TIN TÀI TRỢ.

Gấp ...gấp.....Kính mát mùa hè

• 1 Lượt chia sẻ
  • 4.24K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 998 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Mình đang muốn mua một em kính nhưng mặt mình khó lựa kính quá ạ. Các me tư vấn giúp mình nhé. Da mình trắng, mặt tròn (na ná như hình cháu bé nhà mình ấy), thích trẻ trung,....:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    voBSp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,377 Bài viết

• 6,093 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maybien Xem bài viết
    Mình đang muốn mua một em kính nhưng mặt mình khó lựa kính quá ạ. Các me tư vấn giúp mình nhé. Da mình trắng, mặt tròn (na ná như hình cháu bé nhà mình ấy), thích trẻ trung,....:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Em cũng hơi hơi trắng, mặt tròn quay, mũi thì tẹt dí, chọn kính khổ vô cùng nhưng em tự thấy mình đeo mấy cái kính hơi oversized, mắt đen có vẻ hợp he he.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 998 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    Em cũng hơi hơi trắng, mặt tròn quay, mũi thì tẹt dí, chọn kính khổ vô cùng nhưng em tự thấy mình đeo mấy cái kính hơi oversized, mắt đen có vẻ hợp he he.
    Mình mặt tròn thôi chứ mũi không xẹp hehheheh. Có địa chỉ nào bán online không ạ? Cho em mẫu hợp với mặt và địa chỉ bán online luôn là em cám ơn lắm lắm ạ:Rose:
    voBSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 998 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_TrangXinh Xem bài viết
    à quen bạn có thể vào trang web việttin.com để tham khảo các kiểu kính và giá cả.nếu muốn xem trực tiếp thì bạn qua 345 cầu giấy nhé!bà chị họ của mình vừa mua 1 cái kính ở đó cũng ok lắm thích nhất la đi ra nắng ko bi chói mắt đâu dâm mắt lắm(nguyên văn lời của bà chị mình nhé)
    Ấy có thể cho web cụ thể không ạ?
    voBSp7
    • 762 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Chị ơi chị qua thử nhà 21/3 ngõ 87 Lê Thanh Nghị xem, em nghĩ chị sẽ tìm được cái hợp đấy. Em rất tín nghiệm hàng kính này dù mới chỉ mua một lần. Được tư vấn chu đáo, lựa chọn thoải mái, thậm chí 1tuần sau nếu k thích vẫn có thể mang qua đổi cái khác. Có cả hàng thường lẫn hàng hiệu nhưng giá rất tốt, chỉ bằng 2/3 giá ngoài (chị ý bán rẻ thế vì k có cửa hàng bán tại nhà).

Lần trước em mua một kính râm ở đây để đi thay mắt cận, có đúng 2 loại: 1 loại 450k, 1loại 820k. Sau một hồi chọn em lấy cái 820k, ra cửa hàng kính ở Giảng Võ thay mắt cận, hỏi chị bán hàng ở đây có kính này k chị ý nói có, em ra xem treo giá 1tr3 :Laughing::Laughing::Laughing: Y hệt k khác một tí gì!!!

Àh em vẫn giữ cả SĐT đây 0912083200

• 334 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

chị ơi
    nếu chị ở SG thì mua mắt kính ở LIÊN SƠN dg TÔ HIẾN THÀNH đi chị,kính xịn giá khá ổn,tức là so với giá trên thị trường
    mặt e tròn da hơi ngăm,e thì toàn đeo kính to để che hết mắt,e có nhìu thể loại như vuông,chữ nhật,oval to,oval hơi dài,mấy kiểu đó theo e là mặt tròn đeo rất oki,cái mặt e nó tròn nên thử cái nào là e tốn tiền cái í:Sad:
    giá kính mát từ 600k-.....e mới cập nhật là khoảng 7t
    giá kính cận thì khoảng 200-1500k
    e dc giảm 10% cho thẻ VIP nên chị nào thích ghé mua cứ bảo bạn của QUYÊN thì sẽ giàm àh,hồi đó e có cái thẻ but e cho mượn riết e mất tiu với e cũng chả cần nữa,tự động có mặt e thì giảm thôi àh:Laughing:,giờ bạn e giới thiệu cũng toàn dc giảm thoại,hình như cũng 10% luôn đó àh:Thinking:,chưa cập nhật lại vụ nì :Thinking:
    vui vui:bữa e ghé thấy chồng của THANH VÂN đóng kịch cũng ngồi lựa chí chóe luôn :Laughing:
    có bán ol nữa đó chị
    http://5giay.vn/showthread.php?t=246491
    • 5,377 Bài viết

• 6,093 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maybien Xem bài viết
    Mình mặt tròn thôi chứ mũi không xẹp hehheheh. Có địa chỉ nào bán online không ạ? Cho em mẫu hợp với mặt và địa chỉ bán online luôn là em cám ơn lắm lắm ạ:Rose:
    em hay mua trên guess.com hoặc amazon.com. chị vào đó chọn rồi order về thôi ạ:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 998 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    em hay mua trên guess.com hoặc amazon.com. chị vào đó chọn rồi order về thôi ạ:Rose:
    Nhưng mà nhìn web khó biết được cái nào hợp với khuôn mặt. Vì thế nhờ mẹ nào có khuôn mặt tròn và đã mua rồi thì cho mình kiểu và nơi mua luôn ạ. Mình không có kinh nghiệm mua kính đâu. Thấy cái nào đeo vào hợp là lấy chứ nhìn là không biết ...
    voBSp7
    • 334 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

hic....ko bit sao e resize hình hoài ko dc làm hình to wa mà ko sửa dc nữa:Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 998 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

:Rose::Rose::Rose:Mấy mẹ wtt dễ thương quá nè......Tặng hoa cả nhà nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    voBSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 418 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Theo mình mua kính mát cần phải lựa chọn cẩn thận vì ngoài việc làm cho mình thời trang hơn thì nó cũng góp phần rất quan trọng trong việc bảo việc đôi mắt, chống tia cực tím, tử ngoại... Thế nên các mẹ cần lựa chọn cẩn thận và nhất là phải chịu tốn tiền chút. Ko thể đòi hỏi một chiếc kính tốt với giá phải chăng đâu, đều tầm ít nhất từ 1tr trở lên đó.Hic
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,106 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhs_nhs Xem bài viết

Lần trước em mua một kính râm ở đây để đi thay mắt cận,
    Mình đang định đi mua mắt cận rồi nhuộm đen để làm kính râm, ko biết đã bạn nào dùng thử chưa, mấy hôm nay tìm đọc trên net thì mọi người bảo ko nên làm thế vì hại mắt do lúc lắp mắt cận nhuộm vào gọng râm độ chính xác khoảng cách mắt sẽ ko chuẩn. Bạn nào làm rồi thì cho biết dùng có thấy v/ đề gì ko nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngỗng Xem bài viết
    Mình đang định đi mua mắt cận rồi nhuộm đen để làm kính râm, ko biết đã bạn nào dùng thử chưa, mấy hôm nay tìm đọc trên net thì mọi người bảo ko nên làm thế vì hại mắt do lúc lắp mắt cận nhuộm vào gọng râm độ chính xác khoảng cách mắt sẽ ko chuẩn. Bạn nào làm rồi thì cho biết dùng có thấy v/ đề gì ko nhé.
    Khoảng cách đồng tử thì ko ngại, vì gọng kính râm có rất nhiều size to nhỏ để mình chọn, ngoài ra chị đưa cái gọng đó cho mấy bạn cắt kính đo thì biết ngay là khoảng cách đồng tử có đúng với chị không.
    Nhưng em nghĩ ko nên mua mắt cận rồi nhuộm màu để làm kính râm, vì quy trình nhuộm màu phần lớn là thủ công, ko đảm bảo chắn nắng tốt như mắt kính râm thông thường, ngoài ra chất lượng ko bảo đảm sợ hại mắt.
    Em thì mùa hè hay đeo áp tròng rồi đeo kính râm bình thường ra ngoài.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,106 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Khoảng cách đồng tử thì ko ngại, vì gọng kính râm có rất nhiều size to nhỏ để mình chọn, ngoài ra chị đưa cái gọng đó cho mấy bạn cắt kính đo thì biết ngay là khoảng cách đồng tử có đúng với chị không.
    Nhưng em nghĩ ko nên mua mắt cận rồi nhuộm màu để làm kính râm, vì quy trình nhuộm màu phần lớn là thủ công, ko đảm bảo chắn nắng tốt như mắt kính râm thông thường, ngoài ra chất lượng ko bảo đảm sợ hại mắt.
    Em thì mùa hè hay đeo áp tròng rồi đeo kính râm bình thường ra ngoài.
    Cám ơn bạn, mình ko dùng kính áp tròng bao giờ vì hay dụi mắt lắm. Vậy nên phải tìm cách khác.
    • 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mặt em cũng tròn tròn, khó chọn kính. Em chọn được 1 ẻm F21. ai cũng bẩu em đeo hợp. HIhihihiihi, em áo vàng ý. :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smil ing:. Từ đấy em cứ chọn những kiểu to to thế nì.

IMG_2783
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • 716 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Ừa, phải công nhận em LV đeo cái kính này hợp ghê , trông ngon tợn !
    @ Mẹ chủ topic: Tớ cũng ưng mua ở Lê Thanh Nghị đó, mẹ nó cứ ra đấy họ tư vấn thêm cho , có rất nhiều kiểu mẹ nó tha hồ thử !
    • 5,377 Bài viết

• 6,093 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em còn thừa 2 cái kính, 1 của Nine west nguyên tag, 1 cái Esprit 2nd , mẹ nào có nhu cầu pm nha:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 241 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bạn qua cửa hàng kính của anh mình ở 749 Giải Phóng, Hà Nội mà mua, đủ các loại kính từ cận, loạn, viễn đến thời trang, từ fake cho đên Authentic tha hồ mà chọn, bảo là Bách giới thiệu qua là được giảm 30% hi hi