Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào mua hàng yves rocher ở việt nam chưa ạh?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.6K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 470 Bài viết

• 841 Được cảm ơn

mình biết ở 18 hai bà trưng tp hcm có cửa hàng của yves rocher nhưng chưa mua bao giờ. lúc trước em gái mình từ pháp về ăn tết có mang cho mình một bộ dầu gội + nước hoa mùi trà xanh khá thơm, không biết ở vn có không nhỉ? mẹ nào đã từng đi cửa hàng này hoặc xài đồ yves rocher có thể cho mình tí kinh nghiệm không? cả giá cả nữa? cám ơn nhìu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 371 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Các bác ơi, em hỏi về sữa tắm và 1 trong những lời khuyên là dùng của YR, em mới lọ mọ tra cứu và thấy trang chủ của hãng nó bán sao mà rẻ thế, toàn giảm giá 50% hoặc mua 1 tặng 1, 2 thôi.

Có mẹ nào có kinhh nghiệm mua thứ này chỉ cho em với:
    1. Ở showroom có bán theo chương trình của chính hãng không? (nghĩa là hãng k.mãi thị showroom cũng thế ý).

2. có mẹ nào biết cách mua hàng xách tay mà bán theo đợt sale off không?

Em vừa hỏi 1 em bán trên mạng, em ý bảo là khi nào có đợt của hãng thì em ý cũng bán thế. Em mới thông báo là hãng đang "mua 1 tặng 2" đối với sữa tắm (đây ạ http://www.yves-rocher.de/control/op...oduct_id=E0030) thì em ý bảo mấy hôm nữa mới sang lấy về.

Em đang muốn dùng thử đồ của YR và ao ước mua được hàng đợt off. Các bác có kinh nghiệm gì giúp em với ạ.
    :Rose:
    • 2,604 Bài viết

• 4,774 Được cảm ơn

Đồ của hãng này cũng khá rẻ, mình mới dùng thử body lotion và sữa tắm thôi. Hồi đó mua 2 tặng 1, 1 lọ 400ml giá 149K hay sao ý, mình cũng ko nhớ rõ. Dùng thì thấy mùi rất thơm, bôi vào thì cũng thấy da mềm va mịn màng hơn vì da mình cực khô ý. Mình mua ở showroom ở Hàng Bông ngoài Hà Nội
    • 504 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhgaumeo Xem bài viết
    có mẹ nào biết cách mua hàng xách tay mà bán theo đợt sale off không?

Em vừa hỏi 1 em bán trên mạng, em ý bảo là khi nào có đợt của hãng thì em ý cũng bán thế. Em mới thông báo là hãng đang "mua 1 tặng 2" đối với sữa tắm (đây ạ http://www.yves-rocher.de/control/op...oduct_id=E0030) thì em ý bảo mấy hôm nữa mới sang lấy về.
    Buôn bán là phải có lãi. Nếu em ấy mua hàng giảm giá cho bạn thì bạn cũng phải trả tiền công + phí vận chuyển cho em ấy (tương đương giá bán của hãng + 10-20%). Với các mặt hàng nhỏ mà giá trị lớn như son, nước hoa... thì phần hoa hồng ấy là ổn. Nhưng sữa tắm thì khác, 1 lọ 200ml của YR giảm 50% thì giá chỉ còn khoảng 1,5 - 2e, tính ra tiền hoa hồng chỉ có 15 - 20 centimes thì quả là chẳng đáng bao nhiêu so với mấy mặt hàng kia. Thành ra bình thường mọi người xách sữa tắm về chỉ làm quà biếu là chính chứ chả mấy ai đem bán. Theo mình hiểu em ấy trả lời như thế là một cách từ chối đó bạn.
    • 371 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tournesol_vn Xem bài viết
    Buôn bán là phải có lãi. Nếu em ấy mua hàng giảm giá cho bạn thì bạn cũng phải trả tiền công + phí vận chuyển cho em ấy (tương đương giá bán của hãng + 10-20%). Với các mặt hàng nhỏ mà giá trị lớn như son, nước hoa... thì phần hoa hồng ấy là ổn. Nhưng sữa tắm thì khác, 1 lọ 200ml của YR giảm 50% thì giá chỉ còn khoảng 1,5 - 2e, tính ra tiền hoa hồng chỉ có 15 - 20 centimes thì quả là chẳng đáng bao nhiêu so với mấy mặt hàng kia. Thành ra bình thường mọi người xách sữa tắm về chỉ làm quà biếu là chính chứ chả mấy ai đem bán. Theo mình hiểu em ấy trả lời như thế là một cách từ chối đó bạn.
    Vâng ạ, thế thì em lên hàng Bông, nghe mẹ Luckystar27 nói thì showroom đó bán kèm khuyến mãi, chắc theo chương trình của hãng rồi nhỉ?

Em nghĩ đơn giản quá, cứ nghĩ là đằng nào em ấy cũng chỉ ăn lãi bằng ấy, nếu mua bộ sản phẩm chừng ấy tiền, lãi bằng ấy mà bây giờ có khuyến mãi, em ấy vẫn chỉ lấy lãi thế thì cạnh tranh quá!:Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 473 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Hôm nọ em thấy một vấn đề là ở Pháp sale 50% thì ở Hàng Bông chỉ sale có 30% thôi - đã là 1 sự khác biệt roài :Thinking:
    xin đừng động vào cây mùa lá rụng..
    • 226 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tớ dùng chai body lotion mùi hương dừa cũng thấy bình thường. Có thắc mắc chút là thấy trên chai ghi Made in EC, có mẹ nào dùng YR nhiều kinh nghiệm cho tớ biết với ...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,446 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình bon chen tí, mình cũng mới dùng YR khoảng 02 năm nay, chủ yếu là SRM và ST vì khá hợp mà toàn là mọi ng ở cq đi ctác ở Fáp mang về. Mình dùng khá hợp và đã từng fải gạ mấy đc ở cq đc tặng mà ko dùng để lại (nhìeu khi có ng khó tính ko fải lai quen dùng dù biết là xịn ở nn tặng mà họ ko dùng nhé). Theo mình hiểu hàng YR la hàng trung, giá ko cao nên mọi ng di ctác hay mua làm quà.
    Ở VN mình chưa mua vì ko tin lắm, mặc dù thấy có cửa hàng khá to ở Hàng Bông nhưng chưa hề ghé qua.
    Còn mua hàng sale ở nn thì gần đây mình đã có chỗ để nhờ mua cho cá nhân nhưng nếu bạn nào có nhu cầu mua kiểu ấy thì fải trả fí cho ng mình nhờ, vì mình nhờ thì ng ta ko lấy fí nên chỉ dám nhờ 1 năm 1 lần lấy nhiều nhìeu chút cho mấy loại mình quen dùng để dùng dần. Tuy nhiên như mẹ tournesol_vn nói ở trên rất đúng, hàng sale thường đc giảm 50% mà hàng có giá trị nhỏ thì chắc chắn nếu bạn ko mua nhiều ng ta ko bõ công lấy và ship hàng dc đâu. Trừ fi ai kd thì ôm cả đống rồi về bán lẻ lại, chứ mình đặt hàng vài thứ thì họ tính fí cao cũng khó xử mà tính ít thì rất mất công. Vd đợt rồi có sale SRM 12.5$ còn 6.25$ mà mình ham nhưng cũng ngại nhờ vì đinh lấy 1 hộp. Chứ mấy loại dùng quen thì bao jờ cũng nhờ lấy ít nhất 5 lọ vừa dùng vừa tặng bạn bè cũng đc vì năm nhờ 1 lần mà.
    AGZdp7iZo4p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,446 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu hàng của mẹ nó mà đc ng ở Châu âu đem về thì thế la đúng đáy tại hàng mà tớ đc tặng hoạc nhờ mua ở Fáp đều ghi như vậy. Vấn đề là mẹ nó mua ở đâu hay đc tặng từ nguồn nào thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinhxinh1108 Xem bài viết
    Tớ dùng chai body lotion mùi hương dừa cũng thấy bình thường. Có thắc mắc chút là thấy trên chai ghi Made in EC, có mẹ nào dùng YR nhiều kinh nghiệm cho tớ biết với ...
    AGZdp7iZo4p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,186 Bài viết

• 1,034 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yeu_Bi Xem bài viết
    M. Vd đợt rồi có sale SRM 12.5$ còn 6.25$ mà mình ham nhưng cũng ngại nhờ vì đinh lấy 1 hộp. Chứ mấy loại dùng quen thì bao jờ cũng nhờ lấy ít nhất 5 lọ vừa dùng vừa tặng bạn bè cũng đc vì năm nhờ 1 lần mà.
    Mình cũng mới dùng đồ YRC đc hai năm, hồi đó đc chị cũng cq đi Pháp về mua tặng lọ SRM, năm 2007 mình đi Pháp và mua đc YRC hạ giá rất rẻ: SRM, sữa tắm và lăn lách có 2 và 2,5E thôi, tính ra có 50.000 tiền mình thôi, nói chung đồ YRC là loại bt ở các nưóc thôi
    • 226 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

tớ mua ở shop YR trên đường HBT, Q1. Nhưng mà đứa bạn tớ nói chẳng hàng nào lại ghi made in EC cả
    • 115 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

yves rocher ở VN chẳng bao giờ giảm giá hết á! sale ít lắm. nhưng đồ em dùng thấy được (cái này em không có kinh nghiệm nhiều). nói chung hàng xài tốt nhưng nếu sale nhiều như nước ngoài thì chắc em làm khách hàng trung thành của nó luôn quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 504 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

em thấy đồ YR ở VN đắt quá..xem trên mấy web lọ nc hoa mùi hoa quả có vài đô, em chả nhớ 5 đô hay sao đó..thế mà em qua xem thấy đính giá tận 275k, mà chả giảm giá j hết trơn:Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,446 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin lỗi Mod nhá, e ko quảng cáo đâu mà chỉ muốn chỉ link để các mẹ tham khảo và so sánh khi dùng hàng YR, chứ ko thấy ở VN đắt lại tưởng hàng này cao cấp. Thực ra dòng sp này chỉ là hàng trung thôi, nhưng nếu mua đc đồ xịn thì dùng rất ok vì dù j nó tồn tại đc ở nn tức là sp cũng fải tốt rồi!
    http://www.yvesrocher.ca/control/cat..._id=M00011-CAN
    Các mẹ thỏai mái xem và so sánh nhé, chứ mẹ cháu chưa hề mua hay có y định mua ở Vn nên ko biết rổ giá j đâu!

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_iu Xem bài viết
    em thấy đồ YR ở VN đắt quá..xem trên mấy web lọ nc hoa mùi hoa quả có vài đô, em chả nhớ 5 đô hay sao đó..thế mà em qua xem thấy đính giá tận 275k, mà chả giảm giá j hết trơn:Silly:
    AGZdp7iZo4p7
    • 371 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mẹ yêu-Bi ơi!

Tớ biết mẹ nó không quảng cáo mà chỉ muốn hỗ trợ chị em. Mẹ nó có thể thông báo chi tiết xem nếu bọn tớ muốn nhờ mua thì nhờ mẹ nó bằng cách nào, phí tổn ra làm sao, bao giờ được lấy????

Giúp đỡ thì giúp cho trót đi, tớ mong tin mẹ nó lắm!

Mod ơi đừng khóa nick hay trách mẹ Bi nhé, bọn em đang muốn nhờ, hờ hờ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 504 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

em ko nghĩ YR nó là hàng gì quá cao cấp chính vì thế em mới ngỡ ngàng trc cái giá đính ở hàng YR ở VN....:Silly:
    thật là...theo feedback thì đồ YR dùng cũng đc...xem giá trên web thí rẻ quá mà...về VN độn giá kinh dữ
    • 60 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_iu Xem bài viết
    em ko nghĩ YR nó là hàng gì quá cao cấp chính vì thế em mới ngỡ ngàng trc cái giá đính ở hàng YR ở VN....:Silly:
    thật là...theo feedback thì đồ YR dùng cũng đc...xem giá trên web thí rẻ quá mà...về VN độn giá kinh dữ
    E dùng YR thấy cũng bình thường, nó là thảo dược mà nên hương thơm nhẹ nhàng. Nhưng nói thật dưỡng thể của YR e ko thích lắm vì vẫn hơi nhờn.
    • 541 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Em đang dùng tòan bộ dòng sản phẩm dưỡng da của YR từ tẩy da chết , mặt nạ , sữa rửa mặt , nước hoa hồng , kem dưỡng ngày đêm , mắt . Cá nhân em thấy hợp vì em dùng đủ các lọai kem dưỡng của các hãng khác không thấy ưng , nhưng dùng sang YR hết 1 đợt kem ( 06 tháng ) thấy da mặt khác hẳn mà em còn lười đắp mặt nạ , tẩy da chết .Da mặt em nhờn và lỗ chân lông thì to kinh hoàng ý .Em thấy giá trên Hàng Bông ( HN ) cũng bằng hoặc đắt hơn chút giá em mua ở Nga khi chưa có giảm giá , nhưng mặt hàng ở Hàng BÔng thì ít hơn nhiều . Nước hoa của YR có cái rẻ và có cái đắt đấy ạ .NGòai ra em rất thích kem dưỡng tay dòng hoa cúc hay ỏai hương của YR Mỹ phẩm của bạn này đừng dùng nhé , em thấy chán cực trừ bứt kẻ lông mày và son dưỡng môi .À em rất kết lọ lăn nách của hãng này , em thích nhất mùi hoa sen , mùi nhẹ lắm , trời nóng mà vẫn thấy man mát
    7ePtp7
    • 371 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Up! Mẹ Yêu Bi đâu rồi, bà con đang chờ nè. Vào đây giả nhời đi chứ mẹ nó?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 81 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em cũng xài sữa tắm của YRC thấy cũng ổn, nhưng toàn được tặng, giờ mún mua mà chẳng bít mua ở đau vì em ở Hoà Bình. Chán thật
    3371
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3