đây, tiệm Thụy Vũ chảnh chọe lắm, từ ngày lên 2 căn càng chảnh chọe hơn hẳn...k thích tiệm này...Chờ hóng hớt xem co chỗ nào tốt không ???
    • 67 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_moon Xem bài viết
    Đài Cát ở hẻm 529 Điện Biên Phủ thì fải (không nhớ chính xác) may vest nữ đẹp lắm, giá khoảng 400k/bộ
    vậy là chị hên đấy, bà chủ toàn đưa vài cho người khác cắt lúc vào thời điểm đông khách...may xấu cũng đành ngậm bồ hòn...
    Hiện nay, thợ may chảnh quá các chị nhỉ...may đẹp 1 tí là chảnh liền, mà còn mắc cái bệnh hẹn...nói ra thì còn nhiều bức xúc lắm...
    • 994 Bài viết

• 2,171 Được cảm ơn

Minh hay may vest o tiem Nguyệt - 168 Lê Quang Định - Bình Thanh. O day tiem nho thoi nhung may do vest rat dep va sang. Chị chu tiem cung de chiu nua. Cac me cứ nói Trang gioi thieu la ok
    • 796 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lionbebi Xem bài viết
    mình thì may vest đi làm ở Bố Già (Đức Tân), công may 1 bộ váy vest là 400k, mình mặc rất nhiều ng hỏi vest may ở đâu mà đẹp và dáng chuẩn.
    Vải thì mình mua ở Hương, cái vải gì đó ở Anh, 180k/m vải, lên vest rất đẹp
    chị cho xin địa chỉ cụ thể với nhé! chứ cái tên tiệm thôi thì tìm kg ra đâu ạh! thanks chị! :Rose::Rose::Rose:
    mọi người cho em hỏi cái này, theo em nghĩ trước giờ thì đồ vest khắc hẳn com-lê phải kg ạh? em mới hỏi chị may đồng phục công ty thì chị í nói như nhau, miễn là áo và quần giống nhau thì gọi là vest hết. giá may cũng như nhau luôn. :Thinking::Thinking::Thinking:
    • 796 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pandamíle Xem bài viết
    em mới hỏi 1 chị may vest ở đâu mà đẹp quá, mặc chuẩn kg chê chỗ nào luôn. chị í nói là may ở tiệm Đức Nhuận ở đường Nguyễn Bỉnh Khiêm, q1 và dặn rằng ở đó may đẹp nhưng hơi chảnh, ít chịu nhận đồ người mới, phải khéo nói tí xíu :Silly:
    có chị nào may chỗ này rùi cho em xin giá cả với ạh! đoán chắc kg dưới 500k/ bộ quần rồi, mà hỏi thì ngại quá! :Sigh:
    :Sad: kg ai biết chỗ này sao ạh? cho em xin tí kinh nghiệm với! tặng hoa mọi người nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 219 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mình may ở tiêm Tú Adam trên đường Nguyễn Đình Chiểu ấy, đoạn 2 chiều đối diện chè Hiển Khánh có các hẻm nhìn vào phía bên trái, tiệm này mình thấy may phom đẹp, quấn hơi ôm, Mẹ nào k thích ôm thì dặn kỹ, có điều may hơi lâu, khoảng 3 tuần.
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguatroi Xem bài viết
    Mình may ở tiêm Tú Adam trên đường Nguyễn Đình Chiểu ấy, đoạn 2 chiều đối diện chè Hiển Khánh có các hẻm nhìn vào phía bên trái, tiệm này mình thấy may phom đẹp, quấn hơi ôm, Mẹ nào k thích ôm thì dặn kỹ, có điều may hơi lâu, khoảng 3 tuần.
    Mình cũng là khách quen của Thúy-Tú nè. May 3 tuần mà lấy được đồ là còn may, mình có khi 2 tháng. hehe can tội hỏi đến mà chưa xong là để đó luôn, chả thèm hỏi nữa. Mình thích Thúy may quần nhất, vừa ý minh. Quần tây mình chỉ may ở đó thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 78 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Mình cũng là khách quen của Thúy-Tú nè. May 3 tuần mà lấy được đồ là còn may, mình có khi 2 tháng. hehe can tội hỏi đến mà chưa xong là để đó luôn, chả thèm hỏi nữa. Mình thích Thúy may quần nhất, vừa ý minh. Quần tây mình chỉ may ở đó thôi.
    Chị ui, chỗ í có bán vải lun hem? tiền công hết bao nhiu 1 bộ zậy chị/:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 59 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Em ra chợ Sài Gòn mua vải, người ta chỉ cho chỗ Tâm ở Nguyễn Trãi ,... có chị nào may rồi cho em xin ý kiến với .. Giá mắc tí cũng không sao .. nhưng quan trọng là may xong thi không phải vứt đi là được rồi .. hix... hõ.. thanks các chị nhiều nhiêuuuu
    • 969 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

mọi người ơi chỉ giùm mình nơi may qần tây đẹp ở khu Phú Nhuận, Gò Vấp nhé, gần khu sân bay nữa. Mình cần may lấy gấp nhé (2-3 ngày), chủ yếu là đẹp, mắc chút cũng không sao ^^
    Cám ơn mọi người trước nhé -_-
    MTM5MjgwMDM5OQ
    • 5,044 Bài viết

• 8,524 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ..::**coco**::.. Xem bài viết
    mọi người ơi chỉ giùm mình nơi may qần tây đẹp ở khu Phú Nhuận, Gò Vấp nhé, gần khu sân bay nữa. Mình cần may lấy gấp nhé (2-3 ngày), chủ yếu là đẹp, mắc chút cũng không sao ^^
    Cám ơn mọi người trước nhé -_-
    Chị ơi, qua nhà MĐ đi, một kho luôn, nhưng e vừa may quần tây ở tiệm chị Phương nhé, ở NGuyễn Kiệm, PN.
    • 969 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangphuong12 Xem bài viết
    Chị ơi, qua nhà MĐ đi, một kho luôn, nhưng e vừa may quần tây ở tiệm chị Phương nhé, ở NGuyễn Kiệm, PN.
    MD là gì thế bạn?
    tiệm may Phương ở Nguyễn Kiệm bạn có thể cho mình địa chỉ rõ không?
    Thanks
    MTM5MjgwMDM5OQ
    • 1,198 Bài viết

• 1,414 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ..::**coco**::.. Xem bài viết
    MD là gì thế bạn?
    tiệm may Phương ở Nguyễn Kiệm bạn có thể cho mình địa chỉ rõ không?
    Thanks
    https://www.webtretho.com/forum/f69/m...n-quen-532378/
    chị qua đây nhé. Có các địa chỉ may đồ ở tư liệu ngay trang 1 mà cả nhà đã thử nghiệm trước đấy ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị polarishue thân mến! Em xem đường link của chị rùi (cám ơn chị nhiều nhé), nhưng topic đến tầng 8 nên em không biết địa chỉ may quần áo đẹp nằm ở trang nào (hixhix). Chị cho em số trang cụ thể luôn được ko ạ? (thứ lỗi cho em vì không có thời gian)
    Em cảm ơn chị nhiều!
    • 429 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Cty e phát vải cho nhân viên để đi may đồng phục. Em thì ko có thời gian để đi mí tiệm xa xa thế là tấp vào tiệm Tuyển trên Thủ Khoa Huân để may luôn vì nhìn mấy bộ vest nó may tương đối đẹp. Sau khi may xong, em có ý kiến thế này để các chị tham khảo nhé, và chị nào có cty định may đồng phục cho nhân viên ở đây thì nên suy nghĩ lại:

- Do chỗ này nhận may đồng phục cho các cty nên những người may lẻ sẽ phải chờ, đồ của em hẹn 12 lấy nhưng tới 14 tây mới có sau 1 hùi em nói là tuần sau phải mặc đồng phục ròi, đề nghị làm gấp. Ngâm đồ cũng nửa tháng ròi chứ ít gì.

-Đường may nói chung là được, ko gì phải chê, dáng áo đẹp nhưng có điều lên cổ tay và cổ áo ko đứng. Nhân viên nói em là do dáng chị to nên làm vậy để mềm mại hơn chứ may đứng làm người em cứng lắm!

-Nếu các chị may đồ vest thì em đề nghị là may áo ở đây, còn quần thì may chỗ khác. Áo vest lên rất đẹp, em dáng bự và ngang nhưng mặc vào gọn lắm. Tuy nhiên, mặc cái quần vô thì hỡi ôi...chán kinh khủng làm em phải tức tốc qua chợ TĐ kiếm cái màu vải giống giống vậy đến chỗ khác may cái quần...chứ ko thì cả năm trời mặc cái quần đó chịu sao nổi! >_< Đã vậy form lại ngắn làm em trông lùn ra dù em cao hơn 1m7 lận. Chán cái này nhất đó ạ!

-Khi đo, phải dặn kỹ nhân viên đo phần ngực, em mặc mà khe áo cứ bị hở hoài, bực chết được. Trong khi tiệm Hương gần đó may cũng ôm mà chả bao giờ hở khe áo cả...

Nói chung, giá may ngang với Hương gần đó nhưng Hương đồ mặc lên vừa ý. Chứ như anh Tuyển hơn 10 năm may vest mà may dở òm...

Mong là ko chị nào đi vào vết xe của em...>_<
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5