Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Niềng răng một hàm có được không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.66K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào toàn thể các a, chị.
    như tiêu đề, răng mình thưa hàm trên và mình muốn niềng 1 hàm thì có được không nhỉ?
    mẹ nào đã hay từng thấy trường hợp này chưa thì xin tư vấn cho mình luôn nha. Sẵn tiện cho mình hỏi nha khoa đăng Lưu chất lượng ntn ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 105 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, nếu hàm nào bị hôm thì niềng hàm đó, chứ ko nhất thiết pải niềng cả 2 mà
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Su_Beo Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, nếu hàm nào bị hôm thì niềng hàm đó, chứ ko nhất thiết pải niềng cả 2 mà
    được ak, vậy mẹ su có biết chi phí 1 hàm là bao nhiêu hok?
    • 224 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthenhat Xem bài viết
    được ak, vậy mẹ su có biết chi phí 1 hàm là bao nhiêu hok?
    Chắc là chia đôi mẹ nó ạ, làm có 1 nửa bình thường mà hihi
    Đùa chứ chi phí chắc mẹ định làm ở đâu thì qua bên đó tư vấn cho. Chứ bình thường hỏi giá làm 1 hàm chung chung trên này cũng khó tại cũng ít người làm mỗi 1 hàm lắm.
    Thế mẹ định làm ở đâu vậy
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình chỉ sợ làm 1 hàm không được, nên mjnh cần tư vấn. Còn việc đến khám thì mình ngại quá. Hồi trước mình có đi khám nhưng bảo phảo chụp x-quang, lúc đó chưa có tiền mà chụp này nọ không niềng lại tốn kém nên mình không được nha sĩ tư vấn cụ thể. Mình dự tính đến nha khoa đăng Lưu đấy, nghe nói bên này bác sĩ chất lượng, uy tín lắm mà ko biết sao đây?.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Còn tuỳ nữa chị ạ vì niềng cho nó khớp nếp cắn nữa... Nên chị nên tới chỗ bác sĩ nào uy tín để được tư vẫn cho chắc ăn.. Lúc trước khi niềng là bác sĩ đã bảo em đi chụp hết để bác sĩ chuẩn đoán kết quả chắc chắc rồi vì nhìn qua không biết chắc được chị ạ ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uhm. chac minh phai len ga bac si xem sao. lo lang qua
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hok biết niềng răng mình trả chi phí 1 nữa xong rồi mình trả tiếp có được không các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 534 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Chỉnh răng ko phải chuyện đơn giản bạn ơi , đừng niềng 1 hàm đã niềng là niềng cả 2 . Bạn đến tư vấn khám bác sĩ nói cho sẽ hiểu .
    b><b>
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 30 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chính em có niềng 1 hàm này chị . Giá 10tr .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nokia218
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 75 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Niềng 1 hàm thì răng chạy vào nhìn có thể đẹp nhưng khớp cắn sẽ bị lệch không ăn uống được đâu. rồi nó sẽ lại xô lệch thôi.
    Bố trẻ con
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nokia218 Xem bài viết
    Chính em có niềng 1 hàm này chị . Giá 10tr .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nokia218
    mẹ niềng hàm trên hay hàm dưới vậy? còn về việc khớp cắn thì sao có khớp ko mẹ?
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cũng niềng 1 hàm này. Bs bảo nên niềng cả hai nhưng hàm dưới e chỉ bị vuông chứ k bì méo mó xô lệch, răng đều. Bs bảo niềng cả hàm dưới thì mới đều khớp cắn mới đồng bộ đc. Hàm trên của e bị hơi hô đưa ra so vs hàm dưới nhiều quá nên e suy nghĩ mãi vẫn dứt khoát chỉ niềng hàm trên cho răng đi vào là e vui lắm rồi 😝😝😝😝

Gởi từ ứng dụng Webtretho của huongvantran
    • 212 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bạn nên đi khám và tư vấn ở bác sĩ chuyên khoa răng hàm mặt , lúc đó bác sĩ chụp hình, lấy dấu phân tích, chụp x quang ( toàn cảnh và sọ nghiêng ) .Dựa trên những dữ liệu và phân tích tren phim xquang, bác sĩ sẽ đưa ra kế hạoch điều trị và khoảng thời gian điều trị cho bạn, thông thường thì sẽ niềng cả hai hàm ( một số trường hợp rất ít chỉ niềng một hàm ). Việc niềng răng không phải chỉ duy nhất là làm cho răng đèu lại mà còn phải ăn nhai được, thẩm mỹ, khớp cắn hai hàm phải ăn khớp nhau...dentalnhakhoa.com
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nên làm 2 hàm nhé khi ấy khớp nhai sẽ tốt hơn ăn uống dể dàng hơn. Có khá ít trường hơp niềng 1 hàm
    • 151 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Có rất nhiều loại niềng răng dành cho răng thưa. Đến gặp bác sĩ sẽ được tư vấn kĩ càng hơn. Mình chia sẽ cho bạn Nha khoa chuyên sâu về niềng răng UP Dental uy tín và giá cả hợp lý. Người thân đã đến niềng răng nơi đây và rất ưng lòng.