Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phẫu thuật chữa bệnh mắt lồi ở đâu tốt ạ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.88K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E bị mắc chứng bệnh basedow và hiện tại đang điều trị. Mọi người ai biết về bệnh này chắc cũng hiểu nó ntn rồi ạ. Bệnh basedow là bệnh bướu cổ phát sinh do ăn uống thiếu iot ngoài ra còn vì gì thì e k rõ lắm nhưng thiếu iot thì chuẩn ở e vì ăn khá nhạt. Triệu chứng của bệnh thường là nghẹn cổ, trí nhớ giảm và mắt lồi ra. 2 triệu chứng đầu phải cần có thời gian mới phát hiện ra nhưng mông lung lắm vì nghẹn cổ rất nhẹ nhiều người k để ý đến, còn trí nhớ kém đi thì mọi người thấy rất ít ai trí nhớ kém mà lại tự nhận mình trí nhớ kém do bệnh cả, chỉ có dấu hiệu lồi mắt là thất rõ nhất. Qua những gì e tìm hiểu về mắt lồi có 3 cấp độ. Ở cấp độ 1 và 2 là cấp độ nhẹ có thế pttm chữa lồi mắt, còn cấp độ 3 thì khá nặng và tỉ lệ chữa khỏi dù có xạ trị và can thiệp phẫu thuật chỉ có 30%. Theo triệu chứng thì e đag ở cấp độ 1 hoặc 2 vì k chính xác lắm do e tìm hiểu qua mạng. Ở cấp độ này thì sẽ k bị ảnh hưởng gì nhiều đến thị lực hay các bệnh liên quan đến mắt mà chỉ gây mất thẩm mỹ kinh khủng thôi. E tìm hiểu thì thấy rất nhiều review về pttm chữa lồi mắt ở Bệnh viện thẩm mỹ Hàn Quốc JW. Không biết có ai đã từng chữa bệnh mắt lồi này ở đây hay ở đâu đó uy tin k cho e xin chút thông tin ạ. E xin trân thành cảm ơn hehe

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 128 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trường hợp của bạn, mình khuyên bạn nên tham khảo và điều trị 1 trong các bệnh viện sau đây ( Nếu bạn ở Sài Gòn hoặc miền nam):

[''} Bệnh viện Mắt TP.HCM ( Điện Biên Phủ cắt Nguyễn Thông)

[''} BV Đai học Y dược TP.HCM

[''} BV Chợ Rẩy

Chúc bạn có lựa chọn phù hợp & sớm hồi phục sức khỏe,

Best Regards!
    ---------------
    NGUYỄN ANH
    Trợ lý Ths. Bác sĩ thẩm mỹ Nguyễn Hồng Anh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thấy bạn đi bệnh viện Mắt là tốt nhất vì thực sự là chỉnh hình mắt chứ bs thẩm mỹ ko đủ khả năng đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Đi bệnh viện mắt có bs chuyên khoa khám cho nha bạn. Chứ bs thẩm mỹ đâu tác động đến bên trong mắt được mà đi bs thẩm mỹ.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi ng rất nhiều . E sẽ thử đi tư vấn ở vài nơi xem sao ạ chứ mắt e mẹ đẻ ra long lanh đẹp mà mỗi tội lồi cho ăn uống thiếu iot để bị mắc cái bệnh kia. Thật sự quá tự ti luôn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi. E cũng đang nghi là có vấn đề về tuyến giáp. Trí nhớ của e khá tệ. Nhưng ngẹn cổ thì e ko rõ. Biểu hiện rõ nhất là từng mắt 1 bị lồi ra. Trông rất ác huhu. E tìm hiểu về phẫu thuật mắt lồi mà ko thấy thông tin ở đâu làm đc cả c ạ. Nếu bên Tmv Jw mà c tìm hiểu có chị e mình liên lạc vs nhau qua đó tư vấn lun đc thì tốt quá ạ.
    • 44 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đi các bệnh viên chuyên khoa mắt để khám và điều trị nha, trường hợp như bạn bs thẩm mỹ họ ko làm được đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn có thể qua bệnh viện Chợ rẫy để tư vấn xem nhé. Vì ở đây có chuyên khoa tạo hình thẩm mỹ mình nghĩ sẽ giúp được bạn đó
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị basedow gần 3 năm rồi, nhưng do thừa iot nên phải kiêng muối nhe (cái này khác bướu cổ bình thường). Mình cũng đang quan tâm đến vấn đề chữa lồi mắt, nếu bạn vananh có đi khám ở đâu thì chia sẻ kinh nghiệm nhé! Cảm ơn bạn.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bệnh báedow là bệnh nguyên nhân do thừa iot mà bạn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chủ thớt đã chũa trị được ở đâu chưa cho e xin cái review or sdt ll e muốn hỏi tình hình cái ?
    comment by WTT mobile view
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đã ai đi khám được chưa , hay hiểu biết về vấn đề này ko /cho e hỏi thăm 1 chút
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mắt mình hồi nhỏ bình thường nhưng hình như là lên lớp 7, 8 gì đó mắt bị hơi lồi ra , mình bị lồi nhẹ thôi . Mình đã đi khám nội tiết, tuyến giáp thì bác sĩ kết luận hoàn toàn bình thường. Mọi ngwofi cho mình hỏi thế có phải là bị bẩm sinh ko , và bây giờ mình phẫu thuật được không, làm ở đâu và chi phí khoảng bao nhiêu vậy bạn , Mình xin cảm ơn ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, bài viết của bạn 2 năm rồi chắc quá trình chữa trị mắt lồi có tiến triển rồi chứ ạ. Bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm hay tư vấn lại cho mình được không. Vì mình định đi PTTM chữa mắt lồi do Basedow. Bệnh, mắt lồi. Buồn lắm bạn ah.
    comment by WTT mobile view
    • Oanhmeo123 Khách
    • 2 năm
    123
    • Oanhmeo123 Khách
    • 2 năm
    Ci ơi cho e hỏi ci tìm chỗ nào hay bệnh viện nào ngoài bắc mổ uy tín chưa e cũng bị basedow mắt lồi trông tự ti kinh khủng mà e còn trẻ nữa k biết có cách nào hay bệnh viện nào mổ hết lồi k ah 😪😔 xin đừng bơ e e cảm ơn
    • baohan0708 Khách
    • 2 năm
    Cho e hỏi là chị đã cải thiện được tình trạng mắt lồi do basedow chưa ạ? E đây cũng bị basedow và mắt e lồi rất to, dự định sang năm e sẽ mổ phẫu thuật tuyến giáp với hy vọng sức khoẻ ổn định hơn, giảm tình trạng mất thẩm mỹ do cổ phình to và mắt lồi. Em đang điều trị thuốc tại BVNTTW nhưng có vẻ e không đáp ứng được thuốc tốt do điều trị hơn năm qua chỉ số vẫn lên xuống thất thường. Không biết có anh chị nào đã mổ basedow hay điều chỉnh các chỉ số về mức bình thường mà mắt đã đỡ lồi chưa hay là có pp nào điều trị cho mắt hết lồi không ạ? Thật sự e rất buồn vì mắt lồi to. Rất mong mỏi hồi âm của mn
    • Ngalhp Khách
    • 2 năm
    chị ơi em cũng bị basedow đây ạ. em phẫu thuật tuyến giáp cách đây 6 tháng. 2 tháng sau phẫu thuật tình trang em ổn định mắt cũng k lồi nữa mà long lanh trở lại,,, nhưng sau 2thansg e lại bị suy giáp giờ vẫn uống hocmon tuyến giáp- cái này uống suốt đời lun thì mắt em lại về hiện trạng hơi lồi lồi lên có sưng quanh mí mắt như trước ạ nên em mới mon men tới topic này đây,. cũng hi vọng có cách nào dứt điểm, hic
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, chị đã chưa bệnh lồi mắt được chưa ạ? em cũng muốn chữa bệnh lồi mắt do bệnh basedow này, mắt em bị lồi một bên rất to, khiến em cảm thấy tự ti lắm, buồn nữa. Nếu chị chữa được rồi cho em xin địa chỉ với ạ. E cảm ơn chị ạ!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, chị đã điều trị lồi mắt do basedow được chưa ạ? em cũng bị lồi một bên mắt rất to, em cũng đang muốn chữa bệnh basedow với lại chữa mắt nữa, chị chữa rồi thì cho em biết với ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2