TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm phun môi 2017( xin kinh nghiệm các mẹ đã phun trên 3 tháng)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.1K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn thấy bên đó làm về cái gì là đẹp nhất v, ý mình hỏi là chuyên về mảng nào ấy mày, mí hat môi ạ??

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

b này nghxix chuẩn đó, nếu mà làm đẹp thfi nên tìm nơi nào nó chuyên về cái đó, ví dụ như muốn làm phẫu thuật nâng mũi chỉnh hình đồ thì nên tham khảo bên kangnam hay thu cúc, mình thấy những chỗ này khá lớn và nổi hơn nữa nó chuyên nên làm chắc sẽ okie hơn mày thì b có thể tham khảo bên mailisa, kaycee, trang beauty, mày môi mí mà làm ở miss tram spa cũng khá đẹp luôn nhé,
    à đây là mình cũng đi tham khảo tổng hợp ý kiến của mng lại chứ hơm có quảng cáo quảng đồ cho bên nào hết đâu nhen, hihih
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mới phun mày về lỡ uống 1 ngụm CF thì có sao k ạ? e hoang mang quá, cũng là lần đầu làm nên còn nhiều bỡ ngỡ chưa có kinh nghiệmmng chỉ e với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị có biết vì sao phun môi xong mà mình cần phải kiêng cà phê không?
    - về cơ bản thì cafe là một trong những chất kích thích, hơn nữa còn đậm màu nên khi uống cà phê thấm vào lớp thượng bì đang tổn thương nên mới gây ra thâm sạm đóphun môi x các chị nhớ kiềm chế, tránh uống cafe ít nhất là 1 tháng để lớp da trên môi lành hẳn nhé
    Môi muốn đẹp lên màu chuẩn thì mình phải chịu khó làm theo hướng dẫn thôi a
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ynhule3709 Xem bài viết
    mới phun mày về lỡ uống 1 ngụm CF thì có sao k ạ? e hoang mang quá, cũng là lần đầu làm nên còn nhiều bỡ ngỡ chưa có kinh nghiệmmng chỉ e với ạ
    Mới đầu phun thì chỉ uống sữa thôi! Sau lành lành thì mới ăn uống bình thường được, mà uống sữa thì cũng nên dùng ống hút nhé, với cả b nhớ uống nước dứa để bổ môi lên màu đẹp
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newlife0809 Xem bài viết
    IMG_0399
    môi mình làm từ năm ngoái, làm ở miss trâm spa. môi trên 1 bên bị lệch, lúc dặm lại đã nói là bị lệch rồi, mà họ ko thèm để ý tới lời mình nói, inbox phàn nàn họ xem và ko thèm trả lời giờ đi đâu cũng phải kẻ môi cho đều nè
    Mình củng bị như bạn nhưng mình làm chỗ khác .cái này sửa được, mình đi sửa lại rồi. Sủa lại nhìn môi mình gọn hơn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ynhule3709 Xem bài viết
    Lỡ uống rồi bạn đừng uống thêm nữa nha , nước tương cũng đừng nên ăn. Nói chung các món ăn sậm màu . Sẽ ảnh hưởng đến thời gian lên màu của môi
    Lúc mình làm xong bên thẩm mỹ dạn dò mình kỹ còn đưa thêm phiếu cho mình. lõ có quên còn lấy ra đọc
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy bạn kì quá à

tui là thích wtt lắm từ hồi đi học hay mò mẫm vào để coi các tips làm đẹp, ăn mặc thời trang của các mẹ, thế mà dạo này thì bỏ hẳn, chán vì toàn đi nói xấu nhau thôi cái bên miss tram mà mấy chế đang thảo luận tui coi rồi, khách quan mà nói tương tác của họ rất tốt, chia sẻ thông tin chân thành, hữu ích, khách hàng tới cũng nhiều, làm okiecác diễn đàn khác có rất nhiều ng khen mà sao bên này toàn tập chung chê???? nghi vấn???không tin các chế có thể tìm trên fb hay gg ra mà coi tui nói đúng không
    mà nếu admin có đi ngang topic này hi vọng Ad nên kiểm tra lại các thành viên cho chất lượng chứ cả một công đồng lớn đang tốt để vài con sâu làm ảnh hưởng là k đc đâu ad ạ
    hiuhiu hi vọng sẽ có ng đồng quan điểm với tui Thanks
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hahongcang92 Xem bài viết
    mấy bạn kì quá à

tui là thích wtt lắm từ hồi đi học hay mò mẫm vào để coi các tips làm đẹp, ăn mặc thời trang của các mẹ, thế mà dạo này thì bỏ hẳn, chán vì toàn đi nói xấu nhau thôi cái bên miss tram mà mấy chế đang thảo luận tui coi rồi, khách quan mà nói tương tác của họ rất tốt, chia sẻ thông tin chân thành, hữu ích, khách hàng tới cũng nhiều, làm okiecác diễn đàn khác có rất nhiều ng khen mà sao bên này toàn tập chung chê???? nghi vấn???không tin các chế có thể tìm trên fb hay gg ra mà coi tui nói đúng không
    mà nếu admin có đi ngang topic này hi vọng Ad nên kiểm tra lại các thành viên cho chất lượng chứ cả một công đồng lớn đang tốt để vài con sâu làm ảnh hưởng là k đc đâu ad ạ
    hiuhiu hi vọng sẽ có ng đồng quan điểm với tui Thanks
    chắc xui xui có ng nọ người kia ấy mà, mình nhớn rồi, đọc thông tin dù là ở đâu đi chăng nữa cũng có quyền nghi vấn lại mà btiếp nhận thông tin rồi tra cứu coi ttin đó có đáng tin cậy hay k chứ đừng kiểu đọc cái tin liền rồi gạt phăng ngta qua, biết đâu lại bỏ lỡ điều tuyệt vời thì lại tiếc lắm đấy nhở
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tui làm môi xong được hơn tuần, bong ra rồi nhưng sao thấy màu nó cứ lợt lợt làm sao ấy cả nhà ạcó phải là người ta làm hư cho mình rồi hay không zợ? nếu mà đúng thì phải mắng vốn bắt đền bên đó mới được
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mới có tuần . màu chưa ổn định đâu bạn ơi . Mình đi làm người ta bảo khoảng 1,5 tháng môi màu mới ổn định. Cơ địa tốt thì tầm tháng. Bạn để xem thời gian xem sao nha
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phungtrannguyen Xem bài viết
    Mới có tuần . màu chưa ổn định đâu bạn ơi . Mình đi làm người ta bảo khoảng 1,5 tháng môi màu mới ổn định. Cơ địa tốt thì tầm tháng. Bạn để xem thời gian xem sao nha
    bạn làm kiểu gì đó ạ? e cũng tính đi làm môi đây, thấy nhiều ng làm lắm nhưng mà có nhiều thứ phân vân quá nên chưa quyết định chính xác khi nào đi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sang tuần mình đi đk chân mày mng ạ, hai mấy năm chưa chỉnh sửa gì hết, lần này đánh liều quả đi làm đẹp xem có gì hay ho không kkkk
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huynh_Dung Xem bài viết
    sang tuần mình đi đk chân mày mng ạ, hai mấy năm chưa chỉnh sửa gì hết, lần này đánh liều quả đi làm đẹp xem có gì hay ho không kkkk
    đi làm xong về rồi nhớ review lại cho mng về quy trình nhé, ở đây ắt hẳn có nhiều mẹ lót gạch ngồi hóng lắm ấy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng muốn biết lắm đây
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây bạn nhémình làm điêu khắc chân mày, do xương chân mày cao, 2 bên lại không đều nên mất khá nhiều thời gian để tạo dáng. Chuyên viên có hỏi mình là thích dáng nào không? mình lôi 1 tấm hình được trang điểm ra, chị ấy nói dáng này thì thực ra nó cũng là cái dáng mà sắp vẽ cho bạn thôi, hơi cong và đuôi dài 1 xíu, khi mày bong ra nhìn sẽ tự nhiên không bị dữ
    Mình cũng không có yêu cầu gì nhiều vì đó giờ chưa từng vẽ chân mày nên cũng k rành, với cả mình tin tưởng hoàn toàn vào chuyên viên mỗi ngà ngta làm nhiều thì sẽ có kinh nghiệm hơn

Mât hơn 1 tiếng để đo vẽ, căn chỉnh cho đồng đều. Chị ấy nói mất thời gian, hơi mệt xíu nhưng mà vẫn phải chú trọng vì tạo dáng là khâu quan trọng, làm này lâu mệt nhưng bù lại tới lúc đi sẽ đẹp, nhanh và không mât thời gian thêm nữa
    - sau khi vẽ dáng xong okie rồi thì bắt đầu ủ tê, kiểm tra dụng cụ, dao khắc...
    - Ủ tê xong bắ t đầu đi vào quy trình điêu khắc. bạn sẽ nghe thấy tiếng rẹt rẹt của dao khắc nhưng mà k đau nha, nếu đau thì bạn nói là nhân viên sẽ ủ tê tiếp liền không vấn đề gì hếtmình làm bên miss tram 30 đặng thị nhu, quận 1,
    và đây là hình ảnh chân mày của mình sau khi đk. Trước chan mày nhỏ, đầu có sợi nhưng đuôi thì ít mà hầu như chẳng có luôn ấy, lại còn ngắn nữa. giờ thì okie rồi nè. bà con tham khảo nhéG3uyaXuYJREVAOyU3Aagl2B--Dguva4oeKBV-ejDQl81WPHlJBGAWl3teAeg4XFrSt1NKXcGmAhWV1xAi31dIPrsiYvqjA
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6