TIN TÀI TRỢ.

Phẫu thuật thẩm mỹ mắt ở Sài Gòn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.2K Lượt đọc
  • 221 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 132 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình thấy nhu cầu làm mắt của chị em ngày càng nhiều, Topic Phẫu thuật thẩm mỹ mắt cũng đã được 151 trang, Mod có bảo lập topic mới nên mình xin mạn phép lập riêng topic này để chị em ở Sài Gòn nói riêng và phía nam nói chung có thể chia sẽ kinh nghiệm làm mắt của mình với nhau tiện hơn. (Xin đính chính là mình ko có ý phân biệt vùng miền nhé. )
    Trên này có rất nhiều topic về mắt như cắt mắt, bấm mí, cắt góc mắt, làm mắt to... nên mình muốn gom lại 1 lèo luôn cho chị em mình dễ chia sẽ cũng như tiện theo dõi hơn ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 41 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em cũng ở Sài Gòn, đang có ý định đi bấm mí, mong các chị cho em xin ít lời khuyên ạ.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu trên 30 tuổi thì cắt mắt đi bạn, bà chị mình cắt mắt ở BV thẩm mỹ Sài Gòn ngay đường Nguyễn Du hơn 10 năm rồi mà vẫn đẹp, đặc biệt là không thấy sẹo và rất tự nhiên.
    • 42 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng ở Sài Gòn, muốn đi cắt mắt, có bạn nào làm rồi cho mình hỏi nhé. Cắt mắt khoảng bao lâu thì lành? Ở Sg thì làm mắt ở bs nào là đẹp và đảm bảo nhất.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chao các chị em, mình tham gia wtt cũng lâu mà ít khi nào comment này nọ...hum nay mới lên tiếng vì cũng máu me zụ cắt mắt này lắm.
    Mình thành thật khuyên chị e nào mắt 1 mí hay mí lót thì đừng nên bấm mí, vì cho dù bác sĩ hứa hẹn này nọ thì cũng ko thể đẹp lâu dài đc đâu. Mình nói từ kinh nghiệm bản thân nè, mình mí lót, mà cứ sợ cắt mắt thì nhìn già nên giữa năm ngoái mình đi bấm mí ở bs Phong trên đường Phan Đình Phùng het 5tr,tmv tên j quên rồi, lúc mới bấm xong thì ưng ý zô cùng, hết xưng này nọ thì tự nhiên lắm, zậy mà đc cỡ 3 tháng sau mắt mất mí dần dần, bây giờ thì t như cũ. Tiếc tiền hết sức, hồi đó đi tư vấn ở VH1 vì nghe nói bs Hải làm mắt đẹp, vào nghe bs Thảo phán mắt e chỉ nên cắt ko nên bấm, h nghĩ lại thấy đúng dễ sợ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng muốn đi làm mắt quá, mọi người cho mình xin ít kinh nghiệm nhé, mắt em một mí, em muốn đi làm mắt thành mắt 2 mí lâu rồi nhưng lo lắng quá ạ, không biết làm xong có đẹp được lâu hay ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em mắt 1 bên 1 mí, 1 bên mí lận, em cắt mắt dc 1 tháng chia sẻ với các bạn chút kinh nghiệm. Trc em cũng hóng trên này kĩ lắm mới có can đảm làm. Em làm bs Đỗ Châu Long Trần Quang Khải vì thấy có chị làm bác k cắt đuôi mắt như những chỗ khác, để tự nhiên. Em vào làm nói với chị tư vấn xem trên mạng dc giảm 10% từ 5tr còn 4tr5, tặng kính mát và thuốc. Lúc tư vấn nói là nhấn mí vĩnh viễn nhưng quá trình làm là cắt mắt, may bằng chỉ chứ k có luồn chỉ, em k hài lòng vấn đề này lắm. Em nhát gan, sợ đau từ nhỏ nhưng lúc làm ngạc nhiên vì k thấy đau chút nào. Làm xong còn hối hận, k nhát thì em làm sớm dc đẹp sớm rồi. Lúc cắt chỉ là lúc đau nhất, nhưng đau chịu dc. Đây là hình trc đây - ngay sau lúc cắt - 1 tháng. Mắt em sưng hơn bt vì 2 tuần sau cắt em đi nâng mũi, bạn nào làm rồi cho mình hỏi bao lâu thì mắt tự nhiên
    Hình đính kèm
    • 486 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi teo1412 Xem bài viết
    Em mắt 1 bên 1 mí, 1 bên mí lận, em cắt mắt dc 1 tháng chia sẻ với các bạn chút kinh nghiệm. Trc em cũng hóng trên này kĩ lắm mới có can đảm làm. Em làm bs Đỗ Châu Long Trần Quang Khải vì thấy có chị làm bác k cắt đuôi mắt như những chỗ khác, để tự nhiên. Em vào làm nói với chị tư vấn xem trên mạng dc giảm 10% từ 5tr còn 4tr5, tặng kính mát và thuốc. Lúc tư vấn nói là nhấn mí vĩnh viễn nhưng quá trình làm là cắt mắt, may bằng chỉ chứ k có luồn chỉ, em k hài lòng vấn đề này lắm. Em nhát gan, sợ đau từ nhỏ nhưng lúc làm ngạc nhiên vì k thấy đau chút nào. Làm xong còn hối hận, k nhát thì em làm sớm dc đẹp sớm rồi. Lúc cắt chỉ là lúc đau nhất, nhưng đau chịu dc. Đây là hình trc đây - ngay sau lúc cắt - 1 tháng. Mắt em sưng hơn bt vì 2 tuần sau cắt em đi nâng mũi, bạn nào làm rồi cho mình hỏi bao lâu thì mắt tự nhiên
    chị ơi . sau 2 tuần chị đã đi nâng rồi à. có sợ bị kéo mắt vào không hả chị
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieulam212 Xem bài viết
    chị ơi . sau 2 tuần chị đã đi nâng rồi à. có sợ bị kéo mắt vào không hả chị
    Làm mũi kéo mắt sưng hơn chút đó em. Chị làm liền để tranh thủ thời gian nghỉ ngơi lun 1 lần
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mọi người ơi, e năm nay 19t. E bị cận từ năm 13t. Mẹ e bảo lúc trc mắt e to, tròn đẹp lắm (nguyên văn là "mắt m như 2cái tô" ), còn bây h thì đeo kíh hoài nên mắt nhỏ xíu . Hbữa đi trag điểm thì mấy chị make up cho e bảo là mắt e là mí lót, bạn e thì lại bảo nhìn ngoài đời mắt 2mí nhưg mà vô hìh thì có 1mí àk. Lâu lâu e soi gươg thì thấy nhìn thẳg thì 2mí nhưg mà mí k to, nhìn từ trên xuốg thì lại ra 1mí TT^TT. E tàu ngầm mấy topic cắt với bấm mí gần 2thág nay, cũg có ý địh bắn lasik r làm mí luôn. Nhưg mà tới h e vẫn phân vân k biết là làm gì ? Hút mỡ mí mắt k hay là bấm mí hay là cắt mí luôn ? Chị nào có kih nghiệm tư vấn dùm e với ạ
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy ở SG dạo này mn chọn làm ở bs Nga nhiều quá hen, em thấy bên đấy mấy chị chia sẻ kinh nghiệm làm mắt nhiều lắm ấy, em đang lăn tăn định chọn chỗ bs này, nhưng mà ko biết đến tư vấn xong có tốn tiền, tốn phí gì ko nhỉ.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh khuyen tat ca moi nguoi la ko nen bam mi dau ak...vua ton tien va van fai co duong cat de luon chi vo nhe ko fai la ko co dau...may ban nen cat mi luon di ak vi sau khi cat roi e van thay mat e nhin tu nhien (chi ro mi hon mat cu mot ti,mat e la mi lot ak) va boy e van ko he bit la e cat dau ak...cat ma da nhu vay thi bam mi chac khoi thay luon
    10171854_633609366722136_5869287801633739731_n
    hinh e cat duoc hon hai tuan roi ak
    1625641_592090327540707_1924120266_n

1625641_592090327540707_1924120266_n
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

p/s tam duoi la chua cat ak><
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào mọi người, mình đăng kí vào diễn đàn để có thể được trao đổi nhiều hơn về làm mắt, mình đang định đi cắt mỡ mi trên và lấy mỡ mi dưới, nên vào tìm hiểu xem mọi người làm ở đâu và giá cả như thế nào.
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MyLe. Xem bài viết
    Chào mọi người, mình đăng kí vào diễn đàn để có thể được trao đổi nhiều hơn về làm mắt, mình đang định đi cắt mỡ mi trên và lấy mỡ mi dưới, nên vào tìm hiểu xem mọi người làm ở đâu và giá cả như thế nào.
    Em cũng đang giai đoạn tìm hiểu muốn đi làm mắt đây ạ, mà chưa biết nên chọn chỗ nào, giá cắt mắt dao động từ 5tr-10tr đó chị, mỗi nơi mỗi giá, chẳng biết đâu mà lần, cứ xem chỗ nào làm đẹp mọi người khen nhiều thì làm thôi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhanhkute Xem bài viết
    Em cũng đang giai đoạn tìm hiểu muốn đi làm mắt đây ạ, mà chưa biết nên chọn chỗ nào, giá cắt mắt dao động từ 5tr-10tr đó chị, mỗi nơi mỗi giá, chẳng biết đâu mà lần, cứ xem chỗ nào làm đẹp mọi người khen nhiều thì làm thôi ạ.
    Bạn đã làm chưa? Dã chọn được bác sĩ nào chưa vậy? Mình chẳng biết gì nhiều, nên chia sẻ cho mình với nhé.
    • 98 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ở SG có BS nào cắt mí dưới và mí trên đẹp ko ạk??
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 69 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tìm bạn đồng chí hướng đây ^^
    Mình đang tìm chỗ cắt mắt, và lăn tăn mi' cái vụ cắt - nhấn - bấm
    Do 2 mắt ko đều, 1 bên mí lót, 1 bên 1 mí, bên to bên nhỏ, lúc nhỏ bị lẹo nên thêm 2 cái thẹo ngay mi mắt nữa...
    Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình nên làm gì
    Bạn nào có ý định cắt mí thì bắt tay tham khảo chung nha...
    • 98 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emily87 Xem bài viết
    Tìm bạn đồng chí hướng đây ^^
    Mình đang tìm chỗ cắt mắt, và lăn tăn mi' cái vụ cắt - nhấn - bấm
    Do 2 mắt ko đều, 1 bên mí lót, 1 bên 1 mí, bên to bên nhỏ, lúc nhỏ bị lẹo nên thêm 2 cái thẹo ngay mi mắt nữa...
    Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình nên làm gì
    Bạn nào có ý định cắt mí thì bắt tay tham khảo chung nha...
    Mắt mình cũng giống bạn ý. Bên mí rõ, bên ko mí, nhìn rõ vào là thấy mí mắt dưới bên tay phải xếch hơn bên trái. Làm 2 mắt ko đều, mình tự ti ghê luôn ý

Ai có kinh nghiệm hay biết chỗ nào làm mắt đẹp tư vấn cho em với ạ.....
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bs Nga gì đó là bs làm ở đâu vậy, mẹ nào nhắc đó cho thông tin rõ hơn được ko? Bs này làm mắt có đẹp ko? cụ thể là làm ở đâu, giá cả như nào? có nhiều người làm chưa? sản phẩm có đẹp ko?