Niềng răng, đẹp cỡ nào? (Tầng 18)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 170 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 83 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Dear cả nhà,

Nhà cũ đã quá bài, mình thay mặt các bạn trong nhà Niềng mở topic mới!

Với những ai có ý định Niềng, đang niềng và đặc biệt là các bạn đã hoàn thành xong quá trình đầy gian nan này có thể vào trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm

Link tầng 17: http://www.webtretho.com/forum/f3271...-17-a-2027823/

Link tầng 16: Niềng răng, Đẹp cỡ nào? (Tầng 16)
    http://www.webtretho.com/forum/f3271...6/index93.html

Ở mỗi đầu các topic trước, chị Le.186 đã tổng hợp khá chi tiết về mọi vấn đề xung quanh niềng răng. Mình dẫn lại đường link - bạn nào cần có thể tham khảo nhé

Tầng 8: Niềng răng, đau cỡ nào? (Phần 8)
    [ Các bạn đang tìm hiểu thông tin để chuẩn bị công cuộc làm đẹp có thể tham khảo tầng 8]
    http://www.webtretho.com/forum/f3271...n-8-a-1232054/

Tâng 9-13:
    http://www.webtretho.com/forum/f3271...-13-a-1327757/

Tầng 14: Niềng răng, Đẹp cỡ nào? (Tầng 14) [Ở tầng này, chị Le.186 có làm 1 file Thông Tin Chỉnh Nha rất hữu ích]
    http://www.webtretho.com/forum/f3271...-14-a-1715275/

Tầng 15: Niềng răng, Đẹp cỡ nào? (Tầng 15)
    http://www.webtretho.com/forum/f3271...-15-a-1852198/

Rất hoan nghênh và cảm ơn các Bác sĩ, các anh chị em nhà Niềng răng nhiệt tình chia sẻ Kinh nghiệm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Inhale; 17/02/2017 vào lúc 08:28 AM.
    You, me ... same thing we do

event
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 83 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ở nhà mình, không biết có ai có nhiều Tube trong miệng giống em hông nhỉ. tổng cộng 8 cái
    hôm qua em được anh Bsi tháo khâu ra, thay vào gắn Tube vì lúc gắn khâu, răng 6-7 của em bị thưa ra, mí cả ăn đồ ăn dễ bị nhét vào, mốt dễ sâu răng. Mà kỳ này Bsi chẳng những gắn 4 cái Tube ở 4 R6, mà còn gắng luôn cả các răng 7,8 hàm trên, mà lúc đấy gắn lâu quá, em khờ người ra quên mất hỏi anh Bsi là gắn vậy để làm gì rồi !!!
    hiện h em chưa thấy đau gì cả, chỉ thấy nó có quánh răng thôi, hehhee

event
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 333 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

cái răng cái tóc là góc con người, răng đẹp cười xinh lung linh
    Sống và làm việc có trách nhiệm
    • 40 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Răng mình tương đối không đều, trước kia hồi 20 có người cũng khuyên đi chỉnh rồi mà sợ đau và có người lại bảo để cái răng khểnh cho duyên thế là cố tình lờ. Giờ 40 thấy càng ngày răng không đều dẫn đến các vấn đề về răng miệng nhiều hơn, xấu hơn. Và đặc biệt 2 răng cửa của mình giờ lệch nhau, cái ngắn, cái dài (trước kia không bị vậy). Đứa em gái nó bảo chắc chị bị xô, các răng chèn nhau gây vậy. Mình lo quá, thế thì kiểu gì cũng phải đi niềng không sau này rụng hết răng và càng ngày càng xấu.
    Nếu không phải do răng xô thì mình đi khám chỉnh nha hay khám gì khác nhỉ???
    Bạn nào biết bác sĩ chỉnh nha uy tín ở Hà Nội mách giúp mình nữa nhé (càng gần Từ Liêm càng tốt nữa . Mà khi đi khám có cần hỏi chứng chỉ chỉnh nha hay cái gì không nhỉ các bạn???
    mobi: 0915075990
    • 54 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thanks em Inhale xây nhà mới nhé. 3.5 tháng niềng răng rồi. Giai đoạn đầu cứ lúng úng, bây giờ đã quen với iron smile rồi.
    Em Inhale ơi, răng em chạy thế nào rồi, răng chị chưa vào được, mới chỉ thưa ra thôi, đang quen răng dày, giờ răng thưa khó chịu ghê, hơi sốt ruột nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cho mình hỏi đang trong thời gian cho con bú có niềng răng được ko ạ?
    • 101 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chào cả nhà. Sau một hồi lặn ngụp ở đây, đi tư vấn một vài nơi, mình đã chính thức gia nhập hội niềng.
    Mình mới đi đặt thun hôm thứ hai vừa rồi. Mình được đặt 4 thun ở răng hàm trên. Hai ngày đầu chỉ dám ăn uống đồ mềm thôi do sợ bị đứt thun. Mấy ngày tiếp theo ăn uống bình thường nhưng mình bị nhứt răng ngay chỗ đặt thun hay sao í. Mọi người cho mình hỏi có ai giống trường hợp của mình không?
    • 40 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cập nhật tình hình mình đi tư vấn và xin kinh nghiệm của các bạn luôn.

- Nha khoa Mozart. Đây là phòng khám đầu tiên mình đến. PHòng khám rộng, nhiều phòng, sạch sẽ, chuyên nghiệp. Các bạn ấy thu 600k chụp phim và 400k khám và tư vấn. Mình nộp đủ nhưng nghĩ bụng 400k tư vấn mà thấy các bạn trên diễn đàn đi tận gần chục nơi, tốn quá nhỉ??? Bs Phương khám và tư vấn, rất nhẹ nhàng, khéo léo. Đúng là chị ấy có kinh nghiệm làm dịch vụ lâu năm. Sau đó bác sĩ Phương tư vấn mình phải nhổ 2 răng 4 trên và 2 răng 4 dưới. Mình hỏi có bắt buộc phải nhổ không. Bác sĩ nói là cần nhổ đi để lấy chỗ kéo răng bằng nhau. Mình có hỏi nguy cơ răng quay về vị trí cũ thế nào thì bs nói là răng quay về vị trí cũ nếu không nhổ răng đi để có chỗ cho nó và cần đeo retainer 1 năm. Giá mắc cài sứ tự buộc 60tr. Kim loại tự buộc 50tr. Nhổ răng 800k/cái. Lấy cao răng 400k/lần.
    Tối đó về mình cứ băn khoăn mãi liệu nhổ răng kéo vào hết thế thì mình có bị móm không. Mặt nghiêng của mình mình nghĩ là ổn. Mình email hỏi lại phòng khám sau khi họ gửi phim cho mình về việc nguy cơ có bị móm không thì mãi không thấy họ trả lời lại.

- Nha khoa Úc Châu: Mình đến thì được mời lên phòng khám luôn. Bác sĩ Lan có vẻ có kinh nghiệm nhiều rồi. Nhìn hàm mình và nói là không cần nhổ, chỉ cần gắn mắc cài vì có thể kéo 2 răng số 2 ra và mặt nghiêng của mình rất đẹp rồi. Để chính xác hơn thì đi chụp phim đã. Mình đưa phim chụp hôm trước ra và bs kết luận theo phương án vừa nói. Mắc cài sứ tự buộc 60tr. Kim loại tự buộc 45tr về nhà suy nghĩ rồi liên lạc lại. BS chỉ khám chiều thứ 4 và sáng thứ 7. Xuống dưới định đóng tiền thì các bạn ấy bảo khám và tư vấn miễn phí làm mình ngạc nhiên quá. Tưởng tốn mấy trăm

- Nha khoa Master: Đây là một nha khoa nhỏ. Nghe trên diễn đàn nói đến nhiều vấn đề có thể xảy ra trong chỉnh nha nên mình chỉ định đến những phòng khám lớn có bác sĩ nổi tiếng cho đỡ rủi ro. Nhưng có đứa bạn nó làm ở đó rồi và ưng ý lắm. Nó bảo chị đến đó tham khảo thử xem, em theo bạn ấy từ phòng khám Việt Úc và thấy bạn ấy rất chắc chuyên môn, trẻ nhưng ham tìm hiểu nên nói rất thuyết phục. Đúng là bs Vân nhiệt tình, thân thiện. Bạn ấy đưa ra các trường hợp cụ thể của nhiều bệnh nhân, các giải pháp rất thuyết phục riêng của từng trường hợp. Bạn ấy xem phim, lấy mẫu hàm miễn phí và đưa ra tư vấn cho mình là không nhổ răng, chỉ kéo 2 răng 2 ra vì chỉ thiếu một ít chỗ thôi thì tách kẽ là đủ. Và mặt nghiêng của mình rất đẹp rồi. Nếu nhổ trông sẽ móm hơn chút, V line hơn chút nhưng trông sẽ già hơn so với tuổi. Một hôm sau thì bạn ấy gửi kế hoạch điều trị với mắc cài và 2 mini vis. Giá mắc cài sứ tự buộc là 35tr. Giá mắc cài kim loại tự buộc là 25tr. Mình hỏi sao lại rẻ hơn các nơi khác nhiều thế thì bạn ấy bảo là phòng khám riêng của bạn ấy nên giảm nhiều chi phí phát sinh. Mình có nhìn thì cũng thấy các chứng nhận và bằng cấp treo ở đó. Hỏi có khả năng bị xô lệch không thì bạn ấy bảo chắc chắn là có nên phải đeo retainer lâu dài, càng lớn tuổi càng phải đeo lâu. Có những trường hợp phải đeo gần như cả đời (mình search lại trên mấy trang diễn đàn ở nước ngoài thì thấy đúng thế thật. Sao phải đeo lâu vậy, huhu )

Mình lăn tăn chưa biết chọn nơi nào. Mozart chắc là không rồi vì mình sợ nguy cơ bị móm và họ cũng không trả lời nhiệt tình.
    Úc Châu thì hơi xa quá từ Mỹ Đình mà bs Lan chỉ khám 2 buổi một tuần. Cũng nhiều bệnh nhân và thời gian tư vấn không được nhiều. Chưa hỏi xem có phải trực tiếp bs làm cho mình không.
    Master thì rẻ hơn, sắp xếp thời gian dễ hơn vì phòng khám riêng gần như lúc nào bạn ấy cũng ở đó. Bạn ấy nhiệt tình, tư vấn kỹ càng chu đáo. Nhưng với hơn 6 năm kinh nghiệm chỉnh nha thì số bệnh nhân và trải nghiệm sẽ không nhiều như các cây cao bóng cả.
    mobi: 0915075990
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crysis89 Xem bài viết
    Đc mấy tháng rồi chị? Trong lúc bầu bì với cho con bú cơ thể mẹ yếu lắm sợ làm ảnh hưởng đến chị.
    • 4,557 Bài viết

• 5,707 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình đang tìm hiểu niềng răng ko mắc cài, đeo máng trong suốt, chi phí theo tìm hiểu là cao hơn mắc cài thông thường, tớ cũng chấp nhận vì quả thật công việc của mình ko đeo mắc cài được, bạn nào biết bác sỹ chỉnh nha nào tốt ở hn chuyên về loại này chỉ mình với nhé. Quyết tâm đang cao ngùn ngụt sợ để lâu lại nguội.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 83 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haminh1987 Xem bài viết
    Thanks em Inhale xây nhà mới nhé. 3.5 tháng niềng răng rồi. Giai đoạn đầu cứ lúng úng, bây giờ đã quen với iron smile rồi.
    Em Inhale ơi, răng em chạy thế nào rồi, răng chị chưa vào được, mới chỉ thưa ra thôi, đang quen răng dày, giờ răng thưa khó chịu ghê, hơi sốt ruột nữa.
    Dạ tính ra em niềng được 5 tháng 1 tuần rùi nè, 4 răng số 3 của em chạy đều hết, mỗi cái chạy đc 2mm đó Chị, mà đợt em bị bệnh vs nổi nhiệt miệng nhiều quá, nên Bsi đang tạm cho em ngưng kéo răng 2 tuần để cho ăn uống đc cho lại sức , mà hàm trên em bây h gắn nhiều tube quá chị ơi, e gắn tới tận răng khôn luôn
    Chị Haminh update tình hình răng chạy với

event
    • 261 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em cũng đang muốn niềng cảm ơn chủ top nhiều ạ
    Nếu bạn thấy một người bạn không có nụ cười, hãy lấy nụ cười của mình cho người đó.
    • 324 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi live-healthy Xem bài viết
    Cập nhật tình hình mình đi tư vấn và xin kinh nghiệm của các bạn luôn.

- Nha khoa Mozart. Đây là phòng khám đầu tiên mình đến. PHòng khám rộng, nhiều phòng, sạch sẽ, chuyên nghiệp. Các bạn ấy thu 600k chụp phim và 400k khám và tư vấn. Mình nộp đủ nhưng nghĩ bụng 400k tư vấn mà thấy các bạn trên diễn đàn đi tận gần chục nơi, tốn quá nhỉ??? Bs Phương khám và tư vấn, rất nhẹ nhàng, khéo léo. Đúng là chị ấy có kinh nghiệm làm dịch vụ lâu năm. Sau đó bác sĩ Phương tư vấn mình phải nhổ 2 răng 4 trên và 2 răng 4 dưới. Mình hỏi có bắt buộc phải nhổ không. Bác sĩ nói là cần nhổ đi để lấy chỗ kéo răng bằng nhau. Mình có hỏi nguy cơ răng quay về vị trí cũ thế nào thì bs nói là răng quay về vị trí cũ nếu không nhổ răng đi để có chỗ cho nó và cần đeo retainer 1 năm. Giá mắc cài sứ tự buộc 60tr. Kim loại tự buộc 50tr. Nhổ răng 800k/cái. Lấy cao răng 400k/lần.
    Tối đó về mình cứ băn khoăn mãi liệu nhổ răng kéo vào hết thế thì mình có bị móm không. Mặt nghiêng của mình mình nghĩ là ổn. Mình email hỏi lại phòng khám sau khi họ gửi phim cho mình về việc nguy cơ có bị móm không thì mãi không thấy họ trả lời lại.

- Nha khoa Úc Châu: Mình đến thì được mời lên phòng khám luôn. Bác sĩ Lan có vẻ có kinh nghiệm nhiều rồi. Nhìn hàm mình và nói là không cần nhổ, chỉ cần gắn mắc cài vì có thể kéo 2 răng số 2 ra và mặt nghiêng của mình rất đẹp rồi. Để chính xác hơn thì đi chụp phim đã. Mình đưa phim chụp hôm trước ra và bs kết luận theo phương án vừa nói. Mắc cài sứ tự buộc 60tr. Kim loại tự buộc 45tr về nhà suy nghĩ rồi liên lạc lại. BS chỉ khám chiều thứ 4 và sáng thứ 7. Xuống dưới định đóng tiền thì các bạn ấy bảo khám và tư vấn miễn phí làm mình ngạc nhiên quá. Tưởng tốn mấy trăm

- Nha khoa Master: Đây là một nha khoa nhỏ. Nghe trên diễn đàn nói đến nhiều vấn đề có thể xảy ra trong chỉnh nha nên mình chỉ định đến những phòng khám lớn có bác sĩ nổi tiếng cho đỡ rủi ro. Nhưng có đứa bạn nó làm ở đó rồi và ưng ý lắm. Nó bảo chị đến đó tham khảo thử xem, em theo bạn ấy từ phòng khám Việt Úc và thấy bạn ấy rất chắc chuyên môn, trẻ nhưng ham tìm hiểu nên nói rất thuyết phục. Đúng là bs Vân nhiệt tình, thân thiện. Bạn ấy đưa ra các trường hợp cụ thể của nhiều bệnh nhân, các giải pháp rất thuyết phục riêng của từng trường hợp. Bạn ấy xem phim, lấy mẫu hàm miễn phí và đưa ra tư vấn cho mình là không nhổ răng, chỉ kéo 2 răng 2 ra vì chỉ thiếu một ít chỗ thôi thì tách kẽ là đủ. Và mặt nghiêng của mình rất đẹp rồi. Nếu nhổ trông sẽ móm hơn chút, V line hơn chút nhưng trông sẽ già hơn so với tuổi. Một hôm sau thì bạn ấy gửi kế hoạch điều trị với mắc cài và 2 mini vis. Giá mắc cài sứ tự buộc là 35tr. Giá mắc cài kim loại tự buộc là 25tr. Mình hỏi sao lại rẻ hơn các nơi khác nhiều thế thì bạn ấy bảo là phòng khám riêng của bạn ấy nên giảm nhiều chi phí phát sinh. Mình có nhìn thì cũng thấy các chứng nhận và bằng cấp treo ở đó. Hỏi có khả năng bị xô lệch không thì bạn ấy bảo chắc chắn là có nên phải đeo retainer lâu dài, càng lớn tuổi càng phải đeo lâu. Có những trường hợp phải đeo gần như cả đời (mình search lại trên mấy trang diễn đàn ở nước ngoài thì thấy đúng thế thật. Sao phải đeo lâu vậy, huhu )

Mình lăn tăn chưa biết chọn nơi nào. Mozart chắc là không rồi vì mình sợ nguy cơ bị móm và họ cũng không trả lời nhiệt tình.
    Úc Châu thì hơi xa quá từ Mỹ Đình mà bs Lan chỉ khám 2 buổi một tuần. Cũng nhiều bệnh nhân và thời gian tư vấn không được nhiều. Chưa hỏi xem có phải trực tiếp bs làm cho mình không.
    Master thì rẻ hơn, sắp xếp thời gian dễ hơn vì phòng khám riêng gần như lúc nào bạn ấy cũng ở đó. Bạn ấy nhiệt tình, tư vấn kỹ càng chu đáo. Nhưng với hơn 6 năm kinh nghiệm chỉnh nha thì số bệnh nhân và trải nghiệm sẽ không nhiều như các cây cao bóng cả.
    Chi cho e xin dia chi nha khoa master nhe

Gởi từ ứng dụng Webtretho của muabongmaylangthang
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@Inhale: hôm nay mới rảnh rỗi nhớ đến cái niềng ^^ mới mò lên dc web . Cảm ơn Inhale đã hỏi thăm tình trạng răng mình nhé .

Tính răng mình niềng dc 4 tháng rồi . Theo mắt mình thì thấy răng đã đều . Nhưng bs vẫn chưa cho kéo . Hỏi bác , bác nói để cho chạy đều cung mới kéo dc , của mình vẫn chưa tròn đều cung . Bác hẹn 1,5 tháng trước tết , hôm 14/2 đi khám bác hẹn tiếp 1,5 tháng nữa . Làm sốt ruột quá

Nhưng ko biết Inhale hay các bạn khác niềng có tình trạng giống m ko ?! Mình đang cảm thấy răng hơi hô . Răng dc dàn đều nên nó đưa hô ra hay sao ấy . Thấy cộn cộn dưới môi . Chứ trước khi niềng m ko bị hô ...

Mình đọc thấy răng Inhale dc kéo rồi và chạy tốt thích ghê. Mình cũng bị gắn 2 khâu ở R6 R7 . M cũng đang sợ bị hở kẽ giữa 2 răng khi tháo khâu quá 😭😭
    comment by WTT mobile view
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crysis89 Xem bài viết
    Tuỳ theo bạn sanh baby được bao nhiêu tháng đó bạn . Vì thời gian đầu ,bắt đầu niềng , sẽ hơi khó trong quá trình ăn uống . Ăn ko dc bạn sẽ ko có đủ sữa ,đủ chất cho bé .

Mình chưa trải qua trường hợp này nên ko rõ lắm , đây chỉ là suy nghĩ cá nhân của mình . Vì thời gian đầu niềng mình hơi khó ăn uống , ăn ko dc nhiều và ăn kiêng khẽ đồ ăn dai như thịt này nọ ,,v,,vv
    Nhưng chắc cũng có cách ăn uống dc , nếu bạn có thời gian làm những món mềm sữa siết , sinh tố nhiều vào chắc cũng ok ha . Vì mình đi làm ko có thời gian nên vạ đâu ăn đó , nên thời gian đầu mình ko ăn dc gì
    • 54 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Inhale Xem bài viết
    Dạ tính ra em niềng được 5 tháng 1 tuần rùi nè, 4 răng số 3 của em chạy đều hết, mỗi cái chạy đc 2mm đó Chị, mà đợt em bị bệnh vs nổi nhiệt miệng nhiều quá, nên Bsi đang tạm cho em ngưng kéo răng 2 tuần để cho ăn uống đc cho lại sức , mà hàm trên em bây h gắn nhiều tube quá chị ơi, e gắn tới tận răng khôn luôn
    Chị Haminh update tình hình răng chạy với
    4 tháng rùi nè, 3/3 chị hỏi BS sao mãi răng không thay đổi gì vậy, BS bảo bây giờ mới bắt đầu kéo răng. Chị gắn lò xo rùi, đau ê ẩm, ăn uống kém hẳn. Giờ răng số 3 bắt đầu chạy về phía R5 rồi.
    Chị không bị nhiệt miệng đâu, từ hồi niềng đến giờ trôm vía chưa bị nhiệt lần nào kể cả đợt nhổ răng uống bao nhiêu kháng sinh.
    Sao gắn nhiều tube thế nhỉ? chị chỉ gắn mỗi R6 thôi, hôm trước quên báo BS là thấy hiện tượng răng 6 đang bị chạy ra, không biết có sao không nhỉ? Chị còn vụ nhổ răng khôn nữa, sợ chưa dám đi nhổ đây, huhu...
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

4 tháng rùi nè, 3/3 chị hỏi BS sao mãi răng không thay đổi gì vậy, BS bảo bây giờ mới bắt đầu kéo răng. Chị gắn lò xo rùi, đau ê ẩm, ăn uống kém hẳn. Giờ răng số 3 bắt đầu chạy về phía R5 rồi.
    Chị không bị nhiệt miệng đâu, từ hồi niềng đến giờ trôm vía chưa bị nhiệt lần nào kể cả đợt nhổ răng uống bao nhiêu kháng sinh.
    Sao gắn nhiều tube thế nhỉ? chị chỉ gắn mỗi R6 thôi, hôm trước quên báo BS là thấy hiện tượng răng 6 đang bị chạy ra, không biết có sao không nhỉ? Chị còn vụ nhổ răng khôn nữa, sợ chưa dám đi nhổ đây, huhu...
    Chị Haminh cũng niềng 4 tháng giống em rồi . Vậy em với chị bắt đầu làm cùng thời điểm ấy đúng rồi chị . Em cũng thấy tầm tháng thứ 3 , thứ 4 là thấy răng ko thay đổi gì. Em thấy răng em đều rồi nhưng bs chưa cho em giai đoạn kéo nữa.
    Kéo răng bằng lò xo với thun khác nhau như thế nào ạh ?! Cái nào nhanh, chậm , đau hơn ạh !
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

IMG_6055

Tình trạng răng niềng dc 4 tháng đây @Inhale @Haminh . Muốn lấy hình chụp gần đây nhất nên chỉ có tấm này ạh ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 83 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Sao gắn nhiều tube thế nhỉ? chị chỉ gắn mỗi R6 thôi, hôm trước quên báo BS là thấy hiện tượng răng 6 đang bị chạy ra, không biết có sao không nhỉ? Chị còn vụ nhổ răng khôn nữa, sợ chưa dám đi nhổ đây, huhu...[/QUOTE] Dạ e cũng k bit sao mà gắn nhiều tube nữa nhưng mà công nhận tube dễ vệ sinh hơn band nhiều, nhưng mà e e có nghe Bsi nói là để cho răng hàm trên không chạy ra, với lại kéo cái răng khôn lên cho bằng hàng, mà bsi nói là em hên ghê, 4 cái răng khôn đều mọc đàng hoàng nên sẽ xài đc hết. sau 2 tuần đc thả không kéo, em ăn ngon miệng lắm, ăn quá trời, cắn xé đc cả bánh mình nè, e tăng 2kg ròi.
    mà Chị @Haminh1987 ơi, cảm giác lần đầu kéo răng, ôi nó phê y chang mới gắn mắc cài há Chị há. Chắc tại tuổi em còn nhỏ, nên răng nhanh đều, e mang mắc cài 1 tháng là răng hàm dưới đều rồi (hàm dưới em lệch lạc xíu), còn hàm trên đều sẵn bằng cái cung rồi, sau đó em mới nhổ răng, đợi lành chỗ nhổ răng mới kéo đó Chị, mà em đc kéo bằng thun ạ, kéo lò xo chắc khó chịu hơn chị hén, vì sẽ bị hằn vết vào má trong

event
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 83 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MissEvelyn Xem bài viết
    @Inhale: hôm nay mới rảnh rỗi nhớ đến cái niềng ^^ mới mò lên dc web . Cảm ơn Inhale đã hỏi thăm tình trạng răng mình nhé .

Tính răng mình niềng dc 4 tháng rồi . Theo mắt mình thì thấy răng đã đều . Nhưng bs vẫn chưa cho kéo . Hỏi bác , bác nói để cho chạy đều cung mới kéo dc , của mình vẫn chưa tròn đều cung . Bác hẹn 1,5 tháng trước tết , hôm 14/2 đi khám bác hẹn tiếp 1,5 tháng nữa . Làm sốt ruột quá

Nhưng ko biết Inhale hay các bạn khác niềng có tình trạng giống m ko ?! Mình đang cảm thấy răng hơi hô . Răng dc dàn đều nên nó đưa hô ra hay sao ấy . Thấy cộn cộn dưới môi . Chứ trước khi niềng m ko bị hô ...

Mình đọc thấy răng Inhale dc kéo rồi và chạy tốt thích ghê. Mình cũng bị gắn 2 khâu ở R6 R7 . M cũng đang sợ bị hở kẽ giữa 2 răng khi tháo khâu quá ������������
    Không bị nhiệt miệng là sướng r đó Chị, đau răng do kéo thì chỉ có vài ba ngày, k ăn đc thì cũng uống vs nói chuyện, karaoke bthuong, còn nhiệt miệng thì đau lắm, mà e nổi 1 nùi mấy cái, mỗi lần e quánh răng là rớt nước mắt, khóc huhu trong toilet, nói chuyện cũng đau mà k nói cũng đau.
    Hình như răng bị lệch nhiều, thì lúc ở giai đoạn dàn cho phẳng răng, sẽ bị chìa ra đó Chị.

event
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9