TIN TÀI TRỢ.

Chỉ giúp mình nơi học thiết kế thời trang

• 7 Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 1.01K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 266 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi longbong2 Xem bài viết
    Hôm trước vừa đọc thấy tin Huyền My là học viên Học viện thời trang London Hà nội. Hum nay lại đọc thấy các thông tin tương tự như này xuất hiện lia chia trên báo.
    http://vtc.vn/a-hau-huyen-my-lao-dao....13.520287.htm
    Lại thấy mọi người đem ra mổ sẻ khái niệm đạo đức....cả về định nghĩa, học thuật lẫn bối cảnh xã hội. Hàng ngày mà đi học cùng người nổi tiếng thế này không hiểu có nóng không nhỉ ????
    Em chẳng thấy ấn tượng gì với cách PR hơi quá của chị Huyền My. Đi theo hướng này chị ấy có thể trở thành một người mẫu chứ còn xa mới trở thành một nhà thiết kế được.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 255 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thobong11 Xem bài viết
    Không biết nội tình thế nào, nhưng hôm xem triển lãm tốt nghiệp của trường tại khách sạn Melia thì thấy lẵng hoa chúc mừng của Vinfashion có mặt ở hầu hết các gian trưng bày. Nghe người nhà của các sinh viên này nói là họ sẽ tới làm việc tại phòng thiết kế của Vinfashion ngay khi tốt nghiệp.
    Cho dù là môi trường làm việc của doanh nghiệp có minh bạch và tích cực không thì trên cương vị là sinh viên mới tốt nghiệp mà được các doanh nghiệp lớn như vậy chào đón hẳn sẽ là mơ ước của biết bao người.
    Chẹp chẹp...thế này có thể nói Vinfashion là gạn ao bắt cá được không nhỉ ?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Khái niệm icon thời trang còn chưa rõ ràng ở ta. Hôm vừa rồi đọc một bài báo thấy NTK Ngô Thái Bảo Loan tuyên bố muốn trở thành một icon thời trang nhé.
    http://sanhdieu.com.vn/news_detail/6...tml#.VJ9ujF4gA
    Cả nhà nhào vô các câu hỏi dưới đây nào:
    1. Icon thời trang là gì?
    2. Các tiêu chí đánh giá?
    3. Cơ chế đánh giá?
    4. Điều kiện để trở thành một icon thành công?
    5. Icon có tính đương đại không?
    Bài viết này cũng phần nào trả lời các câu hỏi trên http://www.manrepeller.com/2014/07/w...hion-icon.html cơ mà hình như còn chưa đủ!!!!!!!!!!!
    Theo tiêu chuẩn này thì nước mình có thể coi là Icon thời trang thật sự không Thobong11?Thật sự mình cũng đang mon men làm về thời trang và cũng muốn mở một cửa hàng nho nhỏ, hướng đến có 1 thương hiệu riêng. Nhưng chưa có tý kinh nghiệm gì nên đang mò mẫm từng bước. Mọi người có kinh nghiệm gì thì chỉ bảo giúp mình với nhé. ^^
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

@Gadongcao: Thời trang tối giản hình như đã trở thành trào lưu của dân LCFS rồi hay sao ấy. Kể tên nhé:
    - NTK Lê Minh với thương hiệu Rue des chats http://ruedeschats.vn/
    - NTK Devon Nguyễn http://www.elle.vn/elle-network/star/devon-nguyen
    .....
    Và nay là
    - NTK Vũ Tá Linh http://www.thebluetshirt.com/
    Thích phong cách tối giản, giàu tính ứng dụng của các bạn trường LCFS, đặc biệt là của Tá Linh. Đơn giản, mộc mạc và có hơi hướng dân tộc. Bộ sưu tập nào cũng có phải có chút "Việt Nam" vào đấy, từ Indigo đến Emigo nếu không phải tôn vinh vẻ đẹp Việt thì cũng sử dụng chất liệu Việt. Thích.
    • 255 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vutring30486 Xem bài viết
    Thích phong cách tối giản, giàu tính ứng dụng của các bạn trường LCFS, đặc biệt là của Tá Linh. Đơn giản, mộc mạc và có hơi hướng dân tộc. Bộ sưu tập nào cũng có phải có chút "Việt Nam" vào đấy, từ Indigo đến Emigo nếu không phải tôn vinh vẻ đẹp Việt thì cũng sử dụng chất liệu Việt. Thích.
    Indigo, Emigo hay gì gì gâu đi chăng nữa thì có vẻ như với phân khúc giá các sản phẩm của Vinfashion không đi đúng cam kết của họ là mặc đẹp cho hơn 90 triệu người dân Việt nam.
    • 67 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Khái niệm icon thời trang còn chưa rõ ràng ở ta. Hôm vừa rồi đọc một bài báo thấy NTK Ngô Thái Bảo Loan tuyên bố muốn trở thành một icon thời trang nhé.
    Câu hỏi này khó quá Thobong11 ơi. Đợi khi nào tớ có trải nghiệm đủ ...sẽ trả lời bạn nhé. Dễ chắc phải 10-15 năm chứ chẳng chơi.

Tớ có câu hỏi khác liên quan hơn (đặc biệt là năm nay cả 2 tụi mình chuyển cấp sang chuyên nghiệp rồi) , tin tưởng rằng sẽ nhận được nhiều phản hồi của những người đi trước. Câu hỏi là: Trong bối cảnh bỏ thi đại học như hiện nay thì tiêu chí nào đánh giá chất lượng của một trường đại học/học viện/cao đẳng..?
    • 67 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Câu hỏi này khó quá Thobong11 ơi. Đợi khi nào tớ có trải nghiệm đủ ...sẽ trả lời bạn nhé. Dễ chắc phải 10-15 năm chứ chẳng chơi .

Tớ có câu hỏi khác liên quan hơn (đặc biệt khi năm nay cả 2 đứa bọn mình chuyển bậc học sang chuyên nghiệp rồi). Mong rằng sẽ nhận được nhiều phản hồi của những người đi trước ạ! Câu hỏi là: Trong bối cảnh bỏ thi đại học như hiện nay thì tiêu chí nào đánh giá chất lượng của một cơ sở đào tạo ( đại học/học viện/cao đẳng..)?
    • 67 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

@Gadongcao: Thời trang tối giản hình như đã trở thành trào lưu của dân LCFS rồi hay sao ấy. Kể tên nhé:
    - NTK Lê Minh với thương hiệu Rue des chats http://ruedeschats.vn/
    - NTK Devon Nguyễn http://www.elle.vn/elle-network/star/devon-nguyen
    .....
    Và nay là
    - NTK Vũ Tá Linh http://www.thebluetshirt.com/
    Tối giản thì ít/chậm lỗi mốt. Có lợi cho người mặc nhưng đau đầu cho NTK
    • 67 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Indigo, Emigo hay gì gì gâu đi chăng nữa thì có vẻ như với phân khúc giá các sản phẩm của Vinfashion không đi đúng cam kết của họ là mặc đẹp cho hơn 90 triệu người dân Việt nam.
    Chị cứ khéo lo...hí hí. Em chắc là họ không chỉ xây dựng một nhãn hàng đâu. Tiếp theo sẽ là một series các nhãn khác tập trung vào các nhóm khách hàng khác nhau.
    • 266 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gadongcao Xem bài viết
    Tối giản thì ít/chậm lỗi mốt. Có lợi cho người mặc nhưng đau đầu cho NTK
    Và một điều chắc chắn khác là đất diễn cho NTK sẽ hẹp hơn. Tớ nghe nói là những NTK đi theo phong cách tối giản thì kỹ thuật pattern cutting phải rất cứng.
    • 266 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Câu hỏi này khó quá Thobong11 ơi. Đợi khi nào tớ có trải nghiệm đủ ...sẽ trả lời bạn nhé. Dễ chắc phải 10-15 năm chứ chẳng chơi .
    Vậy chờ đến khi Gadongcao có câu trả lời thì chắc mình đã lạc vào rừng Taiga rùi, chẳng biết có đường nào quay lại không? Hu...hu...các bậc đàn anh/đàn chị ơi, giúp em với!
    • 266 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Câu hỏi là: Trong bối cảnh bỏ thi đại học như hiện nay thì tiêu chí nào đánh giá chất lượng của một cơ sở đào tạo ( đại học/học viện/cao đẳng..)?
    - Tỷ lệ sinh viên tìm được việc làm
    - Tỷ lệ sinh viên tìm được việc làm đúng chuyên môn
    - Mức lương bình quân sau 1 năm
    - Tỷ lệ sinh viên giữ vị trí quản lý sau 3 năm...
    Bla...bla...tớ nghe nói vậy.
    • 266 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    OH my god Gadongcao ơi! Đại học Hoa Sen, cái nhìn đa chiều về mô hình đại học phi lợi nhuận. Cái nhìn trong cuộc và cái nhìn nhiếu chiều của xã hội (xem trong phần comments)
    http://vnexpress.net/tin-tuc/giao-du...n-3141739.html
    • 40 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

trước khi cho em ấy học thiết kế thời trang thì phải biết căn bản về may đã bạn ạ!
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Critian Xem bài viết
    Các chị có ai từng học về thiết kế thời trang ko? Con bé em mình đang học lớp 10 nhưng không chịu học văn hóa nữa mà muốn học thiết kế thời trang. Dù biết là hơi mộng mị nhưng bố mẹ cũng chiều ý nó và kêu mình tìm. Khổ nỗi nó chưa hết lớp 10 nên giờ không vô trường nào được, có chị em nào biết khóa đạo tạo ngắn hạn hay kinh nghiệm nào khác không nhé! Chân thành cảm ơn!
    Chị tham khảo trường cao đẳng nghề long biên đi. Trường trực thuộc tổng công ty may 10. Sau ra lam cho may 10 luôn

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nếu cháu có năng khiếu bạn có thể động viên cháu học hết lớp 11 rồi theo học tại Học viện thiết kế và thời trang London hoặc các khóa đào tạo ngắn hạn về thiết kế thời trang, kinh doanh thời trang tại trường cũng rất ổn.
    • 255 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenanh7789 Xem bài viết
    Chị tham khảo trường cao đẳng nghề long biên đi. Trường trực thuộc tổng công ty may 10. Sau ra lam cho may 10 luôn
    Vậy là trường này khép kín chuỗi cung ứng (tự sản tự tiêu) rùi à? Cũng giống như Vingroup ấy nhỉ
    • 255 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangphong2911 Xem bài viết
    Nếu cháu có năng khiếu bạn có thể động viên cháu học hết lớp 11 rồi theo học tại Học viện thiết kế và thời trang London hoặc các khóa đào tạo ngắn hạn về thiết kế thời trang, kinh doanh thời trang tại trường cũng rất ổn.
    Học hết lớp 11 thì được theo học các khóa part time hay full time tại LCFS hả bạn?
    • 255 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Và một điều chắc chắn khác là đất diễn cho NTK sẽ hẹp hơn. Tớ nghe nói là những NTK đi theo phong cách tối giản thì kỹ thuật pattern cutting phải rất cứng.
    Nhất trí với Thobong 11, ngoài ra khâu lựa chọn, xử lý chất liệu cũng như bố cục sản phẩm cũng phải hết sức tinh tế...
    • 20 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Học hết lớp 11 thì được theo học các khóa part time hay full time tại LCFS hả bạn?
    Cái này thì bác nên vào website của trường để xem hoặc gọi trực tiếp đến trường để được tư vấn thì tốt hơn bác ạ.

http://lcfs.vn/