TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào cho e ý kiến về việc bấm mí hàn quốc với

• 2 Lượt chia sẻ
  • 87.6K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 269 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

up topic, em định đi làm mí mà hiện giờ vẫn chưa khoanh vùng được chỗ nào, em định làm ở SG. Công nhận nhìn mí các nàng hàn quốc thanh mảnh, vừa phải ghiền không chịu được. Coi bộ các topic làm mũi hot hơn làm mắt nhỉ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bị sụp mí bên trái, nhìn và lên hình đều thấy rõ một bên to một nhỏ
    Em đi nhấn mí một bên thì có sợ lại ko đều ko mấy chị nhỉ? Bên bị sụp mí lại có nhiều mỡ thừa nữa
    Em ở Sg, các chị biết nơi nào làm an tâm ko giúp em với. E cám ơn nhiều <3
    • 199 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

mình bấm mí hq được 2 năm rồi ạ, bây giờ mí bắt đầu bị mất nếp dần dần, ko còn đc như lúc mới làm nữa
    mình đang tính đi cắt mí lun, chứ ko bấm nữa à. vì bấm mí ko giữ được lâu
    • 122 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mắt mình một mí nhg không bị bé, cũng tham khảo vụ bấm mí này mãi, rồi cũng run lắm. Nhưng mình may mắn là đc anh iu ủng hộ nên đưa đi các nơi chọn lựa, tham khảo. Mình đã tham khảo nhìu chỗ nhg cuối cùng chọn Bệnh viện thẩm mỹ Dr.Văn ở Đặng Trần Côn. Đợt trc mình có 1 chị bạn đã làm ở đây nhìn đẹp và tự nhiên quá, với lại đi nhiều chỗ thấy chỗ này nhiệt tình, bác sĩ từ tốn, cẩn thận nên mình yên tâm hơn. Sau khi Bấm mí hay còn gọi là luồn chỉ, mắt mình bây giờ thành 2 mí và rất tự nhiên, nhìn không có dấu vết gì cả. Tóm lại mình cũng ưng và anh iu cũng ưng. Mình khuyên bạn nào mắt 1 mí thì nên đi làm, đảm bảo xinh hơn. Mặt mình trc để mắt 1 mí mọi ng cũng khen xinh, giống gái Nhật nhg mà chỉ lúc cười nhìn nó mới hay hay thui, chứ ko cười thì nhìn không đc thân thiện lắm. Mình đi làm về mọi ng cứ tiếc cái nét cá tính riêng của mình nhg cũng phải công nhận với mình là nhìn xinh hơn, mặt mũi nhìn thân thiện hơn, trang điểm dễ hơn. Tóm lại là nên đi làm bạn ạ. Bạn nên đến đấy bác sĩ sẽ tư vấn, nếu mắt bạn k có mỡ như mắt mình thì sẽ bấm mí, nếu mắt nhiều mỡ thì sẽ làm cắt mí bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 269 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mixinhhanoi Xem bài viết
    Mắt mình một mí nhg không bị bé, cũng tham khảo vụ bấm mí này mãi, rồi cũng run lắm. Nhưng mình may mắn là đc anh iu ủng hộ nên đưa đi các nơi chọn lựa, tham khảo. Mình đã tham khảo nhìu chỗ nhg cuối cùng chọn Bệnh viện thẩm mỹ Dr.Văn ở Đặng Trần Côn. Đợt trc mình có 1 chị bạn đã làm ở đây nhìn đẹp và tự nhiên quá, với lại đi nhiều chỗ thấy chỗ này nhiệt tình, bác sĩ từ tốn, cẩn thận nên mình yên tâm hơn. Sau khi Bấm mí hay còn gọi là luồn chỉ, mắt mình bây giờ thành 2 mí và rất tự nhiên, nhìn không có dấu vết gì cả. Tóm lại mình cũng ưng và anh iu cũng ưng. Mình khuyên bạn nào mắt 1 mí thì nên đi làm, đảm bảo xinh hơn. Mặt mình trc để mắt 1 mí mọi ng cũng khen xinh, giống gái Nhật nhg mà chỉ lúc cười nhìn nó mới hay hay thui, chứ ko cười thì nhìn không đc thân thiện lắm. Mình đi làm về mọi ng cứ tiếc cái nét cá tính riêng của mình nhg cũng phải công nhận với mình là nhìn xinh hơn, mặt mũi nhìn thân thiện hơn, trang điểm dễ hơn. Tóm lại là nên đi làm bạn ạ. Bạn nên đến đấy bác sĩ sẽ tư vấn, nếu mắt bạn k có mỡ như mắt mình thì sẽ bấm mí, nếu mắt nhiều mỡ thì sẽ làm cắt mí bạn ạ.
    Địa chỉ này là ở HN rồi, không có chị nào làm ở sg sao? hình như vụ làm mắt luồn chỉ này ở HN thịnh hơn nhỉ, mà em không phân biệt được bấm mí từ trước tới giờ vốn có phải là luồn chỉ rồi hay là luồn chỉ là phương pháp bấm mí cải tiến mới?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 210 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em cũng đang tìm xem ở sg tmv nào làm đẹp và uy tín, lúc trc đi cắt mắt ở bv mắt bs hằng làm cho nhưng xấu, ko đều nhìn lại thô nữa, em chụp hình lên nhìn như ma ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho e hỏi bấm mí ở bv hồng ngọc chó tốt k?và làm co đau k ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 255 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

hóng ˆˆ. Mình cũg dự định cắt mắt
    • 34 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my july Xem bài viết
    up topic, em định đi làm mí mà hiện giờ vẫn chưa khoanh vùng được chỗ nào, em định làm ở SG. Công nhận nhìn mí các nàng hàn quốc thanh mảnh, vừa phải ghiền không chịu được. Coi bộ các topic làm mũi hot hơn làm mắt nhỉ.
    Bạn ơi, bạn đã đi bấm mí chưa? Mắt mình hai mí nhưng bị sụp nên cũng muốn đi bấm mí HQ. Sao các mẹ ở đây làm rẻ thế nhỉ, mình check ở Trung tâm phẫu thuật thẩm mỹ Hàn Quốc JW, quận 1 http://http://thammyhanquoc.vn/tin-t...thuat-moi.html... thì giá bấm mí kỹ thuật chỉ Double của họ là 15 triệu cơ, thấy họ quảng cáo là kỹ thuật mới có lẽ vậy nên giá cao hơn và thời gian tồn tại sẽ lâu hơn chăng? Bạn nào đã làm ở đó rồi thì cho mình xin thêm thông tin nha.
    birdfly
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ca này hơi khó, mình bấm mí 1 năm rồi,nhưng nc là ko ưng lắm, chắc tầm 1 năm nữa là bung ra thôi, theo mình các bạn chịu khó tham khảo, ở đâu làm lành nghề nhất thì đi cắt mí luôn đi, bjo ngta cứ hô hào bấm mí tự nhiên hơn rồi này nọ nhưng mình nghĩ lý do chính là vì kĩ thuật bấm mí khá đơn giản, nhanh chóng, tiền lại tương đương với cắt mí nên các bác sĩ thích hơn. H mà chọn lại mình sẽ đi cắt, h đi làm rồi lại chẳng có thời gian đi cắt lại này Cơ mà cũng hơi hãi vụ cắt mí mà bị lệch, bấm thì còn sửa đc...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e bấm mí cũng được khoảng 4,5 tháng rồi, khá ưng, e làm bác sĩ linh, bác làm đều và đẹp, mng hay nói nên đi cắt nhưng e sợ sẹo, hơn nữa sợ cắt rồi k sửa được, tính e nhát k dám liều :">
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

B susu ơi B bấm xog bao lâu mới hết sưng hoàn toàn, tớ mới bấm đc 10 ngày ở Bv Hồng Ngọc nhìn chung là đẹp nhg k b' có phải do mắt vẫn còn sưng k mà từ hôm làm đến h nhìn vẫn bị 1 bên to bên bé, hjx lo quá
    • 555 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

các mẹ ơi, có mẹ nào bấm mí ở HCM không, địa chỉ nào uy tín nhất, mình muốn bấm mí nhưng chưa biết làm ở đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 782 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mevaconmeo Xem bài viết
    các mẹ ơi, có mẹ nào bấm mí ở HCM không, địa chỉ nào uy tín nhất, mình muốn bấm mí nhưng chưa biết làm ở đâu.
    Mình vừa bấm mí được 2 tuần ở Kang Nam đường 3/2. Chỉ lên search trên google rồi thẳng tiến thôi, tình hình là chỉ sưng 1 ngày nhưng bầm tím khoảng 5 ngày. Bấm mí chủ nhật mà sáng thứ 2 mình vẫn rửa mặt bằng sữa rửa mặt bình thường. Nói chung là rất hài lòng so với thời gian dán mí, kích mí trước đây.
    Sau này trên đường đời các con đi, thỉnh thoảng các con dừng lại và chìa tay ra nếu ai đó cần giúp đỡ. Nhưng các con nhớ rằng mẹ không hề dạy các con phải hy sinh cuộc sống của mình cho bất kỳ ai, kể cả người đó là mẹ và dù sự hy sinh đó có thể các con trở thành người vĩ đại.
    Mẹ cho các con cuộc sống cùng hy vọng các con sống trọn vẹn và cố gắng vì nó mỗi ngày.
    Yêu các con của mẹ!:LoveStruc:
    • 555 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huy Linh Xem bài viết
    Mình vừa bấm mí được 2 tuần ở Kang Nam đường 3/2. Chỉ lên search trên google rồi thẳng tiến thôi, tình hình là chỉ sưng 1 ngày nhưng bầm tím khoảng 5 ngày. Bấm mí chủ nhật mà sáng thứ 2 mình vẫn rửa mặt bằng sữa rửa mặt bình thường. Nói chung là rất hài lòng so với thời gian dán mí, kích mí trước đây.
    Cảm ơn bạn, mình vừa mới đi tư vấn ở BS Hồng Anh nhưng chưa quyết định làm ở CMT8 đó, vẫn đang phan vân không biết làm ở đâu, mình nghe nói trước ******* là Ánh Linh sau chuyển tên thành ******* hả bạn? bạn làm ở đó thấy tốt không? mí có tự nhiên không?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 782 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mevaconmeo Xem bài viết
    Cảm ơn bạn, mình vừa mới đi tư vấn ở BS Hồng Anh nhưng chưa quyết định làm ở CMT8 đó, vẫn đang phan vân không biết làm ở đâu, mình nghe nói trước ******* là Ánh Linh sau chuyển tên thành ******* hả bạn? bạn làm ở đó thấy tốt không? mí có tự nhiên không?
    Mình cũng không rành lắm, chỉ search trên mạng rồi hên xui đi làm thôi. Nói chung đến giờ này thì rất hài lòng.
    Sau này trên đường đời các con đi, thỉnh thoảng các con dừng lại và chìa tay ra nếu ai đó cần giúp đỡ. Nhưng các con nhớ rằng mẹ không hề dạy các con phải hy sinh cuộc sống của mình cho bất kỳ ai, kể cả người đó là mẹ và dù sự hy sinh đó có thể các con trở thành người vĩ đại.
    Mẹ cho các con cuộc sống cùng hy vọng các con sống trọn vẹn và cố gắng vì nó mỗi ngày.
    Yêu các con của mẹ!:LoveStruc:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi bây giờ tình hình mắt chị thế nào rùi a??? chị có hài lòng ko??? có biểu hiện gì của lỏng ra ko a??? cảm ơn chị nhiều

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmuaha1711 Xem bài viết
    Mình nhầm :"> Mình đi bấm mí chứ ko phải cắt đâu. Lúc đầu thấy bảo có TMV Hà Nội với TMV Hồng Ngọc làm có tiếng nên mình cũng phân vân, nhưng nghĩ lại thấy TMV Hồng NGọc bác sĩ Trung Quốc làm nên có cái j đó sợ sợ( vừa xem tin tức trên TV), còn TMV Hà Nội thì có một vài bạn làm xong kêu là 1 năm đã bung. Cuối cùng do mama mình hỏi mấy cô mình ngoài HN thì bảo bạn bè làm ở TMV Hà Nội thấy đẹp, nên mình cùng chiều ý mama, làm liều xem sao, cũng ko mong đc vĩnh viễn hay 10 năm, cố gắng lấy 2, 3 năm cũng đc. Cắt thì mình sợ đau, với cả, mắt mũi tùy người, có người hợp mắt 1 mí, có người ko hợp, lỡ mình ko hợp, vác quả mắt 2 mí ấy cả đời thì buồn lắm. Bấm cái đã, thấy đẹp thì cắt sau cũng đc.
    Hôm nay đã sang ngày thứ 3, mí mình đã tự nhiên hơn nhiều, tuy vẫn hơi to. Hôm kia, 2 mẹ con đi tàu ra HN là đi xe ôm thẳng ra TMV Hà Nội luôn, tầm 11h vào phẫu thuật, mình yêu cầu bác sĩ tuấn làm, nhưng hôm đó có vẻ đông nên mình chả đc tư vấn j cả, lúc trèo lên bàn phẫu thuật mình bảo với cái chị ở đó là làm mí vừa vừa thôi, mình ko thích to quá đâu thì chị ấy bảo uh. Bảo ko đau thì cũng chả phải! Cái này cứ bảo đơn giản thế mà mình cũng thấy khó chịu rồi, bảo mình đi làm mũi hay là gọt mặt chắc mình chết trên bàn mổ mất=.= nói thế thôi chứ cũng chỉ đau với khó chịu cái lúc tiêm thuốc tê ấy, nhất là lúc mà bác sĩ bảo kiểm tra mắt tí nhé:-s mình ko biết là họ làm j nhưng mình có cảm giác như có kim tiêm chọc vào võng mạc rùi hút hút ấy, cũng ko đến 3s nhưng đấy là lúc khó chịu nhất. xong rồi thì chả còn cảm giác j. Mình còn cảm thấy ng ta chọc qua da của mình để khâu, cảm thấy cả sợi chỉ trên mặt nữa, nhưng như đang làm cho ng khác ấy. Lúc làm sẽ thấy hơi cộm cộm ở mắt, hơi chói chói lúc đèn chiếu vào nên các bạn mà cảm thấy như mình thì cứ bình tĩnh đừng bấn loạn. Mình thấy bác sĩ Tuấn cứ đi ra đi vào, thỉnh thoảng lúc lấy đường mí cho mình thì bảo mình mở mắt ra, đóng mắt vào cả chục lần. Hồi bé mình phải phẫu thuật rạch 1 đoạn nhỏ ở chỗ lông mi ấy nên có sẹo, thấy bác sĩ bàn tán với nhau làm mình lo quá, ko biết có phải bị lệch ko, ko biết nhìn có kì cục ko. Nhưng rùi cũng xong xuôi, nằm đắp đá 1 lúc rồi ra với mẹ, mẹ nhìn xong thì bảo đẹp lắm(thật ra mình nhìn thấy kì cục, mí còn to hơn cả mắt, mà mình cứ thấy cộm cộm phía trên nên ko mở mắt ra hết đc, cứ lờ đa lờ đờ). Thanh toán tiền xong 2 mẹ con lại bắt xe ôm về phòng trọ mình.
    Bác sĩ bảo 3 hôm đầu kiêng ngủ trưa cho nó đỡ sưng nhưng mình ko ngủ trưa thì bị đau đầu nên ngủ liền 2 tiếng liền, ngủ dậy thấy nhức, tức tức mắt, đến tối thì ko còn tức hay nhức j nữa.Đến hôm như 2 thì mí chỉ còn 1 nửa, hôm nay thì mở mắt bình thường, chỉ có cái lúc cố trợn mắt nhìn lên trên thì hơi cộm, chắc tại mí vẫn còn sưng. Nhìn kĩ vào guơng vẫn thấy 2 cái sẹo hồi bé nhưng thế này là đc rồi, mình đang sợ 1 tháng nữa mí lại bé quá thì sao:-s Mà ko biết có đc rửa mặt bằng sữa rửa mặt ko , mình ko dám rửa sợ nó vào mắt nên mặt cứ bẩn bấn, chưa dám chụp:">
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmuaha1711 Xem bài viết
    Em đang máu đi bấm mí hàn quốc lắm rùi a. Mắt e một mí, nếu dùng miếng dán mí thì nhìn xa rất đẹp, nhưng người đối diện mà ở gần thì e thấy ko tự tin vì miếng dán rất dễ nhìn ra, với cả khó chịu lắm. Xin pama cho đi bấm mí mà bây h băn khoăn quá, ko biết bấm ở đâu thì đẹp, an toàn. Trong diễn đàn cũng có vài bài nói rồi nhưng e vẫn muốn tham khảo thêm, với cả update giá cả thế nào để e còn chuẩn bị ạ. Các mẹ giúp e với
    Cho em ý kiến: Bấm mí là khi nào mẹ muốn chỉ làm 1 thời gian thôi sau đó trở về mắt cũ, thông thường 2-3 năm nhưng tùy cơ địa của mỗi người thì thời gian duy trì lâu hay mau nữa.
    Còn cắt mí khi mẹ muốn vĩnh viễn và với trường hợp mắt mẹ có dư nhiều mỡ thừa do bẩm sinh thì cắt mí mắt trên là phù hợp hơn bấm. Mà cũng tùy cơ địa mỗi người sau khi cắt thì mắt sưng nhiều hay ít thôi. Nhưng thường các bác sĩ sẽ kê thuốc và hướng dẫn tránh mắt sưng sau khi phẫu thuật.
    Cũng không thể nói là bấm mắt 2 mí đẹp hơn cắt mắt 2 mí, mỗi phương pháp đều cùng chung 2 điểm là làm mắt to tròn hơn và 2 mí thay mí lót hay 1 mí trước kia thôi, khác là 1 cái vĩnh viễn, 1 cái tạm thời. Em có nhỏ em cắt mắt 2 mí tại bệnh viện thẩm mỹ Á Âu, thấy đẹp hơn nhiều so với trước đó, mấy ngày đầu có sưng nhưng dần dần vết sưng giảm mà mắt cũng đẹp tự nhiên nữa.
    Tùy theo mắt của mẹ thế nào nữa chẳng hạn như mắt mẹ có mỡ mí mắt trên thì phải lấy mỡ và tạo đôi mắt 2 mí thì giá khác so với không có mỡ mí mắt, còn bấm mí thì em cũng không nhớ rõ. Tốt nhất mẹ nên đến cơ sở thẩm mỹ để được tư vấn cho chính xác
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 335 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vita.121 Xem bài viết
    B susu ơi B bấm xog bao lâu mới hết sưng hoàn toàn, tớ mới bấm đc 10 ngày ở Bv Hồng Ngọc nhìn chung là đẹp nhg k b' có phải do mắt vẫn còn sưng k mà từ hôm làm đến h nhìn vẫn bị 1 bên to bên bé, hjx lo quá
    Bạn Vita ơi bây h mắt bạn đã đều nhau chưa?
    Mình cũng mới làm ở Hồng Ngọc đc mấy hôm và giờ trông chưa đều nhau bên to bên bé, ko biết có phải do chưa hết sưng ko
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 76 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bấm mí ở Thầm mỹ viện Xuân Trường-SG có tốt không các mẹ? Có mẹ nào làm ở đó chưa? Cho xin ý kiến với
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6