TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào cho e ý kiến về việc bấm mí hàn quốc với

• 2 Lượt chia sẻ
  • 87.5K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 173 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

........ mình bị sụp mí bẩm sinh bên mắt trái cơ mà giờ không biết nên xử lý thế nào các mẹ nhỉ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitc833 Xem bài viết
    nàng cắt mí ở đâu thế ạ
    tại mí tớ là mí lót ,nên tớ muốn đi cắt để nhìn mí rõ hơn ,tớ cát mí cách đây gần 3 tháng rồi nàng ạ giờ nhìn ok lắm .Tớ không nhớ rõ địa chỉ lắm nhưng hình như là số 4 hay số 6 quán thánh ý ngay bốt hàng đậu luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 345 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muccon Xem bài viết
    tại mí tớ là mí lót ,nên tớ muốn đi cắt để nhìn mí rõ hơn ,tớ cát mí cách đây gần 3 tháng rồi nàng ạ giờ nhìn ok lắm .Tớ không nhớ rõ địa chỉ lắm nhưng hình như là số 4 hay số 6 quán thánh ý ngay bốt hàng đậu luôn
    Mình thì là mắt 1 mí,ny thì khuyên là đi bấm mí thôi.Nhưng thấy nhiều chị bấm xong bị rụng quá nên nghĩ đến chuyện đi cắt.nàg làm hết tổng cộng bao nhiêu?
    • Đã bị khóa
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

đừng bấm mí bạn ơi vì tớ đọc trên mạng thấy bấm mí không cắt bỏ được da thừa và không loại bỏ được mỡ mắt (người có mắt 1 mí thường kèm theo nhiều mỡ) chỉ sẽ bị tuột sau 1 khoảng thời gian, khi tuột gây nên tình trạng mí không cân đối, chỗ có nếp mí, chỗ không có nếp mí nếp mí 2 bên dễ bị lệch, khi nhắm mắt thường thấy rõ đường mí lõm mất tự nhiên , chỗ bữa trước tớ làm , cắt và bấm bằng tiền nhau là 5 triệu , đắt hơn những chỗ khácc một xíu nhưng tiền nào của ấy bạn ạ. Như bạn tớ ý không nghe tớ đi cắt ltinh ở chỗ nào ý có 3 triệu thôi, về nahf lúc khỏi nhìn ra thì bị cắt lệch , xấu hươn cả lúc chưa cắt thế lá phải dẫn nó tới chỗ này sửa lại khổ thế
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sao mấy ngày e ở nhà thì ko ai nói j, e đã đi cắt về rồi đây. Cắt mới trưa qua, nhưng bjo chỉ còn sưng tí xíu^^ Thậm chí trưa hôm qua lúc e làm xong còn sưng tí tẹo, chẳng tím tái j. H mí vẫn còn hơi to, nhưng nc e rất ưng í. Hôm naò rảnh e up hình nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 345 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmuaha1711 Xem bài viết
    Sao mấy ngày e ở nhà thì ko ai nói j, e đã đi cắt về rồi đây. Cắt mới trưa qua, nhưng bjo chỉ còn sưng tí xíu^^ Thậm chí trưa hôm qua lúc e làm xong còn sưng tí tẹo, chẳng tím tái j. H mí vẫn còn hơi to, nhưng nc e rất ưng í. Hôm naò rảnh e up hình nhé.
    mẹ nó cắt ở đâu thế ạ,chi phí bao nhiêu.em muốn cắt quá.cơ mà vẫn phân vân ghê gớm,có lẽ phải sang hè năm sau đc nghỉ mới dám đi
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitc833 Xem bài viết
    mẹ nó cắt ở đâu thế ạ,chi phí bao nhiêu.em muốn cắt quá.cơ mà vẫn phân vân ghê gớm,có lẽ phải sang hè năm sau đc nghỉ mới dám đi
    Mình nhầm :"> Mình đi bấm mí chứ ko phải cắt đâu. Lúc đầu thấy bảo có TMV Hà Nội với TMV Hồng Ngọc làm có tiếng nên mình cũng phân vân, nhưng nghĩ lại thấy TMV Hồng NGọc bác sĩ TQ làm nên có cái j đó sợ sợ( vừa xem tin tức trên TV), còn TMV Hà Nội thì có một vài bạn làm xong kêu là 1 năm đã bung. Cuối cùng do mama mình hỏi mấy cô mình ngoài HN thì bảo bạn bè làm ở TMV Hà Nội thấy đẹp, nên mình cùng chiều ý mama, làm liều xem sao, cũng ko mong đc vĩnh viễn hay 10 năm, cố gắng lấy 2, 3 năm cũng đc. Cắt thì mình sợ đau, với cả, mắt mũi tùy người, có người hợp mắt 1 mí, có người ko hợp, lỡ mình ko hợp, vác quả mắt 2 mí ấy cả đời thì buồn lắm. Bấm cái đã, thấy đẹp thì cắt sau cũng đc.
    Hôm nay đã sang ngày thứ 3, mí mình đã tự nhiên hơn nhiều, tuy vẫn hơi to. Hôm kia, 2 mẹ con đi tàu ra HN là đi xe ôm thẳng ra TMV Hà Nội luôn, tầm 11h vào phẫu thuật, mình yêu cầu bác sĩ tuấn làm, nhưng hôm đó có vẻ đông nên mình chả đc tư vấn j cả, lúc trèo lên bàn phẫu thuật mình bảo với cái chị ở đó là làm mí vừa vừa thôi, mình ko thích to quá đâu thì chị ấy bảo uh. Bảo ko đau thì cũng chả phải! Cái này cứ bảo đơn giản thế mà mình cũng thấy khó chịu rồi, bảo mình đi làm mũi hay là gọt mặt chắc mình chết trên bàn mổ mất=.= nói thế thôi chứ cũng chỉ đau với khó chịu cái lúc tiêm thuốc tê ấy, nhất là lúc mà bác sĩ bảo kiểm tra mắt tí nhé:-s mình ko biết là họ làm j nhưng mình có cảm giác như có kim tiêm chọc vào võng mạc rùi hút hút ấy, cũng ko đến 3s nhưng đấy là lúc khó chịu nhất. xong rồi thì chả còn cảm giác j. Mình còn cảm thấy ng ta chọc qua da của mình để khâu, cảm thấy cả sợi chỉ trên mặt nữa, nhưng như đang làm cho ng khác ấy. Lúc làm sẽ thấy hơi cộm cộm ở mắt, hơi chói chói lúc đèn chiếu vào nên các bạn mà cảm thấy như mình thì cứ bình tĩnh đừng bấn loạn. Mình thấy bác sĩ Tuấn cứ đi ra đi vào, thỉnh thoảng lúc lấy đường mí cho mình thì bảo mình mở mắt ra, đóng mắt vào cả chục lần. Hồi bé mình phải phẫu thuật rạch 1 đoạn nhỏ ở chỗ lông mi ấy nên có sẹo, thấy bác sĩ bàn tán với nhau làm mình lo quá, ko biết có phải bị lệch ko, ko biết nhìn có kì cục ko. Nhưng rùi cũng xong xuôi, nằm đắp đá 1 lúc rồi ra với mẹ, mẹ nhìn xong thì bảo đẹp lắm(thật ra mình nhìn thấy kì cục, mí còn to hơn cả mắt, mà mình cứ thấy cộm cộm phía trên nên ko mở mắt ra hết đc, cứ lờ đa lờ đờ). Thanh toán tiền xong 2 mẹ con lại bắt xe ôm về phòng trọ mình.
    Bác sĩ bảo 3 hôm đầu kiêng ngủ trưa cho nó đỡ sưng nhưng mình ko ngủ trưa thì bị đau đầu nên ngủ liền 2 tiếng liền, ngủ dậy thấy nhức, tức tức mắt, đến tối thì ko còn tức hay nhức j nữa.Đến hôm như 2 thì mí chỉ còn 1 nửa, hôm nay thì mở mắt bình thường, chỉ có cái lúc cố trợn mắt nhìn lên trên thì hơi cộm, chắc tại mí vẫn còn sưng. Nhìn kĩ vào guơng vẫn thấy 2 cái sẹo hồi bé nhưng thế này là đc rồi, mình đang sợ 1 tháng nữa mí lại bé quá thì sao:-s Mà ko biết có đc rửa mặt bằng sữa rửa mặt ko , mình ko dám rửa sợ nó vào mắt nên mặt cứ bẩn bấn, chưa dám chụp:">
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 115 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chị tuyetmuaha ơi bấm mí hết bao nhiêu hả chị?
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình bấm mí hết 5 tr5, mua thuốc hết hơn 50k nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmuaha1711 Xem bài viết
    Mình bấm mí hết 5 tr5, mua thuốc hết hơn 50k nữa
    Ui, giá tăng nhanh vậy à? Tháng 8 năm ngoái mình cũng bấm mí ở đó (TMV Hà Nội) hết 4 triệu thui. Bấm xong nói chung không được đẹp như ảnh quáng cáonhưng cũng hài lòng. Mọi người-ngay cả đứa bạn thân đều khen xinh hơn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng mắt 1 mí nè,cũng muốn lắm!!!nhưng mà bấm mí và cắt mí khác nhau gì ko ạ???mà em mới 21 tuổi đầu thui,có nên là ko nhi?
    2 friends
    +
    2 gether

= 4 ever
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ui,mà đau ko chị???
    2 friends
    +
    2 gether

= 4 ever
    • 472 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có chị nào nhấn mí ở Mika Thái chưa cho em chút ý kiến với! Với giá tiền nữa ạ. Hic hic
    Đời không bao giờ trả tiền cát-xê,nên ta sống cũng
    không cần diễn !

Đời ta có khi là đốm lửa
    Một hôm nhóm trong vườn khuya
    Vườn khuya đóa hoa nào mới nở
    Đời ta có ai vừa qua

Nhiều khi thấy trăm nghìn nấm mộ
    Tôi nghĩ quanh đây hồ như
    Đời ta hết mang điều mới lạ
    Tôi đã sống rất ơ hờ
    Lòng tôi có đôi lần khép cửa
    Rồi bên vết thương tôi quì
    Vì em đã mang lời khấn nhỏ
    • 192 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

MẤY chị ơi ở SG thì bấm mí ở đâu ạ ???
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 74 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mắt sụp mí thì có bấm mí đc ko ạ các chị???
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi oi em cung moi bam mi o tmv ha noi, ko do truc tiep bac Tuan lam, hichic, cung ok, hai mi, nhung nghe cac chi noi bi bung nen lo qua, cu nghi la dc vinh vien, huhu, em o nuoc ngoai, ko o VN, tranh thu tet ve lam, vay ma bay gio no bung ra luc nao ko biet thi chet mat, hichic, chi oi chi lam dc may thang rui thay tinh hinh the nao, em lo qua
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn làm ở đâu chi phí bn vậy.mình cug đag máu quá.hihi
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đưa cái top nay lên. Tình hình là em nhấn mí ở Hải Phòng, bi giờ thấy 1 bên to, 1 bên nhỏ, chết mất thôi! Bây giờ em muốn sửa lại có được ko nhỉ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huonggahp Xem bài viết
    Em đưa cái top nay lên. Tình hình là em nhấn mí ở Hải Phòng, bi giờ thấy 1 bên to, 1 bên nhỏ, chết mất thôi! Bây giờ em muốn sửa lại có được ko nhỉ?
    mấy phẫu thuật mắt thì dễ làm nhưng mà khó đẹp lắm bạn,bạn phải tìm chỗ thật uy tín chứ,mình cắt mắt chứ k bấm mí, nhưng lúc tư vấn bs có nói bấm mí chỉ tồn tại 1 thời gian thôi, bạn chờ đi khi nào nó hết thì đi nhấn lại nhé
    • 102 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

bấm mí hàn quốc hình như là ít đau lắm, mắt đâu có đều đucợ bạn, bình thường đã thế rồi. bấm k đều nhưng mà đẹp thì cũng đừng lo lắng nữa
    https://www.webtretho.com/forum/f2392...en-dai-957878/
    chúc mọi người giật giải to :Rose:
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6