TIN TÀI TRỢ.

Mắt một mí thành 2 mí

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.05K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mắt mình bình thường ngày còn nhỏ nó là mắt 2 mí nhưng cứ lớn lên cái chỗ thịt ở trên mí mặt nó cứ tụt xuống làm mắt mình để tự nhiên thì thành mắt 1 mí , ví dụ ngước ngước lên thì lại thành mắt 2 mí . nhưng làm sao mà ngước đựoc mãi mà lại nhăn cả trán nữa chứ.hixxx .các mẹ nào đã đi nâng mí hay chỉnh mí cho thành 2 mí thì chia sẻ với mình nhé . à cho mình hỏi thêm nữa là ở hn có địa chỉ nào là làm cái vấn đề này uy tín và giá thành phải chăng ko à . với lại mình là boy nên cũng ngại nữa .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hình như bây giờ không cắt mắt nữa mà bấm mí hàn quốc đẹp và tự nhiên hơn, hình như giá 8 hay 10 triệu thì phải
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 192 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

B bị sụp mí rồi đi bấm mí đi làm nhanh lắm mà ko đau j đâu

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tui đi bấm mí sưng húp cả mắt chỉ hí hí để thấy dường chạy xe thôi , trong qua trình bấm bác sĩ làm mình toé máu ướt cả mặt nè huhuhuhu. mình làm có 5tr à , bs nói vĩnh viễn mà mình k tin và im luôn , mắc công cãi nó ghét
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 24 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cauam_1988 Xem bài viết
    mắt mình bình thường ngày còn nhỏ nó là mắt 2 mí nhưng cứ lớn lên cái chỗ thịt ở trên mí mặt nó cứ tụt xuống làm mắt mình để tự nhiên thì thành mắt 1 mí , ví dụ ngước ngước lên thì lại thành mắt 2 mí . nhưng làm sao mà ngước đựoc mãi mà lại nhăn cả trán nữa chứ.hixxx .các mẹ nào đã đi nâng mí hay chỉnh mí cho thành 2 mí thì chia sẻ với mình nhé . à cho mình hỏi thêm nữa là ở hn có địa chỉ nào là làm cái vấn đề này uy tín và giá thành phải chăng ko à . với lại mình là boy nên cũng ngại nữa .
    Cái này chắc là bạn bị sụp mí mắt rồi, trường hợp này là cắt mắt, bác sĩ sẽ cắt bỏ bớt phần da và mở dư của bạn, yên tâm vì vết sẹo nằm chung với lằn mi, nên bạn sẽ ko thấy sẹo đâu, bạn nên đi làm cho đẹp nhé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 24 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuoithangnayminhdi Xem bài viết
    tui đi bấm mí sưng húp cả mắt chỉ hí hí để thấy dường chạy xe thôi , trong qua trình bấm bác sĩ làm mình toé máu ướt cả mặt nè huhuhuhu. mình làm có 5tr à , bs nói vĩnh viễn mà mình k tin và im luôn , mắc công cãi nó ghét
    Bấm mí mà tóe máu luôn ạ? bác sĩ này làm mạnh tay rồi, hèn gì bạn bị sưng là đúng, chứ thường bấm mí ko chảy máu đau, chỉ hơi sưng thôi à, 3-4 ngày là hết sưng rồi.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nanalove90 Xem bài viết
    Bấm mí mà tóe máu luôn ạ? bác sĩ này làm mạnh tay rồi, hèn gì bạn bị sưng là đúng, chứ thường bấm mí ko chảy máu đau, chỉ hơi sưng thôi à, 3-4 ngày là hết sưng rồi.
    bạn , chị j đó ơi . chị rành 3 zụ này ko nói e nge với . em là con trai mà bấm mí , em sợ bị lộ liễu lẮM . EM LÀM đc 10 ngày rồi , hết sưng rồi , bầm thì còn . bác sĩ làm cho em nói : mình con trai làm mí nhỏ thôi. vậy mà bây giờ to lắm , ko đều 2 bên , và trong cùng 1 cái mí mà cũng k đều nhau.
    bên thì mí góc mắt to hơn mí đuôi mắt
    bên thì đuôi mí to hơn quá nhiều so với mí trong góc mắt.
    vậy mới khổ , cái đuuôi mí to quá làm mắt nhìn ác lắm , ko bik có đi sửa đc ko , hây phải tháo ra , bấm lại tốn tiền tiếp . huhu
    em còn đi học k còn tiền để làm lại nữa huhuhu.

hòi trước tại mắt em bên 1 mí bên 2 mí , độ mở cũng k đều gây kì cục , em mặc cảm mới để dành đc 6tr làm hết rồi , bây giờ kết quả k như ý , huhu sao mà khổ quá
    • 192 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mình bị một bên 1 mí và bên 2 mí nhưng sau khi đi cắt mí xong bây giờ 2 bên đều nhau và chẳng ai phát hiện ra là mình từng cắt mí. (Mình làm 1 bên 6tr)
    Nói chung, mới 10 ngày thì mí mắt vẫn còn sưng bạn à. Bạn cố tuần nữa đi sẽ hết và 2 bên dần đều nhau thôi. Nhớ ăn uống kiêng cữ như bác sĩ dặn nhé.
    Sau 1 tháng thì mí mắt vẫn còn tê tê đấy.
    Nói chung, trước lúc làm mình cũng lăn tăn lắm nhưng hình như mắt xấu quá, nhìn mặt cứ buồn hiu hắt nên làm liều thôi. Giá cả thì chẳng rẻ chút nào.
    Nằm trên giường mà nghe bs đốt mỡ thơm chết đi được, lúc đấy mới sợ rồi nghĩ lỡ không như ý thì có ân hận cả đời thôi.
    Kết quả, bây giờ rất hài lòng, mãn nguyện và nghĩ lại đúng là điếc không sợ súng cũng có ích 1 tí