TIN TÀI TRỢ.

[Bơ Xanh] Gợi ý cách phối đồ cho nàng ngực nhỏ

• 1.7K Lượt chia sẻ
  • 85.7K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 135 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

“Ngực nhỏ”, nghe tủi thân phết, nhưng sau bao năm lăn lộn tìm cách tăng đô mà nó vẫn vậy thì em Bơ đành chấp nhận sống chung với lũ. Nói vậy không có nghĩa là chị em ngực nhỏ là xấu, là tự ti, là không có quyến rũ. Bơ thấy nhiều người đẹp có ngực phẳng lì mà vẫn hấp dẫn đấy thôi, chớ ngực to quá chỉ thấy… phát ngợp. Quan trọng là chị em mình cần biết cách ăn-diện và phải thật tự tin với chính mình nữa!

https://k14.vcmedia.vn/thumb_w/600/fZWcsjiQcccccccccccc366AAdFBMf/Image/2014/07/kiko6-97e2c.jpg

Bơ giới thiệu cụ thể 3 trang phục trong clip nè:

1. Đầm chữ A
    1456567_10153009084239351_7866900593179372046_n

Ngực váy bo ngang, giả hai dây cùng họa tiết hoa nhỏ tạo nét trẻ trung + thân váy phồng nên người đối diện sẽ thấy cơ thể của Bơ không đến nỗi quá "lép" . Ai mà còn có eo con ong, đôi chân "mật ong" nữa thì... tuyệt .

- Đầm hoa này Bơ mua ở Sài Gòn Square - Tôn Đức Thắng, có rất nhiều kiểu và mẫu họa tiết khác cho mấy bạn chọn. Con gái dáng thấp, nhỏ người mặc cũng rất hợp.

- Còn giày Bơ đang đi là được người bạn mua tặng ở một shop trong hội chợ Hello Weekend (shop tên gì bạn nó quên mất rồi :'( ).

2. Đầm liền sọc ngang + áo oversize

10968367_10153009084234351_1346586574504919913_n

Đầm dài ôm suốt từ trên xuống gần hết chân dễ khiến cơ thể trông "suôn đuồn đuột", nên Bơ chọn thêm áo overszie hở một bên ngực để che khuyết điểm ngực nhỏ và phần nào tạo vẻ sexy

- Đầm dài này thì Bơ mua ở Taka Plaza - 102 Nam Kỳ Khởi Nghĩa.

- Áo oversize đen cũng mua ở đây nốt.

- Giày Bơ mua ở 1 shop bán tại nhà, trong con hẻm nhỏ có cafe Công Chúa Và Hạt Đậu ấy, Bơ mua cách đây 4, 5 năm rồi lâu quá không nhớ được tên.

3. Áo ngắn tay + chân váy bút chì

1977178_10153006924399351_602618782695613602_n

Đi làm thì Bơ em chọn đồ càng đơn giản, càng lịch sử mà không xấu thì càng tốt. Mẹo phối đồ với áo + chân váy bút chì của Bơ là: chọn màu đối lập; trên trơn dưới màu sắc hay họa tiết và ngược lại. Quan trọng nữa là trang phục không quá rộng, không quá chật, cứ phải gọn gàng ôm dáng là được.

- Áo trắng sát nách là Bơ em order trên mạng - cùng với 1 cái quần hoa nữa, mà vì mua về mới biết quần hoa mặc chật nên chỉ tận dụng áo thôi.

- Chân váy là của mẹ cho Bơ em mặc lại

- Giày cao gót mua ở shop giày xuất khẩu trên đường Lý Chính Thắng. Đường này chịu khó đi xem, lựa sẽ có được nhiều đôi đẹp lắm (không phải cái shop đông ơi là đông đâu). Mọi người có thể trả giá nữa.

Những bộ còn lại toàn đồ dễ tìm, dễ mặc không à, có cái quần jeans ngắn là Bơ em cắt từ quần jeans dài ra đó .

Hy vọng qua clip này, ai bị dính "hai lưng" sẽ biết cách biến hóa cho mình xinh đẹp hơn. Bơ dự định sẽ làm thêm vài clip chia sẻ vể thời trang nữa nên có gì mọi người hãy góp ý, ném đã cũng được và ủng hộ thêm cho Bơ nha

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 570 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

toàn mấy thứ dễ mua, dễ mặc thôi, hợp với các mẹ nhà mình Làm thêm đi Bơ xanh, làm về đồ công sở ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bộ kẻ ngang trắng đen chất quá <3 áo kẻ trắng xanh đầu tiên cũng đẹp, gần giống cái em mua ở nhà, dễ phối đồ nữa, mặc váy bút chì, váy chữ A, short hay skinny đều đẹp.
    • 108 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

đồ đẹp quá <3
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thì chỉ hợp vs váy chữ A. Mà thik mặc chân váy bút chì lắm cơ mà mông pé tẹo chẳng mặc dc luôn.
    Thiệt thòi quá !!!!😦😦😦
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 154 Bài viết

• 1,783 Được cảm ơn

Mình cũng ngực siêu nhỏ, sau khi có con thì thành siêu phẳng và cũng không bao vờ xoắn. Chỉ mặc áo có gọng nâng ngực khi đi event, bình thường thì mặc bralette dạng ren và thả rông ngay khi nào có thể, ngay cả khi đi ra ngoài đường (vd khi mặc áo có hoạ tiết ở vùng ngực).

Vậy mà cái gì mình cũng mặc, ngực nhỏ chả mấy khi là vật cản, lùn mới là mệt thôi :-D hi hi hi.

Giới thiệu với các gái mấy video phối đồ cho nàng có vòng 1 khiêm tốn nè, hàng của nhà giồng được, của người Việt làm dành cho khán giả Việt

Theo mình bí kíp của cách mặc đồ cho bạn có vòng 1 nhỏ là phải "bảo được" vòng 2. Vòng 1 nhỏ chỉ là cái tội khi vòng 2 bự.
    Bạn có thể tập bụng hoặc dùng áo ghen, hoặc làm bất cứ cách nào để quản lý được vòng 2 thì vòng 1 sẽ tự nhiên trở nên dễ bảo hơn nhiều đấy.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 135 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Đồ chị Dani đẹp quá, mà chị Dani nói đúng vụ "bảo dược" vòng 2 này. Nhưng sau khi có con thì ngực chẳng thấy đâu là sao ? Cứ nghĩ trời cho sao để vậy, nhỏ nhỏ xinh xinh được rồi mà còn... biến mất luôn sau khi sinh con thì nguy hiểm quá :-s
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 154 Bài viết

• 1,783 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boxanh_bodep Xem bài viết
    Đồ chị Dani đẹp quá, mà chị Dani nói đúng vụ "bảo dược" vòng 2 này. Nhưng sau khi có con thì ngực chẳng thấy đâu là sao ? Cứ nghĩ trời cho sao để vậy, nhỏ nhỏ xinh xinh được rồi mà còn... biến mất luôn sau khi sinh con thì nguy hiểm quá :-s
    Cám ơn em nhiều nha. Chị rất thích video em làm, trong video là em luôn đó hả? nhìn hơi giống MC Yumi Dương.

Khi sinh xong nếu cho con bú thì nguy cơ biến mất là rất cao đó em hi hi. Ôi nhưng mà chả lo đâu, tại hồi chưa có con cũng không nhiều nhặn gì, nên nhìn chung là "không có gì mấy để mất" :-D .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 40 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngực nhỏ vừa gọn, thoải mái, lại thời trang, mặc gì cũng đẹp khi nào muốn to lên là to được ngay (béo lên, mặc áo nâng ngực...)còn ngực to thì chả bao giờ làm cho nhỏ lại được trừ khi dao kéo. Rõ ràng Kể cho chị em 3 trường hợp họ hàng nhà tớ:

Chị 1: chị ruột tớ. Siêu vòng 1 luôn, tuổi đôi mươi đã xệ tới rốn nhé. Vùng da sát chân ngực lúc nào cũng bị ngực che nên bị hăm, ngứa, mụn đỏ này kia (mặc dù ở nhà toàn thả rông), lúc nào cũng phải rắc phấn như em bé

Chị 2: bạn gái ông anh họ. Cũng siêu vòng 1, to tất nhiên phải xệ, thấy tớ mặc áo ko dây mà thèm nhỏ dãi, mà đâu dám mặc vì bỏ cặp dây ra là xuống rốn mà tìm Thêm cái lúc nào trông cũng như mời gọi, lả lơi (nhất là lúc cúi xuống) trong khi chị ấy rất đứng đắn. Rất bất tiện trong những khi tiếp xúc với người lớn, sếp, đối tác...

Chị 3: chị họ tớ. Chị ý thì ngực 32, 34 (bằng size tớ) thả rông thì chỉ nhìn thấy đầu ngực thôi, khoảng cách giữa 2 đầu ngực khoảng 1 gang tay. Giờ gần 50 rồi, người thì teo héo nhưng đặc biệt ngực thì vẫn săn chắc, đẹp như hồi 18. Nhìn vẫn gợi cảm luôn :-> Đó là lợi thế của ngực nhỏ hehe

Anw, bạn trong clip dễ thương vô đối
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mông nhỏ mới khó mặt đồ chư ngực nhỏ vẫn vô tư

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nhutranng2104
    • 1,145 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

M cả ngực và mông đều nhỏ đây

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoa_ngau_nhien
    • 1 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ngực nhỏ vẫn đẹp, vẫn quyến rũ nếu biết cách mặc đồ.hihi
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nói chứ mình thik ngực nhỏ hơn nhé ngực to nhìn hơi xôi thịt
    • 43 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

thích bồ đầm lền sọc ngang quá
    • 40 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình thấy ngực nhỏ mặc đồ mới đẹp mà ta, thấy đơn giản, nhẹ nhàng...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 89 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ngực nhỏ thật là không tự tin tý nào cả.. hjxhjx..những stylist mình thích nó không nằm trong những mẫu các mẹ nêu thì làm sao mà cải thiện được
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao e ko tim dc noi đang hinh anh nhi ? Huhu
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E moi tham gia , van chua ranh ung dung nay lam ,, huhu
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ngực bé , chân vòng kiềng , người ốm ... thì nên mặc đồ sao cho đẹp vậy chị ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 151 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Đồ công sở đi mấy mem, đồ đep ý. Qua chuẩn lun. Mình thích mấy đồ hai lớp, vì có thể che khuyết điểm của mình. Hihi
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4