TIN TÀI TRỢ.

Nốt ruồi - xoá hay không các chị ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.62K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 452 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Chuyện của em hình như đặt vào mục thắc mắc thì đúng hơn. Nhưng mà em thấy bên này khi nào cũng đông vui, hơn nữa đây cũng là tâm sự của em , nên em liều bỏ nó vào đây. Hy vọng các chị nhiệt tình tư vấn cho em nhé. :1:
    Chuyện là em có mấy cái nốt ruồi, không to không nhỏ vừa vừa thôi. Cũng không ảnh hường gì mấy tối cái nhan sắc khiêm tốn của em hết. Nhưng mà theo nhân tướng học thì nó không tốt. Em đã gặp mấy người khuyên em đi xoá nốt ruồi rồi. Nhưng mà em cũng băn khoăn lắm chưa quyết định được.
    Không biết có ai ở đây đã từng làm thế chưa, làm xong có thấy kết quả gì không làm ơn giúp em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 442 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Anh xoá rồi, kết quả rất tốt. Xoá tháng 8 thì tháng 11 lấy được vợ.
    Em nên đến chỗ nào to to có uy tín mà làm nhé.

Bố MFEO.
    We are MFEO
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Chào chị,
    Về chuyện nhân tướng học thì em không biết, nhưng về mặt chuyên khoa thì theo kinh nghiệm em có thể trả lời chị thế này:
    - Nốt ruồi có hai loại, loại lành tính và loại không lành tính.
    Nốt ruồi lành tính là loại nốt ruồi bình thường, nếu ảnh hưởng đến thẩm mỹ thì có thể tẩy hoặc không mà không ảnh hưởng gì. Nhưng khi tẩy thì phải tẩy hết chân, nếu tẩy quá nông, vẫn còn chân sau này sẽ mọc nốt ruồi khác, không tốt, dễ có khả năng gây ung thư da (nếu tẩy sâu quá thì dễ để lại sẹo, khó lành), do đó nên chọn các cơ sở để tẩy có hiệu quả và an toàn, nên đến khoa da liễu các bệnh viện lớn, nếu ở HN thì nên đến khoa Da liễu viện 108 hoặc 103.Khi tẩy được tiêm, và bôi thuốc tê nên không đau nhiều, chỉ cảm giác như con kiến cắn thôi.Khi đã xong thấy hơi rát chút xíu, không đáng kể. Cần giữ vệ sinh sau khi tẩy nốt ruồi và bôi thuốc chống sẹo để không để lại sẹo. Trung bình khoảng 1-2 tuần là không còn dấu vết của sẹo nữa.
    - Nốt ruồi thứ hai là nốt ruồi bệnh lý, cái này chắc bác sỹ chuyên khoa da liễu mới nhìn ra :4: , nhưng thông thường đó là các nốt ruồi mà sự xuất hiện bất thường, và có biến đổi thì phải. Nốt ruồi này cần thiết phải tẩy bỏ.
    Em đã từng làm mấy phát rùi, kết quả không còn dấu vết gì nữa nên nếu muốn tẩy thì chị ko có gì phải lăn tăn nhiều đâu.
    Thân mến.
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Chào chị,
    Về chuyện nhân tướng học thì em không biết, nhưng về mặt chuyên khoa thì theo kinh nghiệm em có thể trả lời chị thế này:
    - Nốt ruồi có hai loại, loại lành tính và loại không lành tính.
    Nốt ruồi lành tính là loại nốt ruồi bình thường, nếu ảnh hưởng đến thẩm mỹ thì có thể tẩy hoặc không mà không ảnh hưởng gì. Nhưng khi tẩy thì phải tẩy hết chân, nếu tẩy quá nông, vẫn còn chân sau này sẽ mọc nốt ruồi khác, không tốt, dễ có khả năng gây ung thư da (nếu tẩy sâu quá thì dễ để lại sẹo, khó lành), do đó nên chọn các cơ sở để tẩy có hiệu quả và an toàn, nên đến khoa da liễu các bệnh viện lớn, nếu ở HN thì nên đến khoa Da liễu viện 108 hoặc 103.Khi tẩy được tiêm, và bôi thuốc tê nên không đau nhiều, chỉ cảm giác như con kiến cắn thôi.Khi đã xong thấy hơi rát chút xíu, không đáng kể. Cần giữ vệ sinh sau khi tẩy nốt ruồi và bôi thuốc chống sẹo để không để lại sẹo. Trung bình khoảng 1-2 tuần là không còn dấu vết của sẹo nữa.
    - Nốt ruồi thứ hai là nốt ruồi bệnh lý, cái này chắc bác sỹ chuyên khoa da liễu mới nhìn ra :4: , nhưng thông thường đó là các nốt ruồi mà sự xuất hiện bất thường, và có biến đổi thì phải. Nốt ruồi này cần thiết phải tẩy bỏ.
    Em đã từng làm mấy phát rùi, kết quả không còn dấu vết gì nữa nên nếu muốn tẩy thì chị ko có gì phải lăn tăn nhiều đâu.
    Thân mến.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 452 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Chị nói thế thì em yên tâm rồi. Chắc làm ở bệnh viện Da liễu thì tốt hơn bệnh viện hả chị. Em cám ơn chị nhiều nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MFEO
    Anh xoá rồi, kết quả rất tốt. Xoá tháng 8 thì tháng 11 lấy được vợ.
    Em nên đến chỗ nào to to có uy tín mà làm nhé.
    Bố MFEO.
    Anh nói thật không thế ,em thật thà tin người lắm. Em chỉ mong ngày mai đi xoá, tuần sau có một cục tiền rơi xuống đầu thôi anh ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathao
    Chuyện của em hình như đặt vào mục thắc mắc thì đúng hơn. Nhưng mà em thấy bên này khi nào cũng đông vui, hơn nữa đây cũng là tâm sự của em , nên em liều bỏ nó vào đây. Hy vọng các chị nhiệt tình tư vấn cho em nhé. :1:
    Chuyện là em có mấy cái nốt ruồi, không to không nhỏ vừa vừa thôi. Cũng không ảnh hường gì mấy tối cái nhan sắc khiêm tốn của em hết. Nhưng mà theo nhân tướng học thì nó không tốt. Em đã gặp mấy người khuyên em đi xoá nốt ruồi rồi. Nhưng mà em cũng băn khoăn lắm chưa quyết định được.
    Không biết có ai ở đây đã từng làm thế chưa, làm xong có thấy kết quả gì không làm ơn giúp em với.
    Chị ơi! Bạn em đi tẩy nốt ruồi rồi làm ở viện 108 cũng yên tâm. Nhưng trước khi tẩy chị phải cận thận, có người đi tẩy nốt ruồi không hết mà lại lồi to hơn cũ đấy. Nếu chị là cơ địa sẹo lồi thì không nên xoá đâu. Em cũng có một cái, cũng xem tướng giống chị và cũng bị nói là không tốt, nhưng em bị cơ địa sẹo lồi, cái nốt ruồi đó trên mặt nhỡ ko đi đc hết mà lại to đùng lên thì khiếp lắm .
    Tẩy nốt ruồi đi có người thì cũng gặp nhiều thay đổi lắm, nhưng mà tốt hay xấu thì ko rõ đc đâu chị ơi. :1:
    Gà mà không gáy là con gà.... :3:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 452 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Uh, em thì không bị sẹo lồi nhưng cũng lo, chả biết xoá xong rồi thì tốt hơn hay xấu đi.
    Hồi trước em có người bạn có nốt ruồi ở ngay đầu mũi , không to lắm và nhưng lồi lên. Ai cũng bảo là xấu. hình như là cô đơn hay gì gì ấy. Chị ấy đi xoá xong mấy năm sau lấy chồng. Nhưng mà cũng không suôn sẻ lắm bây giờ lại li dị rồi. Em cũng đang băn khoan lắm, nửa muốn nửa không.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 442 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Anh nói thật không thế ,em thật thà tin người lắm. Em chỉ mong ngày mai đi xoá, tuần sau có một cục tiền rơi xuống đầu thôi anh ah.
    Anh nói thật chứ, chỉ không xoá vì xem bói bảo thế thôi, mà là vì thẩm mỹ và vì cả sức khoẻ nữa, vì sợ nó to lên nữa (cảm thấy thế) thì không tốt, mọi người tư vấn nên xoá, thế là anh xoá, và thấy không sao cả, chỉ có điều những ngày sau khi mới làm, em cũng phải giữ gìn vệ sinh cẩn thận và ăn kiêng một số thứ (anh nghe nói thế nhưng không kiêng gì, ơn trời chẳng bị lồi gì hết)

Đoán là em sẽ hỏi gì đấy thế mà tìm toét mắt mới thấy topic này ở đây
    We are MFEO
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng co ngươi quen tẩy nốt ruồi ở Viện 108, kết quả rất tốt mà giá cũng hợp lý.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uh, em thì không bị sẹo lồi nhưng cũng lo, chả biết xoá xong rồi thì tốt hơn hay xấu đi.
    Hồi trước em có người bạn có nốt ruồi ở ngay đầu mũi , không to lắm và nhưng lồi lên. Ai cũng bảo là xấu. hình như là cô đơn hay gì gì ấy. Chị ấy đi xoá xong mấy năm sau lấy chồng. Nhưng mà cũng không suôn sẻ lắm bây giờ lại li dị rồi. Em cũng đang băn khoan lắm, nửa muốn nửa không.
    Chuyện lấy chồng ko hợp do nhiều nguyên nhân khác chứ ko pải do 1 cái nốt ruồi đâu. Nếu bạn quyết định đi tẩy nốt ruồi thì nên kiêng ăn rau muống, khi đi ra ngoài thì cắt 1 miếng băng dính y tế cắt thành hình tròn nhỏ nhỏ dính vào chỗ nốt ruồi bị tẩy cho đỡ bụi bẩn. Bạn đừng nghĩ nhiều quá về chuyện bói toán. Số họ như vậy như mình ko phải là họ. Đừng nghĩ nhiều quá, mau già đấy. :1:
    Gà mà không gáy là con gà.... :3: