TIN TÀI TRỢ.

Nam có nên bấm mí mắt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.07K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào all anh chị em diễn đàn em có 1 câu hỏi muốn các chị tư vấn :
    Em là nam năm nay 22 tuổi có vấn đề về phần mắt vì lúc nhỏ bị tông xe đi may mắt lại nên bây giờ mỗi lần mở to mắt hay chụp ảnh là nó hiễn rõ bên nhỏ bên lớn ; e rất ngại lúc chụp ảnh vì nó rất xấu ;
    giờ e có nên đi bấm mí Hàn Quốc ko ; và làm sao cho mí giữ được lâu tại thây nhìu người than là 1 thời gian như cũ ; e có hỏi qua mẹ thì mẹ e nói con trai ai đi bấm mí như phụ nữ ; nam đâu có quan trọng ;quả thật bấm thì người ta nói là ngựa ( bóng )còn ko bấm thì mình rất ngại khi giao tiếp và chụp ảnh ; anh chị nào có thể cho em lời khuyên với ! em cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

up lên cho a c tư vấn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ai vào tơ vấn với
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lên nào
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

up ......
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko ai giúp cả @@
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 766 Bài viết

• 2,639 Được cảm ơn

Trường hợp mí nhỏ mí lớn như bạn thì nên cắt mí cả 2 mắt, BS sẽ chỉnh cho 2 mí đều nhau, chứ chỉ bấm mí thì khó đảm bảo sẽ đều, và cũng chỉ giữ dc 1 thời gian (1-2 năm) là cùng. Phẫu thuật mắt rất khó vì đòi hỏi sự tinh tế cao, bạn nên tham khảo nhiều BS thẩm mỹ uy tín trước khi làm. Thời nay nam nữ đều có quyền làm đẹp, huống hồ mắt bạn là do bị tai nạn nên giờ cần sửa lại, không có gì phải ngại bạn à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không ai có thành kiến gì đâu, với lại néu bạn ko đi kéo mí lên, theo thời gian bị alo4 hóa, mí xệ xuống là lông mi đâm ngược vào trong mắt là khó chịu lắm. Cứ đi đến BS tư vấn và bấm mí đi bạn. À nhớ coi ngày giờ nữa nha, có kiêng có lành mà chúc bạn may mắn
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

M.n nên fân tích chính xác hơn để bạn ấy có thể quyết định bởi vì việc này rất quan trọng . Ví như cái j í nhỉ ?
    - ThỨ nhất bạn ấy 22t , dù đi học hây đi làm thì việc nghỉ 1 khoảng time là rất lớn 2 tháng là ít nhất -> ảnh hưởng công việc và học tập.
    - Thứ 2 là gđ đã ko có thiện cảm với ý định thẩm mỹ of bạn thì khó mà tạo đk cho bạn đi thẩm mỹ. NÀo là tiền (6-7tr cắt hoặc bấm) chổ ở , nglạ ngwen ra vào , thức ăn kiêng cử , thuốc than thừờng là 10ngày 1 toa mà đâu chỉ dùng 1 toa, việc đi lại cũng khó khăn khi mắt mũi xẹo dích kim chỉ tùm lum, còn nhìu vấn đề fát sinh mà mình chưa ngờ tới.
    - ThỨ 3 bạn nên cắt hơn là bấm , cắt tồn tại lâu 10 năm hoặc vĩnh viễn ,bấm chỉ 1-2 năm lúc đó ngoại hình thay đổi đột ngột bạn phải bỏ công việc mà đi thẩm mỹ lại mà lần này sẽ là cắt.
    -ThỨ 4 vấn đề dư luận rất là ghê gớm khi mà việc bạn đi thẩm mỹ bị bại lộ , ngta sẽ ko nghỉ vì tật mà ngta sẽ đồn bạn bd , lẹo cái , rồi ra đường bị chỉ trỏ cười sao lưng, chua kể bạn mất tích 1 thời gian dài sẽ làm ngkhác nghi ngờ về sự khác biệt của bạn, rồi trên mắt sẽ tồn tại vết tích dao kéo fải đến tháng thứ 6 nó mới mờ đi .
    VÀi lời chia sẽ cùng bạn...............
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bấm mí làm rất đơn giản , ko cần phải nghỉ lâu như phẫu thuật mắt 2 mí ,làm xong mắt cũng rất tự nhiên . Mình có cô em họ đã làm. Bạn nên đến bsi tư vấn và quan trọng hơn là nên tìm bsi giỏi . Chúc bạn thành công
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuoithangnayminhdi Xem bài viết
    M.n nên fân tích chính xác hơn để bạn ấy có thể quyết định bởi vì việc này rất quan trọng . Ví như cái j í nhỉ ?
    - ThỨ nhất bạn ấy 22t , dù đi học hây đi làm thì việc nghỉ 1 khoảng time là rất lớn 2 tháng là ít nhất -> ảnh hưởng công việc và học tập.
    - Thứ 2 là gđ đã ko có thiện cảm với ý định thẩm mỹ of bạn thì khó mà tạo đk cho bạn đi thẩm mỹ. NÀo là tiền (6-7tr cắt hoặc bấm) chổ ở , nglạ ngwen ra vào , thức ăn kiêng cử , thuốc than thừờng là 10ngày 1 toa mà đâu chỉ dùng 1 toa, việc đi lại cũng khó khăn khi mắt mũi xẹo dích kim chỉ tùm lum, còn nhìu vấn đề fát sinh mà mình chưa ngờ tới.
    - ThỨ 3 bạn nên cắt hơn là bấm , cắt tồn tại lâu 10 năm hoặc vĩnh viễn ,bấm chỉ 1-2 năm lúc đó ngoại hình thay đổi đột ngột bạn phải bỏ công việc mà đi thẩm mỹ lại mà lần này sẽ là cắt.
    -ThỨ 4 vấn đề dư luận rất là ghê gớm khi mà việc bạn đi thẩm mỹ bị bại lộ , ngta sẽ ko nghỉ vì tật mà ngta sẽ đồn bạn bd , lẹo cái , rồi ra đường bị chỉ trỏ cười sao lưng, chua kể bạn mất tích 1 thời gian dài sẽ làm ngkhác nghi ngờ về sự khác biệt của bạn, rồi trên mắt sẽ tồn tại vết tích dao kéo fải đến tháng thứ 6 nó mới mờ đi .
    VÀi lời chia sẽ cùng bạn...............

đúng rồi đó ! họ soi mói ko biết chuyện đúng hay sai chỉ cần có chuyện họ sẽ bịa này nọ 1 đồn 10 ; rất khó khăn
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhưng thật sự mình khuyên bạn nên nhịn nhục mà đi thẩm mỹ bởi vì sống với 1 ngoại hình ko đc ổn như ngkhác thì thật là khó khăn và khổ sở , fải tránh những ánh nhìn of ngkhác , ko zám có người yêu, rồi bùn não nề khi ngta đặc biệt người mình thích nhìn ra khuyết điểm trên mặt mình, Ôi thôi thôi mình ko dám nói nhìu sợ bạn tuổi thân .
    BẠn nên sắp xếp time để cắt mắt để có đc cuộc sống bình thường trở lại , khi mình tự tin rồi thì mình sẽ học tập và làm việc tốt hơn. NhỚ phải có sự giúp đỡ từ gđ bởi vì mỗi việc đi chợ bạn cũng sẽ ko làm đc 1 mình. MÀ NHỚ TUYỆT ĐỐI BÍ MẬT ĐỂ TRÁNH BỊ TIẾNG XẤU ĐỒN XA.