TIN TÀI TRỢ.

phun xăm viền mi

• 1 Lượt chia sẻ
  • 54.5K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 66 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

chào các chị, e vừa đi phun mí mắt gần nhà, vì e lười đi xa quá. e cũng nghe chị đó nói là nv bên Hoài Anh mà nghĩ để mở tiệm riêng. E mới phun xong, ko bik do chị ấy tiết kiệm thuốc tê hay tại cơ địa e mà phun mí mắt hơi bị đau >"<....phun xong đuôi lại ko đều, e đang chán đây, chị ấy còn đổ thừa là do mí mắt e ko đều , huhuhu, bây h e nghĩ chắc e phải vẽ thêm rùi, nhìn mí bên thấp bên cao,vì chị ấy thuận tay đá đuôi mắt 1 bên của e lên cao hơn tí e mún đi sửa lại chỗ khác, mà xóa phun ntn vậy mọi người, hay là phun cho đậm lên 2 bên.
    ----------------------------------------------------Vẽ chân dung nhưng làm sao vẽ trái tim...----------------------------------------------------------
    ------------------------------------------------Sống bên anh, nhưng làm sao em hiểu tình anh???------------------------------------------------

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 94 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

[QUOTE=maidung814;30016715]

Nhìn hình bạn xăm mí thì rất đẹp, tiếc là mình lại ở SG. Khi nào về HN có thể mình sẽ nhờ bạn xăm . Cho mình hỏi sao có nơi xăm mí thì đau mà có nơi làm lại ko đau nhỉ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

[QUOTE=chi_thoi;30020719]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maidung814 Xem bài viết

Nhìn hình bạn xăm mí thì rất đẹp, tiếc là mình lại ở SG. Khi nào về HN có thể mình sẽ nhờ bạn xăm . Cho mình hỏi sao có nơi xăm mí thì đau mà có nơi làm lại ko đau nhỉ?
    tùy từng thẩm mỹ viện bạn ak :nếu thẩm mỹ viện nào mà dùng phương pháp tiêm tê sẽ rất đau vì vùng da mí rất mỏng ,còn thẩm mỹ nào bôi tê mà thuốc tê không đủ mạnh thì khi làm vẫn có cảm giác đau.cái này tùy thuộc vào bí quyết của từng thẩm mỹ làm (nhưng điều cần lưu ý nhất là nếu tiêm tê thì đường mí sẽ hay bị nhòe và to ,và hay bị trổ xanh do khi phun mí bị têm nên mí mọng nước làm thay đổi mầu mực đó là tác dụng phụ của việc tiêm tê.) mí mắt bị trổ xanh có rất nhiều nguyên nhân trong đó nguyên nhân tiêm tê chiếm 30%
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 71 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Úi zời, mình mới xăm viền mi hôm qua, giờ mắt toét nhèm, sưng vù, nước mắt tứ tuôn trào liên tục vì có thể họ xăm phía trong nên mực xăm làm kích thích giác mạc, khó chịu không mở nổi mắt. Lúc xăm đau kinh, nhưng đau nhiều hay ít chắc sẽ phụ thuộc vào ngưỡng đau của mỗi người. Túm lại là xăm mi mắt trên đau, sưng và khó chịu sau khi xăm. Mình đã chọn cơ sở và người xăm có tiếng ở HN đấy nhé. Không muốn nói ra sợ phạm quy và ko nên nói xấu người khác
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hay co me nao lam o do chua? pm cho e xin it y kien vs ạ, e xin da ta
    • 77 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mí củe e, mấy mẹ cho ý kiến với ạ
    Hình đính kèm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,009 Bài viết

• 4,493 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình có kinh nghiệm xăm mí ở Hoài Anh.
    Mình xăm cả mí trên và mí dưới, cũng thuộc loại lì lợm chịu đau mà ko biết do thợ hay do mình. Lúc xăm mình có cảm giác mực nó tràn vào mắt mà mắt lúc nào cũng thấy buốt buốt...Xăm xong hôm trc , hôm sau mắt mình bị viêm luôn, đỏ ngầu và vằn lên tia máu, chảy ghèn liên tục.. mình phải lấy thuốc nhỏ mắt chuyên trị viêm mắt của chị mình nhỏ vào 1 ngày 3 lần mới đỡ khó chịu. Sau 1 tuần thì mắt mình cũng đỡ nhưng hỡi ôi, ko lên 1 chút màu gì cả, bong ra xong y chang lúc chưa xăm @@ E ko dám mang xác đến đó cho họ dặm lại nữa, thà mất tiền chứ ko muốn viêm kết mạc hay gì đâu ..huhuhu
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng muốn phun viền mí, mình mới phun lông mày bên cô Phượng Hồng Kông , thấy rất ưng, muốn phun mí nhưng sợ đau, phun lông mày thì không đau tẹo nào. Có chị em nào phun mí ở bên cô Phượng Hồng Kông rồi chia sẻ cho mình biết với.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ConNitQuy2610 Xem bài viết
    Mí củe e, mấy mẹ cho ý kiến với ạ
    Đau không bạn, mình muốn làm mà sợ đau quá
    • 196 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chào tiramisu229, Bên Spa Y Khoa Korea đang áp dụng công nghệ hiện đại nhất hiện nay nên phun mí mắt tạo đường nét cho mắt, giúp mắt sâu hơn, to hơn, không những làm bạn đẹp hơn rất nhiều mà còn tiết kiệm thời gian làm đẹp đáng kể trên gương mặt bạn. Gọi 0909333777 để biết thêm thông tin chi tiết bạn nhé. Spa đang có chương trình ưu đãi đặc biệt lên đến 50 % nữa đó!
    • 91 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi t3quila Xem bài viết
    chào các chị, e vừa đi phun mí mắt gần nhà, vì e lười đi xa quá. e cũng nghe chị đó nói là nv bên Hoài Anh mà nghĩ để mở tiệm riêng. E mới phun xong, ko bik do chị ấy tiết kiệm thuốc tê hay tại cơ địa e mà phun mí mắt hơi bị đau >"<....phun xong đuôi lại ko đều, e đang chán đây, chị ấy còn đổ thừa là do mí mắt e ko đều , huhuhu, bây h e nghĩ chắc e phải vẽ thêm rùi, nhìn mí bên thấp bên cao,vì chị ấy thuận tay đá đuôi mắt 1 bên của e lên cao hơn tí e mún đi sửa lại chỗ khác, mà xóa phun ntn vậy mọi người, hay là phun cho đậm lên 2 bên.
    tốt nhất là xóa phun đi rồi đợi cho môi ổn định, đi làm lại mẹ nó a. ko biết phun mí mắt thì thế nào chứ trc e đi phun x môi ở đông á, thì cảm giác tê tê như điện giật thôi. lúc làm phải tiêm thuốc tê liều lượng đầy đủ thì mới ko cảm giác đau đớn.
    • 206 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Giờ các dịch vụ làm đẹp đều được gây tê rồi nên ko lo đau đơn gì đâu. Như hôm đứa em mình đến Kangnam phun thêu chân mày ấy, xong nó còn cười phớ lớ, chả đau đớn gì cả.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình làm chân mày điêu khắc ở chị Mộc Liên xong làm phun mí lụa 2 line nhìn đẹp tư nhiên mắt có hồn lắm luôn á

12108824_787773371331023_835253906923410213_n
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehoavtvt Xem bài viết
    mình làm chân mày điêu khắc ở chị Mộc Liên xong làm phun mí lụa 2 line nhìn đẹp tư nhiên mắt có hồn lắm luôn á

12108824_787773371331023_835253906923410213_n
    Nhìn đẹp tự nhiên quá, mà không biết làm có đau không ?
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình phun mí chỗ chị Hảo Giải Phóng, mất 700k, về mắt sưng húp mất 3 ngày, 2 ngày nứt mí, đến hôm thứ 6 thì bong da, trông chỗ phun mí mờ và nhoè. Không biết sắp tới sẽ ra sao?!Các mẹ có cao kiến gì giúp mình với
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 321 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

ôi phun mí mắt là cần cần thật nhất ấy chứ các chị. vì mí mắt vừa tập trung nhiều dây thần kinh, lại còn dễ bị mực tràn vào mắt như c ở trên nữa. em sợ lắm nên con e e muốn làm e cũng can. mà may nó làm ở chỗ tmv đông á ấy lại k bị sao. mà e vẫn k đủ can đảm đi làm đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em phun mí đc 2 ngày, mi trên thì ko sao, còn mi dưới e nhìn sao đậm qá mà hơi lem màu, nhìn giả giả thế nào. c xăm bảo vài bữa nó bong ra, nhưng e cảm giác nó ko bong ra mà màu như vậy luôn
    mi dưới e phun 1/2 đoạn sau, đường chỉ mỏng e sợ màu nó như vậy luôn ko bong ra đc???

image
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 23 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tớ cũng vừa đi xăm mí và mày về. Mày thì còn chịu được chứ mí thì ui cha má ơi là đau... Nhưng xong thì cũng thấy mắt long lanh hơn. Giờ đang ngồi ôm cặp
    mắt lèm nhèm
    I'll find you somewhere....
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dtvm Xem bài viết
    Úi zời, mình mới xăm viền mi hôm qua, giờ mắt toét nhèm, sưng vù, nước mắt tứ tuôn trào liên tục vì có thể họ xăm phía trong nên mực xăm làm kích thích giác mạc, khó chịu không mở nổi mắt. Lúc xăm đau kinh, nhưng đau nhiều hay ít chắc sẽ phụ thuộc vào ngưỡng đau của mỗi người. Túm lại là xăm mi mắt trên đau, sưng và khó chịu sau khi xăm. Mình đã chọn cơ sở và người xăm có tiếng ở HN đấy nhé. Không muốn nói ra sợ phạm quy và ko nên nói xấu người khác
    Bạn dtvm ơi. Gìơ mắt bạn ntn rồi. Mình cũng đi phun hôm qua, về cũng bị y như bạn. Sáng nay ngủ dậy 2 mi dính vào nhau ko mở nổi mắt. Đọc bài của các bạn trên ko thấy ai bị giống tớ, đang hoang mang quá hay tớ bị biến chứng gì?
    comment by WTT mobile view
    • mosquito90 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tiramisu229 Xem bài viết
    đây chị ạ, e vừa xăm xong mắt vẫn sưng húp và đỏ mọng:Sad:, nhưng e post lên lun nè, xấu hổ quá:RaisedEye.có hình trc e tự vẽ, hơi cứng chút...và hình mắt e mấy tiếng sau khi xăm trông đỏ húp híp,ghê cả ng:Crying e yêu cầu xăm đường mảnh, kiểu tự nhiên ko lộ hơi có đuôi 1 chút ạ...các chị có thể yêu cầu làm theo kiểu mình thích:Battin ey,ko bít mấy hôm nữa bong ra và hết sưng thì ntn nữa:Silly:
    chỗ e xăm là ở chị kiều minh, dốc trâu bò sữa đối diện bviện hữu nghị ạ
    Chị ơi, chị có kinh nghiệm xăm rồi chị cho e hỏi 1 chút với ạ. E cũng vừa đi xăm mí mắt về được 2 ngày rồi. Mắt em đã hết sưng và có dấu hiệu bong tróc nhưng em lăn tăn một một nỗi là đường xăm của em khá dày mặc dù em có dặn là em muốn xăm mảnh dưới chân mi kiểu tự nhiên thôi. Lúc mới xăm ra em cũng có phàn nàn thì bà chủ cũng là người xăm cho em chống chế là sau khi bóc nó sẽ còn lại một nữa thôi. Tuy nhiên em lo là bả chỉ nói xạo cho có thôi, ko biết trường hợp của chị thì sao ạ? Sau khi bong, chị có thấy nó mảnh hơn ko?
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4