TIN TÀI TRỢ.

Topic về tháo mũi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.9K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 163 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lập topic này để các chị em phẫu thuật không thành công chia sẽ về việc tháo mũi.
    Nhiều bạn sợ tháo mũi sẽ để lại di chứng, nhưng không sao đâu nhé. Nếu các bạn sửa bằng sụn nhân tạo thì việc tháo silicone ra không để lại bất cứ di chứng nào, da sẽ bị chùn trong 1 tháng sau đó sẽ về trạng thái cũ. còn trường hợp sụn tự thân sẽ khó hơn, các chị em có kinh nghiệm trong việc này, cùng nhau chia sẽ nhá

Em nâng sống mũi cách đây 5 năm bằng chính xương sụn của em nhưng bây giờ mũi của em bị thu ngắn lại trong rất buồn cười và xấu. Em rất muốn tháo sống mũi cũ của em ra và thay vào bằng sống mũi khác .Vậy cho em hỏi em làm như thế có ảnh hưởng gì không ? Sống mũi mới thay vào chất liệu bằng gì ? Có bị co lại như sống mũi cũ của em không ạ? (Trần Huyền Trang) Phẫu thuật tạo hình thẩm mỹ là một tiến bộ của y học hiện đại. Nếu được chỉ định đúng và được thực hiện bởi bác sĩ chuyên khoa giải phẫu thẩm mỹ, nó sẽ mang lai cho bạn những kết quả kỳ diệu cho chính bạn và những người thân của bạn. Trước đây, ở Việt Nam “ chất liệu” được sử dụng trong phẫu thuật nâng sông mũi chủ yếu là sụn sườn tự thân. Đây là một chất liệu lý tưởng về mặt sinh học. Tuy nhiên để việc lấy sụn sườn làm cho phẫu thuật nâng sống mũi trở nên phức tạp hơn (thêm công đoạn lấy sụn sườn), làm kéo dài thời gian phẫu thuật và có thể có những biến chứng nguy hiểm như thủng màng phổi. Về thẩm mỹ, sụn sườn nhiều khi không mang lại kết quả thẩm mỹ tối ưu cho mũi được nâng do phần sụn lấy có thể quá nhỏ so với kích thước của mũi, hoặc trải qua 1 khoảng thời gian miếng sụn sườn có những biến dạng về mặt hình thể làm ảnh hưởng đến thẩm mỹ của chiếc mũi đã được nâng. Hơn nữa bạn sẽ phải chịu thêm sẹo ở ngực, chỗ lấy sụn sườn và nhiều khi cái sẹo này không được thẩm mỹ làm cho bạn kém tự tin trong cuộc sống riêng. Trước và sau khi phẫu thuật nâng sống mũi. Ngày nay, người ta đã phát minh ra nhiều chất liệu thay thế cho sụn sườn trong phẫu thật nâng sống mũi. Nhờ “chất liệu nhân tạo" này mà làm cho việc phẫu thật nâng sống mũi trở nên an toàn và đơn giản hơn rất nhiều. Phương pháp nâng sống mũi này mang lại vẻ đẹp tự nhiên, phù hợp với từng khuôn mặt, phản ứng cục bộ nhẹ, ít biến chứng, hệ số thành công cao, thời gian tiến hành nhanh. Chỉ sau khoảng nửa tiếng, bạn đã là “chủ sở hữu” của một chiếc mũi xinh xắn, đáng yêu.
    ------------
    sụn tự thân sẽ bị biến dạng theo thời gian, không bền vững như các bác sĩ quảng cáo, nên các chị em đừng nên sử dụng sụn tự thân nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E thấy sử dụng sụn nhân tạo chỉ được một thời gian ngắn thôi phải không ak??
    • 163 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maimailabaoxabm Xem bài viết
    tùy người và tay nghề bác sĩ thôi bạn, cô mình quen làm bác sĩ vinh cách đây 20 năm mà vẫn đẹp, nhìn siêu tự nhiên. mình làm sline 40 triệu mà có dấu hiệu nhiễm trùng, mũi lõm..đang chờ tháo đây bạn à.
    • 86 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Minh nang dc 5 nAm bang dun nhan tao chi voi 8 trieu ở bsy tuấn trieu viet vuong. Vẫn đag ổn. Nhiều khi nghĩ lỡ có gì tháobi sao ko? May mà đọcbai viêt của bạn. Cam on bạnnhe'

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuocduocden93
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bs em nâng mũi cũng bảo, sụn tai thực chất nó chẳng giúp ích gì, có chăng nó sẽ kéo đầu mũi dài thêm chứ sau này tháo ra nó cũng sẽ vẫn như sil bt, khéo còn hơn ý ạ, e cungz thấy đúng hì hì. Nên e chỉ nâng thường thôi, e sợ lấy sụn tai lắm 😭

Gởi từ ứng dụng Webtretho của becuanhatha
    • 163 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi becuanhatha Xem bài viết
    Bs em nâng mũi cũng bảo, sụn tai thực chất nó chẳng giúp ích gì, có chăng nó sẽ kéo đầu mũi dài thêm chứ sau này tháo ra nó cũng sẽ vẫn như sil bt, khéo còn hơn ý ạ, e cungz thấy đúng hì hì. Nên e chỉ nâng thường thôi, e sợ lấy sụn tai lắm 😭

Gởi từ ứng dụng Webtretho của becuanhatha
    uhm dung do ban, nang bang sil van tot nhat. dang dep va thao ra cung de hon
    • 74 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có ai tháo mũi đã nâng chưa ạ,tư vấn giùm mình với.Mình nâng 5 năm rồi,giờ mình muốn tháo lắm lắm luôn.Mọi người đều khuyên không nên tháo vì tháo rồi nhìn sẽ kỳ cục lắm,mình chẳng biết làm sao nữa.Ai tháo tư vấn giùm mình với,mình cám ơn rất nhiều,hic....
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimailabaoxabm Xem bài viết
    Sụn sườn là sụn chỉ dùng được trong thời gian ngắn. Sụn nhân tạo là sụn để được lâu dài vì tuổi thọ của nó cao hơn tuổi thọ của con người và k bị biến dạng theo thời gian.
    • 74 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenohno Xem bài viết
    Sụn sườn là sụn chỉ dùng được trong thời gian ngắn. Sụn nhân tạo là sụn để được lâu dài vì tuổi thọ của nó cao hơn tuổi thọ của con người và k bị biến dạng theo thời gian.
    cho mình hỏi vậy sụn nhân tạo có vĩnh viễn k
    • 93 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Chính xác là nâng mũi bằng sụn sườn của mình thì sau 1 khoảng thời gian nó sẽ co lại và nhìn xấu tệ luôn, vì mình có con bạn nó làm cách đây 7 năm, sang tận Hàn để nâng, nó nâng bằng sụn sườn, năm đầu tiên nhìn cũng đẹp lắm, nhưng đến năm thứ 2 nó bắt đầu xấu đi trông thấy, khổ thân, mà đến lúc nó đi tháo ra thì thôi rồi,nghe nó kể mà phát sợ luôn
    • 74 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hau_google Xem bài viết
    Chính xác là nâng mũi bằng sụn sườn của mình thì sau 1 khoảng thời gian nó sẽ co lại và nhìn xấu tệ luôn, vì mìnhcó con bạn nó làm cách đây 7 năm, sang tận Hàn để nâng, nó nâng bằng sụn sườn, năm đầu tiên nhìn cũng đẹp lắm, nhưng đến năm thứ 2 nó bắt đầu xấu đi trông thấy, khổ thân, mà đến lúc nó đi tháo ra thì thôi rồi,nghe nó kể mà phát sợ luôn
    Bạn đó làm bao lâu thì tháo vậy bạn,mình nghe nói làm bằng sụn sườn hay sụn tai thì khó tháo ra lắm,mấy c nói là hòng luôn cả mũi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nâng mũi silicone được 5 năm rồi, lúc đầu nhìn đẹp sau đó nhìn không tư nhiên nên mình đi tháo ra. Lúc đầu bác sỹ khuyên mình không nên tháo vì sau khi tháo sẽ bị lõm ở chóp mũi, bác sỹ còn cho mình xem hình 1 chị bị lõm ở chóp mũi và đến bác muốn đặt lại sóng mũi. Mình cũng lo và về suy nghĩ, tìm hiểu trên wtt thông tin về tháo mũi và vẫn quyết định tháo. Bây giờ đã được 6 tháng từ khi tháo mũi, đầu mũi của mình không bị lõm, mũi mình giờ bình thường và có cao hơn mũi thật của mình 1 chút. Mình chia sẻ trải nghiệm của mình và hi vọng giúp ích được 1 số bạn. Lúc tháo mũi xong mình cũng cố uống nhiều nước cà chua vì nghe nói cà chua giúp cho độ đàn hồi của da.
    • Xaxaxa Khách
    • 2 năm
    Em nâng mũi bọc sụn và cắt cánh mũi được 1tháng rồi. Nhưng bây giờ suy nghĩ sợ để lại di chứng sau này nên muốn tháo sớm. Vì nghe nói bọc sụn tai sau một thời gian sụn sẽ bị co rút lại. Cho e hỏi nếu bây giờ tháo ra có hại gi ko ạk
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jade6789 Xem bài viết
    Mình nâng mũi silicone được 5 năm rồi, lúc đầu nhìn đẹp sau đó nhìn không tư nhiên nên mình đi tháo ra. Lúc đầu bác sỹ khuyên mình không nên tháo vì sau khi tháo sẽ bị lõm ở chóp mũi, bác sỹ còn cho mình xem hình 1 chị bị lõm ở chóp mũi và đến bác muốn đặt lại sóng mũi. Mình cũng lo và về suy nghĩ, tìm hiểu trên wtt thông tin về tháo mũi và vẫn quyết định tháo. Bây giờ đã được 6 tháng từ khi tháo mũi, đầu mũi của mình không bị lõm, mũi mình giờ bình thường và có cao hơn mũi thật của mình 1 chút. Mình chia sẻ trải nghiệm của mình và hi vọng giúp ích được 1 số bạn. Lúc tháo mũi xong mình cũng cố uống nhiều nước cà chua vì nghe nói cà chua giúp cho độ đàn hồi của da.
    Bạn ơi giờ mũi bạn thế nào rồi... mình đang hóng để đi tháo...
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn jade6789. bạn đi tháo sụn ở BV nào vậy? chi phí tháo là bao nhiêu? và có đau k bạn?
    Thanks!
    • 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thấy lệ quyên cũng tháo mũi đấy, nhìn không khác là mấy nhỉ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau bao nhiêu lo sợ,mệt mõi.tìn hiểu khắp nơi thì cuối cùng cũng mạnh dạn đi rút sụn mũi sau 3 tuần nâng mũi.đến bây giừo vẫn chưa hoàn hồn
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho minh hoi mui cau truc thao ra co bi bien Chung j k
    • Thành viên Webtretho
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e đang chờ tháo ra đây, có dấu hiệu nhiễm trùng,đợt e làm gần 40cu, e đang lăn tăn ko nên dùng sil hay nang bang sil van là tot nhat, nói chung dáng thì có đep
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuongthao081 Xem bài viết
    Sau bao nhiêu lo sợ,mệt mõi.tìn hiểu khắp nơi thì cuối cùng cũng mạnh dạn đi rút sụn mũi sau 3 tuần nâng mũi.đến bây giừo vẫn chưa hoàn hồn
    Bây jio mũi bạn trở lại bình thường chưa
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2