TIN TÀI TRỢ.

Răng em bị mẻ, các mẹ tư vấn cho em nguyên nhân và giải pháp với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.66K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 671 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ các bố ơi!
    Tự dưng răng hàm của em bị mẻ thành nhiều miếng nhỏ, em lo quá! Ko bít là sâu răng hay thiếu canxi đây. Các mẹ bít ở Thanh Xuân, Hà Nội có ông nha sĩ nào làm cẩn thận, lấy giá rẻ thì bảo em với (mà bây giờ phải đi trám hả các mẹ? Có cách nào để răng như xưa ko ạ?)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,851 Bài viết

• 1,162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtron Xem bài viết
    Các mẹ các bố ơi!
    Tự dưng răng hàm của em bị mẻ thành nhiều miếng nhỏ, em lo quá! Ko bít là sâu răng hay thiếu canxi đây. Các mẹ bít ở Thanh Xuân, Hà Nội có ông nha sĩ nào làm cẩn thận, lấy giá rẻ thì bảo em với (mà bây giờ phải đi trám hả các mẹ? Có cách nào để răng như xưa ko ạ?)
    Mình cũng hay bị lắm, một phần là do thói quen ăn đồ cứng quá :Laughing: . Thế nên bây giờ mình không dám ăn đồ quá lạnh, quá nóng, và đồ cứng cũng không dám ( mất bò mới lo làm chuồng), rồi tăng cường sữa này, đồ ăn có canxi này. Thế đã, hôm nào đi trám thì mới hỏi được nha sỹ xem có cách gì không?

Nghệ thuật sống với nhau chính là nghệ thuật giữ khoảng cách. (O. Wide)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtron Xem bài viết
    Các mẹ các bố ơi!
    Theo mình biết thì men răng có cấu trúc cứng như xương, nên không dễ dàng bị mẻ thành nhiều miếng nhỏ như bongtron diễn tả, ngoại trừ răng bongtron bị thiểu sản men.Mình nghĩ những miếng nhỏ mà bongtron thấy có thể là vôi răng. Bongtron phải đến nha sĩ khám thôi!Ở tuổi các mẹ tăng cường sữa hoặc can xi không có tác dụng gì cho răng cả. Nguyên nhân sâu răng không phải là do thiếu can xi.Biện pháp rẻ tiền giúp răng chắc khỏe là chải răng thôi.Nếu thực sự là răng mẻ thì phải trám.
    • 890 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Làm ơn cho mình hỏi với:
    Vừa rồi mình đi trám răng, ko hiểu BS dùng loại thuốc gì mà mình trám xong răng tê, ko ăn được, cảm giác như sau khi ăn chua quá nhiều. Đi khám lại, hỏi BS nhưng BS ko trả lời được, bảo sau 1 thời gian sẽ khỏi, nhưng đến bây giờ tình trạng vẫn ko thay đổi, hic hic, làm bây giờ mình ăn ko ngon, răng cứ kiêng kiêng, ko dám nhai, hu hu hu. Ai biết trả lời giúp mình với
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,121 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em đi khám răng, vì răng em cũng bị mẻ 1 miếng giữa 2 cái với nhau ấy, bác sĩ bảo là ko làm được gì đâu, chả biết thế nào cả.....Các chị tư vấn giúp với!
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazycat1505 Xem bài viết
    Làm ơn cho mình hỏi với:
    Vừa rồi mình đi trám răng, ko hiểu BS dùng loại thuốc gì mà mình trám xong răng tê, ko ăn được, cảm giác như sau khi ăn chua quá nhiều. Đi khám lại, hỏi BS nhưng BS ko trả lời được, bảo sau 1 thời gian sẽ khỏi, nhưng đến bây giờ tình trạng vẫn ko thay đổi, hic hic, làm bây giờ mình ăn ko ngon, răng cứ kiêng kiêng, ko dám nhai, hu hu hu. Ai biết trả lời giúp mình với
    Mẹ lazycat oi!Thuuốc trám răng không làm tê răng đâu. Có thể lỗ sâu của mẹ lazycat to, sát tủy răng nên trám rồi mà vẫn tê như vậy.Mẹ lazycat theo dõi thêm vài ngày nữa xem sao, nếu vãn tê, đặc biệt vào ban đêm thì có vấn đề tủy rồi, phải đến bác sĩ lại thôi.Mong mẹ lazycat mau hoạt động ăn uống lại như xưa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KOM Xem bài viết
    em đi khám răng, vì răng em cũng bị mẻ 1 miếng giữa 2 cái với nhau ấy, bác sĩ bảo là ko làm được gì đâu, chả biết thế nào cả.....Các chị tư vấn giúp với!
    Nếu mẹ kom bị mẻ ở răng cửa thì ảnh hưởng thẩm mỹ cũng nên trám lại.Nếu ở răng sau mẻ ít thì cũng không cần thiết đâu.Có thể là bác sĩ khám cho mẹ kom đúng đấy, không phải trường hợp nào cũng trám được đâu mẹ kom ơi.Mẹ Kom đừng lo lắng quá nhé!
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,121 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hì hì, vâng, cảm ơn chị Maikalove nhé! Nhưng em xin đính chính tí, em chưa lập gia đình ạ . Răng em mẻ phía sau, giữa 2 răng nên ăn uống khổ vô vàn, nó bị dắt ạ (em xin lỗi ), em toàn dùng chỉ nha khoa thôi ạ!
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 671 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, em đi đến nha sĩ thì họ bảo sâu răng, và nha sĩ đã đắp 1 miếng vào phần bị hổng của răng em. Bạn KOM bị mẻ răng như thế cũng phải đi đắp thêm vào đi, nếu ko thức ăn dính vào sẽ bị sâu đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KOM Xem bài viết
    Hì hì, vâng, cảm ơn chị Maikalove nhé! Nhưng em xin đính chính tí, em chưa lập gia đình ạ . Răng em mẻ phía sau, giữa 2 răng nên ăn uống khổ vô vàn, nó bị dắt ạ (em xin lỗi ), em toàn dùng chỉ nha khoa thôi ạ!
    Xin lỗi Kom nhé!Răng Kom bị mẻ và giắt thức ăn như vậy chắc phải đến nha sĩ trám thôi!Nếu để lâu sẽ sâu to hơn đấy.