Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đồ thêu tay và may đo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Hôm nay lượn Lý Quốc Sư thấy có cửa hàng đồ thêu tay và may đo cũng dễ thương lắm, mỗi tội giá hơi cao, có nhiều váy may và thêu mùa hè cho bé gái cực kỳ dễ thương, túi ngủ cũng may và thêu tay , hỏi thì bảo là 180K ; váy cỡ 6 tuổi: 200K, và một số loại hàng vì vội đi ko để ý nữa, mẹ nào thích mua đồ đẹp may tay cho con thì qua đó xem xem.
    Về Vinatex thấy có đứa mua túi ngủ cũng dễ thương lắm, kẻ sọc đỏ ngang, ko tay hình như có 66K (nghe lỏm thôi, ko sure :4: ).
    Nhưng dù sao cũng thích mấy cái đồ thêu tay ấy cho con gái, giá mà giá của nó mình cũng thích được .
    Thấy đi may đồ công thêu cũng cao, mấy chục một cái áo. Giá mà ngày xưa mình học nữ công chăm chỉ hơn
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,821 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Mẹ Bong&Bambee ơi,
    Ngày trước mẹ Thư cũng hay sở lượn mấy hàng thêu tay lắm, nhưng chủ yếu là xem mẫu mã rồi về tự vẽ, tự thêu lấy. Cửa hàng đấy nằm ở ngã ba đường, tên Tuyết Lan phải không? Eo ơi, nhớ HN thế. Giờ này mà ở nhà là thể nào cũng chạy ra đấy rồi
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: https://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 342 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

cac me oi,

cai tui ngu o HN cung co ha?? hang theu tay co dep khong?? co me nao cho em cai mau em xem voi, cam on cac me lam.
    HIEN (Singapore)
    • 342 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

me bong va bambee oi

xem hinh hai be de thuuong qua, nhin yeu qua, me cham tai nen hai be dua nao cung to , em them qua, chi oi lam sao ma duoc gai va trai the?? em thich co con trai lam.
    HIEN (Singapore)
    • 342 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

be cua me Thu cung de thuong qua, hoi be 11 thang nhin to that, oi thich qua, be dang yeu lam, hai me suong that. leah nha em cung xinh gai lam,.
    HIEN (Singapore)
    • 342 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Me Bong&BAmbee oi

Chi co the lien he voi cua hang theu tay giup em duoc khong? em em muon xem mau hang tui ngu theu tay cua be, neu duoc em se mua so luong nhieu, chi giup em voi nha
    HIEN (Singapore)
    • 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Tuần nào chị cũng lên LQS cho con học một lần. Em muốn nhắn gì, cần lấy thông tin hay số DT, cụ thể ntn chị sẽ chuyển giùm cho.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 342 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

chi oi, chi xin cho em so dien thoai de em lien lac voi ho, em cam on chi lam neu chi xin duoc cho em cai catalog thi tot qua, cam on chi nhieu nhieu.
    HIEN (Singapore)
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Hôm qua mình vừa qua Ngô Quyền - số 46, ở đó họ bán một số sp xuất thừa sang Nhật, toàn đồ ren và thêu tay xinh xắn vô cùng, và đặc biệt là giá cả chấp nhận được, có cả bộ table cloth, túi vải nhỏ nhỏ đựng hoa khô xinh ơi là xinh có 10k, vỏ gối ôm, váy bé gái thêu đẹp yêu vô cùng khoảng 150k, nhiều thứ khác nữa, mẹ nào rảnh thì qua xem đi, hôm qua mình khuân về được vô khối thứ.
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley
    Hôm qua mình vừa qua Ngô Quyền - số 46, ở đó họ bán một số sp xuất thừa sang Nhật, toàn đồ ren và thêu tay xinh xắn vô cùng, và đặc biệt là giá cả chấp nhận được, có cả bộ table cloth, túi vải nhỏ nhỏ đựng hoa khô xinh ơi là xinh có 10k, vỏ gối ôm, váy bé gái thêu đẹp yêu vô cùng khoảng 150k, nhiều thứ khác nữa, mẹ nào rảnh thì qua xem đi, hôm qua mình khuân về được vô khối thứ.
    Mẹ Happyvalley nói đúng đấy! Mình cũng vừa lườn qua đấy xem. Đồ thêu tay và ren, có bộ table cloth, túi vải nhỏ , vỏ gối ôm. Mẹ nào có nhu cầu trang trí phòng khách thì nên đến đó. Giá cũng rẻ. Mẹ cháu chưa có nhà riêng định mua để dành nhưng lại thôi. Cuối cùng cũng mua được một chiếc váy cho Bắp 25K nhưng trông xinh lắm. Cám ơn mẹ Happyvalley nhé.
    • Mẹ Anh Minh Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong&Bambee
    Hôm nay lượn Lý Quốc Sư thấy có cửa hàng đồ thêu tay và may đo cũng dễ thương lắm, mỗi tội giá hơi cao, có nhiều váy may và thêu mùa hè cho bé gái cực kỳ dễ thương, túi ngủ cũng may và thêu tay , hỏi thì bảo là 180K ; váy cỡ 6 tuổi: 200K, và một số loại hàng vì vội đi ko để ý nữa, mẹ nào thích mua đồ đẹp may tay cho con thì qua đó xem xem.
    Về Vinatex thấy có đứa mua túi ngủ cũng dễ thương lắm, kẻ sọc đỏ ngang, ko tay hình như có 66K (nghe lỏm thôi, ko sure :4: ).
    Nhưng dù sao cũng thích mấy cái đồ thêu tay ấy cho con gái, giá mà giá của nó mình cũng thích được .
    Thấy đi may đồ công thêu cũng cao, mấy chục một cái áo. Giá mà ngày xưa mình học nữ công chăm chỉ hơn
    Hiền ơi,

Chị bây giờ mới học nữ công mà, vẫn còn kịp chán. Em có thích học cùng chị không? Chị đã may được tổng cộng 12 chiếc váy, trong đó có 4 chiếc cuối cùng khá đẹp. Vì tự tay làm nên không cái nào giống cái nào. Vì vào mạng xem mẫu và tự thiết kế nên chúng khá độc đáo. Và vì tự mua vật liệu nên giá rất rẻ. Chỉ khoảng 35K một chiếc, đẹp chẳng kém cái váy bán 110K ở New Kid là mấy. Và quan trọng hơn là cảm thấy rất thích thú, vì tự tay mình làm ra SP.

Hiền có thích đặt may cho con gái không? Lúc nào chị sẽ đưa mẫu lên cho xem nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Sếu và Bờm hay vào web nào để copy mẫu đấy? Đọc mà thấy giống mình ghê!Có thể cho tui cóp lại của Sếu mấy mẫu đẹp đẹp đấy ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,070 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Hix, ngày xưa em cũng ti toe may, thêu, ren, móc... vui thôi chứ không định kiếm cơm, nhưng thấy mấy cô đi đưa hàng gia công được trả bèo bọt lắm, mà cả 1 tấm khăn toàn ren và móc bằng chỉ rất công phu của người ta chứ. Tức mình chả bán chác nữa, đồ làm được toàn để tặng bạn, mà cũng chả biết có được appreciate không . Giờ đi nói phét kiếm tiền, chả thích tỉ mẩn nữa. Chắc sau này già cả có khi lại ngồi dạy con gái, nhưng không biết để làm gì nhỉ, để nó lại bỏ xó giống mẹ nó sao.
    Saving my energy.
    • 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sếu và Bờm
    Hiền ơi,

Chị bây giờ mới học nữ công mà, vẫn còn kịp chán. Em có thích học cùng chị không? Chị đã may được tổng cộng 12 chiếc váy, trong đó có 4 chiếc cuối cùng khá đẹp. Vì tự tay làm nên không cái nào giống cái nào. Vì vào mạng xem mẫu và tự thiết kế nên chúng khá độc đáo. Và vì tự mua vật liệu nên giá rất rẻ. Chỉ khoảng 35K một chiếc, đẹp chẳng kém cái váy bán 110K ở New Kid là mấy. Và quan trọng hơn là cảm thấy rất thích thú, vì tự tay mình làm ra SP.

Hiền có thích đặt may cho con gái không? Lúc nào chị sẽ đưa mẫu lên cho xem nhé.
    Em nghĩ là em chả có năng khiếu đâu. Mà chị may được 12 cái rồi bây giơ em mới học thì theo ko kịp đâu . Thôi chị may đẹp thì cho em đặt hàng cho Bông một cái đi :4:
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • Mẹ Anh Minh Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong&Bambee
    Em nghĩ là em chả có năng khiếu đâu. Mà chị may được 12 cái rồi bây giơ em mới học thì theo ko kịp đâu . Thôi chị may đẹp thì cho em đặt hàng cho Bông một cái đi :4:
    Hiền ơi, vậy là em đặt hàng rồi đấy nhé. Chị sẽ may váy cho Bông, sau 2 hôm nữa sẽ xong.

Em bắt đầu bây giờ vẫn là sớm hơn chị mà.

Mẹ 111268201 ơi (nic toàn số khó nhớ quá), mình xem trang web simplicity và xem trực tiếp từ các cửa hàng bán đồ của baby.

Lily à, mình vẫn khoái may hơn, vì cảm giác may xong một món đồ thích lắm. Và nó lại rất rẻ nữa chứ.
    • Mẹ Chã Khách
    Biết tay nghề của mẹ Loan Sếu Bờm rồi, hôm trước đi cùng Nhà trẻ HN được nghía váy Sếu mặc do mẹ Loan may rồi, rất xinh xắn dễ thương. Em tiếc chưa có con gái để đặt hàng bác đây, hay bác may pizama ở nhà cho Bờm đi, để em ké cho con trai em với, bác ời.
    • 2,255 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Hiền ơi,

Chị ơi,em khoái mấy chuyện nữ công này lắm,chị cho em theo với nhé
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 296 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hiền ơi,

Chị Loan ơi, chăm chỉ thế, hoá ra chị tự may à, thế chị đã tiêu thụ hết đống vải mua ở Ninh Hiệp chưa? Hôm nào hết lại rủ em đi khuân tiếp nhé.
    Đúng là biết may thì thích thật, vì vải rẻ lắm lắm. Tiếc là em chả có tí hoa tay nào. Hồi xưa thêu thùa, được mấy cái khăn tay đẹp phết. Hôm trước giở ra xem lại không nghĩ là do mình thêu :4: Thế mà bây giờ khâu mấy mũi thôi cũng xiên xẹo.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 488 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Cho em lanh chanh 1 tí : Em được cô em chồng cho mảnh vải, nên muốn vác đi may cho con nhóc nhà em (và luôn cả nhóc nhà hắn) quần áo hay váy gì đó. Có mje nào biết chỗ nào nhận may quần áo trẻ con ko? Mách chỗ cho em với. Thanks nhiều.
    • Mẹ Anh Minh Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kem
    Cho em lanh chanh 1 tí : Em được cô em chồng cho mảnh vải, nên muốn vác đi may cho con nhóc nhà em (và luôn cả nhóc nhà hắn) quần áo hay váy gì đó. Có mje nào biết chỗ nào nhận may quần áo trẻ con ko? Mách chỗ cho em với. Thanks nhiều.
    Mình nhận may đây, tiền công 5K một chiếc váy, không tính phụ liệu. Địa chỉ mẹ Kem ở đâu mình sẽ qua tận nơi lấy vải để may, chỉ nhận may váy vì mới học được bài "váy" mà :4:, nhưng mình tin rằng mẹ sẽ hài lòng đấy, vì tính đến giờ là mình may dc 14 chiếc rồi đấy.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3