TIN TÀI TRỢ.

Bra quyến rũ-cách chọn mua,sử dụng và bảo quản

• 827 Lượt chia sẻ
  • 94.9K Lượt đọc
  • 424 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

[B]Chào các mẹ,em không bán bra, cũng ko phải nghiên cứu bra,nhưng em mở topic này hi vọng các mẹ chúng mình sẽ trao đổi những thông tin hữu ích, những kinh nghiệm hay về bra các mẹ nhé, vì nhiều mẹ ko biết nhiều và em nghĩ đề tài này cũng nhiều mẹ quan tâm và thắc mắc.
    1. Cách chọn bra
    A_Kiểu dáng:
    Kiểu dáng là điều tối quan trọng khi lựa chọn bra vì nó sẽ làm cho ngực của chị em mình đẹp và lên form hơn rất nhiều. Trong rất nhiều thiết kế, thì ta có thể chia bra ra làm 2 loại phổ biến : đó là bra quả chéo và bra quả ngang
    Bra quả chéo thì em khuyên tất cả các loại ngực đều nên dùng,vì quả chéo tạo form đẹp,giúp các đường nét của ngực trở nên mềm mại,trông nữ tính và quyến rũ hơn nhiều.
    Bra quả ngang thường được các mẹ chọn khi mặc áo quây hoặc áo 2 dây có phần ngực nằm ngang như áo quây

a.Đối với ngực to (size lớn)

Đối với những người ngực lớn,em cũng vẫn khuyên nên mặc quả chéo, nhưng quả chéo thế nào cho phù hợp? Quả chéo dành cho ngực lớn có thể chéo lên cao,che bớt 1 phần ngực ( tức là đừng để lộ ngực nhiều quá vì ngực đầy khi di chuyển có thể tạo cảm giác hơi khó coi nếu các mẹ mặc bra với độ che phủ của chất liệu ít,ko giữ form ngực),chị em ngực to có 1 lợi thế rất lớn vì khi muốn 1 phong cách sexy cho mình,hãy dùng loại bra này kết hợp với áo sơ mi cổ rộng và phóng khoáng cởi thêm 1 nút ở ngực,màu áo kết hợp với màu bra,sẽ giúp các mẹ trông sexy hơn nhiều và cũng vẫn thời trang và lịch sự ~~~> áp dụng cho các mẹ làm việc tại các hãng nước ngoài hoặc công việc có thể ăn mặc thời trang,đi chơi phố hoặc đi tiệc,dance floor,bar....

Vì ngực to nên các mẹ cần phải nâng đỡ rất nhiều,nên mặc loại có gọng,cùng với dây bản to ( đương nhiên là ko to quá) vì nếu như mặc dây quá bé thì bộ ngực ko được nâng đỡ tốt,và dây bé chịu trọng lực của bộ ngực sẽ bị lằn và gây cảm giác đau đến khóc chịu ( đối với dây thường hay dây đeo cổ),nên chọn các loại dây có độ co giãn và chun tốt,tránh các loại dây làm bằng sợi tổng hợp kém chất lượng hoặc các dây áo TQ nhựa trong.

b. Đối với ngực nhỏ
    Các mẹ ngực nhỏ tuyệt đối tránh dùng bra quả ngang nhé:Smug:ko thì xấu thôi rồi,chọn các loại bra quả chéo,nhưng khác các mẹ ngực to,nên chọn các loại che nửa ngực (độ che phủ của chất liệu ít) và ko nên chọn những loại kiểu uốn lượn ở mép nhiều,khiến ngực bé sẽ ko được đầy.Và đương nhiên 1 điều ai cũng biết đó là chọn những bra có mút dầy,hoặc đệm nước,như vậy ngực sẽ được nâng lên rất nhiều mà lại vẫn tự nhiên quyến rũ,ngoài ra,tiện lợi nhất là các mẹ chọn bra có mút thay vì bra nước,vì bra có mút dễ bảo quản hơn bra nước,và khi mình dùng linh hoạt miếng silicon độn ngực mình có thể tháo ra tháo vào,chỉnh sửa và tạo form ngực theo áo,bra nước ưu điểm là ko mất thời gian để lót miếng độn ngực nhưng đó đồng thời cũng là nhược điểm khi ko chỉnh sửa được, vì túi nước đã được cố định

Đối với các mẹ ngực nhỏ,cũng có thể chọn các loại dây mảnh,nhưng vẫn khuyến cáo đối với các loại dây kém chất lượng hoặc dây nhựa trong,tốt nhất cho việc nâng đỡ vẫn là các loại dây có chun và độ co dãn tốt

Chú ý chung là kiểu bra trơn ko họa tiết dùng cho các áo ôm sát như pull....Chọn các loại có gọng - nâng đỡ được các ngực cỡ lớn, và tạo dáng nâng cho các ngực nhỏ

B. Chất liệu
    Cũng là 1 phần quan trọng không kém,vì nó cũng ảnh hưởng khá nhiều đến bộ ngực của chị em mình
    Đối với ngực to hay ngực nhỏ đều nên chọn những chất liệu thoáng,tránh dùng các chất liệu quá nhiều nilon hoặc thiết kế không thoáng sẽ làm cho ngực bị bí,ko "thở" được,dẫn đến việc đọng mồ hôi gây khó chịu cho người dùng.

C. Màu sắc

Màu sắc cũng quan trọng ko kém nhé các mẹ ( nói chung mỗi cái có tầm quan trọng riêng):Smiling:
    Đối với ngực to tránh chọn các màu quá sáng hoặc quá nhẹ ( kiểu như tông hồng phấn,màu kem sáng...) nên chọn những màu như :đen, bordeux,tím than,hồng sậm, đỏ, hoặc xanh rêu...,hoặc bra họa tiết ấn tượng sặc sỡ (thường gặp ở các bra họa tiết trơn)
    Đối với ngực nhỏ thì nên chọn những màu ngược lại với trên về độ- tức là vẫn có thể mặc những màu tương tự nhưng chọ gam sáng và nhẹ : xanh cobal, xanh dương, hồng phấn, tím nhạt,.....và đương nhiên sự lựa chọn vẫn là màu kem và trắng.Các chị em ngực nhỏ nên chọn họa tiết là tốt nhất, ko nên mặc quá trơn, có thể chọn họa tiết nổi hoặc chìm, nhưng nên chọn những họa tiết trường ( tức là trông khỏe khoắn) ví dụ ko chọn hoa nhí, mà chọn các họa tiết hoa bông to,các đường lá uốn lượn khỏe khoắn, tránh chọn bra quá nhiều họa tiết nhỏ và quá nhiều màu

Chú ý chung : màu còn tùy thuộc vào da và sở thích của mỗi người,có thể có những người ngực bé nhưng ko thích dùng màu trăng thì em khuyên nên thay đổi và "gia cố" thêm 1 chút đó là chọn những loại có ren hoặc họa tiết cầu kì 1 chút, bra trắng sẽ ko hề đơn điệu mà lại còn làm cho chị em trôg sexy baby hơn rất nhiều:Smug::Smug:

Có nhiều chị em thích (hoặc ko chú ý) mặc sơ mi trắng,hoặc sơ mi voan mỏng với những bra có màu đối chọi thì nên chọn nơi đến thích hợp để tránh bị phản cảm

** Mách nhỏ** : chọn bra hay đồ ngủ theo màu chị em thích,và thử xem nhiều màu trong sở thích của mình xem ông xã bị "hấp dẫn" bởi màu nào và kiểu nàorooling:rooling: chị em hãy tận dụng để chọn được những bộ sexy bra cho mình để những phút yêu thêm nồng nàn nhé ( chọn các loại có ren mềm mại, mặc cùng với quần đồng bộ hoặc lọt khe cùng tông- lọt khe nên mặc những khi"yêu" hoặc lúc ít vận động vì có thể ko tốt và gây cảm giác ko thoải mái nếu dùng lâu)cũng có thể đi với tất dài đồng bộ trông thật quyến rũ:cool::cool: love missionrooling:rooling:

2.Cách mặc bra
    Nhiều chị em ko để ý vấn đề này hoặc... vội (????) nên ko biết rằng mặc bra sai cách về lâu dài sẽ làm mất đi form ngực
    Mặc bra thực ra ko hề tốn nhiều thời gian, trăm hay ko bằng tay quen mà, các mẹ chỉ cần chú ý 1 chút là công việc sẽ đơn giản như "Đan rổ" ngay:Battin ey::Battin ey:

Có thể cài móc trước hoặc sau cũng được( đối với loại bra cài sau),quan trọng là khi úp sát 2 quả của bra vào bầu ngực, đặt phần gọng sát với chân ngực,áp vào sau đó dùng phấtri giữ bầu áo trái cố định, tay phải đặt vào má ngực ( phía sát nách) hơi đẩy về phía khe ngực, và tiếp tục với ngực phải,khi 2 bên ngực đã nằm gọn đều trong quả bra và ko cảm thấy khó chịu thì chị em đã mặc bra đúng cách

Đối với các chị em dùng miếng lót, cũng tương tự cách trên, nhưng sau khi mặc áo, có thể lót miếng silicon nằm nghiêng chéo theo chiều đi lên của ngực ,phần viền của miếng lót sát phần gọng của bra

3. Cách sử dụng bảo quản-giặt và phơi
    Đối với tất cả các loại quần áo tốt nhất là giặt tay ( tốt nhất nhé chứ bây h chúng mình giặt tay hết chắc chết:Straightf::Straightf: hic hic )
    Riêng đối với bra, chị em mình nếu như làm việc trong môi trường ko có máy lạnh hoặc phải đi lại vận động nhiều, ra mồ hôi, nên hòa loãng ( thật loãng xà phòng ít tính tẩy) rồi vò thật nhẹ và giặt lại nhẹ tay cho hết xà phòng rồi đem phơi-giặt ngay sau khi tắm xong là tốt nhất
    Việt giặt này ko tốn nhiều thời gian mà khiến cho bra ko bị bạc màu, ren ko bị tưa và độ đàn hồi co giãn bền,ko bị xù lông vải ( do giặt máy, dù là giặt trong túi giặt)
    Phơi nên phơi trong bóng râm tránh nắng gắt và tránh phơi theo kiểu móc 2 quai áo lên mắc mà PHẢI vắt bra lên mắc theo kiểu gập đôi ( rãnh giữa 2 quả vắt trên thanh mắc áo)
    Các mẹ có thể tham khảo trên mác hoặc hướng dẫn sử dụng của các hãng bra tin dùng

4.Các hãng bra
    Bra thì có vô số hãng vì bra cũng là thời trang của chị em mình cơ mà:Kiss: nhưng phổ biến nhất tại Việt Nam cho mọi đối tượng tiêu dùng thì kể đến : Vera,Minoshe, Triumph, Bonbon,...Victoria's Secret và Audabe... là nhãn hàng đắt tiền và chưa có những đại lý chính thức ở Việt Nam
    Nhãn Vera nói chung về thiết kế lẫn màu sắc và kiểu dáng thì đứng thứ 3 trong 3 nhãn đầu tiên được đề cập đến, với 1 số hạn chế là size nhỏ, ko có size lớn và ít kiểu dáng, phù hợp với túi tiền trung bình và nhu cầu ko quá khắt khe,đặc biệt là với những chị em ngực ko to
    Nhãn Minoshe được chuộng bởi màu sắc trẻ trung, kiểu dáng đa dạng nhưng thiết kế đường nét form dáng khi lên ngực ko phải loại nào cũng đẹp,nói chung mang tính thời trang về màu sắc
    Nhãn Triumhp và Bon Bon tương đương nhau nhưng về chất lượng ( cá nhân em nhé) thì Bon Bon bền hơn và kiểu dáng Tây hơn, gần đây khi bộ sưu tập của Triumph mới ra thì thiết kế khác hẳn, tây hơn nhiều..nhưng nhược điểm của Triumph là hầu như ít loại có thể tháo mút linh hoạt ( toàn là mút may liền), với những size to ( như em mặc B85) thì mẫu cực ít , căng lắm là 5 mẫu, mà ko được sexy và thời trang bằng các dòng size nhỏ hơn:Sad: Bon Bon thì có ưu điểm là mút hầu như tháo rời linh hoạt,các mẫu mã ko nhiều bằng Triuhmp nhưng size thì có đủ cho tất cả các mẫu ( trừ khi hết size do bán chạy thôi):Smiling::Smiling:

Trên đây chỉ là chút ít thông tin kinh nghiệm trích từ em ra nhé, các mẹ tham khảo và cùng nhau tư vấn rút kinh nghiệm để chị em ta ngày càng đẹp hơn dù chỉ... mặc bra nhé:Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Kiss::Kiss:

TO BE CONTINUED :Phần 2 : Thế nào là một bộ ngực đẹp?Nhận diện kiểu ngực qua form dáng.Giữ gìn bộ ngực

[B]
    Em sinh năm 1988 ạ:rolleyes:
    Tôi không sợ đi trên những đường dài, dù không còn ai
    Tôi sống ko quan tâm những người không quen nghĩ gì
    Thói đời mà, thường thì người đời vẫn cứ ganh ghét lẫn nhau
    Cái tính đấy giết chết mối thâm tình

I'm a Single Mom :Smiling:
    Mah Facebook - Blog imported
    https://www.facebook.com/profile.php?id=632685821

:LoveStruc::LoveStruc:
    0_1417MTIzOTk0MzAwMQ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 261 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mẹ Ù thật là hiểu biết. Vụ này tớ cũng chỉ lõm bõm thôi, may mà mặc bra ko sai
    To live is to fight :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

mẹ nào đọc mà có bí quyết gì hay thì ủng hộ chị em nhé

0_1417MTIzOTk0MzAwMQ
    • 267 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bà ù ơi hôm nào rảnh bà up tiếp F2 nhé!!!tui đang chờ đọc bài của bà đây...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stand by me Xem bài viết
    Bà ù ơi hôm nào rảnh bà up tiếp F2 nhé!!!tui đang chờ đọc bài của bà đây...
    hi, thấy các mẹ chưa quan tâm lắm thì phải,đợi mọi người view khá đã,rồi mình mới viết tiếp đc chứ, hồi hộp nhé

0_1417MTIzOTk0MzAwMQ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 464 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

mẹ nó viết hay quá, mẹ nó chia sẻ kinh nghiệm tiếp đi, em đọc xong thấy mở mang ra nhiều
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 768 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Ui! Giá mà hum nào đi chọn bra mà kéo theo được mẹ Ù nhỉ! Mờ cũng may quá em ko mặc sai. Thank mẹ cháu nhiều nhiều!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 240 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mẹ Ù ơi, post tiếp đi, tớ đang có nhu cầu mua 1 ít bên Tây vì, trước hay mặc Triump nhưng giờ nó không có size cho mình nữa, sinh xong 2 bé tớ từ 70B lên đến 85B, mà mấy loại 85B thì ôi thôi, trông nó mới xấu làm sao. Không biết bạn có tìm hiểu xem size 85B thì tương đương với 36 hay 38 bên Tây nhỉ, (hình như không có hãng nào đánh số 32-42, A,B,C,D như tây nhỉ).
    Tớ đang xem hàng Mỹ qua các trang Web, nếu tính cả tiền công về đến VN thì cũng chỉ như Triump thôi. có cái còn rẻ hơn, mà Tây nó chú trọng kiếu dáng lắm, chỉ tôn đẹp thêm thôi.
    À mà nhân tiện tớ hỏi, bạn hay mặc size 85B thì ngoài Triump ra còn hãng nào là có thể chấp nhận được. Thank nhiều nhé:Rose:
    • 496 Bài viết

• 1,206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhyen Xem bài viết
    Mẹ Ù ơi, post tiếp đi, tớ đang có nhu cầu mua 1 ít bên Tây vì, trước hay mặc Triump nhưng giờ nó không có size cho mình nữa, sinh xong 2 bé tớ từ 70B lên đến 85B, mà mấy loại 85B thì ôi thôi, trông nó mới xấu làm sao. Không biết bạn có tìm hiểu xem size 85B thì tương đương với 36 hay 38 bên Tây nhỉ, (hình như không có hãng nào đánh số 32-42, A,B,C,D như tây nhỉ).
    Tớ đang xem hàng Mỹ qua các trang Web, nếu tính cả tiền công về đến VN thì cũng chỉ như Triump thôi. có cái còn rẻ hơn, mà Tây nó chú trọng kiếu dáng lắm, chỉ tôn đẹp thêm thôi.
    À mà nhân tiện tớ hỏi, bạn hay mặc size 85B thì ngoài Triump ra còn hãng nào là có thể chấp nhận được. Thank nhiều nhé:Rose:
    Em thì đang đau đầu vời size 75D or 80C, kg biết ở đâu có bán nữa. Chị em nào biết chỉ em với. Em ở SG.
    M7J8aHPM7J8p7
    Y2RhX7EY2Rhp7
    pFIQpFIQp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

@kingkong & Love in dream : ok em sẽ viết tiếp phần 2,mong các mẹ ủng hộ nhiệt tình và nhớ để rút ra kinh nghiệm làm đẹp nhé

0_1417MTIzOTk0MzAwMQ
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn mẹ Ù nhé, bạn tiếp tục chia sẻ kinh nghiệm cho các mẹ để mọi người cùng đẹp nhé. Vote cho bon bon, tớ cũng chuyển từ Triump sang Bon bon, kiểu dáng đẹp, độ bền cũng ổn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

@ Zinzin11 : ok ngay chỉ cần hẹn em vào tầm chiều tối ( đi mát mẻ,thử hàng sẽ ko bị ra mồ hôi và đỡ bị đen hihi)

0_1417MTIzOTk0MzAwMQ
    • 645 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

mẹ Ù viết xong thì thiệt là kì công quá . Bài viết hay lắm lắm mẹ Ù ơi . Cố gắng pót tiếp nhé .
    mà B85 thì tương đương với size 36 phải hông mẹ Ù ?
    bé cưng nhà mẹ Ù xinh quá cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhyen Xem bài viết
    Theo em thì Bon Bon cũng là 1 lựa chọn ổn định khi mà mua hàng ở nước ngoài sẽ có nhiều rủi ro ( mà rủi ro lớn nhất là mua về ko mặc được thì tiếc lắm), Bon Bon như em nói thì có một số mẫu rất ok,hay có kiểu cài trước thuận tiện, dây áo cũng thời trang mà size to cũng có,mẹ nó thử xem sao, còn size như nước ngoài thì em chưa tìm hiểu vì cũng chưa đặt mua nước ngoài bao h, sắp tới em sẽ nhờ mua một số mẫu áo của Victoria's Secret về để xem rồi tính nước kinh doanh (nói vậy chứ em ko tính quảng cáo bán hàng nhé, vì còn mướt),và sẽ tham khảo về size,nếu em biết được cỡ size tương đương em sẽ up lên cho các mẹ tham khảo tha hồ mà đặt mua qua người thân nhé:Smug:

0_1417MTIzOTk0MzAwMQ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phổng Xem bài viết
    Cho tớ góp 1 kinh nghiệm giặt bra cho mẹ lười. Gập hai quả chồng lên nhau (nếu chỗ nối 2 quả mà mảnh thì xoắn lại để 2 quả úp cùng chiều, nếu chỗ đó to bản thì đành lộn ngược 1 quả) cho vào túi giặt rồi thả vào máy vô tư, miễn là phải phơi ngay sau khi giặt. Vì sao phải phơi ngay là vì khi máy vắt xong, quả có thể ở tư thế bị gập nhàu, nếu không phơi ngay, quả bị giữ ở tư thế đó lâu sẽ bị gãy vĩnh viễn. Hôm nào lười không giặt tay tớ toàn làm thế, triumph, VS gì cũng vẫn ngon nhé. Chứ mà giặt tay không có thời gian xả kỹ thì bọt xà phòng đọng trong mút nhiều lắm ạ.
    Cách như mẹ nó nói cũng ok với những mẹ thực sự cảm thấy ngại , nhưng em đã chú thích nhấn mạnh là khi giặt tay các mẹ pha xà phòng thật ,loãng loại có ít chất tẩy, chủ yếu là để cho hết mồ hôi của bra thôi
    Còn giặt máy các mẹ chịu khó bỏ tiền mua 1 túi giặt chuyên dụng, có thiết kế mềm nhưng an toàn cho bra khi bỏ vào giặt máy,và đương nhiên, phơi ngay là điều nhớ cần làm rồi

0_1417MTIzOTk0MzAwMQ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthu270 Xem bài viết
    Em thì đang đau đầu vời size 75D or 80C, kg biết ở đâu có bán nữa. Chị em nào biết chỉ em với. Em ở SG.
    Ừhm hình như hôm mình vào show room của triumhp thuộc hệ thống cửa hàng của công ty thì chị bán hàng bảo có cỡ C & D, mẹ nó thử hỏi xem

0_1417MTIzOTk0MzAwMQ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

Đo cỡ áo

- Dụng cụ: Sử dụng loại thước đo trong may vá. Bạn có thể nhờ ai đó đo cho mình sẽ là chuẩn nhất, nếu không bạn có thể đứng trước gương tự đo phần bầu ngực lớn nhất. Để tìm ra một số đo chính xác nhất bạn nên đo ngực trần còn không nếu đo ngoài áo, bạn phải thít chặt dây.
    Áo nịt ngực gồm 2 thành phần chính:
    - Vòng áo hay còn gọi là vòng khung có nhiều cỡ khác nhau như: 32, 34, 36,...Cỡ 32 tương đương với vòng áo rộng: 80cm, cỡ 34 sẽ tương đương với vòng áo rộng: 85 cm, và cứ như vậy mỗi cỡ sẽ cách nhau 5 cm. Bạn chỉ cần đo khung sương xườn phần dưới ngực rồi cộng với 10 cm bạn sẽ ra cỡ cần tìm.
    - Quả áo chính là phần quả trên áo nịt ngực được đo bằng các chữ cái đầu như A, B, C. A tương đương với 2,5cm, B là 5 cm, cứ như vậy, mỗi cỡ sẽ cộng thêm 2,5 cm. Để tìm ra cỡ này, bạn đo vòng ngực nới lỏng, lấy số đo này trừ đi cỡ đo vòng áo. Ví dụ: vòng ngực 85 cm, vòng khung 80 cm ( cỡ 32 ), cỡ quả áo = 85 - 80 = 5 cm, như vậy cỡ quả áo sẽ là B.
    Cứ cách vài năm bạn nên đo lại một lần, vì vòng ngực có thể thay đổi theo thời gian.

0_1417MTIzOTk0MzAwMQ
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 768 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Ù Xem bài viết
    @ Zinzin11 : ok ngay chỉ cần hẹn em vào tầm chiều tối ( đi mát mẻ,thử hàng sẽ ko bị ra mồ hôi và đỡ bị đen hihi)
    Thật chị nhớ!Chị làm ở đoạn nào ạ? Em là ngố mấy vụ này lắm, phải chạy theo học hỏi các mẹ nhiều.Mà nói ra thì xí hổ quá chứ em chẳng mong cái f2 của chị đâu. Của em nó thuộc hàng supersmall luôn:Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,017 Bài viết

• 6,599 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthu270 Xem bài viết
    Bạn ra chợ bến Thành, tìm shop của chị Liên bán đồ lót. Bảo đảm vừa ý. Mình đang mặc 80C của hàng chị ấy đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 364 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Tiện đây hỏi các mẹ ở Hà nội là tìm đâu được cái túi giặt chuyên dụng cho Bra nhỉ? Em ko dùng túi thì mấy cái áo triump của em nó cũng ko thấy biến dạng lắm nhưng vẫn xót xa.
    ------------------------------------