TIN TÀI TRỢ.

Nâng mũi rồi có tháo ra được không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29.6K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Dạ e xin chào các chị trên dd! E lập nick này lâu rồi! Chủ yếu là vào tìm hiểu thông tin về việc pttm.Cuối cùng e qđịnh pt o tmv o Việt Nam!.E cắt mắt,mở rộng khoé và nâng mũi sline mổ kín(cái này bs nói mũi nào xấu quá mới mổ hở,e cũng ko hiểu cho lắm,đại khái sẹo vẫn nằm trong mũi) Thật ra thì khuôn mặt lúc chưa pt của e ko hề xấu,nhiều ng nhận xét là e cũng khá xinh.
    Vốn tham lam ,lại thấy nhiều b sửa lên xinh quá nên cũng bon chen .guong mặt e khá hài hoà,dáng mũi cũng khá đẹp,chỉ có mắt hơi bụp tí nhưng nhìn tổng thể khá baby.
    Mặc dù 26 t rồi nhưng nhiều ng đoán e khoảng 19,20 thôi
    Sau những ngày tháng vật vã trong p 3 tháng liền,e sttess kinh khung.Sau khi sửa xong nhìn e già đi cả chục tuổi,đầu mũi vừa to vừa cao .E stress kinh khủng.Sáng nay có đến tm nhưng bs bảo bây h chỉ lấy phần sil ra đc,nghĩa là 2/3 đầu mũi bọc sun tai vẫn giữ nguyên ,chỉ lấy 1/3 phần sil gần hốc mắt đc thôi,nhưng như vấy rất kì,tữ nhiên đầu mũi cao,phần gần mắt thì tẹt.bs nó mươn
    lấy phần sụn phải đợi đúng 6 tháng bác sẽ mài lại phần đầu mũi cho e,chứ sụn ko lấy đc..Huhuhu..E buồn quá! Các chị đã ai nâng sụn rồi tháo ra chưa! Xin mấy chị giúp e với! E stress kinh khủng! Uoc gì tg quay lại..e nhớ khuôn mặt baby ngày xưa quá! H đi đâu ai cũng chê già.Buồn quá các chị ah.Mũi e nhìn vào bt sửa ngay.Giả lắm..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi sao chị không thu nhỏ đầu mũi luôn ạ
    Một người đàn ông đích thực là một người đàn ông không thích đực
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

minhduc91:Mũi c lúc chưa sữa cũng đc 7,8 điểm đó,mũi thon ,nhỏ ,sau khi nâng xong chả bt sao mà đầu mũi to mà lai cao hơn phần sóng nữa .Và còn vấn đề quan trong ở đây là dù mũi có to hay nhỏ gì cũng ko quan trong,quan trọng là cái mũi ko ăn nhập gì tới khuôn mặt! Sửa lên nhìn già kinh luôn ,nên c mới tháo ra luôn và ko bao h sua lại nữa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MiTran090
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chia buồn với bạn nhé. Bạn sữa ở bs nào vậy bạn? Theo mình tìm hiểu thì vẫn tháo được mũi sụn, có điều là phải chờ 1 thời gian khoảng mấy tháng.
    Nếu mình là bạn mình cũng sẽ tháo, phải chấp nhận mũi sẽ ko còn như xưa chứ cứ để mũi như vậy thì mình cũng ko chịu được.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

van thao duoc nhe ban, thao hoan toan luon. neu ban chi bo sil, va bo sun vao ma khong cat canh, buoc sun cho nho lai thi 90% quay ve mui cu. ko sao dau. thao thi sau 3 thang thao duoc roi ban nhe.hoac de tot nhat la sau 6 thang
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rita91 Xem bài viết
    van thao duoc nhe ban, thao hoan toan luon. neu ban chi bo sil, va bo sun vao ma khong cat canh, buoc sun cho nho lai thi 90% quay ve mui cu. ko sao dau. thao thi sau 3 thang thao duoc roi ban nhe.hoac de tot nhat la sau 6 thang

Mình sửa SG,bs này cũng khá nổi tiếng ,mình ko tiện nói tên! B cho mình hỏi ,vậy bây h mình ra bv khác tháo đc ko? Hay phải chờ đúng 6 tháng,vì bs nói bây h tháo ngay bị xơ cứng nên ko làm cho mình
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mũi mình đúng 3 tháng rồi nhưng bs ko chịu tháo,bác dùng tay bóp mạnh vào mũi thì vẫn còn đau,bác nói mũi con cứng quá bây h tháo ra bị xơ cưng.Mình muốn ra chỗ khác tháo ra luôn ,chứ để cái mũi này thêm 3 tháng nữa mình ko chịu đc.stress kinh khủng luôn.Xin các mẹ thông thái giúp mình.Huhuhu..Chẳng ăn ngủ gì dc.Chữa lợn lành thành lợn què ..

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

minh cung dang cho du 6 thang thao mui, minh cung nhu ban, muon thao lien, nhung chiu duoc 3 thang roi 3 thang nua co la gi, minh cam doan voi ban la thao duoc..mui minh lam bang sun vach ngan, sun tai nua nen kho hon mui ban nhieu.
    dau mui minh van dau va cung. theo minh biet thi thao luc nao cung duoc, tot nhat la trong 1, 2 tuan dau..khong thi thi tranh thoi gian 1-2 thang, vi thoi gian nay seo dang co rut, sau 3 thang la thao duoc. tot hon nua la sau 6 thang.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bac si cung muon tot cho minh, nen minh nghi ban nen cho sen 6 thang
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rita91 Xem bài viết
    bac si cung muon tot cho minh, nen minh nghi ban nen cho sen 6 thang

Vấy la b cùng cảnh ngộ với mình ah! Hicx!! B sửa ở đâu? Sao lại tháo!
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Vay b cùng cảnh ngộ với mình ah! Sao b lại tháo mũi ra vậy

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 411 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

tháo được mà, mình thấy nhiều bạn không hài long vẫn thóa ra, đợi mấy tháng cho mũi ổn định rồi làm lại
    • 260 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Đầu tiên em xin chia buồn với chị ㅠㅠ

Nhưng chị cũng đừng quá lo lắng, có nhiều trường hợp các chị em làm mũi ở các cơ sở nhỏ không có uy tín để dẫn đến bị hỏng phải làm lại, em chỉ khuyên chị là lần làm lại nên tìm đến bệnh viện lớn có uy tín hơn cho yên tâm ạ ^^

Chúc chị sớm tìm lại sự tự tin của mình ~
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cám ơn mọi ng nhiều ,nhưng mà mình tháo ra luon và ko làm lại nữa ,vì sửa lên rất già,mặc dù mình chỉ nâng tự nhiên..

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bac si lam cho ban se thao cho ban tot nhat ( neu bac si do that su gioi), vi se biet da lam gi doi voi mui ban.
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

uhm.Vay mình cố chờ thêm 3 tháng nữa mình lấy ra luôn và ko bao h dám sửa cái gì nữa.Chắc lấy ra luôn mui se ko còn đc như xưa nữa nhưng cũng ko bao h dam sua lai

• 128 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

[''} Về cơ bản thì sau 3 - 6 tháng mới biết chính xác là mũi đẹp hay không?

[''} Trong khoảng 1 tháng đầu nếu có vấn đề gì bạn nên đến thăm vấn chính bác sỉ đã phẫu thuật cho bạn để có hướng xử lý kịp thời.

[''} Còn về câu hỏi của chủ topic: có lấy sụn ra được ko? thì được nha_ nhưng mũi bạn sẽ khó đẹp như trước.

Best Regards!
    -------------------
    NGUYỄN ANH
    Trợ lý Ths. Bác sĩ thẩm mỹ Nguyễn Hồng Anh
    • 392 Bài viết

• 1,309 Được cảm ơn

Trơi ơi nhiều bạn coi PTTM như trò chơi vậy đó. Thích thì chơi mà chán thì nghỉ.

Các bạn xin hãy suy nghĩ giùm là PTTM không phải thích thì nghỉ đc, dù sau này khi bạn tháo sống silicones ra hay tháo sụn ra thì trong mũi đã có scar tissue rồi đại loại là sẹo ở các mô đó. Sẽ làm mũi không thể đẹp/tự nhiên như lúc ban đầu được.

Thêm nữa là mới pt 3 tháng mũi vẫn còn sưng, sờ vô vẫn cứng. Phải kiên trì đợi cơ thể phục hồi. Càng stressed thì cơ thể càng chậm phục hồi. Cố gắng đợi 6 tháng hoặc tốt nhất là 1 năm xem kết quả cuối cùng nhé, rồi sau đó mới biết tiếp xem là nên làm gì.

Cơ thể là bố mẹ ban cho mình, cố gắng mà giữ gìn. Đến với PTTM rồi thì chịu khó dành thời gian mà tìm hiểu chứ cứ chường mặt ra cho bác sĩ làm gì rồi đến lúc xấu lại khủng hoảng. Hài ghê cơ.
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình bt mà.Thật sự thì bây giờ mình hối hận và buồn lắm! Ai cũng la hết! Lợn lành thành lợn què rồi! Nếu bt trước thì mình đã ko làm rồi! H ngồi đếm từng ngày để tháo mũi ra..

• 260 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Tốt nhất là trước khi phẫu thuật phải suy nghĩ kĩ rồi quyết định làm thì nên chọn 1 bệnh viện uy tín và kĩ thuật tốt để đảm bảo duy trì suốt đời, chứ phẫu thuật hỏng xong làm lại rùi lấy ra lấy vào thì vừa tốn kém tiền của mà quan trọng hơn là tổn hại sức khoả nữa.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6