TIN TÀI TRỢ.

Trị tàn nhang ở thẩm mỹ viện nào thì hiệu quả, an toàn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các chị ạ
    Năm nay em 20 tuổi và bị tàn nhang từ nhỏ. Em đang có kế hoạch trị tàn nhang tận gốc nhưng đang phân vân chưa biết nên chọn tmv nào. Em có tìm hiều về tmv Đông Á thì sử dụng công nghệ yellow laser.
    Có chị nào từng bị tàn nhang từ nhỏ và đã trị thì cho em xin ít kinh nghiệm với ạ.
    Em xin cảm ơn !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ em cảm ơn chị ạ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng đang có ý định triệt tàn nhang tại thẩm mỹ viện nhưng mà thấy có nhiều người nói rằng trị xong sẽ có sẹo để lại nên chưa dám đi.
    mẹ nào có kinh nghiệm rồi chia sẻ e với
    • 98 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenminhtue933 Xem bài viết
    em cũng đang có ý định triệt tàn nhang tại thẩm mỹ viện nhưng mà thấy có nhiều người nói rằng trị xong sẽ có sẹo để lại nên chưa dám đi.
    mẹ nào có kinh nghiệm rồi chia sẻ e với
    giờ trị bằng laser với công nghệ mới, ko lo bị sẹo đâu bạn. thực ra trị tàn nhang thì nhanh khỏi lắm. có ng làm 1 lần đã khỏi. có ng nặng hơn thì 2 lần.
    mấy ngày đầu bắn laser thì chỗ nốt tàn nhang đó bị thâm đen, dần dần bong vảy. sau đó là oki thôi. như c mình trị tàn nhang ở đông á, do bị nhiều nên phải bắn 2 lần mới hết đấy.
    CỐ GẮNG LÊN
    • 165 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

tôi chưa từng nghe bắn tàn nhang có 2 lần là hết cả. Nhẹ vài lần, nặng có khi cả chục lần. Và bạn phải đảm bảo ko ra nắng trong mấy tháng,vì khi ra năng nó sẽ rất dễ bị sạm lại. Do da mình vừa bắn laser xong, da rất yếu và non, dễ bắt nắng. Vì vậy trị tan nhang là cả 1 quá trình nan giải nhé. Bạn nên chuẩn bị sẵn thời gian và tâm lý. Bạn đọc báo thì biết, ngay cả những bác sỹ da liễu cũng nói vậy. Còn kêu trị tàn nhan 1,2 lần mà khỏi là lừa gạt nha bạn.
    • 165 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Và bắn chỉ hạn chế thôi, ko bao giờ hết được đâu. Chỉ hết được 70-80% là mãn nguyện lắm rồi, bạn xem chương trình change life ở VTV2 có bạn cũng bị bẩm sinh đó, ngay cả bác sỹ hàn quốc thực hiện cho bạn ý cả 3 tháng trời mà vẫn ko hết, phải điều trị cả 1 quá trình dai dẳng nữa. Nên bạn cần chuẩn bị thêm cả về kinh tế nếu bị nhiều nữa. Chúc bạn may mắn.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocanh888 Xem bài viết
    Mình tìm hiểu trên mạng thì thấy rất nhiều cách trị tàn nhang nhưng không biết lựa chọn cách nào cho hiệu quả. Mình cảm thấy mất tự tin khi ra đường.Tình cơ mình đọc được vài viết này trên báo 24h: http://dieutritannhang.net/tin-tuc-d...ang-laser.html Mình quyết định đến tận nơi để được tư vấn xem sao. Sau 3 tuần thực hiện theo các cách trị tàn nhang tận gốc trên thì da mình bắt đầu sáng hơn. Những vết sậm màu , nốm đốm do tàn nhang cũng mất dần đi. Nay mình chia sẻ bài viết này cho các chị , em nào bị như mình biết cách điều trị cho hiệu quả nhé
    Chị ơi.chị làm ở đông á hết bao nhiêu vậy c.có đc bảo hành gì ko c.e cảm ơn
    comment by WTT mobile view
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị tàn nhang nhiều nên cũng có ý định thử, bạn làm trước rồi chia sẽ kinh nghiệm cho mình với. Đi mấy chỗ rồi mà đâu có chổ nào nói làm 2 lần là hết đâu bạn. Cẩn thận đó nhá. Có cái TMV Thea ờ quận 2 gần nhà mình thấy cũng tốt mà chưa có quyết nữa. Đợi tham khảo thêm ý kiến mọi người
    • 98 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hay các mẹ nhầm với nám chứ tàn nhang thì trị nhanh hơn nám nhiều mà. nám thì đúng là điều trị lâu, cả liệu trình dài. ko phải 1, 2 lần là hết.
    dù nám hay tàn nhang thì cũng chỉ đỡ đc 80-85% là ổn rồi. điều trị xong mình vẫn phải kiêng khem, dùng kem chống nắng mỗi khi ra ngoài mà.
    CỐ GẮNG LÊN
    • 321 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

tàn nhang chỉ năm ở lớp thượng bì nên chữa nhanh hơn. bên đông á họ còn cam kết trị chỉ cần 1, 2 lần thôi mà. có gì phải ngại. với cả quan trọng là bên đấy chi phí trọn gói, các mẹ không sợ họ cố tình kéo dài thời gian và số lần để ăn tiền của m
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi mọi người,
    Nay 2018 rồi, e 27t bị tàn nhang bên má nhiều -lâu năm .vừa rồi e ghé Đong Á hỏi họ tư vấn thì nói mặt e làm ít nhất 2lần khỏi 70% (giá gốc cho 2l 15tr, giảm 40% còn 9tr, chưa kể thuốc, kem dưỡng) ở đây dùng yellow advanced laser bước sóng 1064nm,
    e có tham khảo một số nơi trên mạng thì ko nói rõ tính chất loại laser..
    Còn web của KangNam thì ghi dùng laser toning với 2 bước sóng 1064nm và 532nm để loại bỏ từ lớp thượng bì và hạ bì (giá hơi chát 10-12tr/1lần )...
    ...
    ai làm Đong Á rồi cho e tham khảo với,
    Hay làm ở đâu rồi cho e tham khảo kết quả và giá với ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi em làm cả bên đông á và kang nam không khỏi, bắn mặt em có nốt bị đậm mà có nốt trắng xóa đây.
    em đang tham khảo 2 chổ: Sam Sam Beauty và chị Trang spa bên q11.
    2 chổ này lên face thì e thấy khách đến trị đông và chuyên trị nám tàn nhang, có cam kết. nhưng em vẫn muốn hỏi kỹ các chị có ai trị chổ này hết chưa để em khỏi mất tiền ngu nữa ạ.