TIN TÀI TRỢ.

Tiêm sẹo lồi ở vùng giữa ngực

• 0 Lượt chia sẻ
  • 76.4K Lượt đọc
  • 180 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zachik Xem bài viết
    mắc là bao nhiêu v chị? chữa = cách nào, mắc mà hiệu quả thì cũng đáng đấy chứ
    em vừa search về k-cort thì em thấy loại thuốc này chỉ kéo dài trong thời gian ngắn thôi ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 104 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chị cũng xác định r , sẹo lồi khó chữa . Bên kia mỗi lần điều trị khoảng 200-400$ tuỳ vào mức độ sẹo mà điều trị mấy lần >..<

Gởi từ ứng dụng Webtretho của zachik
    • 109 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mẹ em bị sẹo lồi ở ngực. Chữa rất nhiều năm nay rồi ko khỏi, cứ đỡ nó lại phình ra. Sẹo lồi khỏi hay ko là do cơ địa của từng người. Mẹ em dùng rất nhiều phương pháp như laser, tiêm k-cort, dán miếng dán mua từ sing về đắt lắm mà ko khỏi. Các mẹ ơi tiêm k-cort nhiều hại thận và dễ dẫn đến suy thận đó. Mẹ em tiêm tầm 10 mũi thì phải nhập viện chữa thận.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của soledad214
    • 183 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em bị sẹo lồi ở cổ & bả vai. Sẹo ở cổ thì dài 0,8cm lồi cũng ít thôi nhưng mà nó có rộng ra hơn ngày trước. Do em bôi thuốc trị sẹo & mới có 8 tháng nên sẹo của e khá mềm. Em thấy trong các p.pháp thì tiêm có vẻ ổn hơn. Nhưng sợ lại tái phát nên ko dám nghĩ đến chuyện tiêm. Ở vai thì to hơn ở cổ 1 xíu. Nhưng 2 vùng sẹo này nhìn vào thấy ngay nên em tự ti lắm. Nửa muốn trị nửa ko ko biết phải làm sao

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soledad214 Xem bài viết
    Mẹ em bị sẹo lồi ở ngực. Chữa rất nhiều năm nay rồi ko khỏi, cứ đỡ nó lại phình ra. Sẹo lồi khỏi hay ko là do cơ địa của từng người. Mẹ em dùng rất nhiều phương pháp như laser, tiêm k-cort, dán miếng dán mua từ sing về đắt lắm mà ko khỏi. Các mẹ ơi tiêm k-cort nhiều hại thận và dễ dẫn đến suy thận đó. Mẹ em tiêm tầm 10 mũi thì phải nhập viện chữa thận.

đọc xong thấy bi quan quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 109 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Đấy là em nói tuỳ thuộc cơ địa. Con bạn em mổ tim sẹo lồi dài ở ngực. Tiêm có 2 lần ở TMV hoài anh thì nó xẹp xuống ko lồi ra nữa. Có ng khỏi ng ko.

• 183 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Đấy là em nói tuỳ thuộc cơ địa. Con bạn em mổ tim sẹo lồi dài ở ngực. Tiêm có 2 lần ở TMV hoài anh thì nó xẹp xuống ko lồi ra nữa. Có ng khỏi ng ko.

Bạn của bạn tiêm đc bao lâu r?

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi mừng quá, e cũng bị sẹo lồi vùng ngưc, nhìn mất thẩm mũ mà bản thân cũng mất tự tin lắm cơ. Không giám phẫu thuật vì đã nhìn thấy ko ít chị bị hậu quả khi làm phẫu thuật. Huhu đành để vậy thoii. Sẹo ngày trước như mụn trứng cá, ngứa rồi giờ to và lồi lên trông xấu lắm. Đọc dc bài của chị mừng quá. Cứ nghĩ sẽ ko còn biện pháp j với cái sẹo của mình nữa cơ. Vấn đè là ế ở tận quảng bình lận, vô SG hơi khó đây. Làm sao đây. E cũng rất muốn điều trị .... Huhu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bmngaybinhyen
    • 183 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bmngaybinhyen Xem bài viết
    Ôi mừng quá, e cũng bị sẹo lồi vùng ngưc, nhìn mất thẩm mũ mà bản thân cũng mất tự tin lắm cơ. Không giám phẫu thuật vì đã nhìn thấy ko ít chị bị hậu quả khi làm phẫu thuật. Huhu đành để vậy thoii. Sẹo ngày trước như mụn trứng cá, ngứa rồi giờ to và lồi lên trông xấu lắm. Đọc dc bài của chị mừng quá. Cứ nghĩ sẽ ko còn biện pháp j với cái sẹo của mình nữa cơ. Vấn đè là ế ở tận quảng bình lận, vô SG hơi khó đây. Làm sao đây. E cũng rất muốn điều trị .... Huhu

Vấn đề tái phát sau tiêm thẹo vẫn còn nha bạn. Ko phải cơ địa nào tiêm cũng xẹp hết hẳn đâu nha. Sau 1 - 2 năm sẹo mới bắt đầu tái phát lại. Đbiet là vùng ngực dễ tái phát nhất.

• 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cái này sao nghe lạ hoắc vậy
    • 183 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoduongnguyen2891 Xem bài viết
    Cái này sao nghe lạ hoắc vậy
    Cái j lạ hả bạn? Điều mình nói ở trên??

• 109 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongbaby197 Xem bài viết
    Bạn của bạn tiêm đc bao lâu r?

Nó tiêm cũng phải được 3 năm rồi. Nhưng sao đợt đó đắt thế. 1 triệu 1 mũi
    • 109 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongbaby197 Xem bài viết
    Em bị sẹo lồi ở cổ & bả vai. Sẹo ở cổ thì dài 0,8cm lồi cũng ít thôi nhưng mà nó có rộng ra hơn ngày trước. Do em bôi thuốc trị sẹo & mới có 8 tháng nên sẹo của e khá mềm. Em thấy trong các p.pháp thì tiêm có vẻ ổn hơn. Nhưng sợ lại tái phát nên ko dám nghĩ đến chuyện tiêm. Ở vai thì to hơn ở cổ 1 xíu. Nhưng 2 vùng sẹo này nhìn vào thấy ngay nên em tự ti lắm. Nửa muốn trị nửa ko ko biết phải làm sao

Mình cũng có cơ địa sẹo lồi. Ngày xưa cũng có một cái sẹo ở chân nhỏ như hạt đỗ đen nhưng mà nó lồi lên đỏ au. Đợt đó mẹ có mua cho tuýp thuốc chữa sẹo lồi của mỹ tầm 100k. Mình không chỉ bôi như mọi người mà mình lấy băng dính y tế dính luôn thuốc vào đó ngày đêm. Mình không nhớ là mất bao lâu (chắc cũng ko lâu lắm vì tính mình ko kiên trì) nhưng nó xẹp xuống vầ dần dần tiệp màu da. Giờ để ý tinh lắm mới thấy. Bạn cứ mua thuốc chữa sẹo lồi thông thường và thử theo phương pháp đó. Vì sẹo của bạn mới nên chắc sẽ nhanh.
    • 183 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình cũng có cơ địa sẹo lồi. Ngày xưa cũng có một cái sẹo ở chân nhỏ như hạt đỗ đen nhưng mà nó lồi lên đỏ au. Đợt đó mẹ có mua cho tuýp thuốc chữa sẹo lồi của mỹ tầm 100k. Mình không chỉ bôi như mọi người mà mình lấy băng dính y tế dính luôn thuốc vào đó ngày đêm. Mình không nhớ là mất bao lâu (chắc cũng ko lâu lắm vì tính mình ko kiên trì) nhưng nó xẹp xuống vầ dần dần tiệp màu da. Giờ để ý tinh lắm mới thấy. Bạn cứ mua thuốc chữa sẹo lồi thông thường và thử theo phương pháp đó. Vì sẹo của bạn mới nên chắc sẽ nhanh.
    Mình chăm bôi lắm. Trừ lúc tắm là ko dính thuốc thôi. Mình xài loại trị sẹo rẻ tiền thôi, hình như hợp với cơ địa mình hay sao mà nó trắng & mềm sẹo. Bạn dùng băng cá nhân băng lại hả? Băng lại mình sợ bí hơi hay có vấn đề j lắm. Đang cố gắng mà sẹo vẫn còn u lồi nè. Cảm ơn bạn hihi

• 183 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nó tiêm cũng phải được 3 năm rồi. Nhưng sao đợt đó đắt thế. 1 triệu 1 mũi
    Nghe có 1 bạn đi tiêm sẹo ở BV da liễu có 150k/mũi à. Chắc là ở TMV nên mắc hơn với có thể là tùy thuốc nữa

• 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bmngaybinhyen Xem bài viết

Ý bạn phẫu thuật là phẫu thuật gì vậy?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn vì đã một chia sẻ hữu ích.Hôm nay mình cũng bắt đầu tiên mũi đầu tiên.Kết quả thế nào sẽ chia sẻ với mọi người sau nhé!
    • 92 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mình thì thấy tùy cơ địa mỗi người nữa, có ng tiêm 1-2 lần là hết. có ng thì tiêm 4-5 lần.
    bạn mình bị sẹo lồi mới đi chữa trị xong, ngta đo diện tích tính tiền. mà bạn mình nó tiêm 2 lần là hết! mà nói chung sẹo nó xẹp xuống nhìn đẹp hơn thôi chứ ko hết hoàn toàn đc. bác sĩ nói là muốn đẹp hơn thì phải phẩu thuật cắt da mới đẹp, nhưng bạn mình nó mong sẹo xẹp xuống là mừng rồi, chỗ nhỏ bạn mình làm ở viện chăm sóc da pensilia, bác sĩ Thảo bên chuyên khoa da liễu khám và điều trị nên cũng rất yên tâm.
    • 1,622 Bài viết

• 3,303 Được cảm ơn

Mình vừa tiêm mũi đầu tiên hôm 5/5, hy vọng cũng gặp thầy gặp thuốc như chủ top.
    Bs nói sẹo lồi tuyệt ddooid không dùng dao kéo can thiệp vì nó sẽ bị lồi to hơn.
    Mình ko biết nên từ chỗ sẹo lồi nhỏ đã cắt đi khâu lại nên nó to gấp đôi luôn.
    Nếu sớm biết thông tin từ thuốc tiêm và lời khuyên của bs thì hay biết mấy.
    Thôi cứ hy vọng vậy.
    Mình tiêm ở bs Hùng phố Vọng.
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    • 28 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hay wa cam on chu topic nhe