TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm: Phẫu thuật cắt xương hàm hô-móm

• 900 Lượt chia sẻ
  • 555K Lượt đọc
  • 1.29K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 190 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

ah chị ko chỉnh nha, vì răng chị ko đưa ra, mà hàm đưa ra nên chị làm hàm thôi
    Thằng bạn thân của chị giống em, nó cũng làm liệu trình niềng răng xog rồi pt. 3 ngày đầu thấy nó khỏe re,tối nó còn chơi đánh bài với ý tá nửa chứ. 1 tuần đầu còn sưng nhưng tung tăng đi chơi với chị rùi, thấy nó vậy chị mới có can đàm để làm đó.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 186 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lollipop09 Xem bài viết
    Lúc pt xong mình buồn k tả,chịu đau pt h chẳng lẽ lại chịu đau sửa cái mũi nữa àh,mũi mình là đc khen là chuẩn lun,vậy mà h ngắn to như heo. Về nhà soi gương buồn mà k dám khóc. Bạn chia sẻ xong mình cũng chia sẻ kinh nghiệm nỗi đau ngọt ngào cho bạn và mọi ng ha.
    Bạn cứ chờ xem, sau đó nó còn đỡ hơn nhiều. Tuy bây giờ mũi mình bây giờ không đep như xưa nhưng mà không có như mũi heo nữa đâu. Phải chấp nhận là nó không được 10 điểm như lúc đầu rồi nhưng cố lạc quan lên, đừng buồn. Biết đâu sau 6 tháng nó hồi phục và đủ đẹp để không phải phẫu thuật mũi nữa ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 186 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacucvang17vnn Xem bài viết
    Ah em ơi, chị có nghe nói nếu hàm trên đưa ra thì mủi bị vậy, còn hàm trên đưa vào thì có lẽ nhìn mũi cao hơn, mũi chị sửa. nó đang cao rồi...nên nếu có vấn đề gì chị sẽ làm lại mủi,
    Chị đi tư vấn ở bệnh viện Hàn Quốc jw . mặt chị dài, hàm trước nhô ra, bệnh của c ghê hơn em là cười hở nướu răng rất nhìu mà còn nhô ra trước nên nhìn mất hết cảm tình, chị làm ngược lại với em, là sẽ đưa hàm trước vào trong,Cằm của c quá dài...nên ko biết bác sỉ làm thế nào, chị nghe tư vấn là gọt hàm dưới cho ngắn bớt, còn bệnh viện 108 chị chưa tư vấn
    Chị cũng đang lo, vì chị sẽ tự đi một mình nên vấn đề chăm sóc ko biết thế nào nửa...
    Nhìn hình em vừa up và tấm hình em up ngay sau pt thấy đỡ hơn nhiều nhỉ. Cơ bản là nhìn nghiêng em mới có vấn đề về hàm, chứ nhìn thẳng vẫn rất duyên rồi
    Em thấy có mẫy chỗ như Ocare rồi Úc Châu cũng có nghe tiếng tăm về mấy vụ này, chị lên tư vấn thử xem.
    Em làm bv công nên điều dưỡng ko chăm sóc đâu, chỉ trực rồi làm vệ sinh, chích thuốc thôi. Ba em với bác đều lớn tuổi mà phải thay ca chăm em nên càng cực hơn, chạy tới chạy lui, nhất là mấy ngày đầu. Nhất là ban đêm, mình không ngủ đươc thì người chăm cũng không ngủ nổi. Chị đi một mình thì nói bác sĩ luôn là chị đi một mình thì nơi đó có dịch vụ hộ lý hay gì không hoặc là điều dưỡng của bv có chăm chị không?
    Mấy bữa đầu nó tốc độ giảm sưng rất nhanh, càng về sau nó thay đổi chậm dần đó chị

ah chị ko chỉnh nha, vì răng chị ko đưa ra, mà hàm đưa ra nên chị làm hàm thôi
    Thằng bạn thân của chị giống em, nó cũng làm liệu trình niềng răng xog rồi pt. 3 ngày đầu thấy nó khỏe re,tối nó còn chơi đánh bài với ý tá nửa chứ. 1 tuần đầu còn sưng nhưng tung tăng đi chơi với chị rùi, thấy nó vậy chị mới có can đàm để làm đó.
    Chà, anh bạn chị còn "trâu bò" hơn em rồi hihi . Chắc ảnh không bị vụ khó thở nhiều hen. À, tung tăng đi chơi thì cũng đi được thôi mà tại miệng bị khóa, không nói chuyện được nên em cũng chả thiết đi đâu với lại sợ đi đường nó xóc, bị lệch hàm thì khổ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 186 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

*Ngày 20: Thứ 3, 7/5
    Đúng hẹn lên gặp bác sĩ. Bác sĩ hỏi có chườm lien tục không đành giả lả “dạ có” chứ không mắc công bị la . Bác sĩ kiểm tra này nọ, bảo vệ sinh miệng tốt. Còn vụ mũi thì trả lời như sau: “Thì kéo hàm trên ra nó phải thay đổi chút chứ. Nhiều người làm hàm xong là phải đặt lại sống mũi mà. Mà cứ phải đợi xem sao, 6 tháng sau khi mổ mới nói được.”. Ờ thì đợi. Xong hẹn tiếp 2 tuần.

*Ngày 20-34
    :
    Hình ngày thứ 20:
    6-4
    Hình này skype với mẹ chụp lại . Mọi người có thể mường tượng cái máng nó như thế nào rồi đấy.

Mũi bắt đầu dài ra và kín dần lại, mặc dù có hơi hếch hơn nguyên bản một chút nhưng nói chung cảm thấy cũng được. Có điều là đến giờ sống mũi bị thấp hơn ban đầu một ít đủ để nhận ra. Tại vì hàm trên đẩy ra thì làm tổng thể khuôn mặt nâng lên mà mũi thì vẫn vậy nên song mũi k còn cao nữa. Thêm cái nữa, cánh mũi bị phình ra, to hơn ban đầu vì hàm trên nâng nó lên mà mũi thì giữ nguyên
    Nhưng nhìn tổng thể thì ai cũng nói được rồi, xinh rồi. Cá nhân em thì cũng thấy nó không đến nỗi xấu. Nếu cho mũi cũ 10 điểm thì nó chắc cũng 7-8.
    Lúc này đã chuẩn tbị tinh thần là nếu cái mũi nó không tiến triển gì nữa thì cũng không sao. Để đó hay có gì mốt đi nâng gì thì mai mốt tính.

*Ngày 34:
    21/5
    Lên bv tái khám.
    Hôm nay, bác sĩ cho gỡ máng. Một tháng không đánh răng, chỉ súc miệng và làm sạch bên ngoài nên gỡ máng ra rà lưỡi thấy đồ ăn đóng thành vôi, rớt ra mảng mảng torng miệng. Thấy ghê X_X
    Bác sĩ kêu đi súc miệng đánh rằng rồi bắt chụp lại hình x-quang 3 tấm hết 450k @@. Tự nghía trước, thì thấy trên 2 hàm của mình là cả chục cái ốc vít, hơi bị kinh dị.
    Bác sĩ bắt đầu chụp lại hình before-after. Xong hỏi bác sĩ:
    _Sao môi trên nó dảnh dảnh ra như con chuột, nhìn như bị hô.
    => Tại lúc may lại người ta cố tình may cho nó chun lại để mai mốt nó sẽ tự dãn ra bình thường với lại môi con còn sưng chứ chưa lành đâu. Chừng tháng sao là con hết à, 3 tháng là “pơ phẹc”.
    _Còn mũi của con sao thì sao?
    Ngó nghiêng một hồi bác sĩ phán: “Chắc con phải đặt lại sống mũi nó mới cân xứng với cái hàm.”.
    Dù chuẩn bị tinh thần từ trước mà cũng buồn buồn, thất vọng. Vì mũi vốn dĩ cao mà giờ lại thành ra hết cao, ức
    Tính hỏi them sao miệng con nó lệch qua bên trái mà cũng tự suy ra câu trả lời rồi nên không hỏi. Giờ thì đợi đủ 3 tháng coi sao.
    Bác sĩ hẹn 2 ngày nữa lên bàn giao lại cho khoa chỉnh nha.

*Ngày 35
    : Thứ 4, 22/5
    Tháo máng thì việc ăn nhẹ nhàng hẳn. Có thể ăn được đồ mềm, trái cây.
    Vệ sinh răng cũng dễ dàng hơn.
    Quan trọng là đã nói được nên xách xe đi chơi ngay

*Ngày 36: Thứ 5, 23/5
    Đúng hẹn, sang sớm lên gặp bác sĩ bàn giao lại cho khoa chỉnh nha.
    Bác sĩ chỉnh nha chỉnh lại niềng xong gắn them 2 sợi thun nối 2 hàm với nhau.
    Hẹn 21/6 lên tái khám.

*Ngày 38: Hôm nay 25/5
    Cập nhật tình hình bản thân:
    Từ hôm mổ đến nay giảm 3kg hoặc hơn một chút.
    Sức khỏe tốt, ổn định có điều hơi xanh xao vì còn có 43kg. Vẫn còn thiếu máu, đang nằm mà ngồi dậy là mắt tối sầm.
    Mới tháo máng, cơ bị đơ 1 tháng nên mở miệng chưa được nhiều. Chỉ há được 2 đốt ngón tay, đủ để cho cái muỗng và bàn chải vô nhưng nói năng thì không vấn đề gì. Nhai chưa được tốt, cắn được nui, mì, thịt thì xay ra rồi nuốt trọng.

Hình vừa tự chụp tức thì, canh góc không được chuẩn lắm nên lên hình hơi bị biến dạng ^^
    7-4
    Hiện giờ cằm vẫn còn tê, khi cười thì còn đau 2 nhẹ 2 bên má và má còn cứng, chưa có linh hoạt.
    Mũi có cao dần lên và kín hơn.
    Môi trên dảnh ra nhìn hơi giống con chuột (lý do đã giải thích ở trên) :v
    Ốm quá, 2 má hơi hóp lại, kém xinh
    Răng hàm trên không cắn khớp với răng hàm dưới mà đưa lệch ra phía trước một chút. Có lẽ là sẽ chỉnh nha tiếp.
    ____
    Tạm kết thúc phần tường thuật, sau này có thay đổi nhiều em sẽ update tiếp theo trong topic này.

Post sau em sẽ tổng kết một số kinh nghiệm quan trọng khi chăm sóc, ăn uống ^^
    • 119 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trời c đi 1 mình àh,ai chăm sóc c nhg ngày c nằm 1 chỗ,bất tiện lắm. E nghĩ k đi 1 mình đc đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Mũi mình h tương đối đỡ nhg 2 bên cánh mũi vẫn hơi to với mũi ngắn đi,mình cũng pt 2 hàm. Nhìn thì thấy những ngày đầu bạn sưng to thật,mình thì sưng ít thôi nhg bs nói như vậy thì sẽ lâu xẹp,đến h ngày thứ 27 rồi mà 2 bên má vẫn cứ sưng sưng như ngậm đồ ăn trong miệng. Mình pt bs Phi bên ocare,khác với bạn 1 chút,rãnh tối mình kể bạn nghe. Hồi mình chưa pt ngày nào cũng lê la lên web để tìm thông tin,rất cực mà ít ng chia sẻ lắm,bây giờ mình cũng muốn chia sẻ lại để nếu ai mà có pt thì tham khảo.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thấy bên topic niềng răng có chị nói là sau khi niềng thì tổng quan khuôn mặt có thay đổi chút ít.Vậy nên dựa trên 1 đường trục mặt thì sau khi pt chắc chắn phải có thay đổi rồi, như mình nghĩ trường hợp mình bác sĩ nói hô xương hàm trên đưa ra khoảng 7mm so với người bt.Pt đưa vô khoảng 5mm thì tỉ lệ giữa đỉnh miệng và chóp mũi sẽ thay đổi nên có thể nhìn mũi sẽ cao hơn chứ sóng mũi bt vẫn là như thế chỉ là cảm giác nhìn bằng mắt của mình thôi.
    • 186 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lollipop09 Xem bài viết
    Mũi mình h tương đối đỡ nhg 2 bên cánh mũi vẫn hơi to với mũi ngắn đi,mình cũng pt 2 hàm. Nhìn thì thấy những ngày đầu bạn sưng to thật,mình thì sưng ít thôi nhg bs nói như vậy thì sẽ lâu xẹp,đến h ngày thứ 27 rồi mà 2 bên má vẫn cứ sưng sưng như ngậm đồ ăn trong miệng. Mình pt bs Phi bên ocare,khác với bạn 1 chút,rãnh tối mình kể bạn nghe. Hồi mình chưa pt ngày nào cũng lê la lên web để tìm thông tin,rất cực mà ít ng chia sẻ lắm,bây giờ mình cũng muốn chia sẻ lại để nếu ai mà có pt thì tham khảo.
    Mong bài của bạn nha. Mình cũng đang tổng hợp mấy trang web chuyên chia sẻ kinh nghiệm vụ này nè ^^

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebexu1986 Xem bài viết
    Mình thấy bên topic niềng răng có chị nói là sau khi niềng thì tổng quan khuôn mặt có thay đổi chút ít.Vậy nên dựa trên 1 đường trục mặt thì sau khi pt chắc chắn phải có thay đổi rồi, như mình nghĩ trường hợp mình bác sĩ nói hô xương hàm trên đưa ra khoảng 7mm so với người bt.Pt đưa vô khoảng 5mm thì tỉ lệ giữa đỉnh miệng và chóp mũi sẽ thay đổi nên có thể nhìn mũi sẽ cao hơn chứ sóng mũi bt vẫn là như thế chỉ là cảm giác nhìn bằng mắt của mình thôi.
    Đúng rồi bạn, về mặt cấu tạo phần cứng mà nói thì cái mũi mình cũng vậy thôi, vì xương hàm thay đổi nên nó đẩy những phần mềm (thịt, cánh mũi vv) ở ngoài thay đổi. Nhưng mà mình phẫu thuật thẫm mỹ thì mình cần cái cảm quan bên ngoài đúng không bạn? ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

May mà mẹ cản mình làm mũi, bảo là xong hàm đi, có gì mần xong, viết đâu lại k phải chỉnh mũi. Mũi mình đã cao nhưng cánh và đầu k gọn lắm. Mình lại k nhớ bsi bảo mình làm hàm nào, hàm trên là biết trước phận cái mũi rồi.2 tuần mình đi học đc chưa nhỉ??? Tại mình k nghỉ đc nhìu, sợ mất nhiều bài lắm ý
    • 186 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Uynee Xem bài viết
    May mà mẹ cản mình làm mũi, bảo là xong hàm đi, có gì mần xong, viết đâu lại k phải chỉnh mũi. Mũi mình đã cao nhưng cánh và đầu k gọn lắm. Mình lại k nhớ bsi bảo mình làm hàm nào, hàm trên là biết trước phận cái mũi rồi.2 tuần mình đi học đc chưa nhỉ??? Tại mình k nghỉ đc nhìu, sợ mất nhiều bài lắm ý
    Ừ đúng rồi, bạn làm hàm trước đi. Hàm nó ảnh hưởng khuôn mặt toàn diện luôn đó. Làm mũi thì dễ mà, chừng nào làm mà không được.
    2 tuần thì đi ra ngoài được bth rồi nha bạn, chỉ có điều là không nói được thôi. Mặt lúc đó cũng còn hơi sưng sưng nên sợ bạn ngại thôi chứ sinh hoạt bình thường. Chỉ lưu ý là đừng cố sức làm gì hết, thấy mệt thì nghỉ là ổn ^^

Trích dẫn Nguyên văn bởi Uynee Xem bài viết
    TMV mình nghi chỉ là làm đẹp chứ này là cũng dạng chỉnh răng mà nhỉ, chắc k dám ra tmv đâuNghỉ 1 thg mất bài coi bộ nhìu àh nha hicĐâu có, mình thấy bsi chỉnh nha mình nói 2 hàm là trăm tr đó Mà b ở bv hết bao lâu v?Đúng một tháng mới tháo máng hả???
    Hi, sory nha. Giờ mới thấy bài post này của bạn, chắc mình lướt nhanh nên bỏ sót, ^^.
    Ủa vậy rốt cuộc bạn đang làm ở đâu vậy?
    Mình làm ở RHM TW, vừa mổ xong, tiền mổ 2 hàm là 51tr nha, chi phí này nọ nữa là gần 70tr à, không tới 100tr đâu
    • 190 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Em Lolipop ơi, em cũng chia sẽ thông tin cho chị bit với...ko có bài viết này là c mò mẫm hoài mà vẫn đói thông tin khủng khiếp
    Em aprilnguyen04 ơi, sao đưa hàm trên ra quá hay sao mà chị thấy nó hơi hô luôn....nhưng ok đẹp. phía cằm dưới của em làm những gì? đưa vào trong hay sao hả em?
    • 186 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Em Lolipop ơi, em cũng chia sẽ thông tin cho chị bit với...ko có bài viết này là c mò mẫm hoài mà vẫn đói thông tin khủng khiếp
    Em aprilnguyen04 ơi, sao đưa hàm trên ra quá hay sao mà chị thấy nó hơi hô luôn....nhưng ok đẹp. phía cằm dưới của em làm những gì? đưa vào trong hay sao hả em?
    À, em có giải thích rồi đó chị. Hàm trên nhìn như hô vì:
    1. môi còn sưng
    2. lúc may lại, bác sĩ cố tình mau môi chun lại để sau này nó dãn ra là vừa ^^
    3. răng hàm trên cũng có vẻ là hơi hô nên chắc còn chỉnh nha đẩy vào nữa
    Em xem hình x-quang thì thấy hàm đã vào đúng vị trí rồi ạ. Bác sĩ nói 3 tháng sau phẫu thuật nhìn mới đẹp và 6 tháng thì mới ổn định luôn

Hôm nay em ngồi nghỉ tí nhé. Bài chia sẻ kinh nghiệm có gì từ từ em post, mọi người kiên nhẫn hihi :">
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ban oi rhm trung uong trang thi ha noi a Bac si nao lam ban lam roi cho minh it thong tin nhe
    • 186 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dunggiang_1988 Xem bài viết
    Ban oi rhm trung uong trang thi ha noi a Bac si nao lam ban lam roi cho minh it thong tin nhe
    Mình làm ở TPHCM nha. Hà Nội thì mình không biết gì cả bạn à
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thế là bao nhiêu lâu mình mới có thể nói được tiện thể mình hỏi bệnh viện 108 ở hà nội làm phẫu thuật này có chuẩn không
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

1 tuần có phát âm được ko cậu vẫn chưa ngủ à mình có thể nc với cậu được ko
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Yahoo cậu là gì mình đang rất quan tâm về vấn đề này
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ĐeoMáng lâu thế nói sao được
    • 119 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Mình 20t, cũng muốn kể chuyện mình pt để chia sẻ chút kinh nghiệm cho mấy bạn nhé. Thật ra mình niềng bên rhmtw tp cơ,mình niềng từ tháng 12/2011 răng mình móm xương hay còn gọi là khớp cắn ngược ( sai khớp cắn hạng 4 răng + xương),hướng điều trị là nhổ 2 răng r4 hàm trên chỉnh răng vào đúng vị trí và pt đưa hàm trên ra,hàm dưới đưa vào. Tháng 4/2013 mình tái khám và lên lịch pt nếu như theo lịch thì qua tết 2014 mình mới đc pt nhg visa của mình tháng 9 là hết hạn rồi mình phải đi đoàn tụ gia đình và qua sớm thu xếp đi học. Vậy nên bs với bn k thống nhất đc lịch pt,mình về buồn kinh khủng bỏ 1 năm rưỡi ra niềng h răng chìa hết ra ngoài,qua mĩ biết bs nào giỏi bs nào dở mà kiếm để pt với chi phí rất cao. Mình lên mạng tìm với vào hội niềng răng thì đc biết bs Phi đã thực hiện cắt xương hàm cho rất nhiều trường hợp,mình có liên lạc với 1 chị ở mĩ niềng và cắt xương hàm bác Phi,thì thấy chị này ok với kết quả như hiện tại chị cũng cho mình nick của mấy bạn nữa,mấy bạn đó chia sẻ cũng rất nhiệt tình. Nhg cắt xương hàm xong cũng có những cái phải suy nghĩ là : ở khí hậu lạnh thì hàm sẽ nhức nhức ( chị ở bên mĩ nói vậy nhg c nói nó k thành vấn đề với cũng tùy cơ địa mỗi ng luôn),pt xong lấy lại cảm giác là rất lâu phải nhẫn nại với có thể 1 vài chỗ trên mặt sẽ mất cảm giác luôn( chắc hiếm gặp).
    Mình ở Biên Hòa lên Sài Gòn tìm đến nha khoa ocare thì đc hẹn lịch tuần sau tại bác đi công tác rồi,đúng lịch mình lên đc khám chụp phim rồi trao đổi với bs Phi mình muốn bác pt cho mình trc 30/4,thế là mình đc lấy dấu răng xong lại cắn vào 1 cái miếng gì đó giống nến cắn chặc bs gắn thêm mấy cái trục gì lên để đo đổ máng pt,3 ngày sau lên thử máng trao đổi với bs về nhg gì mình thắc mắc. Tối 28/4/2013 thư kí bs liên tục gọi dặn dò ăn sớm đi ngủ sớm,k đc ăn gì sau 12h đêm,sáng dậy chỉ tắm rửa đánh răng rửa mặt ,K ĐƯỢC UỐNG HAY ĂN BẤT CỨ CÁI GÌ.
    Ngày 29/4/2013 đúng 8h sáng có mặt tại bệnh viện Tân Sơn Nhất làm các xét nghiệm,thứ tự như sau: do điện tâm đồ,lấy máu,chụp phim phổi. Lên thay đồ bệnh nhân,nằm đợi bs của bệnh viện vô khám với hỏi mấy câu như: sáng h có ăn uống gì k?,có bệnh gì k?,có uống thuốc gì k?,rồi khám cái bụng. Xong leo lên giường đẩy bn áh để truyền dịch (bắt đầu sợ vào đây k cho ng nhà vào)thấy cô điều dưỡng cầm 1 cái ống xilanh to cỡ 2 ngón tay đầu kim cũng to nước màu vàng vàng(cái gì có màu chích vô người cũng đau hơn màu trắng) với 1 ống xilanh nhỏ hơn màu trắng,cứ cầu cho cái màu trắng của mình màu vàng của bn bên cạnh,cô điều dưỡng đến mình chưa kịp hỏi,rút ống ra bơm tí cho xịt lên rồi bơm vô tay mình ngay chỗ truyền dịch có mấy cái lỗ để bơm kim tiêm vô ý,đúng là màu trắng k đau lăm(màu trắng như là thuốc giảm đau),màu vàng chích thẳng vào tay đau đừng nói luôn chích 1 nửa còn 1 nửa cắm vào chỗ truyền dịch( màu vàng là kháng sinh),nằm xem tivi đợi đẩy vào phòng pt,mấy ng kế mình bị đẩy đi hết,nằm sợ chảy nc mắt luôn. Nằm cỡ gần 10h đc đẩy vào hành lang của phòng pt,nằm đây khóc tiếp,bs gây mê đi qua xoa má xoa tóc [đừng sợ tuần trc có 1 bạn cũng mới pt xong,h xinh đẹp lắm,đừng sợ nha con]. Đúng 10h sáng đc đẩy vào phòng pt,h mới biết trong phòng pt bs cũng mở nhạc nhẹ nhẹ để nghe,bộ phận gây mê đến gắng máy đo nhịp tim,huyết áp,tùm lum lên ng mình hỏi mình mấy câu,đang nói thấy tay đau quá nhìn thấy cô kia đang tiêm thuốc gây mê vào tay,đau mà giật ng luôn,bs chụp thuốc lên mặt mình nói hít sâu vào thở ra,nhắm mắt lại,hít vào thở ra,3 hơi ngủ luôn.
    Mình vừa gây mê tĩnh mạch vừa chụp thuốc mê.
    Hình chụp nghiêng của mình trc niềng răng và niềng răng đc 10 tháng. Niềng răng pt thì ai móm niềng sẽ móm hơn,ai hô sẽ hô hơn như trên hình áh.
    Trưa mình sẽ viết tiếp.
    Hình đính kèm
    • 190 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dunggiang_1988 Xem bài viết
    Thế là bao nhiêu lâu mình mới có thể nói được tiện thể mình hỏi bệnh viện 108 ở hà nội làm phẫu thuật này có chuẩn không
    Em ơi chị ở tận trong Nam nhưng cũng đang nghiên cứu bệnh viện 108 ha Nội đây, có gì chị em mình cùng share nhé
    Cảm ơn em lolipop rất nhiều, đang mong tin và hình ảnh của em