TIN TÀI TRỢ.

Đồ bơi che nhược điểm???????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.22K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 98 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các bác ơi! em chuẩn bị đi biển theo cơ quan chồng, hào hứng lắm nhưng nghĩ đến cái vụ mặc đồ bơi lại thấy buồn quá! Em sau khi sinh con thì phần mỡ bụng rất bùng nhùng, lại còn bị rạn nữa chứ!!(Mà con em đã 19 tháng rồi đấy).Chỉ tại cái mồm thích ăn thôi. Bây giờ mới thấy hậu quả đây.

Các bác tư vấn cho em với, em nên mặc áo bơi ntn để che quả bụng phúng phính của mình đây ạ? Đây là lần đầu em đi nghỉ mát cùng cơ quan chồng, các bác giúp em làm thế nào để trông ngon nhất nhé!!

Cảm ơn các bác!!
    O6br

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 1,365 Bài viết

• 1,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ không rành vụ này lắm đâu, chỉ thuật lại kinh nghiệm chọn đồ của chính tớ thôi nhé!
    Trước đây, khi mới có 1 bé, tớ toàn mặc đồ 2 mảnh vì hợp với tớ. Nhưng bây giờ 2 tập rồi, chịu. Vừa rồi đi tắm với cơ quan, tớ phải sắm 1 bộ mới, không mặc 2 mảnh được vì phơi bụng, tớ phải mua loại 1 mảnh. Tớ chọn loại che được hoàn toàn phần mông (vì mông bây giờ vừa to vừa xệ), tức là loại mà đoạn dưới giống như cái quần soọc ý, hoặc đoạn dưới vẫn có hình dạng của quần lót (chữ V) nhưng bên ngoài may chần 1 mảnh vải thành dạng váy. Phía trước, phần thân áo, có 2 mảnh vải màu sẫm (màu đen là tốt nhất) may dọc theo bên sườn thì nhìn người mình sẽ mảnh mai hơn rất nhiều.
    Nếu nhà ấy có quả ngực hoành tráng thì nên chọn loại áo khoét cổ sâu hoặc có may nhún 1 đoạn ngay giữa 2 quả ngực để trông càng hấp dẫn, tập trung sự chú ý của đối tác và đối phương. :4:
    Tớ tả kém quá, chả có tí kiến thức nào về may mặc cả nên chả hiểu nhà ấy nghe tớ tả có mường tượng ra cái áo tớ muốn nói không, he he...
    Tất cả vì con em chúng ta
    • 14 năm
    • 177 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2Xiu
    Tớ không rành vụ này lắm đâu, chỉ thuật lại kinh nghiệm chọn đồ của chính tớ thôi nhé!
    Trước đây, khi mới có 1 bé, tớ toàn mặc đồ 2 mảnh vì hợp với tớ. Nhưng bây giờ 2 tập rồi, chịu. Vừa rồi đi tắm với cơ quan, tớ phải sắm 1 bộ mới, không mặc 2 mảnh được vì phơi bụng, tớ phải mua loại 1 mảnh. Tớ chọn loại che được hoàn toàn phần mông (vì mông bây giờ vừa to vừa xệ), tức là loại mà đoạn dưới giống như cái quần soọc ý, hoặc đoạn dưới vẫn có hình dạng của quần lót (chữ V) nhưng bên ngoài may chần 1 mảnh vải thành dạng váy. Phía trước, phần thân áo, có 2 mảnh vải màu sẫm (màu đen là tốt nhất) may dọc theo bên sườn thì nhìn người mình sẽ mảnh mai hơn rất nhiều.
    Nếu nhà ấy có quả ngực hoành tráng thì nên chọn loại áo khoét cổ sâu hoặc có may nhún 1 đoạn ngay giữa 2 quả ngực để trông càng hấp dẫn, tập trung sự chú ý của đối tác và đối phương. :4:
    Tớ tả kém quá, chả có tí kiến thức nào về may mặc cả nên chả hiểu nhà ấy nghe tớ tả có mường tượng ra cái áo tớ muốn nói không, he he...
    Em có hình dung ra kiểu đó nhưng mặc như thế trông chân có ngắn đi không chị?
    Em thấy có bán loại áo bơi mà ở trong có thêm lần lót, loại này khá ôm người + hai bên sườn may màu sẫm thì khá ổn. Nhà em toàn chơi như thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 98 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2Xiu
    Huhu!! nha em thiet thoi qua!! Qua nguc cua em lai ko duoc hoanh trang nhu chi em(mac du van dang cho con ti day), qua bung thi lai to nen chang trong thay vong 1 dau me no a!Hay minh mac ao don nguc ben trong bac nhi?
    O6br
    • 14 năm
    • 177 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

có độn và có gọng càng tốt
    • 13 năm
    • 1,365 Bài viết

• 1,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Áo tắm bây giờ rất nhiều loại có sẵn độn ngực.
    Nếu ngực bé thì không nên mặc áo khoét cổ sâu nhé, trông chẳng có gì lại đâm ra phản cảm.
    @ tamtam: Đúng là mặc kiểu quần sooc hay váy thì chân trông sẽ ngắn hơn loại cổ điển chữ V. Nhưng ngược lại, kiểu quần soọc và váy lại che được nhược điểm của hông và mông. Mà theo mình thì phụ nữ VN thường có phần hông và mông không đẹp, nhất là khi đã qua vài lửa (hu hu hu...).
    Tất cả vì con em chúng ta