Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

PTTM có làm thay đổi số mệnh không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.28K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 369 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Hi cả nhà, cảm nhận được sự thay đổi của bản thân sau khi pttm, em làm mắt và mũi nhé. Nên em lập topic này để chị em nhà PTTM cùng nhau chia sẻ những thay của mỗi người sau thẩm mỹ.
    Đây cũng là yếu tố mà nhiều chị em quan tâm nhất trc khi quyết định giải phẩu. Nhiều ý kiến và thông tin trái chiều xung quanh vấn đề này lắm. Người nói xấu, người khen tốt, đặc biệt là khi làm mũi. Đa phần các chị bị mũi to, cánh mũi dày khiến mặt thô và mất cân đối, muốn làm đẹp và cải thiện bản thân nhưng lại sợ bị ảnh hưởng xấu đến tướng số. Vì theo nhân tướng học thì cánh mũi dày, to và lỗ mũi kín tượng trưng cho sự giàu sang, sung túc.
    Điều này đúng nhưng chưa hoàn toàn ạ, vì cá nhân em cũng rơi vào trường hợp này và phân vân mấy năm mới quyết định đi "cải tạo" lại chiếc mũi của mình, mặc dù mũi e ko hề tẹt nhé. Chỉ có gồ nhỏ và cánh mũi hơi to thôi, cứ khi cười thì cái mũi bè ra chiếm hết cả gương mặt. Cũng ko phải là xấu và cũng chẳng mộng làm hot girl gì đâu. Chỉ đơn giản là cái gì mình chưa ưng ý thì phải thay đổi 😅😅😅
    Nói về làm mắt, mắt e vốn 1 mí nhưng ko híp, có điều cười thì ko thấy tổ quốc đâu cả. Nhưng con mắt làm mặt em nó cứ buồn buồn và hiểm hiểm sao ak, khó mà tả đc cái sự ko xấu mà cũng ko bao giờ đẹp được nó ra sao. Em làm mắt cách đây 5 năm rồi nhé, em cắt mí và đương nhiên ngoài sự thay đổi tốt hơn về diện mạo, thì còn có sự may mắn rất nhiều trong cuộc sống.
    ===> EM KỂ NHA - nó thay đổi
    5 năm trước khi em cắt mắt, em vốn là đứa xấu xí và béo phì. Em cực kỳ lận đận trong chuyện tình cảm. Cứ quen hết ng này đến ng kia rồi cũng chia tay, suốt ngày cứ quỵ luỵ tình đến mệt mỏi và khóc hết nc mắt hết lần này đến lần kia. Mà hồi đó toàn quen mấy anh "chán" lắm, em nói thật là toàn bỏ học sớm, ăn bám gia đình, người thì dân lao động chân tay, có cả bạn kia dân anh chị bán thuốc lắc nữa cơ 😅 Lần đó em chán nãn quá và muốn thay đổi bản thân nên làm liều đi cắt mắt, lúc đó em mới là sinh viên thôi. Còn ăn bám cha mẹ nhé, nên việc đi cắt mắt là cả 1 vấn đề đó. Sau khi cắt mắt trông mặt mũi em sáng sủa và tươi hơn hẳn. Một năm sau thì em quen bạn trai mới, và người đó cũng là chồng em bây giờ luôn. Em xin nói xíu về ck em, mấy chị đừng ném đá nếu em có lỡ khen ck quá nha. Thậm chí bạn bè và người thân trong gia đình ai cũng bảo em "tốt số" lắm mới lấy đc ck em. Ông ấy là người tốt tính, hiền lành, đi làm đc trọng dụng lương kha khá. Ai cũng rất tin tưởng ck em luôn. Ổng lại là người khéo léo, vui tính và thông minh (kiểu nói 1 là hiểu ngay 2 đó ạ), lúc thi đại học ổng đậu 3 trường chính quy và điểm môn toán cấp 3 gần 9 phết. Nói chung ổng giỏi toán nên khá logic ah. Điều cuối cùng, ổng khá là điển trai, có râu quai nón và bass tóc dài ko cần cấy râu tóc, 😅. Kiểu ngầu ngầu mà hiền khô, toàn bị em ăn hiếp. Từ ngày quen ông ấy em sướng tấm thân lắm...nói chung là thay đổi tình duyên hoàn toàn, em ko dám kể nhìu sợ bị lố. Em nói sương sương vậy các chị cứ hình dung nha. Lấy ck rồi thì chấm dứt cuộc đời lận đận tình duyên, ko dám nói tương lai sẽ ra sao nhưng hiện tại thì lão ck nhà em khá ok.

😂😂😂 Ôi mỏi tay quá thôi ráng kể nốt chuyện sửa mũi. Em mới nâng mũi và cà gồ ở sóng mũi đc 6 tháng thôi. Ngoài chuyện buôn bán với lượng tiền vốn tăng vọt (vốn nhìu tức là có lượng tiêu thụ cao rồi ah). Thì có một cái cực kỳ bất ngờ, đó là cái ước mơ đi nước ngoài 10 năm của em tưởng chừng như bỏ lỡ thì nó đã trở thành hiện thực rồi nhá, em đã có visa và chỉ chờ ngày bay thôi đó. Cái plan này 10 năm rồi, cứ hụt suốt thôi, tưởng bỏ luôn ý định đi nc ngoài lun rồi. Ai ngờ sửa mũi xong mọi việc lại trôi chảy, thế là gần đến ngày em bay đây 😍😍😍.

Theo cá nhân em, em ko dám nói tương lai sẽ sướng hay khổ, tốt hay xấu nhưng qua những gì đã xảy ra trong quá khứ và hiện tại khiến em cảm thấy rất may mắn. Em hi vọng những điều tốt đẹp này sẽ tiếp tục phát huy mãi về sau.
    À em còn tính đi độn cằm đó, vì cằm e hơi ngắn mà e lại nghĩ đến cái "hậu vận" là cái cằm nên...

Cái nữa là, em đi PTTM ko lần nào em coi thầy hay coi ngày gì đâu nhé, cứ "máu dồn lên não" thì làm ngay và luôn. Để lâu lại nguội mất thì lại hỏng hết việc 😂

====> Em kể đôi điều của bản thân em, các chị nào có thấy sự đồng điệu và thật sự cảm nhận đc sự thay đổi sau PTTM thì cùng nhau chia sẻ nha. Nếu thực sự tốt thì xem như giúp "ủn" đít các chị em đang lăn tăn làm đẹp thì quyết ngay nhé. Bởi PTTM cái đầu tiên chị em nhận đc là ĐẸP HƠNNNN còn gì 😄
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 105 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

PTTM hên thì đẹp hơn, tự tin hơn. Còn xui thì khỏi nói, đời héo luôn.😢😢😢. Mình thì đang trong giai đoạn dở dở ương ương vì mới cắt mí. chả biết đẹp hay xấu mà giờ đang rầu thúi ruột.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của khoailangthui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 369 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoailangthui Xem bài viết
    PTTM hên thì đẹp hơn, tự tin hơn. Còn xui thì khỏi nói, đời héo luôn.😢😢😢. Mình thì đang trong giai đoạn dở dở ương ương vì mới cắt mí. chả biết đẹp hay xấu mà giờ đang rầu thúi ruột.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của khoailangthui
    B đừng vội, trc mình cũng vậy. Sửa cái mũi 1 ngày soi gương 800 lần có. Thấy nó cứ méo và ko đều các kiểu. Ng ta 1-2 tháng đã tạm ổn, vậy mà mình 4-5 tháng rồi mà mũi nó nhìn vẫn tỏm. Mặt đi đâu ai cũng chê, ra đg bị nhìn chằm chằm chỉ trỏ đủ kiểu. Mãi đến tháng thứ 6 nó mới xẹp và đẹp bất ngờ ý
    comment by WTT mobile view
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe PTTM đẹp lên cũng thích, nhưng vẫn có rủi ro cứ như đánh bạc ấy nên em vẫn lăn tăn. Trót lẽ xem thử 1 video sửa mũi nhìn sợ quá
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

b ơi mũi bạn sang tháng thứ 6 nó mới đẹp ak minh mới nâng mũi dc gần thang oy nhưng mũi k thay đổi gi ma đầu mũi lại to bs bao sau từ 3-6 tháng mới lên dáng k bit la nói that hay chỉ nói cho qua tháy bạn nói vay m an tâm
    • 85 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cũng tuỳ người chị ơi, như e sửa mũi xong mới đi coi bói, thầy nói phá tướng, phá đường tình duyên sau này 2 đời ck. còn nhiều ng sửa về li dị hoặc làm ăn k hợp phải đi lấy ra
    • 85 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenminhpho93 Xem bài viết
    b ơi mũi bạn sang tháng thứ 6 nó mới đẹp ak minh mới nâng mũi dc gần thang oy nhưng mũi k thay đổi gi ma đầu mũi lại to bs bao sau từ 3-6 tháng mới lên dáng k bit la nói that hay chỉ nói cho qua tháy bạn nói vay m an tâm
    6 tháng mũi mới ra dáng hoàn chỉnh nha c, e cũng vây lúc đầu cũng ưng thôi, nhưng h cũng 6 tháng r, đẹp hơn lúc ban đầu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 369 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucdoan1995 Xem bài viết
    cũng tuỳ người chị ơi, như e sửa mũi xong mới đi coi bói, thầy nói phá tướng, phá đường tình duyên sau này 2 đời ck. còn nhiều ng sửa về li dị hoặc làm ăn k hợp phải đi lấy ra
    Ui ui bạn chị cũng vậy, cứ lúc sửa chả xem. Sửa xong lại đi xem nên thầy bói phán kinh lắm em. Vì họ nắm phốt mình sửa nên cứ nói kiểu cho li kì rùng rợn.