TIN TÀI TRỢ.

Làm mũi tiêm thuốc tê hay thuốc mê ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.4K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi ng ơi em muốn làm mũi nhưng sợ khi mình vẫn tỉnh táo họ mổ xẻ đâm chọc mũi mình. Cái cảm giác sợ lắm. Nhưng em chưa thấy ai sửa mà được thuốc mê cả. Toàn bảo trong lúc làm còn nc cả bác sĩ. Ôii @@
    Vậy nếu mình đề nghị vs bác sĩ tiêm thuốc mê cho minh được không ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Quanghieu95

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 307 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Ôi bạn này hỏi gây ngô qá....Làm mũi gây tê hay gây mê là tuỳ mình chọn thôi. Bạn có thể yêu cầu bs gây mê nếu muốn, đắc hơn tầm vài triệu tuỳ nơi. Nếu bạn chỉ nâng mũi thường thì gây tê cũng đc rồi vì khá đơn giản, bs chỉ đưa cây sil vào mũi thôi. Còn nếu làm mũi bọc sụn hay mũi Sline (mũi cấu trúc) phức tạp hơn, thời gian làm lâu hơn....nhát qá thì chọn gây mê, ngủ phát tỉnh dậy là xong.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của leesunivy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leesunivy Xem bài viết
    Ôi bạn này hỏi gây ngô qá....Làm mũi gây tê hay gây mê là tuỳ mình chọn thôi. Bạn có thể yêu cầu bs gây mê nếu muốn, đắc hơn tầm vài triệu tuỳ nơi. Nếu bạn chỉ nâng mũi thường thì gây tê cũng đc rồi vì khá đơn giản, bs chỉ đưa cây sil vào mũi thôi. Còn nếu làm mũi bọc sụn hay mũi Sline (mũi cấu trúc) phức tạp hơn, thời gian làm lâu hơn....nhát qá thì chọn gây mê, ngủ phát tỉnh dậy là xong.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của leesunivy
    Hi, vậy thì nếu đơn giản chỉ cần gây tê là được chị nhỉ, chắc ko đau lắm đâu, em nghe nói có loại nâng mũi ko đau nữa cơ, ko biết chị biết loại đó ko ạ.