TIN TÀI TRỢ.

Xăm môi bị sưng có sao không từ giải đáp của chuyên gia

• 0 Lượt chia sẻ
  • 875 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xăm môi bị sưng là một hiện tượng không còn hiếm gặp trong lĩnh vực làm đẹp của chị em phụ nữ. Chính vì vậy mà không ít câu hỏi về chủ đề xăm môi được nhiều chị em đề cập. Điển hình nhất là trường hợp của chị Thanh Hà với nickname” Sky blue” có thắc mắc:” Em mới đi xăm môi được 2 ngày, thế nhưng môi em lại sưng khá nhiều. Em đang rất lo lắng, không biết xăm môi bị sưng có sao không và em phải làm như thế nào ạ ? Để giải đáp vấn đề của bạn Thanh Hà nói riêng và các bạn nói chung. Hãy theo dõi 4 lời khuyên ngay trong bài viết dưới đây bạn nhé.

1. Chuyên gia tư vấn xăm môi bị sưng có sao không ?

Trao đổi về vấn đề của chị Thanh Hà, bác sĩ Cao Ngọc Bích, Trưởng Khoa Phẫu thuật Thẩm mỹ Bệnh viện An Sinh cho biết: “ Xăm môi bị sưng là hiện tượng hết sức bình thường bởi khi xăm môi các kỹ thuật viên sẽ sử dụng các mũi kim nhỏ tác động trực tiếp vào tận lớp thượng bì của tế bào môi để lưu trữ màu mực giúp màu mực bền và rõ nét hơn. Chính sự tác động này là nguyên nhân khiến môi bị sưng lên trong những ngày đầu, vì vậy các bạn không nên lo lắng quá về vấn đề này nhé
    Thời gian môi hết sưng phụ thuộc rất nhiều vào cơ địa của mỗi người. Nhưng nhìn chung mọi người sẽ có thời gian từ 2 đến 3 ngày, một số khác có thể kéo dài hơn từ 4 đến 5 ngày. Bạn nên chú ý theo dõi mức độ sưng nếu thấy sau 1 tuần mà vết sưng vẫn còn không có dấu hiệu giảm bớt thì đến ngay cơ sở ý tế gần nhất để được chẩn đoán và tư vấn phương pháp giải quyết sao cho phù hợp.

xam-moi-bi-sung.2
    Chuyên gia tư vấn vè xăm môi

2.3 nguyên nhân khiến xăm môi bị sưng ?
    Xăm môi là một trong những kỹ thuật giúp bạn khắc phục những hạn chế của đôi môi thâm đem lại làn môi mềm mại, màu sắc tươi tắn mang đến nụ cười duyên dáng, tươi tắn cho chị em phụ nữ.Thế nhưng có rất nhiều trường hợp sau khi xăm môi đôi môi lại sưng đỏ và tình trạng này cứ diễn ra nhiều ngày.Vậy nguyên nhân là do đâu:

• Vệ sinh sau phun môi không đúng cách: Rất nhiều cơ sở thẩm mỹ đã xảy ra trường hợp này khi các kỹ thuật viên sơ xuất sau khâu thực hiện vệ sinh không đúng cách hoặc chính người xăm môi vệ sinh kém sạch sẽ dẫn đến nhiễm trùng sưng môi.
    • Chế độ dinh dưỡng không đúng: Chế độ dinh dưỡng đóng một vai trò quan trọng quyết định đến độ sưng viêm của vết xăm. Nhiều người do chủ quan,không để ý tự dùng các thực phẩm cần kiêng khem trong giai đoạn xăm môi như thịt gà, thịt bò,rau muống, các đồ nếp….là nguyên nhân khiến tình trạng sưng của bạn không hề giảm bớt.
    • Tự ý dùng thuốc không đúng cách: Nhiều chị em vì lo sợ vết sưng môi nhiễm trùng mà tự ý mua các thuốc bôi theo lời mách bảo, dẫn đến tình trạng sưng ngày càng kéo dài và khó giảm sưng hơn
      >>>Xem thêm:Xăm môi bị sưng có sao không từ giải đáp của chuyên gia

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chao