TIN TÀI TRỢ.

sưng nề nặng sau khi bấm mí , mong các chị giúp em , em là con trai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em mới đi bấm mí ngày hôm qua , hết 5 triệu ở 1 TMV ở cần thơ . sau khi bấm mí xong là sung và bầm ngay . 1 bên thì ít bầm , 1 bên thì mọng máu luôn , em cảm giác được chổ nắt toé máu ướt cả mắt vì có cảm giác , bs chùi lia lịa . Hiện giờ bầm lang ra 50% mắt và từ màu đen chuyển sang màu sáng hơn 1 chút nhưng sưng nề còn rất nặng . Em đi lén gia đình k hay , bây giờ như vầy em k dám về nha huhuhu. Anh chị nào có kinh nghiệm ăn uống mau hết sưng hết bầm chỉ em với ..Nhanh nhanh nha mấy anh mấy chị.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tình trạng ngiêm trọng , ko zám về nhà vậy mà k ai giúp
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chờ lâu quá , thôi khỏi giúp j luôn , từ từ nó hết.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

lên đây tự kỉ 1 mình buồn quá . kết quả k như mong đợi ko bik có sửa lại đc ko nữa hây phải tháo ra mất tiền huhu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 29 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuoithangnayminhdi Xem bài viết
    Em mới đi bấm mí ngày hôm qua , hết 5 triệu ở 1 TMV ở cần thơ . sau khi bấm mí xong là sung và bầm ngay . 1 bên thì ít bầm , 1 bên thì mọng máu luôn , em cảm giác được chổ nắt toé máu ướt cả mắt vì có cảm giác , bs chùi lia lịa . Hiện giờ bầm lang ra 50% mắt và từ màu đen chuyển sang màu sáng hơn 1 chút nhưng sưng nề còn rất nặng . Em đi lén gia đình k hay , bây giờ như vầy em k dám về nha huhuhu. Anh chị nào có kinh nghiệm ăn uống mau hết sưng hết bầm chỉ em với ..Nhanh nhanh nha mấy anh mấy chị.

mẹ có một vài lời khuyên cho con.
    Về vấn đề ăn uống thì con cứ ăn uống bình thường ko có gì phải kiêng cả, rồi ko đc coi tivi nhiều cũng như ngồi trên máy tính khá lâu, không tốt cho mắt, rồi nghe theo những chỉ dần của bác sĩ.
    Về vấn đề sưng thì hầu như theo mẹ tìm hiểu thì sau phẫu thuật hầu như đều thế, cần có thời gian thì nó mới ok đc con nhé, nhưng nếu cảm thấy bất an nên đến bác sĩ để theo dõi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

kết quả xấu quá mọi người ơi. buồn quá
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mới có vài ngày mà, bạn đừng sốt ruột. rất có thể bây giờ vẫn còn sưng nên chưa thể đánh giá chính xác được đâu. bạn hãy ráng chờ đến khi vết thương phục hồi rồi mới đánh giá chuẩn được. mình thấy nhiều bạn bấm mí nhìn đẹp lắm. chúc bạn có kết quả như mong muốn sau khi hồi phục. nếu bạn không phải đi làm, hay đi học thì có thể giả bộ xin đi du lịch với bạn mấy ngày và ở tạm nhà bạn của bạn. chờ khi bình phục rồi về nhà.
    Thân!
    • 103 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

bạn chụp hình lên xem thử thì mới bik được thế nào thì mới giúp chứ
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linkyline Xem bài viết
    bạn chụp hình lên xem thử thì mới bik được thế nào thì mới giúp chứ
    mình làm đc 2 tháng rồi , k đẹp , bùn quá , hk bik ra đường chúng có cười k nữa , hòi trc 1 bên 1 mí 1 bên 2 mí ngại k dám nhìn vào mặt ngta sợ ngta nhìn vào , bây giờ tuy đã 2 mí hết rồi nhưng k đẹp jj hết , dáng mí bất thường huhu
    lại gặp bs thì ổng nói đẹp , chắc ổng thấy mình nhìn vào mắt ổng nên ổng tự khen ổng thì đúng hơn, ổng chối này chối nọ , mình nhấn mí mà bị sẹo , ổng nói k bị k bị , mấy con thực tập thì làm giọng hùng hổ , đồ mấy con ngựa. ổng kêu ráng đc 4 tháng rồi quay lại nữa , má nó mình phải đi học time đâu tới tới lui lui , hẹn nó 3 tuần mới gặp đc zị mà nó kêu 2 tháng sau quay lại.
    mình k có điểu kiện post ảnh nhưng mình sẽ cố thử.....
    mình để dành tiền mỗi ngày 10k 20k mãi 2 năm học phổ thông mới đủ mà nó lấy tiền xong trơ trơ ra k nhận là làm xấu
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hjjf_zpsdc7ec871.jpg con mắt bên trái trong hình , mí chổ to chổ nhỏ thất thường
    mắt bên phải trong hình đuôi mí đá lên kì quá , làm mắt dài thòn
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 29 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuoithangnayminhdi Xem bài viết
    mình làm đc 2 tháng rồi , k đẹp , bùn quá , hk bik ra đường chúng có cười k nữa , hòi trc 1 bên 1 mí 1 bên 2 mí ngại k dám nhìn vào mặt ngta sợ ngta nhìn vào , bây giờ tuy đã 2 mí hết rồi nhưng k đẹp jj hết , dáng mí bất thường huhu
    lại gặp bs thì ổng nói đẹp , chắc ổng thấy mình nhìn vào mắt ổng nên ổng tự khen ổng thì đúng hơn, ổng chối này chối nọ , mình nhấn mí mà bị sẹo , ổng nói k bị k bị , mấy con thực tập thì làm giọng hùng hổ , đồ mấy con ngựa. ổng kêu ráng đc 4 tháng rồi quay lại nữa , má nó mình phải đi học time đâu tới tới lui lui , hẹn nó 3 tuần mới gặp đc zị mà nó kêu 2 tháng sau quay lại.
    mình k có điểu kiện post ảnh nhưng mình sẽ cố thử.....
    mình để dành tiền mỗi ngày 10k 20k mãi 2 năm học phổ thông mới đủ mà nó lấy tiền xong trơ trơ ra k nhận là làm xấu
    Mẹ có nhìn rồi, thấy mí con không đc đều cho lắm, đúng là khổ thât, mà nghe có cả sẹo nữa, sao mà dị ứng quá thế này ko biết, khổ thân con. Bác sĩ h làm xong rồi, nhận tiền xong là thôi rồi, con đến thì cũng thế thôi, mới làm quay lại còn ko nhận thì lấy gì 4 tháng quay lại mà ổng chịu coi rồi sửa cho mình, gạt phăng ra thì có ý chứ. Khổ thế nên lúc đi tư vấn cần hỏi kĩ, lúc mẹ đi tư vấn cũng hỏi kĩ lắm, sợ lắm, h mắt cũng tạm ổn rồi. Mí khá đều. Con ở cần thơ xa quá nên cũng chảng tư vấn đc gì khổ.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bây giờ mí mắt thâm đen như người mất ngủ , k bik có cách j cho mí mắt sáng lên ko giúp với huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ ơi cho con hỏi chút mắt con nhấn đc 10 ngày r, nhg 1 bên mí vẫn mọng hơn bên kiaa, k b' có p? có sưng k hay do bị lệch, con lo quá huhu, hỏi bsi ngta bảo phải nửa đến 1 tháng mới hết,con thấy nó lệch từ lúc làm xog r cơ
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn vs mình cùng hoàn cảnh rùi ... !_! mắt mình thì phải qua khám lại rùi bs nhấn lại mí ( chịu đau 1 lần nữa). mình cắt mí bạn ạ tưởng đâu cắt xong mí dài đẹp như mọi ng` ai dè bs khâu có đúng 3 mũi theo cái mí rưỡi vốn có =.= hôm về nhà 1 mí còn chảy máu bây h đc 1,5 tháng rùi bên chảy máu xẹp nhanh gấp 2 bên kia bên còn lại vẫn sưng mọng mọng ( buồn mún khóc )........lại thêm khoản mình bị viêm kết mạc sau khi cắt mí đc gần 1 tháng nữa chứ đi khám lần đầu tra thuốc kô khỏi vừa đi khám lại hôm qua ở viện mắt tw !_! đen kô để đâu cho hết .......................
    • 50 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em bấm mí ở Cần thơ tmv nào z? Chị cũng ở Ct nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 924 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Đúng là nhấn hơi kì kì. Mình nghĩ là mắt bạn có nhiều bọng mỡ, đáng nhẽ phải cắt bớt lớp mỡ đi rồi nhấn sẽ tránh bị đùn mỡ. Bạn đem sửa bên bv khác đi.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 40 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Nhìn hình thì thấy hơi kỳ nhưng may mắn là bạn là con trai nên mắt như thế thì không tới nỗi lắm đâu. Nếu bạn vẫn quyết tâm làm lại thì phải chọn bác sĩ uy tin hơn 1 chut nha, đôi mắt quan trọng lắm mà.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e co mật gấu tươi thì uống 1ml i vào 2 buổi sáng tiếp theo.còn bây giờ thi tích cực chườm đá nha sẽ đợ thôi.ko phải lo lăng
    • 110 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình thấy sau khi làm
    Chỉ cần 1 ngày vệ sinh 3 lần = chai thuốc nhỏ mắt vào vết thương là ổn mà

Chứ chườm đá nó buốt lắm
    Mà e làm như vậy, cực kì mau lành
    chưa đến 20 ngày nữa
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2