TIN TÀI TRỢ.

Nhật kí phẫu thuật mũi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 74.3K Lượt đọc
  • 157 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị
    Ngày cuối cùng của năm 2014 với cái mũi làm được 1 tuần vẫn còn sưng nên e không thể đi đâu chơi đc đành lên webtretho viết nhật kí phẫu thuật mũi vậy

Em phẫu thuật mũi vào đúng hôm noel năm nay. E chọn ngày đấy để cho nó dễ nhớ

Sau khoảng 2 tháng tham khảo trên diễn đàn của mình, đồng thời đến tư vấn ở khoảng 5 tmv thì cuối cùng e đã chọn đc 1 tmv (1 trong những cái e đến nghe tư vấn). E k tiện nói tên vì sợ mn bảo pr

Hành trình e phẫu thuật như sau
    Đầu tiên e được xét nghiệm máu. Ngồi chờ 5p sau đó y tá đưa lên bàn mổ sát trùng mũi và toàn bộ mặt.

Đợi tầm 5p 2 bác sĩ bắt đầu vào sát trùng mặt e 1 lần nữa, dùng máy đo nhịp tim. Lạ là e thấy rất sợ nhưng nhịp tim lại vô cùng ổn định :3. Tiếp theo bác sĩ lấy silicon ra và cắt gọt phù hợp với mũi của em. E nâng mũi bt k độn sụn vì bs bảo đầu mũi e dày k cần độn sụn tự thân.
    Lúc này đèn phòng mổ bật sáng hơn, e thấy bác sĩ kêu y tá đi lấy thuốc gây tê thì tim em loạn nhịp. E sợ khủng khiếp, bác sĩ bảo chịu khó tí, chỉ đau lúc gây tê thôi, 1 tí thôi.
    Bác sĩ bắt đầu tiêm thuốc gây tê, nói chung là khá buốt, như kiểu bị tiêm bắp khi ốm ý, nhưng e vẫn chịu được. Tuy vậy mồm vẫn la lên vì sợ .

Sau khi tiêm xong bác sĩ nói từ giờ k đau nữa yên tâm. Nhưng lúc này e càng khủng hoảng vì biết sắp có dao rạch mũi mình . E bảo em sợ đau lắm, bác sĩ sờ vào e vẫn biết thì chắc chắn là vẫn đau. Nhưng mà đúng là từ lúc đấy k đau tí nào, e chỉ nghe thấy tiếng sột soạt, tiếng cọ cọ mà k hiểu bác sĩ làm gì với cái mũi của mình. Nói chung là cả đoạn đấy e cứ nằm thả lỏng thôi vì nó k đau tí nào

Tầm 15p là e xong. Bác sĩ vs y tá trao đổi với nhau là mũi chuẩn rồi, sửa xong phát xinh hợn hẳn, kiểu này hotgirl rồi ). Nói chung nghe đc câu này e cũng phấn khởi, bõ công chịu đau.

Phẫu thuật xong bác sĩ có cho em soi gương trước khi băng nó lại. Nhưng thú thật là e bị cận cho xem thế chứ e có nhìn rõ ràng đâu

Nói chung phẫu thuật xong e tỉnh táo, thoải mái và nhẹ nhàng lắm. Ra soi gương ngồi uống nước nghỉ tí rồi về nhà. Mua thuốc theo hướng dẫn rồi phi thẳng về nhà

Vì e đi làm mũi giấu ba mẹ nên lúc về cứ lén lút lẳng lặng lên phòng. Vừa may về đến nhà mũi mới bắt đầu đau. Nó đau kiểu tức tức buốt buốt chứ k phải đau kiểu kim đâm. Em uống 1 viên effegance 500 (thuốc giảm đau) thì nó có đỡ chút nhưng vẫn đau và buốt lắm. Cả đêm hôm đấy e k ngủ được vì nhức và buốt. Lúc đấy nghĩ là mình chịu đau thế này mà nó k đẹp thì mình đến phá nát cái tmv đấy ra )

Hôm đấy e thức đến 7h sáng thì mệt quá thiếp ngủ. 11h tỉnh dậy vì buồn đi vệ sinh )

Chạy ra soi gương. Oh my Budda, đúng kiểu thảm hoạ, e k nhận ra mình luôn. 2 mắt sựng húp k mở đc, phần trán cũng sưng nữa, phần má sát mũi cũng sưng khiến e k thể mở mồm to được. Hơn nữa uống thuốc vào mệt nên e k muốn ăn uống gì. Cả ngày hôm đó ở trên giường và có cố uống hộp sữa để uống thuốc

Ngày đầu tiên khoá cửa ở trong phòng k dám ra gặp ba mẹ, mẹ gọi cửa e bảo e k ăn, e mệt e ngủ.

Sang ngày thứ 2, mắt vẫn sưng, nhưng đỡ hơn hqa. Nhưng hnay thì ba mẹ bắt ra gặp. Nhìn thấy e mẹ e choáng. Vội vã hỏi đứa nào đánh mày, sao để nó đánh thế này, người ngợm có sao không. E chưa dám mở mồm ra nói e đi pttm.

Đến lúc nói ra ba mẹ e bảo: m giỏi nhỉ đi k bảo ai, nhỡ chết ra đấy thì làm tnao, abc...

Nói chung mẹ e quan tâm lắm, khi biết e k ăn đc gì chỉ uống sữa đã đi nấu ngay cho e nồi cháo gà :3.

Qua ngày thứ 3, đỡ sưng hơn, các chỗ sưng bắt đầu chuyển sang màu vàng. Lúc này mũi k đau tẹo nào. Nhưng lúc nằm nghiêng cảm giác mũi cứ nghiêng theo.Vậy là 3 hôm ngủ phải nằm thẳng

Ngày 4, mũi e bắt đầu ngứa. Ngứa trong ngứa ngoài nhưng k đc gãi vì ngoài thì vẫn băng bó còn trong thì k cho vào đc vì động vào đau kinh ng.

Ngày 5, ngày 6 e rất muốn tháo ra để xem mũi mình thế nào nh k tháo đc vì tháo nó rất dính và động vào thì đau nên ngoan ngoãn đợi sang ngày t7

Ngày t7, e đến tmv cắt chỉ và đc nhìn mũi của mình. Ai cũng khen đẹp, cao hơn bao nhiêu. E soi gương cũng thấy nó cao lên, nhưng đầu mũi to hơn. K hiểu do sưng hay nó sẽ to thế mãi . E nhìn thấy nó rất k tự nhiên, 2 mắt của e sát lại nhau, quanh mắt vàng khè do vết bầm để lại. Dưới mắt thì thâm sì vì các đêm mất ngủ. Mặt thì mọc mụn tùm lum vì mấy hôm toàn uống sữa nên nóng, lại còn k đi ngoài đc . Rau k ăn được vì khi e nhai mũi nó đau lắm. 1 tuần e chỉ trung thành vs sữa và cháo.

Nói chung e cảm giác mũi cao nh k hề đẹp. Nhìn như kiểu lệch bác sĩ bảo vì 1 bên sưng nên vậy. Đầu mũi to vì cũng đang sưng. Còn mắt sau 1 đến 2 tuần chỗ vàng sẽ biến mất. Mũi sau 1 đến 3 tháng mới trông tự nhiên đc. Kêu e đi về hạn chế động vào mũi. Sau 1 tháng quay lại kiểm tra

Tóm lại 1 tuần trôi qua, e thấy k vui vs cái mũi mới, chả biết do nó sưng nên nhìn thế k chứ thực sự trông nó giả lắm, nhìn đến chán

Có chị nào có kinh nghiệm cho e hỏi bao giờ mũi mới bt k ạ. Vs cả có phải do mũi e sưng nên nhìn nó giả k, hay là nó sẽ thế này mãi. Nó mà thế này e sẽ đi tháo luôn mất (
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình mới sữa mũi hômqua, mình gây mê nên ko thấy đau, nhưng hiện tượng sưng 2 mắt thì giống như bạn, người mêtj kinh khủng, mình còn ko ăn được gì vì mở mồm ra ko được ý. mình căt cãnh mũi từ phí trong, nhưng nhìn vẫn to, và lại thấy hếch hếch nữa, trong khi đẫu mũi trc phau thuat cua mình thuộc loại mũi dài cơ. mình sửa bác sĩ nhân, ko biết bạn thì sao. còn vụ gội đầu thì sao bạn. mình hơi boăn khoăn...huhu ko biết đẹp xấu ra sao mà thấy hối hận quá à
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn cắt cánh mũi ak
    Cắt cánh phía trong là cuộn cánh mũi đúng k
    Có nâng mũi k bạn
    Gội đầu thì mình ra ngoài hàng gội để nước k vào là ok
    Do bạn phải uống thuốc kháng sinh nên mệt đó
    Cố 2 3 ngày là sẽ bắt đầu ăn đc, mấy ngày đầu tạm uống sữa vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của leelee5693
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ôi, bạn gan thế, đi pttm lén ba mẹ luôn!!!
    Nghe bạn kể mình thấy lo quá, hy vọng bạn giờ đang sưng nên chưa có thấy kết quả, sau này hết sưng rồi thì sẽ đẹp hơn cho bõ công bạn chịu đựng
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hjk cũng là bất đắc dĩ thôi
    Vì ba mẹ mình mà biết chắc chắn sẽ cản
    Lúc đấy phiền lắm nên đành lén lút )
    Haizz mình cũng lo lắm hơn 1 tuần rồi mà mình chưa dám ra khỏi nhà

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

minh nang va cuon canh mũi luôn bạn ơi, dịch mũi chảy hoài nên khá mêt, mình cứ cảm giác là đầu mũi mình ngắn, thấy rõ lỗ mũi ý, ghét ghê. mới tháo nệp nên thấy chưa tự nhiên đâu bạn. mình gây mê nên ko biết dáng mũi như thế nào. bạn tham khảo link chị này đi sửa mũi nè
    http://bongqiuqiu.blogspot.com/2013/...l#.VKUiKWSUc7w

bạn có thể cho mình coi ảnh mũi bạn hiện tại được ko, facebook mình là jennylalapham
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi mũi mình vẫn sưng lắm
    Haiz đầu mũi to thôi rồi
    Nhìn mà chán kinh người
    Mũi chị này đẹp mà
    Mũi mình trc khi làm to, mũi ngắn và tẹt cơ
    Buồn nhăt là mũi ngắn và đầu mũi tròn

• 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mới làm là v đó b ơi, k đẹp ngay đc đâu! 1 tháng thì hết sưng nhìn tạm tạm, nhưg muốn đẹp thì phải tầm 3 tháng, lúc đó mũi mới định hình chính xác và tệp vào mặt mình. Chứ lúc mới làm thì nhìn mũi và mặt chẳng liên quan j đến nha! Mình cũng nâng và cắt cánh mũi đc hơn 1 năm r, chính xác là tháng 10 năm 2014

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tinyqueen94
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng có con bạn đi làm xong ẩn dật 2 tháng mới dám gặp mình, gặp xong mình thấy nó bt mũi chỉ hơi cao hơn xíu =]]
    nó nói do da mũi no mỏng nên ko làm dc cao, nếu dày thì làm s line megaderm sẽ cao và tự nhiên
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hehe sau 2 tuần mũi tớ đã hết sưng rồi
    Trộm vía cao hơn trc bao nhiêu, cũng tự nhiên nữa
    Nhưng bây giờ tớ lại thấy cánh mũi to và dày quá . Lúc làm bác sĩ có tư vấn cuộn cánh mũi luôn nhưng tớ chưa làm vì chưa nghiên cứu. Giờ nghĩ lại tiếc ghê. Biết thế làm đau luôn 1 thể

Mà mn làm mũi xong có bị mọc mụn k
    Giờ mũi tớ nhiều mụn lắm. Mà từ trc đến nay trộm vía mặt dày chả bao giờ có cái mụn nào cả
    Giờ mụn đầy mũi mà k biết làm thế nào

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn tiny ơi
    Bạn cắt cánh ở phần chêm hay cuộn cánh mũi
    Cắt xong mũi có nhỏ đi k
    Đẹp và tự nhiên k

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn này i chang mình luôn í. Nhưg mình k bị sưg nhiều. Lúc tháo nẹp cắt chỉ bác sĩ vs mấy chị kia c~ pảo đẹp mà mình thấy cái đầu mũi sưg to có thấy đẹp gì đâu. Hnay là đúng 3 tuần mình lm nó đỡ sưg r nhìn như bt à bạn đung lo. Mình dự tính qa tháng cắt cánh mũi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 67 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi monokidony Xem bài viết
    Bạn này i chang mình luôn í. Nhưg mình k bị sưg nhiều. Lúc tháo nẹp cắt chỉ bác sĩ vs mấy chị kia c~ pảo đẹp mà mình thấy cái đầu mũi sưg to có thấy đẹp gì đâu. Hnay là đúng 3 tuần mình lm nó đỡ sưg r nhìn như bt à bạn đung lo. Mình dự tính qa tháng cắt cánh mũi
    Mình cũng nâng mũi rồi, mình nâng ở bs Thế tmv Thiên Nga, ban đầu cũng nhút nhát lắm nhưng sau dần được bạn bè giới thiệu với cho xem mũi người ta làm rồi nên mình cũng tin tưởng đi làm, giờ mũi mình ooke lắm, mấy hôm mới làm về mũi cũng sưng và đầu mũi hơi to nhưng giờ thì gọn lại dáng mũi thon xinh lắm.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cũng nâng mũi tính đến giờ là đc gần 2 năm r, ok lắm ạ
    Nhưng sao c đi pttm mà bác sĩ hay y tá ko có dặn gì ạ? Trc e pt xong ra ngoài đc bs vs y tá dặn dò kĩ lắm. E chia sẻ cho m ng kinh nghiệm nha: nâng mũi xong thì về phải nằm thằng nhé( ko đc nằm nghiêng đâu ạ) trong 3 ngày đầu thì m,ng mua mật gấu nguyên chất về pha vs nc uống. Pha 1 chén con nc( chén uống trà ý ạ) vs 1 giọt mật gấu thôi nhé. Uống nt 3 hôm, mỗi hôm uống 1 lần thôi ạ=> mặt sẽ ko bị tím chỉ hơi vàng xanh tí nhưng nhanh hết và nhanh hết sưng hơn. Còn về ăn uống thì kiêng còn hơn cả ng đẻ e bé nha: kiêng đồ tanh, đồ hải sản, rau muống, thịt gà vì những đồ này ăn vào thì ảnh hưởng đến vết khâu. Mà đọc cmt thấy mấy c nâng mũi còn bị nẹp gì vậy ạ? Trc e nâng mũi xong về nhà soi gương thấy như ko luôn ạ. Chỉ nhìn thấy 1 tí xíu chỉ ở trong mũi thò ra tí thôi ạ chứ ko phải nẹp gì hết ạ
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng muốn làm lắm nhưng nhát gan quá, mũi mình vừa to, vừa thô nhìn mất thẩm mỹ lắm mà sợ đau, ko dám
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đầu mũi e hơi bị to.. e muốn đi cắt 2 bên cánh cho nhỏ lại.. mũi e cao.. nhưng lại bị vậy.. khổ... đã đẹp thì đẹp luôn đi còn dính pốt cuối... ai cũng bảo e không cần cắt đâu, phá tướng.. nhưng nhìn sao í.. có chị nào biết làm đâu làm uy tín và đẹp ko ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng làm mũi từ đợt th8 năm ngoái ạ. Chả hiểu lúc đấy ăn gan j mà máu lắm ạ vừa đk bố cho tiền đi làm mũi cái là trưa gọi điện chiều đến làm mũi luôn ) số e cũng son hôm e đến lại đk bác sĩ giỏi nhất bệnh viện làm cho lại còn ko phải đợi xếp hàng nữa ( đắng nhẽ e phải đợi 3 người nữa nhưng mấy ng đấy vì lí do sức khỏe nên phải về)
    lúc vào phòng mổ thì e sợ lắm đến lúc tiêm tê thì chỉ muốn nhảy xuống khỏi làm nữa tại buốt quá. E lấy sụn tai nên phải mổ 2 chỗ mũi e bị tiêm tầm 8 mũi mà bác sĩ tiêm nhah đến lỗi chưa kịp kêu đã xog r ý ạ. Lúc mổ thì chả có cảm giác nữa nhưng lúc nhét sụn vào thì hơi đau tí. Làm xog e ko đk xem mà phải băng luôn lúc đấy thấy mấy bác sĩ chạy vào khen tới tấp xog chụp liên tục nên e cx ko sợ nữa tự tin hẳn về e bị sunge mất 20 ngày 7 ngày tháo băng thì bị lệch nên băng thêm 7 ngày nữa lúc bỏ ra như đàn ôg đến tầm 1th thì n tự nhiên hẳn nhìn ai cx bảo nhìn như 2 ng khacd nhau ko ai nhận ra nữa như kiểu thành hot girl luôn ý 😂 cơ mà mũi e vẫn lệch nên phải đợi 3th sau ra bảo hành ngta mổ lại nên e khóc lóc về giữ kinh lắm về phải nằm thẳng luôn đến bh thì mũi e hoàn toàn tự nhiên ko ai phát hiện làm mũi cả lâu lâu cx bị đập vào mũi nhưng ko bị sao hết ạ.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nâng mũi ở đâu thế? nâng bằng sụn tai thì tai có bị ảnh hưởng gì ko bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn mình cũng làm hồi đầu năm giống hệt bạn ko khác tí
    Nào lúc đầu nhìn giả giả còn định tháo ra nhưng tầm 5 tháng là đẹp bạn nhé cứ cố gắng kiên trì ha
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

B nâng mũi ở đâu? Bác sĩ nào thế b?
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8