TIN TÀI TRỢ.

Răng ạ. Các me có bí quyết j giúp răng bị xỉn màu vàng trở lên trắng đẹp, Xin vào chia xẻ kinh nghiệm a :d

• 906 Lượt chia sẻ
  • 23.9K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thấy nhiều người dùng Muối nabica đánh răng sau đó súc miệng với nước chè đặc mọi người ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em thấy trên mạng bán thuốc tẩy trắng răng của Nga ko biết có an toàn ko nhỉ, chị em nào dùng rồi phản hồi em với ak
    • 125 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Buổi tối trước khi đi ngủ b đánh răng xong, thì pha một ít nứơc muối, thêm vài giọt chanh, vài giọt dầu dừa. B ngậm hỗn hợp này khoảng 15p. Sau khoảng 1 tuần răng b sẽ trắng sáng hẳn, cái vết ố vàng bay mất lun. Mình đã chuột bạch thành công nhé.
    • 211 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Răng của bạn bị ố vàng bây giờ muốn trắng nên thì bạn cần :
    1. Trước tiên, răng không bị xỉn mầu do nhiễm tetra hoặc nhiễm Flo
    2. Cần phải chải răng ĐÚNG CÁCH ( tốt nhất là nhờ bs nha khoa hướng dẫn cho ) : cự kì quan trọng
    3. tất cả các phương pháp tự nhiên mà trên mạng hoặc báo chí hướng dẫn làm trắng răng thì đều không hiệu quả
    4. Muốn răng trắng hơn, chỉ có TẨY TRĂNG RĂNG ( tức là có sự hướng dẫn và điều trị của bs Nha Khoa)
    5. các phương pháp tẩy trăng răng : đều áp dụng chung một nguyên tắc , chỉ khác nhau chủ yếu ở thời gian tẩy, cách làm, loại thuốc mà có sự khác nahu về chi phí .
    Tựu trung có 2 cách :
    A. Tẩy tại nhà : phải đeo máng tẩy, ngậm thuốc lúc ngủ :
    ưu : chi phí thấp
    Nhược : thời gian lâu ( từ 7-14-21 ngày ) răng mới trắng rõ rệt được . Có thể có ê với những dạng răng bị nhạy cảm , hoặc mòn ngót cổ răng
    B. tại phòng khám : ( tùy thoe hãng mà có tên khác nhau : zoom, laser , led , plasma... )
    Ưu :thòi gian tẩy nhanh : khoảng 1h đến 1h30p là răng rắng lên. đi lại chỉ 1 hoặc 2 lần
    Nhược : chi phí cao
    Lưu ý : tẩy lasser thường ê răng ( tùy theo từng khsch hàng ) . Hiện nay có nhiều laọi thuốc thế hệ mới có thuốc chống ê luôn ,nên giảm được hiện tượng này . Bạn nên hỏi Bs .

Về hiệu quả thì nhìn chung cả 2 pp trên đều tương đối như nhau .
    Quan trọng : chải răng đúng cách + thăm khám bs nha khoa ( phải là bs nha khoa chính quy , chứ k phải dạng y sĩ , nha tá, bs định hướng chuyên khoa nha,nha công ) để được tu vấn chính xác .
    • 135 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [IMG]file:///C:/Users/Admin/AppData/Local/Temp/msohtmlclip1/01/clip_image002.gif[/IMG]
    E đang tham khảo tẩy trắng răng bằng đèn plassma ở bên paris nghe nói bên này toàn bác sỹ giỏi thôi, có chị em nào làm bên này chưa?
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ba_gia_xinh_tuoi Xem bài viết
    Tình hình thế này các mẹ a

Răng em cũng hơi hơi vàng, nhìn mấy em răng trắng sao mà thick mê vậy

Híc, em biết có nhiều mẹ răng trắng bóng, em tự hỏi ko biết các mẹ đã và đang làm j theo phương pháp tự nhiên + can thiệt y học để có răng trắng thế a.

Tình hình rằng là răng em càng ngày càng xỉn vàng, mà em lại ko phải là ng lười đánh răng a. Buồn hết cả ng, già đi mấy chục tuổi vì mấy em răng vàng.
    Chị đi tẩy trắng đi, em vưa làm bên nha khoa KIm về nè răng trắng sáng quảng cáo kem đánh răng được luôn
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu theo cách tự nhiên thì ko trắng lại được đâu, cần sự can thiệp của nha khoa. Bản thân mình cũng là người bị răng vàng, trông tự ti xấu hổ bị già đi mấy tuổi vì mấy cái răng xấu xí, nên mình quyết định đi tẩy trắng răng (mình cũng bị nhẹ thôi, ko đến mức vàng nặng như mấy bạn bị nhiễm tetra đâu nên mới sử dụng cách này). Mình liều mình tin tưởng phòng khám nha khoa Việt Mỹ của bác sĩ Quế ở Trường Chinh luôn, tại có người quen mách nước cho đó tẩy trắng răng bằng công nghệ plasma gì đó ở đây mất 3tr mà làm xong hài lòng lắm luôn. Tầm 6 tháng, lúc nào bận rộn thì tầm 7-8 tháng mình đi làm lại 1 lần. Kể ra cũng đc 1,5 năm làm ở đây rồi đó chứ. Lần nào làm xong cũng ko chê đc cái gì.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2