TIN TÀI TRỢ.

Gợi ý chọn nước hoa nữ

• 1.31K Lượt chia sẻ
  • 73.5K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đã dùng 3 loại body mist của BBW và 2 loại nước hoa TBS, có review thế này ^^
    1. Warm vanilla sugar BBW: Mùi rất ấm, ngọt ngào dễ thương, ko gây đau đầu, em bé xinh xắn này vẫn đang nằm trong tủ của mình ^^
    2. Twisted peppermint BBW: Mùi hơi man mát, lắng xuống có nghe mùi ngọt của Vani, nhưng em này làm mình đau đầu nên đành nghỉ chơi. Mình dùng mùi này zai khen cá tính ^^
    3. Mad about you BBW: Đúng là mad nên mình cũng mad thật vì em nó làm mình nhức đầu. Cơ mà lúc đầu thấy thích lắm vì mùi hoa dịu nhẹ.
    4. EDT anh đào TBS: Chai nước hoa đầu tiên mình có, dễ thương ngọt ngào nhưng hơi bay nhanh.
    5. White musk TBS: Mùi classic, thơm, tuyệt!

Đó là kinh nghiệm của mình khi dùng 2 hãng này, giá ổn mà chất lượng cũng ok. BBW còn có các mùi như Paris Amour, Cherry blossom cũng hay hay ^^

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nên dùng chanel chnce vàng đi. Màu xanh thì dễ thương và trẻ trung. Nhưng màu vàng thì sang hơn. Con coco mad thì mùi hơi gắt. Nhưng cũng hay. Bạn đi test mùi thử xem. Nên mua chai 50ml thôi. Đừng mua to quá không xài hết đâu.
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy Dolce & Gabbana Light Blue dùng cũng thích lắm, cả mùa đông lẫn mùa hè dùng đều ok. Khi mới xịt thì thấy mùi cam chanh rất dễ chịu, để càng lâu thì càng thấy có mùi ấm ấm, nhẹ nhàng. Bạn trai mình rất thích mình dùng mùi này, có vẻ dịu dàng, gợi cảm. Hôm trước mình lại mới tậu một em ở bên nước hoa Nga Paris về
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy Dolce & Gabbana Light Blue dùng cũng thích lắm, cả mùa đông lẫn mùa hè dùng đều ok. Khi mới xịt thì thấy mùi cam chanh rất dễ chịu, để càng lâu thì càng thấy có mùi ấm ấm, nhẹ nhàng. Bạn trai mình rất thích mình dùng mùi này, rất dịu dàng, gợi cảm. Hôm trước mình lại mới tậu một em ở bên nước hoa Nga Paris về
    • 91 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mn thôg thái chỉ dùm mình 3 mùi cho mùa hè dàh cho ng 25t nhé
    - 1 mui như kiểu lạc vào 1 khu rừng đầy hoa nhưg như kiểu dễ chịu chứ đừg nồng ah
    - 1 mùi kiểu đứg trươc một dòng nước, thanh khiết, mát mẻ
    - 1 mùi cho đêm mùa hè cá tính nhưg trẻ trung

mn am hiểu nhiều giúp e vs nhé. E cảm ơn ạ!!!

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 54 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiyen80 Xem bài viết
    nước hoa hàng mới mình đang muốn thanh lý chai chloe 30ml giá 1.1triệu và daisy của marc jacob 50ml giá 1.3tr
    lh: 0909004515.
    mod ơi, xóa dùm em bài này nhé. Em post nhầm rồi mà nãy giờ sửa lại không được. Thanks
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình có nhu cầu thanh lý chai Victoria Secret Amber Romance 30ml, mới nhận hàng ngày 13/5/2015 (mình để lại 70% là 240k), mình mới xịt được 1 lần (tắm xong vẫn còn thoang thoảng mùi), nhưng khác với phong cách của mình quá, mình muốn đổi chai khác nên cần share lại, các chị có nhu cầu call vào sdt 01677 201 649 nhe, thanks.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mùa hè rồi, bạn dùng hằng ngày nên chọn nước hoa nhẹ nhàng, nữ tính, thoang thoảng thôi nhé, xịt mùi nồng thì mình chỉ thấy đi tiệc là hợp.

Mình có chai CK Endless Euphoria mùi cực dễ chịu và nữ tính luôn, phù hợp nữ dùng hằng ngày.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 185 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Ngoài Chanel ra mẹ nào biết nước hoa nào tone sang nữa k ạ?
    • 76 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nữ tầm 22-25t thích tone sang trọng nữ tính xài Elizabeth Arden 5th được k các mẹ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 460 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn mẹ đã úp em cũng đang muốn tham khảo để sử dụng một số dòng nước hoa nhưng vẫn chưa có kinh nghệm cho lắm
    • 76 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrinh139 Xem bài viết
    8ccRzf0 co mẹ nao dung loại nay chua cho mh y kien vs nhe

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tuyettrinh139
    Mùi này thơm cũng dại, cũng lạ, nhưng theo đánh giá mình là k sang, k ngọt, chỉ trẻ trung thôi
    • 163 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

ối chội ơi, các mẹ xem giúp e được ko, e là em muốn lắm kiếm cho mềnh 1 mùi hương tâm đắc ấy thế mà chọn mãi vẫn thất bại. Theo k.ngh e đọc trên mạng thì mỗi lần đi parson, vincom... e vào hàng nc hoa đầu tiên, xịt xịt lên người sau đó ms lượn các hàng khác để test mùi. Thế mà đi lúc là e đau đầu, buồn nôn kinh khủng. Em nhớ có hôm đi bank ngồi cạnh 1 bạn nam chắc mới tắm nước hoa xong mà e cũng sinh ra đau đầu cho được.
    Không biết lí do là em dị ứng mùi nước hoa?,hay nước hoa e xịt phải là fake? hay do chưa chọn đúng thứ dành cho mềnh?
    Bình thường e rất thích mùi cắm hoa trong nhà cho thơm e thích mùi hồng, ly và ngay cả mùi nhài, huệ, mùi sả e cũng mê được. ấy thế mà mãi chả tìm được em yêu nào cho mình, ôi, tụi thân
    when i see u again!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi, em mới 22 tuổi, muốn dùng mùi nào nhẹ, dịu, thanh thanh, các chị có gợi ý gì ko ạ?
    • 460 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Mình định mua Green Tea (Elizabeth Arden) trên chợ tốt thấy có bạn đăng bán 520k, với tầm giá đó thấy được ko các mẹ?
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang xài channel chance he he

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Nhanphuongvy
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Banj này giống mình, thích mùi hoa chứ ko phải kiểu mùi tổng hợp của phần lớn các loại nước hoa bây giờ. Mình gợi ý bạn dùng Jimmy Choo Blossom, loại mới nhất của JC, chai hồng mùi cũng hoa hồng luôn, thơm tuyệt mà rất dễ chịu nhẹ nhàng. Gợi ý nữa là Elizabeth Arden Red Door, mùi nhài rất mát mà giữ hương lâu. Đây là hai loại rất rõ hương hoa mà mình rất thích
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhi_nhi1986 Xem bài viết
    Các mn thôg thái chỉ dùm mình 3 mùi cho mùa hè dàh cho ng 25t nhé
    - 1 mui như kiểu lạc vào 1 khu rừng đầy hoa nhưg như kiểu dễ chịu chứ đừg nồng ah
    - 1 mùi kiểu đứg trươc một dòng nước, thanh khiết, mát mẻ
    - 1 mùi cho đêm mùa hè cá tính nhưg trẻ trung

mn am hiểu nhiều giúp e vs nhé. E cảm ơn ạ!!!

Gợi ý nha ^^
    Mùi hương hoa thì ko thể bỏ qua dòng Daisy của Marc Jacobs rồi 🌼
    Mùi thơm mát tinh khiết, nghĩ ngay đến CK Eternity AQua và Davidoff Cold water
    Mùi đêm, cá tính, trẻ trung, đừng bỏ qua CK Shock ngọt ngào, Vera Wang Princess tươi tắn, hay Bvlgari Omnia Crystalline nha 👌
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bella33 Xem bài viết
    Ngoài Chanel ra mẹ nào biết nước hoa nào tone sang nữa k ạ?
    Tone sang thì có Dior nữa. Dior mùi nào m cũng khoái, tùy vào hoàn cảnh sử dụng.
    • 312 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mùa đông mùa hè đều thích mùi mát. Mùi nồng nhiều người ngửi còn thấy bị nhức đầu.
    Đi khắp thế gian không ai tốt bằng mẹ
    Gánh nặng cuộc đời không ai khổ bằng cha