TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm phun môi 2017( xin kinh nghiệm các mẹ đã phun trên 3 tháng)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.1K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Đã đọc và tìm hiểu rất n topic về phun môi thẩm mỹ. Và cuối cùng mình cũng quyết định thay đổi làn môi của mình. Mình phun ở Thu Cúc, đến nay được 5 ngày. Hiện môi mình đã khô ko sưng, nhưng vẫn chưa bong. Hồi hập lắm các mẹ ạ. Ai có kinh nghiệm chia sẽ mí mình mí
    2017-04-06_10.52.38

2017-04-06_10.53.16

2017-04-06_10.53.39

2017-04-06_10.53.54

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nhìn ko tự nhiên lắm nhỉ
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mi4C7EAU5
    Mình mới làm ở mailisa hôm qua, hơi sưng chút,nhưng mình đang thả có em bé nên k ngậm anfachoay hay thuốc mà họ kê gì cả. Hôm nay bớt sưng rồi, cũng k đau gì. Hy vong ngày nó tróc da xem màu thế nào hihi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lymiranda
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

IMG_0399
    môi mình làm từ năm ngoái, làm ở miss trâm spa. môi trên 1 bên bị lệch, lúc dặm lại đã nói là bị lệch rồi, mà họ ko thèm để ý tới lời mình nói, inbox phàn nàn họ xem và ko thèm trả lời giờ đi đâu cũng phải kẻ môi cho đều nè
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newlife0809 Xem bài viết
    IMG_0399
    môi mình làm từ năm ngoái, làm ở miss trâm spa. môi trên 1 bên bị lệch, lúc dặm lại đã nói là bị lệch rồi, mà họ ko thèm để ý tới lời mình nói, inbox phàn nàn họ xem và ko thèm trả lời giờ đi đâu cũng phải kẻ môi cho đều nè
    bạn di sửa lại đi nhớ tìm chỗ uy nha
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 40 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình cũng từng phun môi ở Thu Cúc rồi, làm chị gì tên Ngọc Anh thì phải. Nói chung dịch vụ ở đó tốt có điều cũng ko ưng lắm, màu lên ko đều cũng ko tươi cứ xỉn xỉn, chắc 1 phần do cơ địa nữa. Vụ phun này ko thể thay thế son chỉ là giải quyết khâu đỡ nhợt nhạt những lúc ko trang điểm còn ra ngoài muốn long lanh thì vẫn cứ phải oánh son thôi các mẹ ạ ; )
    .
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình phun đến bây giờ được 13 ngày nhưng vẫn chưa bong hết. lại bi xốp lên. Ko biết lý do tại sao. huhu
    Chủ nhật qua tham khám lại. Bùn qua đi
    z633969139272_da46e0c3299dd0f1b57b7697f8e69c1f
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Môi mình cũng thâm, đang tính đi phun hoặc điêu khắc môi đây
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn làm môi quá,mà k dc nghỉ làm nên sợ sưng lắm, thấy cái queenie beauty quảng cáo phun môi collagen k sưng nên ham hố quá, k biết có mẹ nào làm chưa? Cho e xin ít review với

Gởi từ ứng dụng Webtretho của dudunguyen
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trước giờ bạn phun môi lần nào chưa, vì mình thấy chưa phun môi bao giờ lên màu đẹp, nếu làm rồi thì hình như sẽ phải qua một công đoạn nào đó nữa mới phun xăm được á
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luuthuyduoeng Xem bài viết
    Môi mình cũng thâm, đang tính đi phun hoặc điêu khắc môi đây
    <>Miss Trâm ở địa chỉ nào vậy chị? Bên đó làm môi được không chị ?
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn! Phun môi thì kiên nhẫn chút. Tùy cơ địa mỗi người mà môi lên màu chuẩn lâu hay mau. Nhưng sau 3 tháng là ok. Có người tróc ra chừng 1 tháng đẹp có người 3 tháng. Nhưng hiện nay phun xăm màu đẹp và tự nhiên nhất là TMV Lan Trâm. Nếu bạn ko ưng ý với chỗ đang làm thì đến Lan Trâm.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    <>Môi mỏng thì mình có nên đi phun xăm không các chị, em phân vân quá
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyencamchanh74 Xem bài viết
    <>Môi mỏng thì mình có nên đi phun xăm không các chị, em phân vân quá
    môi mỏng phun ăn gian nhẹ ra viền môi chút nhìn môi sẽ to hơn. mà bạn nhớ đừng nên ăn gian quá nhiều nha. Ăn gian nhiều quá bị lộ rất xấu. Phun môi xong bạn thấy mặt mình lúc nào cũng tươi tắn, không sợ bị trôi son lem nhem hay nhìn mặt nhợt nhạt thiếu sức sống đâu.
    Mình làm nay đã được 1 năm hơn rồi , nhiều người còn không nhận ra mình phun môi đấy
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

<>Có nhiêu chị em thắc mắc về quá trình phun xăm và chăm sóc môi sau khi phun xăm bh mình sẽ chia se nhưng kinh nghiệm của mình về quá trình đó nhé!
    Mình làm phun môi hồng phấn giá là 1 triệu 5 mình sẽ đăng lên cho các chị em tham khảo... thực tế là mình k có tin vào những hình ảnh quảng cáo phun xăm trên mạng đâu, đó chỉ là chụp ảnh hình mẫu màu thôi chứ k bóng loáng đâu.. cũng chẳng tin nếu mình phun xăm sẽ dc như thế... Nhưng khổ 1 cái là lúc trẻ trâu dùng son xí muội này nọ riết r cái môi nó thâm xì tím tái như xác ướp... nên đã quyết định phun xăm lại cái môi... thực tế hơi bị kinh dị là trong lúc chích thuốc tê với lúc phun xăm tại vì môi là tế bào mô mỏng nên dễ chảy máu... khi làm xong thì mỏ sưng như mỏ vịt vậy đó, như 2 cục silicon vs môi khép lại k dc. Chỉ sau 3 bữa là môi sẽ xẹp xuống bình thường. Chỗ trong lòng môi lúc bị bầm mình tưởng đâu k hết... khi bong tróc vẩy thì vết bầm đen nó tróc ra theo lun... ^^

2/10: Mình yk phun... lúc đó người ta sẽ thoa thuốc tê ở vùng môi của mình... các chị em nào trước khi làm thì nên mím môi chặt... không thôi thuốc tê nhỏ vào sẽ dính vào lưỡi sẽ làm tê cứng lưỡi vì mình lúc đầu làm không biết nên bị dính 1 ít... kim xăm lên môi như k luôn... k còn cảm giác nữa... Mình làm môi trên dưới luôn là khoảng 1 tiếng rưỡi... qua thời gian thêm 30p nữa là môi cảm thấy bắt đầu ê ẩm, máu ra 1 chút ít vs môi sưng vù. Chị em nên mua khăn giấy ướt chấm nhẹ vào môi... tránh làm mạnh quá. Người ta sẽ đưa cho mình toa thuốc '' thuốc kháng sinh + thuốc tan máu bầm '' mình tự yk mua... chị em mua thêm khoảng 2 vỉ thuốc tan máu bầm mà ngậm ( thuốc này có vị ngọt không đắng )... ngậm liên tục... mua khăn giấy ướt để chấm vào chỗ môi chảy máu vs vệ sinh môi đừng nên làm mạnh tay. Ngày đầu mới phun trước tiên chị em nên ăn uống trước để tránh bị kiệt sức... tắm rửa thì bình thường nên tránh nước ở vùng môi. Ngày đầu làm thì màu môi còn mới vs còn ướt ướt chưa thấm vào môi nên chị em hãy cố gắng chăm sóc cho cẩn thận.

6/10: Tình hình là giảm sưng, nói chung là không còn đau rát do uống thuốc. Chị em nên súc miệng sơ qua bằng nước... đừng nên súc bằng bàn chải đánh răng tránh bị tổn thương ở môi...sau đó nhai kẹo bạc hà để có hơi thở thơm tho.

7/10: Môi đã đỡ sưng hơn... nhưng hơi khó chịu do chỗ xăm nó bị nhíu lại. Mình cũng chưa dám thoa thuốc vì sợ chưa qua 3 ngày màu sẽ k đẹp. Tự nhiên mình thèm nhiều món ăn tới kinh khủng... cái j cũng thèm hết... cố gắng nhịn thôi... hjx hjx.

8/10: Hôm nay nên dùng thuốc mỡ tra mắt thoa lên vùng môi vì môi đang chuẩn bị tróc vảy. Vảy đã phồng vọp lên nhưng chưa bong ra nên mình thoa thuốc mỡ Tetracylin chỉ 1 lần duy nhất vào buổi tối trc khi ngủ.

9/10: Buổi sáng thức dậy thấy môi đã bong tróc vảy từ từ các chị em đừng nên lấy tay khều vảy môi mà cho nó tự tróc... cho đến tối thì những vảy bong ra gần hết... môi dưới đã bong hết còn môi trên thì còn sót lại vs những mảng chưa tróc thì nó hơi ngứa nên mình thoa thuốc mỡ Tetracylin 1 ít vào vùng đó. Màu đã lên hơi nhạt vs loang lỗ... k bik sau 1-2 tuần màu có lên đều đẹp k nữa... đang hóng.

10/10: Vảy đã bong tróc hết màu còn nhạt vs k đều... tới chìu tối thì cảm thấy ổn định hơn... mình đã ăn dứa dc 2 ngày... 1ngày/1trái... hôm nay ăn tới miếng dứa thứ 3 nó gắt lưỡi kinh khủng... nó rát như mún chảy máu... tới tối thì màu lên cũng đều nhưng nhạt... hjx hjx

11/10: Môi của mình hôm nay có nhìu nếp nhăn hơn... chắc môi đang kéo da non nên nó nhíu lại... sờ nhẹ vào môi thì vẫn còn ê ẩm... do da môi còn non nên chị em tránh ăn uống mạnh quá k thôi bị nứt môi... mình ăn 1 miếng dứa hơi to... há miệng hơi to nên bị nứt 1 vệt nhỏ ở khóe môi... hơi rát. Mình yk đâu hay ăn uống thì mình cũng thoa thuốc mỡ Tetracylin cho vùng môi dc dễ chịu... k thôi nó cứ nhíu nhíu lại rất khó chịu... trong thời gian này ra đường mình lúc nào cũng bịt khẩu trang tránh bụi bẩn.

15/10: Hôm nay là ngày 9... tính từ hôm yk làm đẹp tới giờ. Thật sự là màu lên nhạt... trong lòng môi thì k đều màu... môi dưới thì cũng lên nhạt. Thế là ngày mai yk thăm khám để xem chừng nào dặm lại dc... sau 10 ngày là mình nhận biết dc khung môi có đều vs màu xăm có đẹp hay k... mình k có làm viền môi... thích hợp vs chị em từ 20 - 30... nhìn rất trẻ trung.

21/10: Yk thăm khám lại... chị làm môi cho mình nói là '' có thể dặm lại nhưng bây h da môi còn non nếu làm thì cũng sẽ k ăn mực vì màu sau 1-2 tháng mới có thể lên rõ để biết màu ra sao mà lên mực, sau 1 tháng nữa thì mới có thể làm dc ''. Vì gần nhà vs cách làm việc của chị ấy vui vẻ cũng là nơi phun xăm an toàn nên mình trc đó có xăm mí mắt vs thêu chân mày... kết quả bây h rất đẹp... mặt mình lúc trc nhợt nhạt lắm nhưng h thì tạm ổn r. Nói chung màu môi mình hiện h nhạt vs tối màu lắm... chỉ rầu là môi trên nó hơi bị xéo vs môi dưới cũng k đều... màu thì ra sao cũng dc chỉ cần triệt tiêu cái môi thâm là ok... mình chỉ cần môi đều đặn thôi. Phải chờ 1 tháng nữa... chị đó nói là bây h có thể dùng son môi dc r... chọn loại son bóng nhẹ... khi thoa thì nhớ bôi 1 ít vaseline làm nền trc khi thoa son.

Ăn uống thì mình sẽ hướng dẫn cho chị em luôn nè..

Ăn: Chị em nên ăn cháo ngoài ra đừng ăn món khác ( nói thật chứ làm môi là mình kiêng cữ hết nên gặp cái gì cũng thèm nên mình khuyên cố nhịn 7 ngày thôi )... mình ăn cháo hộp Shang-ha đậu xanh rất dễ ăn... đừng nên dùng muỗng mà nên cắm ống hút vào đợi cháo nguội bớt mình hút từ từ... lúc đầu khó hút lắm vì nướt bọt có thể nhiễu xuống... khi hút thì nên để khăn giấy ướt có gì thì lau quanh vùng môi.

Uống: Chị em nên tránh uống nước có màu như cafe, trà v.v... nên uống nước tinh khiết... mình thì uống nước Revive... cũng phải cắm ống hút luôn nhé... nước đó bổ sung tránh mất nước với không bị khô môi. Đặc biệt là những ngày đầu nên ăn dứa... hoặc nc ép dứa ( thơm, khóm ) uống... bảo đảm nó lên màu rất đẹp.

P.S: Mình cũng tham khảo nhìu topic kinh nghiệm phun xăm môi của chị e nhìu rùi. Đa số thường hay hoảng loạn vì sợ màu lên không đẹp hay chảy máu môi hoặc môi bị sưng tấy nhiều ngày.... Tùy vào cơ địa với cách chăm sóc, vs ăn uống của chị em nên mình khuyên cố gắng kiêng cữ....Mình cũng zậy thôi....Cảm thấy bất an lắm...Nhưng đã qua 3 ngày rồi kiêng khem 1 cách cực khổ nên môi ko có biến chứng bất ổn....Nếu chị em nào muốn phun xăm môi thì lựa chọn thời gian thích hợp.....Vì nghỉ dưỡng tới 7 ngày lận mới đc. Sau khi môi mình hoàn chỉnh mình sẽ up hình sau. ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    <>theo mình được biết thì bạn mới đi phun về thì bạn nên bôi thuốc mỡ vào cho nó khô và bong vảy nhanh,và cũng đều màu hơn.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn phun môi xong vẫn có thể an cơm bình thường được nha. Kiêng thịt Bò, đồ nếp,nước tương,thịt gà nè, tránh tuyệt đối đừng để cho cái j mặn dính vào môi k là nó loét trông kinh lắm. Uống nước dứa nhiều cho màu lên đẹp nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    <>em chua lam may nay bao gio nen khong biet phun moi có bien chung gi ko cac me ai tung xam cho em biet voi a?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E củng mới đi làm môi về , trông cứ như miếng thịt bò ế. Chưa dám đi đâu, mẹ nào có kinh nghiệm lên màu chuẩn thì chia sẻ cho e với nhá @@
    • 679 Bài viết

• 3,394 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimthuynho18 Xem bài viết
    E củng mới đi làm môi về , trông cứ như miếng thịt bò ế. Chưa dám đi đâu, mẹ nào có kinh nghiệm lên màu chuẩn thì chia sẻ cho e với nhá @@
    Mình đã từng phun môi mà lâu rồi, giờ hết màu rồi. Nhg về cơ bản là giữ gìn vệ sinh môi, ăn phải chú ý không đc để rớt đồ ăn lên môi nếu không sẽ sưng lên (mình có lần ăn cháo thịt mà nó rớt vô môi mới phun là bị nổi mụn nước lên đó hiuhiu). Còn thì chịu khó uống nước cam, nước thơm ép bổ sung vitamin C vô thì màu lên tươi tắn lắm.
    Mình cũng đang tính làm lại môi nè.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6