TIN TÀI TRỢ.

Tôi đang chuẩn bị mang thai nhưng lại muốn phẫu thuật cắt mắt có nên hay không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.78K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi nghe nói hiện nay có phương pháp bấm mí mắt không cần phẫu thuật chỉ trong 15 phút là có ngay kết quả. Nên tôi rất muốn cải thiện đôi mắt của mình. Nhưng tôi lại có ý định mang thai trong thời gian này, có nên hay không? Có chị nào có kinh nghiệm hãy tư vấn giùm tôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 471 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

E nghĩ chị làm cũng k ảnh hưởng gì tới việc mang thai đâu ạ, vì cắt mắt chỉ ảnh hưởng tới mí mắt thôi mà. Sau khi phẫu thuật ( tiểu phẫu) xong thì chị cũng chỉ uống giảm đau, chống phù nề, kháng sinh - các thứ này nếu muốn và da lành thì cũng có thể k cần uống
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    • 215 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

nếu da chị lành thì o sao chứ như con bé bạn em bấm mí xong mắt nó sưng phồng lên như vừa đi uỳnh nhau về ý , chơi cho bao nhiêu kháng sinh các loại vào người,xong đi đâu cũng bị tâm lý lo sợ , che che đậy đậy, phải mất đến hơn 2 tuần thì nó mới trở về trạng thái bình thường tiểu phẫu thì cũng o có gì đáng ngại , nhưng uống nhiều thuốc như vậy em nghĩ o hại ít cũng hại nhiêu người bình thường o sao chứ chị lại đang chuẩn bị có em bé thì ....theo em chị cứ cẩn thận , phòng còn hơn chống nhất là lúc chị đang chờ tin vui nữa thì nên hạn chế , có cháu xong rồi tút tát lại cũng chưa muộn hì hì
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn em lời góp ý chân thành
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn em để tôi suy nghỉ
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Post nhầm
    • 240 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

B mới đang chuẩn bị có e bé chứ đã có đâu mà lo lắng b. Sau khi nhấn uống ks co 5 ngày là nhìu. Mà bấm mí còn k rạch da thì càng k cần thiết phải lo b àh
    • 179 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi bạn,
    Nếu theo tôi hiểu thì bạn chuẩn bị mang thai chứ chưa phải là đang có thai luôn đúng k? Qua lời bạn nói thì tôi đóan bạn chưa có KN mang thai và chưa có kiến thức j về PTTM mắt cả. Tôi có vài lời góp ý cho bạn như sau:
    - Tuy vào mắt bạn mà BS sẽ khuyên bấm mí hay cắt. Nhưng cho dù bấm mí hay cắt thì tâm lý trước khi làm cũng rất hồi hộp ko ảnh hưởng tốt đến thai nhi tí nào cả.
    - Nếu làm xong đẹp bạn nhẹ nhõm thì ko có j, nhưng bạn hãy nghĩ đến TH xấu nhất là bị hỏng thì sao, bạn đau buồn bạn có nghĩ tâm lý xấu ảnh hưởng đến đứa bé trong bụng ko? Chưa kể TH tệ hơn là bạn phải kiếm BS khác để chữa lại đôi mắt hỏng cho bạn nữa. Bạn thấy trên diễn đàn này có bao nhiêu bạn phải đi tìm BS chữa lại đôi mắt vừa hỏng ko?
    - Cho dù bạn bấm mí hay cắt thì lúc làm cũng phải chích thuốc tê, mổ xẻ mà trong lúc bạn còn tỉnh táo, bạn tụt huyết áp, đủ thứ chuyện, thuốc men vào ng bạn có nghĩ ~ thứ thuốc đó con bạn phải chịu 1 cách vô tội vạ ko cần thiết ko? Nếu bạn cắt xong bạn phải uống kháng sinh 7 ngày tiếp, trừ TH bệnh bất khả khảng tự dưng bạn lôi con bạn vô chịu ba cái thuốc men ko cần thiết vậy bạn nghĩ có đáng ko?
    - Nếu bạn cắt mí xong thì bạn phải kiêng thịt bò, hải sản, nước tương, rau muống trong vòng 1 tháng, sức khỏe bạn và con bạn quý biết bao nhiêu, đứa bé chỉ có 10 tháng để hình thành mà bây h phải kiêng bao nhiêu chất bổ dưỡng trong cả 1 tháng, quả thật tôi ko biết bạn có KN mang thai và có nghĩ trách nhiệm cho con mình ko?
    Xin lỗi nếu tôi nói nặng lời nhưng ko hiểu sao bạn và các bạn trên đây bảo là ko có gì, tôi thật ko hiểu các bạn nghĩ gì nữa.....
    addemoticons172