TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm: Phẫu thuật cắt xương hàm hô-móm

• 900 Lượt chia sẻ
  • 555K Lượt đọc
  • 1.29K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ở hà nội ko có Ai tin tưởng bao nhiêu công lo tiền rồi hỏi han tư vấn các kiểu và bây h chốt hạ Lại đi niềng răng rồi mất rất nhiều công sức rồi chẳng đâu vào với đâu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 190 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotcon779 Xem bài viết
    xin chào cả nhà ạ. Tương lai là cái hàm răng của em cần phải phẫu thuật *hu hu hu*. Hiện em đang thăm khám tại BV Răng hàm mặt TP HCM ( đường Trần Hưng Đạo). Cho em hỏi có anh chị, các bạn nào đã làm ở đấy rồi ko ạ ? Tay nghề bs thế nào ạ ? Có đảm bảo ko ạ ? Ai làm rồi thì tư vấn cho em với !!! Em cảm ơn nhiều
    Ban sang toipic gọt mặt mà nghe mọi người nhận xét về bá sĩ Lê tấn Hùng của bv RHM trung ương nhé, mình ko có ý định nói gì về bệnh viện hay gì cả, mình đang trong quá trình mày mò tìm kiếm thôi...mà sao thấy có vài người chưa hài lòng lắm về bs này nhỉ? Lúc đầu cũng định qua Úc Châu nhưng thấy bên đó mắc và quảng cáo rầm rộ, mà đọc mấy bài của những người đã làm rùi thì họ cũng ko vui....
    Cuối cùng mình chọn bs Phi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 190 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AprilNguyen04 Xem bài viết
    Mình có cảm giác toàn bộ mặt bên trái rồi, bên phải thì chỉ còn xung quanh khu vực cằm và vùng tê mỗi ngày càng nhỏ lại. Nói chung là tiến bộ bth ^^1i
    Hôm nay ăn cơm với cá, trái cây mềm mềm như chuối, sầu riêng, bơ bth rồi bạn. Mình tháo máng ra thì thấy khớp cắn nó cũng lệch đi 1 tí rồi >.<
    2 em pt đến nay cũng hơn tháng rùi mà vẫn chưa cảm giác hoàn toàn hả? hic nghề của c đòi hỏi nói nhiều, ko biết la 1 tháng c đã có thể nói dc chưa em? hoặc hơn nửa là la hét dc chưa....?
    • 186 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotcon779 Xem bài viết
    xin chào cả nhà ạ. Tương lai là cái hàm răng của em cần phải phẫu thuật *hu hu hu*. Hiện em đang thăm khám tại BV Răng hàm mặt TP HCM ( đường Trần Hưng Đạo). Cho em hỏi có anh chị, các bạn nào đã làm ở đấy rồi ko ạ ? Tay nghề bs thế nào ạ ? Có đảm bảo ko ạ ? Ai làm rồi thì tư vấn cho em với !!! Em cảm ơn nhiều
    Thôi, mình khuyên bạn chân thành luôn. Ra tư nhân làm đi nha bạn. Bạn nếu đã đọc kỹ những bài mình post thì chắc có thấy mình không hề khuyên mọi người đến bv công cắt hàm nghen. Mình không nói về tay nghề bác sĩ mà là những vấn đề khác. Mình nói ngắn gọn vậy, bạn chắc hiểu ý mình hen

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacucvang17vnn Xem bài viết
    2 em pt đến nay cũng hơn tháng rùi mà vẫn chưa cảm giác hoàn toàn hả? hic nghề của c đòi hỏi nói nhiều, ko biết la 1 tháng c đã có thể nói dc chưa em? hoặc hơn nửa là la hét dc chưa....?
    Chị chườm nóng thì nó mau hết thôi chị ơi, tại em làm biếng đó mà. tháo máng ra là nói đc bth liền chị, còn la hét thì em không đảm bảo vì bây giờ miệng em cũng chỉ mở ra được 1 khoảng rộng 3 ngón tay thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Ban sang toipic gọt mặt mà nghe mọi người nhận xét về bá sĩ Lê tấn Hùng của bv RHM trung ương nhé, mình ko có ý định nói gì về bệnh viện hay gì cả, mình đang trong quá trình mày mò tìm kiếm thôi...mà sao thấy có vài người chưa hài lòng lắm về bs này nhỉ? Lúc đầu cũng định qua Úc Châu nhưng thấy bên đó mắc và quảng cáo rầm rộ, mà đọc mấy bài của những người đã làm rùi thì họ cũng ko vui....
    Cuối cùng mình chọn bs Phi
    bs lê tấn hùng như là ở bv rhm tp hcm trên đường trần hưng đạo,còn bv rhm tw là đường nguyễn chí thanh nhé,bv rhm tw thì làm việc cũng ok mà. Còn bv rhm tp hcm ý nghe mọi ng nói nhìu,như là làm việc lấn cấn lắm.
    Có ý định niềng răng nên qua bên nhà niềng răng tham khảo,rất nhiều bs tốt,k nên vô bv rhm tp.
    • 190 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lollipop09 Xem bài viết
    bs lê tấn hùng như là ở bv rhm tp hcm trên đường trần hưng đạo,còn bv rhm tw là đường nguyễn chí thanh nhé,bv rhm tw thì làm việc cũng ok mà. Còn bv rhm tp hcm ý nghe mọi ng nói nhìu,như là làm việc lấn cấn lắm.
    Có ý định niềng răng nên qua bên nhà niềng răng tham khảo,rất nhiều bs tốt,k nên vô bv rhm tp.
    Oh chắc chị ko rõ là bệnh viện nào...hình như là rhm TPhcm đó em, chị có thấy mọi người phàn nàn quá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn lollipop09 với bạn AprilNguyen04 có yh hay fb ko cho mình add với. Mình cũng sắp phẫu thuật hàm tháng 8 tới, mà lo quá. Muốn hỏi tư vấn 2 bạn nhiều vấn đề quá Mình cũng làm chỗ O'care, bác sỹ Phi. Mình bị hô hàm trên, hàm dưới cũng hơi bị đưa ra chút. Bác nói là trường hợp của mình điều trị bằng cách niềng trước hàm dưới khoảng 4 - 6 tháng để đưa hàm dưới vào trước, sau đó phẫu thuật đưa hàm trên vào, rồi tiếp tục niềng cả 2 hàm. Vậy mình chỉ phẫu thuật 1 hàm chắc đơn giản hơn hả các bạn, chắc cũng đỡ sưng lâu hơn đúng ko? Mấy cái vụ hậu phẫu nghe các bạn nói mình cứ thấy run run huhu
    • 119 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Đến h là cũng bước qua tuần thứ 6 rồi huhu mặt vẫn sưng sưng,buồn nhất là mũi cứ tẹt lét,ăn gì chảy xuống cằm là k biết. Mặc dù hằng ngày chườm nóng chăm chỉ,mình vẫn biết từ từ sẽ đỡ mà vẫn lo.
    Mình cũng làm bs Phi nè hihi yh mình dienthanhs2
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,237 Bài viết

• 9,439 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn bé AprilNguyen04.

Chị không cần PTTM hàm nhưng vẫn thích vào box PTTM này để đọc các bài viết (chị đã sửa mũi 1 lần cách đây 10 năm, bây giờ thì lộ sóng, đang tìm chỗ nào sửa đẹp cả phần đầu mũi nữa).

Em viết rất chi tiết, giải thích rõ ràng, dễ hiểu (ở nước ngoài việc tư vấn như thế này là rất cần thiết, còn bác sĩ ở VN thiệt là tiết kiệm lời nói).

@hoacucvang17vnn: Mình mới đọc đến trang 3 thấy bạn muốn gọt hàm ở JW hoặc ra tận HN. Đây là 1 ca phẫu thuật khó, bạn nên chọn bệnh viện cho an tâm (topic bên kia nói làm ở JW bị méo). Phần hậu phẫu cũng rất quan trọng, đòi hỏi phải có người thân giúp đỡ, bạn nên cân nhắc việc đi xa ra tận HN.
    • 186 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Có một bé inbox hỏi mấy câu mà 1 câu là mọi người hay pm hỏi mình còn 1 câu mình chưa đề cập tới. Post lên đây cho mọi người biết luôn.
    Những câu khác có phần nhạy cảm chị pm nói với em riêng nha bé
    Chị ArilNguyen04 thân mến !
    ...
    Chị phẫu thuật xong có thấy khuôn mặt thay đổi nhiều ko cơ ? Đẹp hơn ko chị ?

À những người bị khớp cắn ngược khi phát âm nghe hơi lạ lạ chị nhỉ. Có đứa nó bảo em " mày nói chán quá ". Khi em đọc Tiếng Anh càng ko chuẩn ( vì tiếng việt nói còn chưa rõ mà đòi ). ôi ước mơ đọc tiếng anh "chuẩn như người bản xứ" ko biết đến bao giờ đây . Chị thấy phẫu thuật xong giọng nói có hay hơn ko ạ ?Phát âm có gì khác xưa ko chị ? Em cũng đã lo lắng nhiều đã da về vấn đề này lắm đó... .
    1. Phẫu thuật xương hàm thì thay đổi khuôn mặt rất nhiều, hết cả nửa mặt luôn đó em. Thay đổi xương hàm trên là thay đổi cả vùng má mũi nên nhìn sẽ thấy khác nhiều. Vụ đẹp hơn thì trước hết em cứ chắc ăn là nếu phẫu thuật thành công thì dù thế nào cũng chắc chắn là đẹp hơn khi mình bị móm và răng lệch lạc, cái chạy ra cái chạy vô hen em. Nhưng đẹp đến độ nào thì chị không dám chắc. Hiện tại chị bây giờ thì mổ xong, trước hết là mất một tí vui là mũi bị thấp xuống 1 tẹo, đầu mũi hếch lên 1 tẹo và cánh mũi to hơn một tẹo. 3 cái tẹo đó thì nói chung nhìn cái mũi cũng thấy hơi bị cụt hứng. Bây giờ thì nhìn chung đã thấy hài lòng rồi và vẫn đang chờ cái hàm hồi phục hoàn toàn và niềng răng xong xuôi hết thì cái mặt hoàn chỉnh thì mới so sánh được là đẹp hơn cỡ nào hen em ^^

2. Phẫu thuật xong thì mọi người có nói giọng chị thay đổi một chút nhưng đủ để nhận ra. Nghe bảo là cao hơn một tông. Trước khi pt thì lúc đó đã niềng để đẩy hàm trên vô tức là lúc đó siêu móm thì đúng là cảm thấy giọng nói mình đúng là có hơi hướm đặc trưng của người móm thiệt nhưng mà chưa nghe ai phàn nàn về giọng nói của chị hết nhưng mà chắc giọng hồi trước đó nghe khá hon. Tiếng Anh thì vẫn nói bth nhưng lúc trc phẫu thuật thì khi nói tiếng Anh chị cũng cảm giác kì kì nhất là mấy âm s, z, nói chung không có smooth như hồi chưa niềng (tức là ít móm hơn hehe). Giờ thì đang bị hô, miệng mồm cũng chưa có hồi phục hết nên cũng chưa kệt luận được hen em. Mà giọng thì hết nghe cái đặc trưng của người móm rồi
    • 275 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

https://www.webtretho.com/forum/f3271/pttm-chuyen-de-got-mat-655688/index47.html

B
    ên này thấy mọi người hay nhắc tới thực đơn là món cháo bí đỏ trong tuần đầu tiên, post qua đây để nhà mình tham khảo thêm nha.
    • 190 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Lolipop ơi, 6 tuần rùi mà vẫn chưa có cảm giác sao em? nhưng tốc độ bình phục thế nào. Nghe em nói ăn xoài mà nc chảy ra chị sợ quá. Đầu tháng 7 chị lên thớt mà đầu tháng 8 chị phải đi dạy rủi
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thế bạn lopibob ơi khi nào bạn chạy qua bác phi hỏi hộ mình nhé mình niềng răng ngoài hà nội xong như bt nếu mà hàm dưới trông vẫn không như ý thì lúc nào có dk mình vào sg pt được không. Hiện giờ mình đang niềng răng bt chứ không phải niềng răng chờ pt . Hỏi hộ mình nhé cảm ơn trước thông cảm mình ở xa quá
    • 119 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Lolipop ơi, 6 tuần rùi mà vẫn chưa có cảm giác sao em? nhưng tốc độ bình phục thế nào. Nghe em nói ăn xoài mà nc chảy ra chị sợ quá. Đầu tháng 7 chị lên thớt mà đầu tháng 8 chị phải đi dạy rủi
    Ac k phải ăn xoài nước chảy ra mà là ví dụ như uống nước nếu mà nước có chảy xuống cằm thì cũng k biết,vì chưa có cảm giác nhiều,chỉ có cái cằm thì chưa có cảm giác nhiều thôi chứ mọi chỗ trên mặt thì bình thường rồi. E thấy bình phục như e là cũng nhanh rồi,có 1 e pt trc e 1 năm tháng 7/2012 đến tháng 9/2012 nhập học mà mặt vẫn sưng sưng. Há miệng to như bình thường thì phải có thời gian,lúc e mới pt xong toàn dùng bàn chảy con nít loại nhỏ xíu lun đó giờ dùng bàn chảy to bình thường đc rồi. Nói chung k ghê đến nỗi như c hình dung đâu,miệng k há lớn đc nên lưỡi cũng đâu liếm đc đồ ăn mà dính ở miệng. Sao c k sắp xếp pt sớm hơn
    • 119 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dunggiang_1988 Xem bài viết
    Thế bạn lopibob ơi khi nào bạn chạy qua bác phi hỏi hộ mình nhé mình niềng răng ngoài hà nội xong như bt nếu mà hàm dưới trông vẫn không như ý thì lúc nào có dk mình vào sg pt được không. Hiện giờ mình đang niềng răng bt chứ không phải niềng răng chờ pt . Hỏi hộ mình nhé cảm ơn trước thông cảm mình ở xa quá
    Mình k có hình ảnh,k có hình chụp phim,k có tư liệu gì về case của bạn cả mình nói k với bs như vậy bs cũng k biết trả lời mình làm sao. Bạn niềng răng ở bs Mẫu phải k,mình thấy bên nhà niềng răng nói về bs này hơi nhiều,thật hư như nào mình k rõ,nhưng mình biết là thế này niềng răng để pt sẽ khác với niềng thông thường của những ng k bị hô móm xương chỉ bị hô móm do răng.
    • 190 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

hihi c thích sưng sưng, c còn mún nó sưng luôn ý...nghe nói pt xong mặt đầy đặn hơn chị cũng mừng mừng vì mặt chị 2 má nó hóp kinh khủng
    • 275 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

hihi c thích sưng sưng, c còn mún nó sưng luôn ý...nghe nói pt xong mặt đầy đặn hơn chị cũng mừng mừng vì mặt chị 2 má nó hóp kinh khủng
    Giống mình quá à bạn ui, hức, mình cũng chỉ mong có khuôn mặt đầy đầy. Giờ nó vừa dài, vừa hóp, ai dòm cũng tưởng người việt gốc Somali
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Oh,e pt 2 hàm nên mặt đầy đặn lăm,nhg e thấy ai cũng nói e lạ quá nhận k ra nhg đều khen trẻ hơn rất nhìu dù e chỉ mới 20t,c pt như nào cũng 2 hàm hả,c có bị cười hở lợi k? H e đang lo lắng hình visa k giống e bi giờ,rầu.
    • 48 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dunggiang_1988 Xem bài viết
    Hì, cái này theo mình nghĩ bạn nên gặp trực tiếp bs Phi mới trao đổi dc. Chứ nói gián tiếp cũng không thỏa mãn được những thắc mắc của mình. Mà theo mình biết thì không phải case nào pt hô hay móm sẽ làm hô hơn hay móm hơn đâu nhé. Mình là 1 ví dụ nè, còn có 1 chị cũng giống mình luôn, bị hô nhưng niềng răng để pt thì mình niềng ko hề hô hơn. ai nhìn cũng nói nay răng vào hơn rồi. Mình cũng thấy vậy. Mình cũng đang xếp lịch pt, có thể là hè này ^^.
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Do la ho con móm kinh nghiệm mình đọc là niềng răng trước khi phẫu thuật còn làm mình xấu thậm tệ hơn