TIN TÀI TRỢ.

Tiêm sẹo lồi ở vùng giữa ngực

• 0 Lượt chia sẻ
  • 75.8K Lượt đọc
  • 179 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saubeo317 Xem bài viết
    Chào mọi người, tình cờ em đọc được bài post này nên em cũng muốn chia sẻ một chút về trường hợp của em. Em ở Hà Nội nhé.

Em có một làn da có thể nói là khá đẹp, nhưng khi sắp sửa vào năm nhất đại học, em bị rất nhiều mụn ẩn và mụn nước li ti dưới cằm. Em có đi khám ở BV Trí Đức thì bác sĩ bảo nên đốt laser cho hết đống mụn ẩn đi. Bác sĩ chỉ em sang cái toà nhà bên cạnh, tìm bác sĩ N để đốt laser. Và thế là câu chuyện bắt đầu...ôi em sẽ không bao giờ quên được cái bà bác sĩ đấy. Em thì cũng chẳng hiểu rõ, trẻ con mà, bác sĩ bảo gì nghe răm rắp, tin tưởng lắm.

Đốt laser CO2 xong thì sau 1 tuần, tầm chục vết đốt nhỏ liti thành chục sẹo lồi nhỏ dưới cằm. Ôi em cực kì hoảng vẫn không biết đấy là sẹo lồi. Em quay lại chỗ bà bác sĩ đấy hỏi, bà ý bảo đốt lại. Xong lần này sau khi đốt bà ý ấn vào vết thương, bà ý tưởng mụn ẩn chưa ra hết nên mới lồi mà, đau đớn dã man. Sau 1 tuần tất cả các vết đốt lồi hơn trước và nhìn như kiểu dưới môi em có chục cái mụn bọc lồi lên nhìn rất ghê. Em cực kì tự ti, em còn nghỉ học không dám đến trường một thời gian. Ai cũng hỏi em bị làm sao ở cằm đấy. Em khóc rất nhiều vì chục sẹo lồi trên mặt. Trước đó thì luôn tự hào vì có làn da đẹp, bạn bè ngưỡng mộ. Đúng là lợn lành thành lợn què.

Sau đó em lên mạng search mới biết là sẹo lồi. Đã được 4 năm rồi, em qua viện Da Liễu Trung Ương áp ni tơ lỏng 2 lần, sẹo lồi không xẹp mà bị trắng hơn da xung quanh. Rồi bạn giới thiệu ra mấy chỗ, lại đốt cái laser gì đó em không nhớ, cũng chẳng ích gì.
    Sắp sửa ra trường rồi, em không dám đi làm, em không dám tham gia hoạt động gì ở trường hết, nói chuyện với bạn bè không dám nhìn thẳng mà phải cúi xuống, đi chơi cũng chỉ đi chơi tối , bạn bè rủ đi ban ngày em cũng không đi. Cuộc sống của em gần như thay đổi, em tự ti, em nhút nhát, vì sẹo lồi dưới môi. Ra đường kể cả đi chợ cũng phải che khuyết điểm dày cộp che bớt chỗ đỏ.

THẾ RỒI...em tìm hiểu trên mạng thì biết đến TMV Hoàng Tuấn, có thiết bị hiện đại, có cái Laser vi điểm ( tiếng Anh là Laser CO2 Fractional), em xem được cái víeo thẩm mỹ điều trị sẹo lồi trên youtube. Em quyết định thử xem, vì cũng thử một đống rồi, thôi thì thử luôn, cũng chẳng có gì để mất haha. Ban đầu em cũng nghĩ, chắc chẳng chữa được đâu, quảng cáo vậy thôi. Đến thì nhân viên đón tiếp nhiệt tình, bác sĩ Tuấn sẽ không chữa vì chuyên môn của bác sĩ là mảng phẫu thuật chỉnh hình nâng mũi các kiểu thôi. Tầng 2 chuyên về laser, có một chị duy nhất mặc áo blue trắng ở đấy tên Hồng Anh thì phải, ra khám cho em. Chị ý nói sẹo thì không thể hết sạch được vì là sẹo. Nhưng có thẻ giảm 75-90% và màu và độ phẳng. Nói thật là em chả tin, nhưng kệ cứ làm. Phương pháp của họ là: Dùng Laser vi điểm, cái này không xâm lấn, phục hồi nhanh, đốt từng vùng và mỗi vết đốt rất nhỏ như kim thôi, lành rất nhanh. Đốt xong thì bôi thuốc K cort đều lên, em hỏi thì họ bảo K cort pha ra, không ảnh hưởng đến cơ thể. Thuốc sẽ ngấm đều qua những lỗ nhỏ vừa đốt, để tầm 10' sau khi đốt thôi. Em không cảm thấy gì lắm, xót tí do đốt thôi.
    Tầm 4-5 ngày vết đốt sẽ đóng vảy thành những vết li ti, rồi bong, da hồng hồng và sau 7 ngày da bình thường.

Sau 2 lần đốt và bôi, chị bác sĩ nghỉ đẻ...Nên 1 chị khác làm cho em, chị này thì không đốt nữa mà chỉ tiêm K cord pha loãng thôi. Em thấy đốt xong bôi có vẻ hiệu quả hơn là chỉ tiêm. Vì nồng độ K cort không nhiều nên thời gian điều trị cũng sẽ lâu hơn là các chị tiêm K cort thẳng vào sẹo. Cách này tuy lâu hơn nhưng lại ít hại cho cơ thể hơn. Em đã điều trị được 1 năm rồi, hầu như tháng nào em cũng đến 1 lần, trừ 3 tháng hè phải đi chơi nên không đến.

Nhận xét của em là: Sau 2 lần đốt và bôi thuốc em thấy sẹo mềm và xẹp đi rõ rệt nhưng màu thì vẫn hơi sáng hơn da một chút. Còn tiêm thì xẹp đi ít, từ tử thôi. Hiện tại chị bác sĩ kia quay lại, em lại quay lại phương pháp đốt rồi bôi thuốc, Thì thấy sẹo xẹp đi nhiều lắm. Em rất mừng vì đốt tầm 2-3 lần nữa là sẹo phẳng với da của em rồi, màu thì chịu thôi, sẽ luôn sáng hơn da một chút. Họ có cho em xem ảnh trước và sau khi điều trị được 1 năm, phải nói là xẹp rõ rệt luôn.

Em sẽ update tình hình nếu mọi người cần.
    Quá trình của b thế nào rồi. Tớ hóng ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc mà buồn quá các chị ơi . Vậy là sống chung cả đời với sẹo . Em 21 tuổi mới bị bỏng cồn các chị ạ ... Các chị tưởng tượng nguyên vùng cổ đổ xuống vùng ngực trước bị bỏng , bây h khỏi thì chỗ nhẹ da bị thâm, bị loang lổ , chỗ nặng thì sẹo lồi đỏ au đau nhức . Vùng sẹo lồi của e rộng lắm , dài nửa gang rộng 1 gang chiếm hết vùng xương ức .. . cả dưới cằm h lồi lên cục to bự .. Có lúc sẹo nhức giật giật như kiểu bị động kinh ấy ... Khó chịu đau đớn, xấu xí .. Nhìn vào gương cứ như nhìn 1 con quái vật ..
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi bạn, Sẹo của bạn sao rồi?
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bạn vào đây tham khảo nhé!

https://www.facebook.com/groups/seoloi/
    Bạn nào bị sẹo lồi vào đây tham khảo nhé!
    https://www.facebook.com/groups/seoloi/
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@zachik chị ơi. vết sẹo của chị thế nào rồi. em bị vết sẹo này lâu lắm rồi. 20 năm rồi, cũng ở ngực. ngày còn bé e nhớ có tiêm thuốc gì đó mà không hết.da bị teo đi , giờ nó lại to hơn cỡ 2 đốt tay rồi.chán quá. tự ti lắm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Haiz bi quan quá ạ xóa ở bệnh viện da liễu quy nhơn có được không m.n cứ 1 tháng phải đi SG thì tiền xe cũng nhiều lắm hic
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bệnh  viện hoàn mỹ có làm chủ nhật không nhỉ. Mình cũng bị sẹo lồi ở ngực  .tìm chỗ điều trị mà khó quá 
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thientaicon Xem bài viết
    Mình tiêm o hcm, số 2 nguyễn thông, tùy theo lớn nhỏ bác sĩ khám rồi dong tiền thôi, các bạn di thang vo trong va len lâu 2 luôn dung co dong tiền gì o tang trệt het nhé
    comment by WTT mobile view
    Chào bạn. Mình bị sẹo lồi nhỏ bằng hạt đậu ở mép. Cũng chích được 1 tuần rồi, ở số 2 Nguyễn Thông như bạn. Tình hình sẹo của bạn sao rồi? Tiêm bao nhiêu mũi rồi ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tinh hinh seo no co giong giong mau voi da xung quanh chua c?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có bị tác dụng phụ j không ạ. Ví dụ như co nổi mụn k ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenthachlam Xem bài viết
    Mình tiêm o hcm, số 2 nguyễn thông, tùy theo lớn nhỏ bác sĩ khám rồi dong tiền thôi, các bạn di thang vo trong va len lâu 2 luôn dung co dong tiền gì o tang trệt het nhé
    Chào bạn. Mình bị sẹo lồi nhỏ bằng hạt đậu ở mép. Cũng chích được 1 tuần rồi, ở số 2 Nguyễn Thông như bạn. Tình hình sẹo của bạn sao rồi? Tiêm bao nhiêu mũi rồi ?
    Bạn ơi tình trạng sẹo của bạn như thế nào r ạ, mình cũng tính chích ở đó
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lyanhh1102 Xem bài viết
    Mình tiêm đã được 2 lần. Nó vẫn còn cứng, màu thì bớt thâm đỏ, vẫn chưa thấy xẹp đáng kể. Bs dặn tháng sau tới tiêm tiếp nè.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lyanhh1102 Xem bài viết
    Mình tiêm đã được 2 lần. Nó vẫn còn cứng, màu thì bớt thâm đỏ, vẫn chưa thấy xẹp đáng kể. Bs dặn tháng sau tới tiêm tiếp nè.
    Bạn Lyanh có thể để lại Zalo hoặc fb để trao đổi về quá trình điều trị với mình?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh15196 Xem bài viết
    Chào mọi người, em đã đọc hết tất cả cmt từ 3 năm trước, từ tràn trề hy vọng đến hoang mang. Em nghĩ sẹo ai để đc chứ của em kinh lắm ạ, dài 13cm từ bả vai qua tới gần cổ, rất dày. Sẹo này do em phải phẩu thuật hai lần gãy xương quai xanh vai phải 😭 Thử hỏi con gái 20t phải sống sao với nó, em ko thể mặc áo dây hay áo hở cổ hở vai gì sất, rất mặc cảm 😭
    Em cũng tìm hiểu về sẹo, như này ạ, tình trạng sẹo như tất cả mọi người kể trên có thể là sẹo lồi hoặc sẹo phì đại. Sẹo lồi rất khó trị, và có xu hướng lan ra hoặc lớn lên, còn sẹo phì đại thì dễ trị hơn, và chỉ giới hạn trong vùng da tổn thương (như vết mổ của em). Vết mổ của em 1 năm rồi và nó vẫn y như v, màu hồng đỏ, ko phát triển thêm, thỉnh thoảng hơi ngứa. Trên ng em cũng từng có vài vết sẹo như v do hồi nhỏ té xe, nó cũng lồi lên, nhưng đến bây h khoảng hơn 10 năm thì nó xep đi rất nhiều, tiệp gần màu da. Nên là e nghĩ cơ địa em có cơ hội lành sẹo mấy chị ạ, chắc là e phải đi tiêm thôi. Huhu mọi người cho e chút động lực.
    À e ở HCM, em định tới da liễu cho yên tâm ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của halinh15196
    Tình hình sao rồi bạn?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vannguyen190598 Xem bài viết
    C ơi cho e hỏi chỗ da chị bị xẹp xuống giờ sao rồi.c có bôi kem gi k
    Bạn cho mình hỏi là bạn tiêm ở đâu và tiêm thuốc gì vậy bạn? Mình thật là khổ tâm với cái sẹo bạn ạ.
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cái này cũng hay nè để e nghiên cứu
    • HoangPhuongDinh Khách
    • 2 năm
    Mình tiêm sẹo ở bệnh viện Hoàn Mỹ, các bạn cân nhắc khi tiêm nha, sẹo của mình từ lồi sang phẳng và giờ đã lõm luôn, nghĩ tới hai năm qua tốn bao nhiêu tiền mà nản
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocloi94 Xem bài viết
    em vừa bị ở ngực vừa bị 2 bên gò má nữa các chị ạ, ban đầu e có đến BV da liễu HCM thì BS khuyến cáo chích corticoid, chích đc 3 lần thì cái sẹo nhỏ nhất có dấu diệu giảm còn 3 cái kia thì cũng ko thấy khá lắm, chích đc 3 lần thì BS lại khuyên e chấm ni tơ lỏng vì cơ địa sẹo lồi chích corticoid dễ lên mụn mà lên mụn thì dễ để lại sẹo, e chấm được 4 lần rồi mặc dù sau mỗi lần chích thì có giảm đi 1 xíu nhưng vài ngày lại như cũ, bác sĩ phải bảo là chích liên tục vì nguyên lý của ni tơ lỏng là bào mòn sẹo dần dần, vừa khô là đi chích lại liền, một lần 50k/chấm, khổ nỗi là chấm ni tơ lỏng rất là đau, ngày nào mà chích là e bị sress luôn 1 ngày đó mà ko học hành ko làm gì đc, nhưng em ko biết là còn cách nào khác không hichic
    A ơi rep e với
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi b sử dụng phương pháp gì chưa? Mình cũng bị sẹo vì viêm nang lông ở vai, năm ngoái cũng đi xóa bằng lazer mất một đống tiền xong chẳng thấy hiệu quả gì. Bạn có dùng phương pháp gì thấy hiệu quả thì chỉ mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saubeo317 Xem bài viết
    Chào mọi người, tình cờ em đọc được bài post này nên em cũng muốn chia sẻ một chút về trường hợp của em. Em ở Hà Nội nhé.

Em có một làn da có thể nói là khá đẹp, nhưng khi sắp sửa vào năm nhất đại học, em bị rất nhiều mụn ẩn và mụn nước li ti dưới cằm. Em có đi khám ở BV Trí Đức thì bác sĩ bảo nên đốt laser cho hết đống mụn ẩn đi. Bác sĩ chỉ em sang cái toà nhà bên cạnh, tìm bác sĩ N để đốt laser. Và thế là câu chuyện bắt đầu...ôi em sẽ không bao giờ quên được cái bà bác sĩ đấy. Em thì cũng chẳng hiểu rõ, trẻ con mà, bác sĩ bảo gì nghe răm rắp, tin tưởng lắm.

Đốt laser CO2 xong thì sau 1 tuần, tầm chục vết đốt nhỏ liti thành chục sẹo lồi nhỏ dưới cằm. Ôi em cực kì hoảng vẫn không biết đấy là sẹo lồi. Em quay lại chỗ bà bác sĩ đấy hỏi, bà ý bảo đốt lại. Xong lần này sau khi đốt bà ý ấn vào vết thương, bà ý tưởng mụn ẩn chưa ra hết nên mới lồi mà, đau đớn dã man. Sau 1 tuần tất cả các vết đốt lồi hơn trước và nhìn như kiểu dưới môi em có chục cái mụn bọc lồi lên nhìn rất ghê. Em cực kì tự ti, em còn nghỉ học không dám đến trường một thời gian. Ai cũng hỏi em bị làm sao ở cằm đấy. Em khóc rất nhiều vì chục sẹo lồi trên mặt. Trước đó thì luôn tự hào vì có làn da đẹp, bạn bè ngưỡng mộ. Đúng là lợn lành thành lợn què.

Sau đó em lên mạng search mới biết là sẹo lồi. Đã được 4 năm rồi, em qua viện Da Liễu Trung Ương áp ni tơ lỏng 2 lần, sẹo lồi không xẹp mà bị trắng hơn da xung quanh. Rồi bạn giới thiệu ra mấy chỗ, lại đốt cái laser gì đó em không nhớ, cũng chẳng ích gì.
    Sắp sửa ra trường rồi, em không dám đi làm, em không dám tham gia hoạt động gì ở trường hết, nói chuyện với bạn bè không dám nhìn thẳng mà phải cúi xuống, đi chơi cũng chỉ đi chơi tối , bạn bè rủ đi ban ngày em cũng không đi. Cuộc sống của em gần như thay đổi, em tự ti, em nhút nhát, vì sẹo lồi dưới môi. Ra đường kể cả đi chợ cũng phải che khuyết điểm dày cộp che bớt chỗ đỏ.

THẾ RỒI...em tìm hiểu trên mạng thì biết đến TMV Hoàng Tuấn, có thiết bị hiện đại, có cái Laser vi điểm ( tiếng Anh là Laser CO2 Fractional), em xem được cái víeo thẩm mỹ điều trị sẹo lồi trên youtube. Em quyết định thử xem, vì cũng thử một đống rồi, thôi thì thử luôn, cũng chẳng có gì để mất haha. Ban đầu em cũng nghĩ, chắc chẳng chữa được đâu, quảng cáo vậy thôi. Đến thì nhân viên đón tiếp nhiệt tình, bác sĩ Tuấn sẽ không chữa vì chuyên môn của bác sĩ là mảng phẫu thuật chỉnh hình nâng mũi các kiểu thôi. Tầng 2 chuyên về laser, có một chị duy nhất mặc áo blue trắng ở đấy tên Hồng Anh thì phải, ra khám cho em. Chị ý nói sẹo thì không thể hết sạch được vì là sẹo. Nhưng có thẻ giảm 75-90% và màu và độ phẳng. Nói thật là em chả tin, nhưng kệ cứ làm. Phương pháp của họ là: Dùng Laser vi điểm, cái này không xâm lấn, phục hồi nhanh, đốt từng vùng và mỗi vết đốt rất nhỏ như kim thôi, lành rất nhanh. Đốt xong thì bôi thuốc K cort đều lên, em hỏi thì họ bảo K cort pha ra, không ảnh hưởng đến cơ thể. Thuốc sẽ ngấm đều qua những lỗ nhỏ vừa đốt, để tầm 10' sau khi đốt thôi. Em không cảm thấy gì lắm, xót tí do đốt thôi.
    Tầm 4-5 ngày vết đốt sẽ đóng vảy thành những vết li ti, rồi bong, da hồng hồng và sau 7 ngày da bình thường.

Sau 2 lần đốt và bôi, chị bác sĩ nghỉ đẻ...Nên 1 chị khác làm cho em, chị này thì không đốt nữa mà chỉ tiêm K cord pha loãng thôi. Em thấy đốt xong bôi có vẻ hiệu quả hơn là chỉ tiêm. Vì nồng độ K cort không nhiều nên thời gian điều trị cũng sẽ lâu hơn là các chị tiêm K cort thẳng vào sẹo. Cách này tuy lâu hơn nhưng lại ít hại cho cơ thể hơn. Em đã điều trị được 1 năm rồi, hầu như tháng nào em cũng đến 1 lần, trừ 3 tháng hè phải đi chơi nên không đến.

Nhận xét của em là: Sau 2 lần đốt và bôi thuốc em thấy sẹo mềm và xẹp đi rõ rệt nhưng màu thì vẫn hơi sáng hơn da một chút. Còn tiêm thì xẹp đi ít, từ tử thôi. Hiện tại chị bác sĩ kia quay lại, em lại quay lại phương pháp đốt rồi bôi thuốc, Thì thấy sẹo xẹp đi nhiều lắm. Em rất mừng vì đốt tầm 2-3 lần nữa là sẹo phẳng với da của em rồi, màu thì chịu thôi, sẽ luôn sáng hơn da một chút. Họ có cho em xem ảnh trước và sau khi điều trị được 1 năm, phải nói là xẹp rõ rệt luôn.

Em sẽ update tình hình nếu mọi người cần.
    Bạn ơi tmv Hoàng Tuấn ở đâu. Mình bị sẹo ngay môi trên. Đang cần tư vấn gấp có gì pm lại mình với 0338567667
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9