TIN TÀI TRỢ.

Phun thêu điêu khắc lông mày đẹp - Nên đọc trước khi hỏi " Làm ở đâu đẹp? " nha cả nhà ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 112K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 72 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anjolie Xem bài viết
    mẹ chụp hình chân mày bây giờ của mẹ cho e coi với...e phải đợi tháng sau mới làm đuợc
    Chân mày của mình bong hết rồi nè, hơi mờ , nhưng bé làm nói là nó sẽ lên màu lại nếu vẫn thấy nhạt thì khi dặm sẽ lên 1 tông màu nữa. Mình thì hài lòng với form chân mày vì mình thích tự nhiên, nhưng chân mày bên phải thiếu đuôi lúc làm bị thiếu sợi và phần đuôi nhạt quá nên giờ bong là bay mất tiêu, nên phải chờ lúc dặm lại .
    Đau nhất là 1 tháng ko được sử dụng mỹ phẩm nên ko vẽ vời gì được hết
    15536878_10207323036346781_1811287386_o

15516000_10207323036026773_247265520_o

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 72 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

uhm, đợi dặm lại mà bé làm cho mình bên KW nhắn e nghỉ việc rồi . Mai mốt mình vào làm là người khác làm , cũng đang lo , ko biết người khác làm có khác đi không ? Me trước me sau hơn 10 năm mới dám đi làm chân mày giờ bị vậy đây ... buồn rười rượi .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 72 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sumihv Xem bài viết
    Bạn của làmbên Lông mày Kiwi hả , giá cả thế nào bạn mà Chuyên viên làm ok không bạn , bạn chỉ minh chuyên nviên nào ok với minh cung muốn làm quá
    uhm mình làm bên KW Ngô bé chuyên viên làm cho mình mới nói e xin nghỉ việc rồi nên mình cũng đang lo là lúc dặm lên người khác làm thì có thay đổi không, vì mình có 1 bên chân mày ko ăn mùa và thiếu sợi đó bạn .!
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cho mn xem cái lông mày của em. Nhìn có được không ạ? Em mới đi làm đấy Cơ mà nhìn cái mỡ bọng mắt trông chán quá. Em muốn cho nó tiêu đi.huhu

image
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào làm phun thêu 8D ở Lilia chưa? Thấy bảo đang sale nhiều lắm vs combo gì ý mà e chưa biết có nên thử hay ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 72 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

lúc chụp là làm được 10 ngày rồi, bên đó cũng nói sẽ lên màu lại từ từ còn nhạt quá lúc dặm sẽ tăng tông màu lên, khi dặm đảm bảo sẽ ăn màu 100 % . Đành chờ vậy ....
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trường hợp điêu khắc lông mày bị lỗi thì có cải thiện được không hả các mẹ? E ham hố đi làm lắm nhưng chỉ sợ bị lỗi rồi ko cứu vãn được lại chữa lợn lành thành lợn què.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị t vừa làm ở Lilia hôm chủ nhật vừa rồi. được vài ngày bong ra bao đẹp c ạ. Dáng mày rậm ngang như gái Thái ý mà ở đó tư vấn có tâm lắm phù hợp mặt từng người luôn. mà đăng kí làm nhiều thì được tặng thêm ưu đãi gì ý.
    • 98 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ mình mới biết là 3 cách làm đẹp với lông mày là hoàn toàn khác nhau Ngày trước e cứ tưởng là một đấy ạ!
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclienvnvt Xem bài viết
    Kiwi Ngô làm giá chát quá. Bên Mộc Liên làm lâu lắm hay sao rồi, giá vừa phải lại chất lượng
    Lúc đầu tìm hiểu thấy nhiều Mẹ khen giới thiệu
    em tìm hiểu kỹ theo dõi FB cả tháng trời , sau ghé làm ưng ý lắm luôn

15046333_1278119572245871_390856530_n
    Lông mày của e tự nhiên , nếu điêu khắc thì giá cả thế nào ạ, chị có kinh nghiệm chỉ e với , Làm ở Kiwi ngô hay mọc liên chỗ nào được hơn ?
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giagia357 Xem bài viết
    e cũng có biết chút chút về vấn đề này, 3 kiểu làm lông mày khác nhau, hiện nay thịnh nhất là mốt điêu khắc đó mẹ hihi
    Lông mày của e nhạt qa m2 nó mọc lung tung nua , điêu khắc thì được không mà giá cả bao nhiu vậy chi
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị họ em mới làm điêu khắc 8D bên Lilia xong, đẹp lắm ạ! màu tự nhiên mà đang kết hợp với Tony nguyễn tạo dáng đấy ạ! mọi người thử qua xem
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunmino Xem bài viết
    Một vòng diễn đàn thấy các mẹ quan tâm nhiều đến Phun, Thêu, Điêu khắc lông mày ở đâu đẹp, nhưng kiến thức cơ bản về Phun thêu điêu khắc lông mày ,phun môi, mí mắt còn khá mơ hồ.
    Em xin phép trao đổi để các mẹ hiểu sơ bộ kiến thức, trước khi tìm địa chỉ tin cậy và tay nghề cao nhé; Phun thêu điêu khắc lông mày và phun môi, mí mắt... có tên gọi chuẩn xác là " Trang điểm bán vĩnh cửu"- Semi Permanent Makeup.
    Hiện nay có 3 kỹ thuật làm lông mày:
    1. PHUN : dùng máy gắn kim bơm mực dưới lớp da. Nét lông mày thành vệt bệt một màu. Phun tán bột làm tương tự nhưng phủ thêm lớp bột nữa sau khi phun.
    2. THÊU: dùng máy gắn đầu kim bơm xăm những vệt giống như sợi lông mày lên da bạn. Các vệt sợi lông mày giả này song song với nhau. Nhìn giống lông mày thật hơn so với phun nhưng vẫn chưa tự nhiên.
    3. ĐIÊU KHẮC: Dùng tay cầm dao nhỏ giống dao mổ khắc từng vệt mực lên da, các vệt này giống với sợi lông mày, đan xen tự nhiên như thật. Nhìn khó nhận ra sợi thật hay sợi khắc. Đòi hỏi tay nghề kỹ thuật cao, ít thẩm mỹ viện nhận làm điêu khắc vì khó hoặc vì trình độ kỹ thuật viên thấp sẽ làm hỏng lông mày khách.
    Hiện nay tại sao nhiều Thẩm Mỹ Viện nổi tiếng và đông khách nhưng từ chối làm Kỹ thuật điêu khắc. Cho dù kỹ thuật này mới thực sự cho bạn một lông mày đẹp tự nhiên nhất ?
    Lý do: Đây là kỹ thuật khó, kỹ thuật viên làm bằng tay như họa sĩ vẽ, nếu trình độ non tay rất dễ hỏng, sợ khách hàng phàn nàn nên tốt nhất các thẩm mỹ viện thường tư vấn hướng khách qua Phun hoặc Thêu. Lý do ưa dùng là: "Lông mày chị không có sợi nào nên Điêu khắc không đẹp, Phun hoặc Thêu mới đẹp". Vậy là chị em gật đầu mặc dù trên thực tế Điêu khắc luôn đẹp hơn kể cả khi bạn không có sợi lông mày nào.
    Số ít các Thẩm mỹ viện nhận làm điêu khắc thì không phải nơi nào cũng có chất lượng đẹp. Vì 2 lý do sau:
    Lý do thứ 1: Các kỹ thuật viên bê nguyên dáng Hàn Quốc hay Thái lan vào điêu khắc cho khách. Trong khi đó điểm yếu và mạnh của 2 dáng này như sau :
    + Dáng Hàn Quốc: Nét mực rất nông, nhạt nhòa chỉ sau 2 tháng và các sợi lông mày không rõ nét. Người Hàn thích thời trang nên chỉ vài tháng đi làm dáng lông mày mới 1 lần.
    + Dáng Thái Lan: Nét dao đi rất sâu, nét sợi to đậm, các đường lông mày chạy từ trên xuống dưới hơi thô. Nhìn lông mày Thái rất đậm, do người Thái có lông mày và tóc rậm và đen nhánh như các bạn thấy trên đường phố Bangkok. Lông mày Thái bền đến 5 năm hoặc lâu hơn
    Lý do thứ 2: Các kỹ thuật viên tự dạy nhau truyền nghề, qua nhiều người này sang người khác " Tam sao thất bản" và người dạy thiếu nghiêm khắc với học viên dẫn đến gọi là biết điêu khắc nhưng nhìn nét dao và cách làm thì thật thảm họa. Ví dụ cũng giống như 2 người cùng biết vẽ, và cùng vẽ cô gái. Nhưng cậu bé 10 tuổi vẽ khác với 1 họa sĩ tài năng trưởng thành. Nếu bạn bị điêu khắc hỏng, điều này thật khốn khổ.
    Cuối cùng, nếu chỉ điêu khắc kiểu lông mày Thái và Hàn thôi là chưa đủ để cho người Việt Nam có một cặp lông mày thật ưng ý, nếu như bạn đòi hỏi bộ lông mày đẹp chuẩn mực cao.
    Người châu Âu học cách vẽ lông mày của người Nhật Bản, nếu như người Nhật Bản điêu khắc rất lãng tử và tuyệt đẹp nhưng không tuân theo nguyên tắc nào thì người châu Âu đã biến thể nó trở thành một nguyên tắc. Chính nhờ nguyên tắc này mà không cần phải là một họa sĩ tuyệt tài thì người châu Âu vẫn theo nguyên tắc mà làm ra được những cặp lông mày tuyệt đẹp.
    Lời khuyên là: Cần pha trộn giữa các trường phái lông mày, biến thiên vạn hóa và rút ra được trường phái của riêng cá nhân mình, trong đó tuân thủ các nguyên tắc của người châu Âu và giữ được nét cảm hứng như những nét bút khéo léo của nghệ sĩ châu Á.
    Hình ảnh lấy trên mạng minh họa cho cặp lông mày được điêu khắc xong nhưng tự nhiên như không can thiệp, mặc dù cặp lông mày của chị đã khá đẹp rồi nhưng khi ra đường chắc chắn vẫn phải tút kẻ thêm. Sau khi điêu khắc xong nhìn tự nhiên và hoàn hảo hơn nhiều. Đôi mắt trở nên quyến rũ hơn và khuôn mặt bừng sáng.

Chúc các mẹ cẩn trọng và thành công trong hành trình tìm đến cái đẹp.
    Cám ơn bài viết rất hay và hữu ích của mẹ. E cũng đang tìm hiểu để làm cặp chân mày để ăn Tết đây ahihi
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclienvnvt Xem bài viết
    mình cũng tìm hiểu thông tin trên trang sheivn nói có 6 địa chỉ làm đẹp. Sau 1 thời gian tìm hiểu và lượn xem hình ảnh sản phẩm và video mình chọn Mộc Liên
    Chân mày mình làm lên ai cũng khen nhìn mặt sáng đẹp ra
    mẹ ơi gửi hình cho e xem với, e đang định làm nè mà chưa biết ở đâu đẹp, chất luợng mà dịch vụ tốt nữa.
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mainguyet1210 Xem bài viết
    mình làm vừa xong thấy cũng đẹp nhưng bóc mày thì ko thấy lên màu, như chưa làm gì luôn, mình gọi điện hỏi thì tiệm bảo có gì 4 tuần nữa ghé dặm lại, hay do da mình ko ăn màu nhỉ, hix hix, mình cũng làm nhân viên hết 3tr, làm chị kiwi thì giá cao quá mình làm ko nổi
    Chân mày của mẹ nay sao rồi, cho e coi hình thử xem, e cũng đang ngâm cứu tìm chỗ làm để ăn Tết nè mẹ.
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunnyfann Xem bài viết
    mình mới làm bên Kiwi Ngô được 1 tuần . Ban đầu điêu khắc lên nhìn tự nhiên khá đẹp, tuy về mới thấy còn vài chỗ thiếu sợi. Có gọi lại cho bạn làm thì nói là để 4 tuần sau dặm lại chứ qua ngày chân mày đang khô vảy ko làm được gì ( đây là điểm lưu ý cho các bạn đi làm nhé, coi kỹ lại nếu thấy chồ nào chưa được thì chỉnh sửa ngay lúc làm luôn nhé ) ! Sau đó trong lúc dưỡng mày khoảng 1 tháng ko được được dính nước , ko xài mỹ phẩm, ko tô vẽ chân mày được nên nếu thiếu sợi nhiều lại chịu xấu thêm 1 tháng nữa đó
    Bạn làm cho mình có tư vấn lúc làm là đi mực cho đậm lên vì bong ra sẽ nhạt bớt nhưng theo chủ quan mình lúc đó đã thấy đậm , với mình thích tự nhiên nên chỉ đi mực 2 lần , nên giờ khi bong ra đúng là hơi nhạt thật , mình có nhắn bạn làm thì bạn ấy có nói là trong vòng 1 tháng bong đi màu sẽ lên từ từ lại, nếu chưa hài lòng thì chờ đến lúc dặm lại nên mình cũng đang đợi .
    Nãy h đọc trả lời của các mẹ e thấy chỗ Kiwi này cũng đuợc giới thiệu nhiều hé. Mẹ cho e hỏi tình hình chân mày hiện tại của mẹ sao rồi. E đang tìm hiểu mấy chỗ đừng làm e hoang mang HQH nhe
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 108 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Nếu như vậy thì lựa chọn điêu khắc lông mày vẫn hợp lý hơn đó ạ!
    • 119 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đúng đó ạ! Đọc thế này có thể hiểu rõ được đâu là phun đâu là thuê như thế có thể quyết định lựa chọn được công nghệ làm đẹp phù hợp cho mình.
    Trái tim e cũng biết đau
    Đừng có xát muối thêm vào nó nữa. Cảm ơn!
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi. Chân mày bạn dặm lại có lên lại màu hok. M cug đang tính qua kiwi làm mà lăn tăn quá
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunnyfann Xem bài viết
    lúc chụp là làm được 10 ngày rồi, bên đó cũng nói sẽ lên màu lại từ từ còn nhạt quá lúc dặm sẽ tăng tông màu lên, khi dặm đảm bảo sẽ ăn màu 100 % . Đành chờ vậy ....
    Bạn ơi. Chân mày bạn dặm lại có lên lại màu hok. M cug đang tính qua kiwi làm mà lăn tăn quá
    comment by WTT mobile view
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6