Phun thêu điêu khắc lông mày đẹp - Nên đọc trước khi hỏi " Làm ở đâu đẹp? " nha cả nhà ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Một vòng diễn đàn thấy các mẹ quan tâm nhiều đến Phun, Thêu, Điêu khắc lông mày ở đâu đẹp, nhưng kiến thức cơ bản về Phun thêu điêu khắc lông mày ,phun môi, mí mắt còn khá mơ hồ.
    Em xin phép trao đổi để các mẹ hiểu sơ bộ kiến thức, trước khi tìm địa chỉ tin cậy và tay nghề cao nhé; Phun thêu điêu khắc lông mày và phun môi, mí mắt... có tên gọi chuẩn xác là " Trang điểm bán vĩnh cửu"- Semi Permanent Makeup.
    Hiện nay có 3 kỹ thuật làm lông mày:
    1. PHUN : dùng máy gắn kim bơm mực dưới lớp da. Nét lông mày thành vệt bệt một màu. Phun tán bột làm tương tự nhưng phủ thêm lớp bột nữa sau khi phun.
    2. THÊU: dùng máy gắn đầu kim bơm xăm những vệt giống như sợi lông mày lên da bạn. Các vệt sợi lông mày giả này song song với nhau. Nhìn giống lông mày thật hơn so với phun nhưng vẫn chưa tự nhiên.
    3. ĐIÊU KHẮC: Dùng tay cầm dao nhỏ giống dao mổ khắc từng vệt mực lên da, các vệt này giống với sợi lông mày, đan xen tự nhiên như thật. Nhìn khó nhận ra sợi thật hay sợi khắc. Đòi hỏi tay nghề kỹ thuật cao, ít thẩm mỹ viện nhận làm điêu khắc vì khó hoặc vì trình độ kỹ thuật viên thấp sẽ làm hỏng lông mày khách.
    Hiện nay tại sao nhiều Thẩm Mỹ Viện nổi tiếng và đông khách nhưng từ chối làm Kỹ thuật điêu khắc. Cho dù kỹ thuật này mới thực sự cho bạn một lông mày đẹp tự nhiên nhất ?
    Lý do: Đây là kỹ thuật khó, kỹ thuật viên làm bằng tay như họa sĩ vẽ, nếu trình độ non tay rất dễ hỏng, sợ khách hàng phàn nàn nên tốt nhất các thẩm mỹ viện thường tư vấn hướng khách qua Phun hoặc Thêu. Lý do ưa dùng là: "Lông mày chị không có sợi nào nên Điêu khắc không đẹp, Phun hoặc Thêu mới đẹp". Vậy là chị em gật đầu mặc dù trên thực tế Điêu khắc luôn đẹp hơn kể cả khi bạn không có sợi lông mày nào.
    Số ít các Thẩm mỹ viện nhận làm điêu khắc thì không phải nơi nào cũng có chất lượng đẹp. Vì 2 lý do sau:
    Lý do thứ 1: Các kỹ thuật viên bê nguyên dáng Hàn Quốc hay Thái lan vào điêu khắc cho khách. Trong khi đó điểm yếu và mạnh của 2 dáng này như sau :
    + Dáng Hàn Quốc: Nét mực rất nông, nhạt nhòa chỉ sau 2 tháng và các sợi lông mày không rõ nét. Người Hàn thích thời trang nên chỉ vài tháng đi làm dáng lông mày mới 1 lần.
    + Dáng Thái Lan: Nét dao đi rất sâu, nét sợi to đậm, các đường lông mày chạy từ trên xuống dưới hơi thô. Nhìn lông mày Thái rất đậm, do người Thái có lông mày và tóc rậm và đen nhánh như các bạn thấy trên đường phố Bangkok. Lông mày Thái bền đến 5 năm hoặc lâu hơn
    Lý do thứ 2: Các kỹ thuật viên tự dạy nhau truyền nghề, qua nhiều người này sang người khác " Tam sao thất bản" và người dạy thiếu nghiêm khắc với học viên dẫn đến gọi là biết điêu khắc nhưng nhìn nét dao và cách làm thì thật thảm họa. Ví dụ cũng giống như 2 người cùng biết vẽ, và cùng vẽ cô gái. Nhưng cậu bé 10 tuổi vẽ khác với 1 họa sĩ tài năng trưởng thành. Nếu bạn bị điêu khắc hỏng, điều này thật khốn khổ.
    Cuối cùng, nếu chỉ điêu khắc kiểu lông mày Thái và Hàn thôi là chưa đủ để cho người Việt Nam có một cặp lông mày thật ưng ý, nếu như bạn đòi hỏi bộ lông mày đẹp chuẩn mực cao.
    Người châu Âu học cách vẽ lông mày của người Nhật Bản, nếu như người Nhật Bản điêu khắc rất lãng tử và tuyệt đẹp nhưng không tuân theo nguyên tắc nào thì người châu Âu đã biến thể nó trở thành một nguyên tắc. Chính nhờ nguyên tắc này mà không cần phải là một họa sĩ tuyệt tài thì người châu Âu vẫn theo nguyên tắc mà làm ra được những cặp lông mày tuyệt đẹp.
    Lời khuyên là: Cần pha trộn giữa các trường phái lông mày, biến thiên vạn hóa và rút ra được trường phái của riêng cá nhân mình, trong đó tuân thủ các nguyên tắc của người châu Âu và giữ được nét cảm hứng như những nét bút khéo léo của nghệ sĩ châu Á.
    Hình ảnh lấy trên mạng minh họa cho cặp lông mày được điêu khắc xong nhưng tự nhiên như không can thiệp, mặc dù cặp lông mày của chị đã khá đẹp rồi nhưng khi ra đường chắc chắn vẫn phải tút kẻ thêm. Sau khi điêu khắc xong nhìn tự nhiên và hoàn hảo hơn nhiều. Đôi mắt trở nên quyến rũ hơn và khuôn mặt bừng sáng.

Chúc các mẹ cẩn trọng và thành công trong hành trình tìm đến cái đẹp.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỗ chị Kiwi có đẹp thật không nhỉ? Có mẹ nào đến làm rồi tư vấn cho em với, sợ làm về xấu thì không biết làm sao luôn 😬
    comment by WTT mobile view
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

alo mọi người, mình vừa làm điêu khắc được 4 ngày ở kiwi, bắt đầu bong phần đuôi nhưng sao ko thấy lên màu, mình lo quá, có bạn nào làm xong lâu rồi cho mình ý kiến vơi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình làm vừa xong thấy cũng đẹp nhưng bóc mày thì ko thấy lên màu, như chưa làm gì luôn, mình gọi điện hỏi thì tiệm bảo có gì 4 tuần nữa ghé dặm lại, hay do da mình ko ăn màu nhỉ, hix hix, mình cũng làm nhân viên hết 3tr, làm chị kiwi thì giá cao quá mình làm ko nổi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình mới gọi đt lên hỏi lần nữa bên đó nói mới tróc mày sẽ lên màu rất ít khoảng 40%, đợi 4 tuần nữa lên dặm mới lên 100%, thôi đợi mấy tuần nữa xem sao, hoang mang quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới điêu khắc chân mày tại Mộc Liên được 1 tuần. Đang tróc ra.hic. mà thấy hoang mang quá. Những chỗ đã bong ra thấy màu mực mờ quá. Không biết mai mốt thế nào.hic.
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình làm Kiwi cũng vậy nè, hôm nay là ngày thứ 5, bóc hết 1 nữa rồi, ko lên màu gì hết, lên công ty bị mọi người chê quá, chịu khổ chịu xấu cả tuần rồi giờ ko ăn màu, đang buồn rừi rựi, để 4 tuần nữa đi dặm lại xem sao, hix hix
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongpham2412 Xem bài viết
    Mình mới điêu khắc chân mày tại Mộc Liên được 1 tuần. Đang tróc ra.hic. mà thấy hoang mang quá. Những chỗ đã bong ra thấy màu mực mờ quá. Không biết mai mốt thế nào.hic.
    Bạn được 3 tuần qua ghé dặm xem, Mình làm cũng bên Mộc Liên bong ra rất tự nhiên đẹp. Ai cũng khen và nói phần đầu chân nét thiếu 1 ít , mình ghé dặm lại bong ra đẹp hoàn chỉnh luôn
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ cogaidentuhomnay_000 nhiều nhé. Vậy mình cũng bớt lo. Nhưng chế độ chăm sóc sau điêu khắc như thế nào vậy? tư vấn giúp mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongpham2412 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ cogaidentuhomnay_000 nhiều nhé. Vậy mình cũng bớt lo. Nhưng chế độ chăm sóc sau điêu khắc như thế nào vậy? tư vấn giúp mình với.
    sau khi làm chân mày xong không cần kiêng ăn uống gì hết, rửa mặt bình thường, chỉ né tránh sửa rửa mặt , dầu gội, chất tẩy rửa vùng chân mày thôi mẹ Phuongpham2412
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đẹp quá mẹ ngoclienvnvt ạ. Nhìn màu tự nhiên quá. Mẹ làm được bao lâu rồi?
    mình cũng làm Mộc Liên được 10 ngày rồi. Mà sao thấy màu mực không đẹp, tróc ra nhìn một bệt màu.hichic. đã vậy còn mờ ơi là mờ chứ.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me cogaidentuhomnay_000. Gui hinh lai cho minh xem voi. minh ko tim thay
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã lột hết rồi. up hình cho mấy mẹ xem đây. Mới làm xong lột nên còn chỗ đậm chỗ nhạt. Mình đang đợi dặm lại.
    Cái mày bên kia thì mờ quá.hic. Do mình không có chân mày nên nhìn cũng ko tự nhiên lắm. Nhưng vẫn cảm thấy tự tin hơn là không làm

20161123_165815_0
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình làm ở Mộc Liên. điêu khắc 2tr đó mẹ. Do mình chụp có một bên mày. còn 2 bên thì chưa đều ở đầu mày. Mình đang đợi đến đợt đi dặm lại rồi chỉnh luôn. hihi thấy mấy mẹ khen mình cũng mừng mừng. Do mình không hề có lông mày trước đó. để mình úp hình trước cho mấy mẹ xem.hic

20161107_131332_1_1
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 70 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tình hình là e phun tán bột mày từ hôm t3, đến nay là CN (5 ngày) rồi mà vẫn chưa bong tí nào cm ah ( e sốt ruột ko chịu đc. Có cách nào để kích thích mày nhanh bong ko hả cm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Zunnie
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

sau khi dạo lại một vòng các cmt của các mẹ e thấy cũng có khá nhiều địa chỉ uy tín đựơc giới thiệu đó chứ. Các mẹ nên suy tính cẩn thận trước khi quyết định chọn làm phương pháp nào và ở đâu nhe. Gì thì cũng làm lên mặt tiền của mình mà đúng k các mẹ ahihi
    • 72 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình mới làm bên Kiwi Ngô được 1 tuần . Ban đầu điêu khắc lên nhìn tự nhiên khá đẹp, tuy về mới thấy còn vài chỗ thiếu sợi. Có gọi lại cho bạn làm thì nói là để 4 tuần sau dặm lại chứ qua ngày chân mày đang khô vảy ko làm được gì ( đây là điểm lưu ý cho các bạn đi làm nhé, coi kỹ lại nếu thấy chồ nào chưa được thì chỉnh sửa ngay lúc làm luôn nhé ) ! Sau đó trong lúc dưỡng mày khoảng 1 tháng ko được được dính nước , ko xài mỹ phẩm, ko tô vẽ chân mày được nên nếu thiếu sợi nhiều lại chịu xấu thêm 1 tháng nữa đó
    Bạn làm cho mình có tư vấn lúc làm là đi mực cho đậm lên vì bong ra sẽ nhạt bớt nhưng theo chủ quan mình lúc đó đã thấy đậm , với mình thích tự nhiên nên chỉ đi mực 2 lần , nên giờ khi bong ra đúng là hơi nhạt thật , mình có nhắn bạn làm thì bạn ấy có nói là trong vòng 1 tháng bong đi màu sẽ lên từ từ lại, nếu chưa hài lòng thì chờ đến lúc dặm lại nên mình cũng đang đợi .
    • 130 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

các mẹ ở Hà Nội thì tránh xa cái Lavien Spa bên Bà Triệu ra nhé. Đắt tiền mà dịch vụ k ra sao, lông mày xấu, k có bảo hành cho khách hàng, e hối hận quá mà k làm gì đc
    • 72 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cogaidentuhomnay_000 Xem bài viết
    Có phải mẹ làm đươc giá khuyến mãi 1,9 triệu hong?
    đúng rồi bạn, mình cũng theo dõi trang này, nghe các bạn nói bên KW được ghé qua ngay trúng đợt KM luôn đó bạn.

bộ có phân biệt chất lượng của khuyến mãi hả bạn ???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 70 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Có đau lắm ko các mẹ. Vừa xin xỏ gãy lưỡi a ck cho đi làm nhưng em nhát quá.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mecuagon
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5