TIN TÀI TRỢ.

Làm gọn xuơng hàm và nhọn cằm bằng phương pháp tiêm chất làm đầy.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 6 năm
    • 109 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Hi các mẹ! Sau một thời gian tàu ngầm các forum về PTTM ở Sing, Aus và các webtretho Việt Nam mình nữa ạ. . Khuôn mặt em cơ bản không to chỉ do hai xuơng hàm ( khớp nhai ) hơi cứng nên trông menly chút chút hehe. Em có gửi hình mẫu cho các bác sĩ Thái, Hàn và trực tiếp đi tư vấn các bs có tiếng ở Sg thì các kết luận và giải pháp đưa ra là dùng chất làm đầy (filler). Vì các bác ấy nói có thể tiến hành phẫu thuật như trước hết mình nên tiêm thử để biết dáng mặt có hòa hợp với mắt, mũi, miệng và cả vùng trán hay ko. Em ko khuyên các mẹ dùng chất làm đầy vì em cũng ko phải PR gì đâu ạ. Chỉ là hôm qua em đi bấm mí và thấy một chị có dáng mặt rất đẹp hỏi ra thì mới biết là tiêm chất làm đầy ở cằm. Bản thân em cách đây tuần trước còn muốn qua bác Somyos Thailand gọt hàm nhưng sau khi suy nghĩ lại thì em sợ, sợ vì đụng vào xuơng hàm nếu cắt chuẩn thì ko sao, lệch một chút là xem như xong, mỗi lần gọt là mỗi lần đau đó các mẹ ạ. . Vì chúng ta đừng nghĩ chỉ có mũi cao là đẹp, nếu nó hợp với khuôn miệng và vùng dưới cằm thì nhìn sẽ rất...mũi ra mũi, mặt ra mặt. Tiện thể em xin góp chút kinh nghiệm của em sau 2 lần trèo lên bàn mở, tiêm mấy phát thuốc tê, tim muốn chạy ra ngoài, miệng ngậm chặt như sắp cắt đứt lưỡi hehe... Và sau cả hai lần phẫu thuật đó dù em ko uống kháng viêm, hay giảm đau thì em vẫn ko hề bị sưng chắc một phần do cơ địa em lành và em chăm uống nước cam, ăn sữa chua ko đường ko béo, ăn dâu tây...trái cây ít ngọt...thì em phục hồi rất nhanh ạ. Còn về chất làm đầy nếu mẹ nào có kinh nghiệm cho em tham khảo chút ý kiến ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ui mình nghĩ giữa độn cằm và tiêm chất làm đầy thì nên tiêm bạn ah, mình tiêm cằm rồi thấy ưng lắm lại nhìn tự nhiên không bị lộ đâu, lại không đau nữa chứ cho mình phẫu thuật thì...chít . làm đẹp là hên xui nhỡ độn không hợp thì mệt lắm, mới cả dù tiêm chất làm đầy hay độn thì cũng phải chọn bác sỹ làm cho cân thận chứ không đùa đc đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangkute1991 Xem bài viết
    ui mình nghĩ giữa độn cằm và tiêm chất làm đầy thì nên tiêm bạn ah, mình tiêm cằm rồi thấy ưng lắm lại nhìn tự nhiên không bị lộ đâu, lại không đau nữa chứ cho mình phẫu thuật thì...chít . làm đẹp là hên xui nhỡ độn không hợp thì mệt lắm, mới cả dù tiêm chất làm đầy hay độn thì cũng phải chọn bác sỹ làm cho cân thận chứ không đùa đc đâu
    chị ơi em cũng đang muốn làm gọn mặt chị ạ. Phần quai hàm em vuông vức nên nhìn manly chán quá. Hix. Em cg đang hóng vụ tiêm này vì em sợ phẫu thuật dao kéo lắm. Nhưng mà em cg sợ tiêm vào mấy tháng sau fai tiêm lại, tiêm nhiều mặt có bị cứng đơ mất tự nhiên ko nhỉ? Giống như mấy bài báo ca sĩ diễn viên tiêm nhiều bị đấy ạ? Huhu
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi mấy trường hợp cằm biến dạng chắc là do tiêm phải thuốc ko tốt và tiêm.tham quá. Mình cũng đa tiêm 1ml vào cằm thì đẹp tự nhiên và ko ai biết hết. Moik ng chỉ khen la trẻ và xinh ra thôi. Bạn nên chọn thuốc của Mỹ loại mới nhât vì nó sẽ có thuốc giải. Nếu bạn ko may ko hài lòng với kq. Bạn có thể tiêm thuốc gíair cho chât làm đây tan bơt đi.Neu o HN bạn đến khoa Phẫu thuật tạo hinh thẩm mỹ bv Việt Đưc nhé. Bs giỏi. Bv lớn nên rất yên tâm bạn ạ. Nếu bạn càn.minh sẽ cho số của bs đã làm cho mình
    • 70 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

[QUOTE=Me Tin-My Anh;32797897]Bạn ơi mấy trường hợp cằm biến dạng chắc là do tiêm phải thuốc ko tốt và tiêm.tham quá. Mình cũng đa tiêm 1ml vào cằm thì đẹp tự nhiên và ko ai biết hết. Moik ng chỉ khen la trẻ và xinh ra thôi. Bạn nên chọn thuốc của Mỹ loại mới nhât vì nó sẽ có thuốc giải. Nếu bạn ko may ko hài lòng với kq. Bạn có thể tiêm thuốc gíair cho chât làm đây tan bơt đi.Neu o HN bạn đến khoa Phẫu thuật tạo hinh thẩm mỹ bv Việt Đưc nhé. Bs giỏi. Bv lớn nên rất yên tâm bạn ạ. Nếu bạn càn.minh sẽ cho số của bs đã làm cho mình[/QUOTE
    Chị ơi. Em cũng muốn tiêm mà chưa tìm đc bs. Chị cho e sđt bs việt đức đc k ạ ?
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    phuongho285 ơi, Em đến cổng số 8 Phủ Doãn, khoa PT tạo hình - Thẩm mỹ . bs Hà em nhé. Số 094140773. Em phải gọi điện hẹn trước vì bs bận lắm ý. Bs sẽ tư vấn cho em cận kẽ là cần tiêm vào chỗ nào, tiêm bao nhiêu thì vừa. Ví dụ bs dự trù là tiêm 2-3 ml filler, nhưng trong quá trình tiêm hết 1mil bs sẽ dung lại cho em xem kết quả, nếu em thấy hài long thì sẽ dung ở đấy chứ không tiêm hết chỗ thuốc đã dự trù đâu. 1 ông thuốc là 1ml nên cũng dẽ điều chính lắm. Em sẽ thấy xinh lên mà nguoi ngoài không nhận ra là đã làm gì. Chúc em hài long với diện mạo mới nhé
    • 327 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tin-My Anh Xem bài viết
    Bạn ơi mấy trường hợp cằm biến dạng chắc là do tiêm phải thuốc ko tốt và tiêm.tham quá. Mình cũng đa tiêm 1ml vào cằm thì đẹp tự nhiên và ko ai biết hết. Moik ng chỉ khen la trẻ và xinh ra thôi. Bạn nên chọn thuốc của Mỹ loại mới nhât vì nó sẽ có thuốc giải. Nếu bạn ko may ko hài lòng với kq. Bạn có thể tiêm thuốc gíair cho chât làm đây tan bơt đi.Neu o HN bạn đến khoa Phẫu thuật tạo hinh thẩm mỹ bv Việt Đưc nhé. Bs giỏi. Bv lớn nên rất yên tâm bạn ạ. Nếu bạn càn.minh sẽ cho số của bs đã làm cho mình
    Bạn ơi mình cũng muốn tiêm cho hai má đỡ hóp Bạn cho mình địa chỉ và điện thoại của bác sĩ Việt Đức với nhé. À mà chi phí có đắt ko? hì..hì... vì đk mà ...
    Cảm ơn bạn nhé.
    THANH LÝ QUẦN ĐÙI....*** .... BỘ ĐỒ LANH CHO MẸ VÀ BÉ... CỰC RẺ CỰC ĐẸP
    https://zaodich.com/forum/f2758/chuye...-nhat-1567850/
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chi phí là 15tr/mil nhé bạn. Chắc bs cũng sẽ có giảm giá nếu bạn tiêm mấy ml đấy. Kham va tu van thi ko mat phi. Bạn đến cổng số 8 Phủ Doãn nhé, khoa PT Tạo hình-thẩm mỹ Bv Việt Đức. DT 0904140773.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng nghe nói đến tiêm chất làm đầy bằng thuốc gì của Thụy Sỹ ý, an toàn và tự nhiên lắm, trước bạn mình cũng làm dịch vụ này ở bên Giảng Võ, mình không nhớ tên bác sỹ, nhìn bạn mình làm mà mình cũng muốn làm luôn, đẹp lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các spa bây giờ toàn tiêm Filler restylane của thuỵ điển đc sd nhiều mà giá cả lại hợp lí mn ạ .