TIN TÀI TRỢ.

Phun môi - xin các mẹ cho ý kiến

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.07K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,387 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ thông thái (nhất là các mẹ bác sĩ) ơi, cho mẹ cháu tham khảo 1 tí. Mẹ cháu năm nay 36 tuổi rồi, sinh cháu xong vết mổ bị sẹo lồi mà mẹ cháu lại muốn "sí sớn" đi phun môi 1 tí cho nó xinh. Các mẹ có kinh nghiệm xin giúp mẹ cháu xem phun như thế có sợ sẹo lồi ở môi không nhé. Mẹ cháu xin cám ơn các mẹ nhiều lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 96 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKemsua Xem bài viết
    Các mẹ thông thái (nhất là các mẹ bác sĩ) ơi, cho mẹ cháu tham khảo 1 tí. Mẹ cháu năm nay 36 tuổi rồi, sinh cháu xong vết mổ bị sẹo lồi mà mẹ cháu lại muốn "sí sớn" đi phun môi 1 tí cho nó xinh. Các mẹ có kinh nghiệm xin giúp mẹ cháu xem phun như thế có sợ sẹo lồi ở môi không nhé. Mẹ cháu xin cám ơn các mẹ nhiều lắm
    Mẹ nó ơi, mẹ nó mổ người ta gọi là phẫu thuật mất rồi còn phun môi làm sao mà có sẹo được cứ nói gì đến sẹo lồi. Nếu mẹ nó không nuôi con bú thì phun thoải mái, không ngại đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,765 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Phun môi là làm cái gì hả các bác? không phải xăm à? có đau không vậy:Sigh: :Thinking:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 96 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cáo Xem bài viết
    Phun môi là làm cái gì hả các bác? không phải xăm à? có đau không vậy:Sigh: :Thinking:
    Nó cũng như là xăm nhưng công nghệ hiện đại hơn, không đau, không sưng đâu
    • 8,951 Bài viết

• 2,158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntvananh Xem bài viết
    Nó cũng như là xăm nhưng công nghệ hiện đại hơn, không đau, không sưng đâu
    Cũng đau, cũng sưng đấy mẹ nó à, vì người ta phải tiêm thuốc tê mới phun được, khi mẹ nó phun xong, mẹ nó nhớ về ăn nhiều thơm cho môi đỏ nhé mẹ nó! với lại khi phun xong mẹ nó cũng phải kiêng ăn những món làm thịt lồi lên như : tôm, rau muống.. hay nước tương thì làm cho môi bị đen ấy mẹ nó ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,387 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Úi trời may quá, thế là mẹ cháu có đủ can đảm để đi phun rồi. Chả là môi mẹ cháu nhợt nhạt kinh khủng, sinh xong thành ra màu trắng "như tuyết" nên lúcc nào cũng như người ốm ấy mà đánh son thì có phải lúc nào cũng đáng được đâu. Cám ơn các mẹ đã tư vấn cho mẹ cháu. Tiện thể cho mẹ cháu hỏi nó sưng khoảng mấy ngày ấy nhỉ, có để thế đi làm được ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,765 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Mẹ kem sữa up hình cái môi lên cho bà con xem tí đi, hehe:Laughing:
    Thế thực sự là có đau & sưng tí nào k?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,285 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Các mẹ bạo thật, em thì em chịu, cứ ngửi thấy mùi thuốc tê là e muốn ngất rồi
    Vườn và Bếp :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,387 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, báo cáo tình hình mẹ cháu nè: Chiều thứ 6 (16h) đi phun môi , đến khoảng 16h 30 là xong hết. Môi sưng tều lên, đỏ choe choét buồn cười lắm. Có đau nhưng cứ bỏ kim ra là hết đau liền. Mẹ nào dát thì yêu cầu thêm thuốc tế nhé. Đến 06h sáng chủ nhật dậy rửa mặt thì cái lớp da đỏ nó tự bong, môi tự hết sưng (lúc này nhìn chỉ như đánh son thôi). ăn bằng thìa 2 ngày, bây giờ môi mẹ cháu lên màu rồi, hồng nhạt rất ưng ý. Các mẹ "nghiến răng" đi. Tự tin hẳn lên đấy. Mẹ cháu định đi thêu nốt cái chân mày nhưng nhiều người khuyên là để cho tự nhiên nên đang băn khoăn :Laughing:
    • 847 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, báo cáo tình hình mẹ cháu nè: Chiều thứ 6 (16h) đi phun môi , đến khoảng 16h 30 là xong hết. Môi sưng tều lên, đỏ choe choét buồn cười lắm. Có đau nhưng cứ bỏ kim ra là hết đau liền. Mẹ nào dát thì yêu cầu thêm thuốc tế nhé. Đến 06h sáng chủ nhật dậy rửa mặt thì cái lớp da đỏ nó tự bong, môi tự hết sưng (lúc này nhìn chỉ như đánh son thôi). ăn bằng thìa 2 ngày, bây giờ môi mẹ cháu lên màu rồi, hồng nhạt rất ưng ý. Các mẹ "nghiến răng" đi. Tự tin hẳn lên đấy. Mẹ cháu định đi thêu nốt cái chân mày nhưng nhiều người khuyên là để cho tự nhiên nên đang băn khoăn :Laughing:
    Dzời, mẹ nó đã tự tin đi phun môi rồi còn cái chân mày chừa lại ah? Băn khoăn gì nữa làm luôn đi cho nó đẹp. Mekemsua o HN ah? Mình nghe nói ở Hn Thu lâm điêu khắc lông mày hay lắm đó, rất tự nhiên. Mình đã đc coi trên tivi đài VTV rồi (hình như ct làm đẹp gì đó). Làm thử cho bà con chiêm ngưỡng đi. MÌnh ở Sg chứ không đã chạy đến Thu Lâm rồi. Mekemsua cứ ngâm cứu rồi qđ nhé! Ah mà nếu lông mày tự nhiên của mekemsua đã có rồi thì chỉ cần tỉa tót cũng ok mà khỏi phun thêu gì hết.:Rose: :Rose: :Rose:
    • 847 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Mẹ kem sữa up hình cái môi lên cho bà con xem tí đi, hehe:Laughing:
    Thế thực sự là có đau & sưng tí nào k?
    Hehehhe bắt quả tang mẹ Cáo bon chen nhá. Thôi chạy về nhà "tổ đỉa" của mình đi :Laughing: :Laughing: :Laughing: . Chọc mẹ Cáo tí chơi, em té đây (nhưng dù sao em biết mẹ Cáo cũng rất hóm hỉnh qua cách hành văn nên em mới giỡn chơi vậy, mẹ Cáo đừng giận nhé!):Kiss: :Kiss: :Kiss:

xin lỗi cả nhà vì em xì pam
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,765 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chut0306 Xem bài viết
    Hehehhe bắt quả tang mẹ Cáo bon chen nhá. Thôi chạy về nhà "tổ đỉa" của mình đi :Laughing: :Laughing: :Laughing: . Chọc mẹ Cáo tí chơi, em té đây (nhưng dù sao em biết mẹ Cáo cũng rất hóm hỉnh qua cách hành văn nên em mới giỡn chơi vậy, mẹ Cáo đừng giận nhé!):Kiss: :Kiss: :Kiss:

xin lỗi cả nhà vì em xì pam
    Ặc ặc, chạy sang bên thêu lông mày mà bắt quả tang thêm đi nhà chut0306 :cool:
    Sắp hết tổ đỉa:Applause: , phải tìm cách làm đẹp tí cho đời nó tươi :Rose:
    Túm lại là phun môi ở đâu ở HN là đẹp nhất nhỉ? đầu tư 1 lần đỡ tốn tiền son,
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 790 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ặc ặc, chạy sang bên thêu lông mày mà bắt quả tang thêm đi nhà chut0306 :cool:
    Sắp hết tổ đỉa:Applause: , phải tìm cách làm đẹp tí cho đời nó tươi :Rose:
    Túm lại là phun môi ở đâu ở HN là đẹp nhất nhỉ? đầu tư 1 lần đỡ tốn tiền son,
    Phun môi thì mình thấy ở SG có vẻ có ưu thế hơn,thấy họ quảng cáo ác liệt lắm!
    Vừa thấy Mẹ Cáo ở tóp Thêu chân mày, đã thấy chạy sang đây rùi!:Laughing:
    Giải quyết xong thêu chân mày chưa Mẹ Cáo ơi, để mình còn tiếp bước đây!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 96 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Úi trời may quá, thế là mẹ cháu có đủ can đảm để đi phun rồi. Chả là môi mẹ cháu nhợt nhạt kinh khủng, sinh xong thành ra màu trắng "như tuyết" nên lúcc nào cũng như người ốm ấy mà đánh son thì có phải lúc nào cũng đáng được đâu. Cám ơn các mẹ đã tư vấn cho mẹ cháu. Tiện thể cho mẹ cháu hỏi nó sưng khoảng mấy ngày ấy nhỉ, có để thế đi làm được ko?
    Mẹ nó làm ở đâu, giá bao nhiêu mà bong nhanh vậy (chưa được 2 ngày)
    WGPb
    A5fb
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,387 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ cháu làm ở Hồng Ngọc - Hải phòng city đấy. Giá 800k thôi. Xinh tươi như ý :Laughing: :Laughing: :Laughing: . Chắc tại da mẹ cháu lành nên bong nhanh thôi (chính xác là 2 đêm 1 ngày đấy)
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

em thì chịu thôi, trước giờ chỉ thích dùng son vì đủ loại màu thay đổi được. Phun vào chỉ tiện thôi, còn lúc nào cũng một màu đấy chán chết. Chưa kể màu phun lên ko hợp nữa chứ.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 96 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé. Được sở hữu đôi môi xinh tươi thì phải cười nhiều vào đấy, hì hì..
    WGPb
    A5fb
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Kéo topic lên hỏi các mẹ nào. Các mẹ ơi, thế phun xong thì minh có được đánh son k ạ ? Hay k đc đánh son nữa. E cũng đang máu đi phun lắm đây rooling:
    • 8,951 Bài viết

• 2,158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heab Xem bài viết
    Kéo topic lên hỏi các mẹ nào. Các mẹ ơi, thế phun xong thì minh có được đánh son k ạ ? Hay k đc đánh son nữa. E cũng đang máu đi phun lắm đây rooling:
    Hi hi! tớ ko biết mọi người thế nào, nhưng tớ thấy chị gần nhà đánh son làm thâm môi í, nên mình ko dám đánh đi đâu chỉ cần quét chút son bóng cho thêm long lanh thui!:Silly: