Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tìm thẩm mỹ viện uy tín ở SG hoặc HN để cắt mắt 2 mí

• 0 Lượt chia sẻ
  • 59.7K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,941 Bài viết

• 3,802 Được cảm ơn

mẹ bé bi ơi và các mẹ ơi cho mình hỏi cái, sau khi tạo 2 mí thì trông có đẹp hơn nhiều không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 921 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

tùy từng người nhưng đa phần là đẹp hơn.mình lam đã được 5 năm rồi ở viện 108.nhưng bay giờ có nhiều chỗ lam đẹp lắm.mẹ nó cứ trực tiếp đi mà tham khảo.chúc thành công
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào mắt một mí hoặc mí bé đã đi phẫu thuật thẩm mỹ chỉ bảo cho em với. Em định đi cắt mí vì mắt em 1 mí mà, nhưng vẫn sợ và không biết làm ở đâu đáng tin cậy mẹ nào làm rồi hoặc thấy ai làm rồi chỉ em với nhé. Em đọc trên trang Web của Viện thẩm mỹ Hà Nội thấy quảng cáo cũng hay nhưng không biết làm có hay không?
    Có một số phương pháp tạo mí sau:
    1. Phương pháp phẫu thuật tối thiểu “phẫu thuật Mini Plasty”: bác sĩ sẽ rạch 1 đường nhỏ trên mi mắt dài khoảng 1 cm, tạo nếp mi, chỉ 3 ngày sau mí mắt tự lành không để lại dấu vết của can thiệp. Kết quả bệnh nhân có được đôi mắt hai mí đẹp tự nhiên.
    2. Phẫu thuật tạo mí Hàn Quốc: đây là phương pháp mới để tạo nếp mí mà không cần cắt da như phương pháp cũ. Cách tạo mí giúp bạn có đôi mắt đẹp tự nhiên mà không để lại di chứng hay sẹo.
    3. Phẫu thuật tạo mí theo phương pháp thông thường: phẫu thuật cắt da theo đường nếp mi, lấy bỏ phần da, mỡ thừa ở mi mắt. Sau phẫu thuật thời gian hồi phục dài hơn so với các phương pháp trên.

Các phẫu thuật mắt khác:
    - Lấy bỏ túi mỡ thừa mí mắt dưới không cắt da: bác sĩ sử dụng laser mở một đường trong kết mạc để lấy mỡ ra, sau đó mí mắt sẽ tự lành. Phương pháp này thường sử dụng cho những người trẻ tuổi 30- 40 mà đã bị “bọng mỡ“ mi dưới.
    - Phẫu thuật lấy da chùng, mỡ thừa mí mắt trên và dưới: ở người lớn tuổi, mỡ và da chùng làm ảnh hưởng đến tầm nhìn của mắt, ngoài ra nó còn làm cho khuôn mặt trông già nua và mệt mỏi, phẫu thuật lấy mỡ và da chùng vùng mắt giúp đôi mắt và khuôn mặt nhìn trẻ trung, linh hoạt hơn
    -Phẫu thuật nâng mi mắt: đối với sụp mi
    Cần phải khám để xác định nguyên nhân sụp mi, có phải do bệnh lý sụp mi bẩm sinh, hay bệnh nhược cơ không? Sụp mi bẩm sinh là bệnh lý thường gặp trọng bệnh cảnh tổn thương mi mắt, với biểu hiện chủ yếu là sự sa trễ quá mức và hạn chế vận động của mi mắt trên. Hậu quả của bệnh lý này có thể ảnh hưởng tới cả chức năng (nhược thị) cũng như vấn đề thẩm mỹ. Có một số phương pháp tạo mí sau: 1. Phương pháp phẫu thuật tối thiểu “phẫu thuật Mini Plasty”: bác sĩ sẽ rạch 1 đường nhỏ trên mi mắt dài khoảng 1 cm, tạo nếp mi, chỉ 3 ngày sau mí mắt tự lành không để lại dấu vết của can thiệp. Kết quả bệnh nhân có được đôi mắt hai mí đẹp tự nhiên.
    2. Phẫu thuật tạo mí Hàn Quốc: đây là phương pháp mới để tạo nếp mí mà không cần cắt da như phương pháp cũ. Cách tạo mí giúp bạn có đôi mắt đẹp tự nhiên mà không để lại di chứng hay sẹo.
    3. Phẫu thuật tạo mí theo phương pháp thông thường: phẫu thuật cắt da theo đường nếp mi, lấy bỏ phần da, mỡ thừa ở mi mắt. Sau phẫu thuật thời gian hồi phục dài hơn so với các phương pháp trên.

Các phẫu thuật mắt khác:
    - Lấy bỏ túi mỡ thừa mí mắt dưới không cắt da: bác sĩ sử dụng laser mở một đường trong kết mạc để lấy mỡ ra, sau đó mí mắt sẽ tự lành. Phương pháp này thường sử dụng cho những người trẻ tuổi 30- 40 mà đã bị “bọng mỡ“ mi dưới.
    - Phẫu thuật lấy da chùng, mỡ thừa mí mắt trên và dưới: ở người lớn tuổi, mỡ và da chùng làm ảnh hưởng đến tầm nhìn của mắt, ngoài ra nó còn làm cho khuôn mặt trông già nua và mệt mỏi, phẫu thuật lấy mỡ và da chùng vùng mắt giúp đôi mắt và khuôn mặt nhìn trẻ trung, linh hoạt hơn
    -Phẫu thuật nâng mi mắt: đối với sụp mi
    Cần phải khám để xác định nguyên nhân sụp mi, có phải do bệnh lý sụp mi bẩm sinh, hay bệnh nhược cơ không? Sụp mi bẩm sinh là bệnh lý thường gặp trọng bệnh cảnh tổn thương mi mắt, với biểu hiện chủ yếu là sự sa trễ quá mức và hạn chế vận động của mi mắt trên. Hậu quả của bệnh lý này có thể ảnh hưởng tới cả chức năng (nhược thị) cũng như vấn đề thẩm mỹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 810 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Theo tớ ko nên cắt phẫu thuật tại các thẩm mỹ viện, cho dù có tiểu phẫu đi nữa vì phòng mổ ko được vô trùng, ko đảm bảo vệ sinh và nếu nói dại mồm nếu có vấn đề gì thì biện pháp cấp cứu ko tốt như bệnh viện. Bạn có thể đến các bệnh viện tư như Hồng ngọc, Trí đức ... và yêu cầu BS làm thẩm mỹ mà bạn đã chọn. Hôm vừa rồi tớ cũng đi cắt sẹo do xăm lông mày, tớ làm ở BV Trí đức sau khi tham khảo thì tớ chọn BS Hà chuyển thẩm mỹ ở BV Việt nam cu ba, hoặc bạn có thể đề nghị BV họ mời BS Dương, học ở Pháp về đang làm tại thẩm mỹ viên Thu cúc ấy. Cắt mất khoảng 1 tiếng, khi cắt thì ko đau, nhưng hết thuốc tê thì cũng khó chịu và sưng mất 1 tuần mới hết vết bầm đấy. Nhưng mà nhìn đẹp hơn hẳn, giá 3tr đồng. Tớ thấy nhiều chị em đi cắt mí, nâng ngực, hút mỡ bụng lắm, có bác 62 tuổi rồi mà vẫn đi hút mỡ bụng đấy :Laughing:
    • 267 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình vừa cắt mí được 1,5 tháng đây,nói chung tạm ổn,nhưng nhìn thì 1 con hơi bị chênh ko đươc đẹp,vì khi chưa cắt, mắt mình nhỏ nên ko thay đc,khi cắt xong,mí to lộ ra nên nhìn mắt chênh rõ lắm,mình cắt kiểu mới nhất có đuôi mắt nữa.mình thấy nhìu người khi cắt mắt hay bị trường hợp này,mình cũng chả hiểu sao lại vây nữa.Vừa cắt 1 tuần đầu sẽ sưng zu lém bạn ạ,nhình ko ra mình nữa,cũng tuỳ cơ địa mỗi người thôi.
    • 396 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

thế mắt 2 mí cắt cho to hơn thì làm kiểu gì các mẹ chỉ em với ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,941 Bài viết

• 3,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹyêuBốvàBông Xem bài viết
    tùy từng người nhưng đa phần là đẹp hơn.mình lam đã được 5 năm rồi ở viện 108.nhưng bay giờ có nhiều chỗ lam đẹp lắm.mẹ nó cứ trực tiếp đi mà tham khảo.chúc thành công
    cho mình hỏi với, chi phí bạn làm là bao nhiêu, bác sĩ nào vậy.
    mà khi phẫu thuật có đau ko, mình sợ đau lắm, chịu đau rất kém, lúc làm thì mình nhắm mắt thì bác sỹ làm mắt mình khó chịu mình cứ háy mắt thì sao? ( cái này tại mình sợ ko nhắm lâu được).
    có ai biết về mấy vụ này cho mình biết kinh nghiệm với
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,941 Bài viết

• 3,802 Được cảm ơn

có mẹ nào có kinh nghiệm vụ làm mí 2 mắt này nữa không, bây giờ, ngoài xẻ mí ra, còn có dập mí, và làm mí kiểu hàn quốc, ai có kinh nghiệm thì cho minh biết với. mà khi làm có bị đau nhiều không? kiểu nào làm tốt hơn? kiểu nào có nhược điểm là sau này bị sụp mí? cho em 500 kinh nghiệm các chị ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,155 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi betunganh Xem bài viết
    có mẹ nào có kinh nghiệm vụ làm mí 2 mắt này nữa không, bây giờ, ngoài xẻ mí ra, còn có dập mí, và làm mí kiểu hàn quốc, ai có kinh nghiệm thì cho minh biết với. mà khi làm có bị đau nhiều không? kiểu nào làm tốt hơn? kiểu nào có nhược điểm là sau này bị sụp mí? cho em 500 kinh nghiệm các chị ơi.
    Em đang định đi bấm mí đây chị ơi. Em đi tư vấn ở Cúc thì nói là phải cắt mí( mí em sụp mà), còn ở thẩm mỹ viện Hn thì nói là chỉ cần bấm mí thôi. Giá ở thẫm mỹ viện là 4tr.
    Họ nói là không đau đâu, như con kiến đốt thôi, và khoảng 2-3 ngqày thì hết sưng( em vẫn sợ vì em không chịu đc đau )
    Ở viện 108 thì hình như chỉ có cắt mí không có bấm mí( em có vào hỏi rồi thì thấy 1 cô làm trong đó nói là cắt thôi). Em định làm ở 108 cho an toàn nhưng mà cắt thì em lại sợ đau và thấy cắt thì nguy hiểm hơn là bấm.
    Em định thứ 6 tuần sau đến làm ơt thẩm mỹ viện HN đấy ạ, có ai đi cùng không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,941 Bài viết

• 3,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi okanehoshi79 Xem bài viết
    Em đang định đi bấm mí đây chị ơi. Em đi tư vấn ở Cúc thì nói là phải cắt mí( mí em sụp mà), còn ở thẩm mỹ viện Hn thì nói là chỉ cần bấm mí thôi. Giá ở thẫm mỹ viện là 4tr.
    Họ nói là không đau đâu, như con kiến đốt thôi, và khoảng 2-3 ngqày thì hết sưng( em vẫn sợ vì em không chịu đc đau )
    Ở viện 108 thì hình như chỉ có cắt mí không có bấm mí( em có vào hỏi rồi thì thấy 1 cô làm trong đó nói là cắt thôi). Em định làm ở 108 cho an toàn nhưng mà cắt thì em lại sợ đau và thấy cắt thì nguy hiểm hơn là bấm.
    Em định thứ 6 tuần sau đến làm ơt thẩm mỹ viện HN đấy ạ, có ai đi cùng không nhỉ?
    mình vẫn chưa hiểu bấm với cắt thì có khác gì nhau? khác nhau ở chỗ nào, mình cũng định làm ở trong viện vì muốn bác sỹ làm cho an toàn nhưng trong viện thì chờ đợi lâu và muốn chỉ định bác sỹ thì cũng phải thêm tiền, nên mình định làm của bác sỹ viện 108 nhưng tại phòng khám riêng, kham khảo có mấy bác sỹ là: Thọ, Sơn, Lâm thì không biết biết sỹ nào làm tốt. có ai biết không?
    • 1,225 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình thấy PTTM ở Thu Cúc không được đánh giá cao đâu bạn ạ. Bạn mình làm ở TMV Hà Nội rất ok, đẹp tự nhiên. Giá hình như là 3 triệu 5 cho 1 ca bấm mí HQ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,941 Bài viết

• 3,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹBông_86 Xem bài viết
    Mình thấy PTTM ở Thu Cúc không được đánh giá cao đâu bạn ạ. Bạn mình làm ở TMV Hà Nội rất ok, đẹp tự nhiên. Giá hình như là 3 triệu 5 cho 1 ca bấm mí HQ.
    giá ở TMV Hà Nội hôm qua mình hỏi thì bi giờ là 4 triệu rùi!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,941 Bài viết

• 3,802 Được cảm ơn

hôm qua mình gọi điện hỏi thì trung tâm thẩm mỹ hà nội nói làm cắt mí và bấm mí thời gian được như nhau.
    mặc dù cắt mí là phải rạch rồi khâu, còn bấm mí là tạo sự liên kết giữa sụn và mí mắt ( làm mí kiểu hàn quốc), bấm thì ko đau bằng cắt.
    còn hỏi mấy bác sỹ của viện 108 thì ai cũng bảo cắt mí được lâu dài còn bấm chỉ được 1 thời gian.
    nói chung mình vẫn ko biết ai nói đúng, các mẹ có kinh nghiệm cho mình biết với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,155 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hôm qua mình gọi điện hỏi thì trung tâm thẩm mỹ hà nội nói làm cắt mí và bấm mí thời gian được như nhau.
    mặc dù cắt mí là phải rạch rồi khâu, còn bấm mí là tạo sự liên kết giữa sụn và mí mắt ( làm mí kiểu hàn quốc), bấm thì ko đau bằng cắt.
    còn hỏi mấy bác sỹ của viện 108 thì ai cũng bảo cắt mí được lâu dài còn bấm chỉ được 1 thời gian.
    nói chung mình vẫn ko biết ai nói đúng, các mẹ có kinh nghiệm cho mình biết với.
    Em cũng thấy họ nói là bấm mí cũng giữ được vĩnh viễn như cắt mí( tất nhiên khi có tuổi thì mí sẽ sụp theo thời gian). Sáng nay em nói chuyện đt với 1 chị bấm mí ở TMV HN( chị này được quay lên VTV4 chương trình làm đẹp vì mắt chị ấy làm xong rất đẹp, em chưa đc mục sở thị đâu), chị ấy nói là không đau và rất tự nhiên, nhất là ai mắt 1 mí thì càng tự nhiên:Smiling::Smiling::Smiling:. Mọi người đều khuyên em là đi bấm mí vì nếu không thấy hợp thì có thể tháo ra được( chỉ tháo được trong vòng 1,2 tháng sau khi bấm thôi nhé)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,941 Bài viết

• 3,802 Được cảm ơn

Em cũng thấy họ nói là bấm mí cũng giữ được vĩnh viễn như cắt mí( tất nhiên khi có tuổi thì mí sẽ sụp theo thời gian). Sáng nay em nói chuyện đt với 1 chị bấm mí ở TMV HN( chị này được quay lên VTV4 chương trình làm đẹp vì mắt chị ấy làm xong rất đẹp, em chưa đc mục sở thị đâu), chị ấy nói là không đau và rất tự nhiên, nhất là ai mắt 1 mí thì càng tự nhiên:Smiling::Smiling::Smiling:. Mọi người đều khuyên em là đi bấm mí vì nếu không thấy hợp thì có thể tháo ra được( chỉ tháo được trong vòng 1,2 tháng sau khi bấm thôi nhé)
    có vẻ như đi bấm mí thì không đựoc lâu đâu, theo thời gain thì mí sẽ sụp
    chắc lúc đó phải làm lại, mà già thì ko làm lại banừg cách bấm đựoc, mà phải cắt đấy.
    không biết còn ai có kinh nghiệm nữa không, chỉ cho mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,941 Bài viết

• 3,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongdong Xem bài viết
    nếu mà đi làm mắt 2 mí, bạn đề nghị bs cắt mí mắt kiểu Hàn QUốc ý, vì nếu k ưng ý thì tháo chỉ ra sẽ trở về dôi mắt như ngày xưa
    nhưng như thê lại mất nhiều xiền nhỉ, nên mình muốn tham khảo để bít
    • 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có ai bit BS Tuyến ở viện 108 không ạ. Em định t6 tuần tới là xẻ mí đây. Giờ mới bit có cả bấm mí, không bit là như thế nào. Em chỉ sợ là sau vài năm mắt chảy sệ xuống thì lộ đường khâu trông chán lắm. Giờ vẫn còn phân vân quá:Thinking:
    • 435 Bài viết

• 1,020 Được cảm ơn

Me Sweetlove oi

Đằng ấy đi làm đi nhé, có gì chia sẻ sau vì mình cũng có ý định đi cắt mí hoặc bấm mí nhưng chưa biết phương pháp nào ổn. Mình có nghe một bác sĩ viện Mắt nói, có những người có cơ địa sẹo lồi, cắt mí xong, lồi lên hẳn đường chỉ, trông sợ lắm.

Nên mình cũng lo, không biết có nên đi làm không? Mẹ nào biết tư vấn hộ mình nhé. Thanks rất nhiều

TP
    • 435 Bài viết

• 1,020 Được cảm ơn

có những mẹ nào có kinh nghiệm về vụ mổ mí này thì vào đây cho em ít kinh nghiệm nhé, sao mục này ít người vào thế.
    Mẹ nó ơi, cho mình xin số tel của bác sĩ này với? Cám ơn bạn nhiều

TP
    • 435 Bài viết

• 1,020 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEMAM Xem bài viết
    Ổn nhất là mẹ cháu cứ vào Bệnh viện 108, gặp Bác sỹ Sơn. Phải canh chừng thời gian ông ấy trực để đăng ký phẫu thuật.
    Thời gian phẫu thuật khoảng 1h. Em đã làm rồi, trong OK. Không ai phát hiện ra đâu. Em cũng không cần kiêng cử gì nhiều. Cắt vào tháng 12 năm ngoái, đến gần Tết AL thì mắt OK, như bình thường.

Chi phí em không nhớ rõ, khoảng 3-4tr gì đấy.
    Mẹ nó ơi, cho mình số tel của bác sĩ Sơn với? Thanks nhiều
    TP
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6