TIN TÀI TRỢ.

Sau khi nâng mũi bị nổi cục trong lỗ mũi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.2K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp em với.
    Em vừa đi nâng mũi bọc sụn được 5 hôm, cách đây 2 hôm em thấy bên trong mũi trái có gì vướng vướng ở gần đầu mũi (em mổ bên mũi phải) nên cho tay vào khều, thì thấy có nổi cục nhỏ nhỏ và hơi đau. Em soi mũi bên kia cũng có nhưng thấp hơn va to hơn chút. Sợ quá lên mạng tìm hiểu thì thấy có khả năng là sụp sụn mũi. Có chị nào bị như em không? Và nếu cứ để nguyên liệu có ảnh hưởng gì không? Hiện tại thì mũi em chưa bị lệch, nhưng đầu mũi vẫn còn đau và to. Em có gọi điện lên tmv thì họ bảo để mấy nữa cắt chỉ thì Bác sĩ sẽ kiểm tra, nhưng e sợ có sao thì họ cũng nói ko sao và không sửa lại cho mình. Thế nên em mới lên đây nhờ các mẹ chỉ giáo giúp.
    Chân thành cám ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thật sự là em đang bị khủng hoảng. Không ngủ nổi luôn! Các chị chia sẻ giúp em với
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ đâu hết rồi? Help me!
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TUOITTM Xem bài viết
    Em vừa đi nâng mũi bọc sụn được 5 hôm, cách đây 2 hôm em thấy bên trong mũi trái có gì vướng vướng ở gần đầu mũi (em mổ bên mũi phải) nên cho tay vào khều, thì thấy có nổi cục nhỏ nhỏ và hơi đau. Em soi mũi bên kia cũng có nhưng thấp hơn va to hơn chút. Sợ quá lên mạng tìm hiểu thì thấy có khả năng là sụp sụn mũi. Có chị nào bị như em không? Và nếu cứ để nguyên liệu có ảnh hưởng gì không? Hiện tại thì mũi em chưa bị lệch, nhưng đầu mũi vẫn còn đau và to. Em có gọi điện lên tmv thì họ bảo để mấy nữa cắt chỉ thì Bác sĩ sẽ kiểm tra, nhưng e sợ có sao thì họ cũng nói ko sao và không sửa lại cho mình. Thế nên em mới lên đây nhờ các mẹ chỉ giáo giúp.
    Chân thành cám ơn!
    Cái đó không sao đâu, giống sẹo vậy đó. Lần trước mình làm cũng mọc 1 cục nhỏ trong lỗ mũi bên phải, mình hỏi BS thì bác bảo là không sao, nếu muốn cắt bỏ thì bác sẽ cắt. Mà mình sợ đau nên để vậy luôn, hơn nửa năm nay rồi mình vẫn thấy mình thường à
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 132 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trời ơi, mình cũng mọc một cục nhỏ trong lỗ mũi phải, lên bs khám và cắt đi nhưng sau đó lại thấy dầy lên lại, không hiểu chuyện gì luôn???!!!chẳng lẽ nó cứ mọc lên hoài sao, bạn nào có kinh nghiệm qua việc này xin chia sẻ giúp.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Co sao ko ban.mjnk cunh moi nang sun tai hom thu 7 nek.hiii
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 132 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mình vừa tới bv tái khám, thì gặp chị kia cũng nổi một cục nhỏ bên trong lỗ mũi, vị trí gần đầu mũi. Hóa ra là ai làm thu gọn đầu mũi thì hay gặp trường hợp này. Có chị em nào bị trường hợp tương tự thì cho thông tin nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 4u4me Xem bài viết
    Trời ơi, mình cũng mọc một cục nhỏ trong lỗ mũi phải, lên bs khám và cắt đi nhưng sau đó lại thấy dầy lên lại, không hiểu chuyện gì luôn???!!!chẳng lẽ nó cứ mọc lên hoài sao, bạn nào có kinh nghiệm qua việc này xin chia sẻ giúp.
    Tình trạng này là sao nhỉ, bs có giải thích cụ thể với bạn là gì ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 132 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocTram.Sg Xem bài viết
    Tình trạng này là sao nhỉ, bs có giải thích cụ thể với bạn là gì ko?
    Hiện tại, thì vết sẹo hơi dày lên thôi chứ ko to như trước,mình sẽ theo dõi trong vòng vài tuần xem có thay đổi gì không.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi 2 cục trong mũi c bác sỉ xử lý sao rồi c ... E cũng bị giống c
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nâng mũi đc 2 tháng,cũng thấy phía bên vết mổ có cục ,mà ko biết là cục gì.Sờ mạnh vào thì nó lặn vô,bỏ ra nó lại có
    • 38 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Đô La Xem bài viết
    Mình nâng mũi đc 2 tháng,cũng thấy phía bên vết mổ có cục ,mà ko biết là cục gì.Sờ mạnh vào thì nó lặn vô,bỏ ra nó lại có
    Theo kinh nghiệm bản thân mình thì đó là do tình trạng nhiễm trùng, mình đã phải rút sóng mũi ra, vì dịch mủ cứ rò rỉ ra từ cục u này, là chỗ mềm nhất nên nước dịch ứ lại chỗ này.
    Nhưng bạn ráng đợi thêm thời gian nữa xem có đau nhức, dùng tăm nhọn đâm vào thì có chảy mủ không vì thấy có bạn ở trên cũng bị vậy nhưng 6 tháng rồi không sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TUOITTM Xem bài viết
    Chân thành cám ơn!
    Mình cũng bị tình trạng như bạn nói. Bạn chia sẻ kinh nghiệm của bạn với. Hix mình đang lo quá
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vết mổ mình nằm bên phải nhưng cục u lại nằm bên trái làm hẹp đường thở. Đang lo sốt vó. Mà cn nên ko hẹn tái khám đc huhu
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dear bạn, tình trạng bị nổi cục u như vậy phải xem là có đau nhức gì không. Nếu có đau nhức, có nhiều khả năng đã bị nhiễm trùng. Nếu không, có khả năng do phần da đầu mũi dày, chất liệu độn lại có kích thước tương đối lớn so với mũi bạn làm vùng sụn cánh mũi bị đùn lại vào tạo thành một cục bên trong. Lúc mình làm cũng bị y như bạn, bác sĩ nói k sao hết, rút ra thì sẽ hết và phần sụn đó tự động rút lên. Nhưng lúc đó do mình quá sợ pt lần nữa nên k làm. Theo mình nghĩ phần sụn đó nó có thể gây chèn ép làm bít đường thở, gây nhiều triệu chứng xoang về sau và cũng có khả năng làm lệch vách ngăn mũi. Nếu bạn cảm thấy nó k ảnh hưởng gì nhiều thì cũng k cần phải can thiệp. Nếu cảm thấy ảnh hưởng nhiều tới sức khỏe, bạn nên nhờ bác sĩ chỉnh sửa lại. Chúc bạn có một cái mũi đẹp và an toàn Thân ái.
    • Nhuxuan26 Khách
    • 2 năm
    Chị ơi cục nổi trong mũi chị thế nào rồi. E mới nâng chưa đc 1 tháng 2 bên mũi e cũng nổi lên cục cứng k đau. E lo quá không biết có sao k ạ?
    • Changchang922 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhuxuan26 Xem bài viết
    Chị ơi cục nổi trong mũi chị thế nào rồi. E mới nâng chưa đc 1 tháng 2 bên mũi e cũng nổi lên cục cứng k đau. E lo quá không biết có sao k ạ?
    Mình cũng nâng đc gần 2 tháng cũng bị nổi 2 cục gần đầu mũi nhưg k thấy đau. Kb có sao k nữa😭😭đang muốn tháo mũi ra quá. Mẹ nào đã tháo mũi rồi cho e xin kinh nghiệm với
    • Trinhpham123456 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 4u4me Xem bài viết
    Lúc cắt có đau ko b
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhuxuan26 Xem bài viết
    C oi cuc trong mui c the nao roi e cug moi nang mui cau truc sline dc 2 thang mui e cung bi noi cuc gan dau mui ko bt co sao ko
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mui e cung bi moc cuc khong bt sao dang lo qua co c nào khám roi cho e biet ly do voi ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2