TIN TÀI TRỢ.

Cách tự tay may một bộ đồ cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 305 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hello cả nhà!!!!
    Hôm nay em xin kể mọi người nghe một câu truyện thú vị chính em vừa được trải nghiệm. Để làm ra 1 bộ pijama kỳ công đến mức độ nào mà chính bản thân em được tham gia vào quy trình đó.
    Em vốn là một nhân viên công ty, sáng đi làm tối về chỉ cơm nước, giặt giũ, từ nhỏ chỉ biết đi học chẳng biết may vá, thêu thùa là gì , toàn được mẹ làm cho sau này lấy chồng, về nhà chồng mới biết gia đình chồng ai cũng biết may vá. Chồng bảo ở nhà từ xưa đến nay cả gia đình theo nghề may vá ,thấy mẹ chồng may quần áo kiểu cách đẹp, rất được lòng khách hàng, từ người lớn tuổi đến các chị gái xinh đẹp,thậm chí là những cô bé,cậu bé được mẹ dắt tay lại nhà mẹ chồng e may đồ. Em hiếu kỳ hỏi và được mẹ chồng chỉ dạy tận tình. Đầu tiên mẹ chồng dạy em cách đo đạc lấy kích cỡ, sau đó vẽ khung theo thông số đó lên những tấm bìa cứng, tiếp đó lấy những tấm bìa cứng đó để lên những tấm vải được trải sẵn ra sàn rồi vẽ theo những đường nét đó lên vải, cắt theo những hình đã vẽ và cuối cùng là ráp các mảnh lại với nhau thành một bộ đồ hoàn chỉnh. Khó nhất là những lần em trực tiếp ngồi vắt sổ, không thể tin nổi để làm ra được một bộ đồ pijama cho trẻ em thôi mà nó kỳ công đến vậy,ngồi trên máy làm mà vải nó cứ chạy tứ tung,nhiều lúc nghĩ :”Úi mẹ ơi,sao mà khó quá, hu hu..”. Mẹ chồng em nói, đã bắt tay vào làm thì sẽ có hai công đoạn là vẽ và vắt sổ thôi mà mất tận 7 ngày em mới làm được. Bây giờ em mới biết để có được một bộ đồ mặc lên người, người thợ may phải kỳ công đến mức độ nào. Cũng khá vui vì tận tay may cho bé nhà một bộ đồ.
    Mọi người có phương pháp hoặc cách nào nhanh hơn comment phía dưới chia sẻ cho em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 128 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

hi ko có ảnh ah bạn ơi, ảnh thì hay hơn nhìn biết xấu đẹp thế nào