Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Địa điểm may áo dài cho các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.94K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 162 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chả là sắp tới anh trai em cưới vợ và e cũng sắp lấy chồng nên em muốn hỏi các chị xem nên may áo dài cho các mẹ ở Hà Nội thì chỗ nào là đẹp ạ? Mẹ em hơi to béo chút nên cũng hơi khó may.
    Tiện thể em hỏi luôn chỗ may áo dài cho em nữa ạ! Áo ăn hỏi thì em định sẽ thuê nhưng áo dài tiếp khách chắc đi may luôn nên các chị tư vấn luôn hộ em nha! Cảm ơn các chị nhiều!:Rose::LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 129 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em vẫn may ở Hương Giang Tuệ Tĩnh chị ạ, hình như số 58, em không nhớ chính xác, cả bà cụ nhà em cũng rất ưng may ở đó, giá cao hơn những chỗ khác nhưng chất lượng thì được lắm, chị thử xem nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị Trang số nhà 3 ngõ 139 Âu cơ Hà Nội
    các chị thử qua đo hỏi xem sao. :Rose:
    • 162 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các chị cho em giá mấy chỗ đấy được không ạ? Với lại ở đấy họ có bán vải luôn không ạ?
    Tiện thể cho em hỏi thêm nữa là chỗ nào bán vải may áo dài ok nhỉ? :Sigh::Smiling:
    Cảm ơn các chị nhìu!
    • 1,197 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mình thì hay may ở Mỹ Vinh 59 Cầu gỗ. Các nhà may đều có nhiều loại vải, bạn có thể đến đó chọn nếu không đi mua sẵn.
    Có hôm xem tivi, thấy giới thiệu mấy nhà may trên Lương Văn Can (chỉ nhớ mỗi cái tên Vinh Trạch - cả mấy hiệu đều có chữ Trạch ở đằng sau ấy) có vẻ lâu đời.
    BdZD7sVyp7
    YFULjMFUp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,232 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Ở Cầu Gỗ, hiệu may áo dài Mỹ Vinh, Mỹ Hào...mấy bố con ông ấy may đẹp lắm.
    • 162 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Giá cả của các cửa hàng thế nào các chị oi? Có ai có các kiểu áo dài không ạ?
    Post em tham khảo được không ạ//?:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 473 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi himitsu254 Xem bài viết
    Mỹ Vinh: Công may áo dài là 200K/chiếc.
    Theo tớ mẹ cháu may theo cổ điển là đẹp nhất, tớ ko thích các kiểu cách tân mấy (chắc dừ rồi)
    • 1,383 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Hồi tớ cưới, tớ với mẹ may áo dài ở Hương giang, k nhớ là số bao nhiêu hàng Bồ, nhg áo ở đấy cả vải cả công thì hơi chát, rẻ cũng phải hơn 1 triệu nhg bù lại vải ở đó may k bị đụng hàng.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 240 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Đến Lê Văn Hưu bạn ơi, ái dài Mạnh Hải. Hình như là số 7 ý, mình cũng ko nhớ rõ. Nhà mình toàn may ở đó, giá cũng ổn, có vải luôn.
    • 162 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hiệu may Mỹ Vinh được mọi người khen nhìu vậy chắc ổn rùi! Mà mọi người cứ cho em thêm địa chỉ các hiệu khác nha! Em sẽ đi tham khảo một vòng luôn. Hi hi:Laughing:.
    Mẹ em mong mãi mới đến ngày cưới con giai nên hơi kỹ tính chút!:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 136 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở SG không ạ? Chỉ cho mình chỗ nào bán vải và may áo dài đẹp với, giá cả hợp lý là ok. Hai tháng nữa là đến đám cưới của anh trai mình rồi. Thanks.
    • 139 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ chồng em sang trước khi cưới có mấy ngày thui, không biết có thể may gấp được không nhỉ? Mà may nhanh thì có tốn thêm xiền không nữa?
    Mẹ nào có kinh nghiệm truyền đạt cho iem mấy.
    Thanks các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 390 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Cách đây hơn 1 tuần em đưa U đi may tại MỸ VINH, màu hồng cánh sen + voan màu đen, nhìn cũng sang. (Ko có máy để post lên cho các BÁc coi nhỉ). Em có hỏi giá cả thì: Công may: 200K, cả vải và công thì cũng tùy loại vải, nhưng hình như ở đấy rẻ nhất là 600K. ở đấy cũng ít kiểu. Loại 600K thì cũng bt, hơi cổ rùi, loại 800K thì được hơn, và 1 loại nhung kết hợp với thêu hoặc kim tuyến thì giá cũng 800K trở lên thì phải.
    Giận là đem lỗi lầm của người khác trừng phạt bản thân mình
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 693 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Mimi Xem bài viết
    Có mẹ nào ở SG không ạ? Chỉ cho mình chỗ nào bán vải và may áo dài đẹp với, giá cả hợp lý là ok. Hai tháng nữa là đến đám cưới của anh trai mình rồi. Thanks.
    Bạn thử đến 74 c Hai bà trưng xem sao ? Ngày trước công ty mình chuyên may áo dài ở đó .Áo may đẹp và vừa phoọc người ,giá cả cũng mềm , chị chủ thì dễ chịu vô cùng nhưng nay về Hn rùi :Sad: đành phải gửi số đo vào khi may xong gửi ra ngoài này thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 136 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lemonkey Xem bài viết
    Bạn thử đến 74 c Hai bà trưng xem sao ? Ngày trước công ty mình chuyên may áo dài ở đó .Áo may đẹp và vừa phoọc người ,giá cả cũng mềm , chị chủ thì dễ chịu vô cùng nhưng nay về Hn rùi :Sad: đành phải gửi số đo vào khi may xong gửi ra ngoài này thôi.
    Cám ơn bạn nhé. Mình sẽ đến đó thử. Hy vọng may được 1 cái ưng ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,016 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Chả là sắp tới anh trai em cưới vợ và e cũng sắp lấy chồng nên em muốn hỏi các chị xem nên may áo dài cho các mẹ ở Hà Nội thì chỗ nào là đẹp ạ? Mẹ em hơi to béo chút nên cũng hơi khó may.
    Tiện thể em hỏi luôn chỗ may áo dài cho em nữa ạ! Áo ăn hỏi thì em định sẽ thuê nhưng áo dài tiếp khách chắc đi may luôn nên các chị tư vấn luôn hộ em nha! Cảm ơn các chị nhiều!:Rose::LoveStruc:
    Bạn thử đến Hồng Nhung ở Kim Mã nhé. Mình hay đến đấy để thuê nếu cơ quan có dịp lễ gì. Cách đây mấy tuần mình cũng đến đó may 1 bộ cho MC. VND1200.000 cả vải cả công nhung pha vải gì có kim tuyến ấy. Công tính ko thì là 200k. Nếu nhung pha thêm voan kính thì đắt hơn 1 chút. còn bình thường chỉ 600-800k thôi. Ở đấy cũng rất nhiều loại kiểu trẻ trung, màu sắc giá cả hợp lý. Sorry là mình ko nhớ số nhà chỉ nhớ là từ Tây Sơn lên 1 chút phía bên tay phải.

Còn nếu đắt tiền thì lên Jijian Hàng Bông cạnh áo cưới Thanh Hằng. Màu sắc và kiểu dáng thì khỏi chê. Mỗi tội....may thì tầm 4,5 -6tr/ bộ. Thuê thì 500k-1tr
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 99 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cửa hàng Tuyết Lê ở Tây Sơn may cũng được đấy, mình may áo dài ăn hỏi ở đó, rất ưng ý mà giá cũng hợp lý
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,048 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Giá hợp lý là bao nhiêu vậy zinzincuame?
    • 63 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình may ở nhà may Phan Hải - phố Lê văn Hưu.May ở đó đẹp, mình & bà con người ko đẹp nhưng may lên mọi người đều khen. ở đó có cả vải. Và anh chủ còn tư vấn cho bạn hợp loại nào nữa.Nói chung ở đó rất ok.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2