TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm độn cằm ( ngày buồn nhất)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.14K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các anh/chị
    Em xin chia sẽ chuyện độn cằm của em. Có thể nói đó là một ngày buồn nhất
    Qua chuyện độn cằm lần này em cảm thấy hai thẩm mỹ uy tín trong số các thẩm mỹ em đi tư vấn
    1. BV KangNam
    2. Bác sĩ Thế
    Vì sao em nói vậy? em xin chia sẽ dưới đây:
    Em ấp ủ độn cằm 7 năm nay, khuôn mặt em to tròn nhiều mỡ, cằm ngắn. Chỉ còn khoảng 7 tháng nữa là em cưới, em muốn có bộ ảnh cưới đẹp nên em đã quyết định độn cằm. đầu tiền em tới BV kangnam: Ở đây bác sĩ tư vấn rằng em không thể độn nhiều vị gốc hàm em vuông nên chỉ có trượt cằm. " Lúc đó em nghĩ họ muốn ăn thêm tiền mình nên vẽ vời đủ thứ". Và rồi em qua bên BS Thế: Ở đây bác nói với em rằng khuôn mặt em rất nhiều mỡ nếu em độn thêm thì khuôn mặt càng dài mỡ càng rõ, nên em phải vừa hút mỡ và độn cằm thì mới canh chỉnh được. Chứ nếu độn không thì vẫn xấu. (Và em lại nghĩ BS lừa lộc lấy thêm tiền).
    Sau 1 tuần em tự nhủ từ bỏ nhưng lên mạng thấy A/C có những chiếc cằm nhọn tròn xinh em lại quyết định đi làm. Em tới TMV TL bên Q.5 ( Lên mạng em thấy nhiều người làm ở đây đẹp). Em bước vào việc đầu tiên em đưa hình một chị làm ở đây ra và bảo mong muốn như thế (nhưng em chỉ nói với chị tư vấn viên). Khi em bước vào gặp bác sĩ bác hỏi em muốn làm sao: Em đã bảo em muốn dài xuống và nhô ra nhưng tự nhiên đừng dài qua lố quá em sợ giống mấy người thẩm mỹ thái lan. Và rồi bác bảo bác làm được. Và ngày ấy cũng tới. Đúng ngày 20/10 em mong BS sẽ tặng em món quà thật xinh. Em lên bàn mỗ và rồi em đã có khuôn cằm mới
    => Sau hai ngày bên TMV gửi hình cho em việc đầu tiên em nhận ra chỉ có kéo dài độ nhô ra xíu nhưng chiều dài đi xuống k có. Dáng cằm tròn lẵng chứ k hề tròn nhọn. Nói chung là có thể nói tự nhiên như là chưa hề có một cuộc phẫu thuật. Và ngày tháo băng em bàng hoàng chợt nhận ra, cằm ngắn k thể tã . Em đã phản ánh thì nhận được các câu trả lời. ( Do em nói làm tự nhiên, khuôn em to không thể kéo dài được, và lúc BS nhét vào có cho em coi rồi mới đóng lại). Em xin thưa rằng: Thứ nhất: trước khi em lên bàn mổ bs không hề đo đạc tỷ lệ cho em, không hề cho em thấy miệng độn to nhỏ ra sao mà đã dán mắt em lại. Thứ hai, sau khi bác nhét ấn một cách mạnh bạo vào thì thật sự hồn em cũng muốn bay mất và để em tư thế nằm nhìn gương rọi xuống thì khuôn mặt nào mà không dài ra và nhọn ra, trước khi em làm em đã nhờ anh điều dưỡng cho bác coi dáng cằm em mong muốn và bác nói vs khuôn mặt này mà đòi vậy sao và thế là bác cứ thế mà triển). Hiện tại vừa làm 10 ngày mà cằm đã ngắn vậy thì 3 tháng sau nó còn ngắn như thế nào nữa chẳng lẽ BS không hề biết điều đó mà nỡ lòng nào nhét vào cằm em một miếng nhỏ như thế
    Bây giờ em làm cằm rồi nhưng vẫn tự nhiên như ngày nào. Bên TMV thì bảo với em rằng đóng 3 triệu họ làm lại kèm với ký cam kết tuột nướu tự chịu trách nhiệm. Thế thì ai dám ký bút vào làm nữa. Đối với họ số tiền 12tr đâu lớn lao gì nhưng với người khác cũng phải để dành. Gom đủ tiền mong mỏi được dáng cằm xinh hơn, được khuôn mặt hoàn hảo hơn. Vậy mà....
    Cằm em giờ tự nhiên đến nỗi lúc em đeo băng mn hỏi em bị gì? Em bảo em bị trật khớp sau khi em gỡ băng mn lại nhìn em chằm chằm và nói cứ tưởng độn cằm không, ai dè trật khớp thật cằm vẫn tròn như thường. Đắng
    Nếu tự nhiên thì chỉ dành cho người chưa gặp mình còn đằng này những người quen thuộc còn không nhận ra.
    P/s: QUa đây em khuyên mn ai có ý định độn cằm: Việc đầu tiên đừng bảo muốn dáng cằm tự nhiên mà các anh chị bảo rằng làm sao dáng cằm em tròn nhọn xuống và dài đến mức có thể để hài hòa mặt em. Vào phòng mổ yêu cầu họ đo đạc cho mình trước cho mình biết họ sẽ độn cho mình thêm bao nhiêu miếng độn như thế nào. Khi làm xong yêu cầu họ đỡ mình dậy để xem gường trực diện ( vì khi nằm khuôn mặt sẽ đúng chuẩn Vline và dài ra nữa). Khi làm các anh/chị phải xem tý lệ dài hơn mặt một xíu thì sau này nó mới rút lại là vữa với mặt ( Không thôi rút lại thì lại ngắn ngũn)
    Hy vong bài em được đăng. Em cảm thấy mình sai khi không tin tưởng BS Kangnam và BS Thế.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic đôi khi bs tư vấn thật thì lại khiến người khác phật ý, mình mong là tình hình của bạn sẽ được cải thiện hơn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bây giờ cằm mình ngắn như bình thường, mình tự nhũ coi như mình chưa làm gì. Nói chung mình cũng có phân sai nên mình cũng k thể cãi được. Với lại hai bác sĩ kia khuyên mình đừng làm mà mình không nghe theo. Nên mình cảm thấy kangnam với bác sĩ thế có tâm trong công việc lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ bạn đợi nó lành rồi đi làm lại thử như thế nào nha. Bs Thế thì khá oke nhiều người review mà, ổng tư vấn cho bạn dựa trên thực tế cằm bạn mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quan trọng là mình lựa chọn bs, lắng nghe bs để được kết quả tốt nhất.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện tại dáng càm bạn sao rồi, mình độn cũng đx 10 ngày, mà da dưới miếng độn mình ko có cảm giác mình dùng kim chích mà cũng ko thấy đau, cũng bít có nguy hiểm gì ko hay còn xưng
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuym4 Xem bài viết
    Giờ bạn đợi nó lành rồi đi làm lại thử như thế nào nha. Bs Thế thì khá oke nhiều người review mà, ổng tư vấn cho bạn dựa trên thực tế cằm bạn mà.
    Tư vấn thực theo mỗi người sẽ chuẩn hơn ạ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sĩ Thế ở đâu vậy bạn? Mình thấy bữa nay tmv TL pr quá trời, mình tính qua đó mà đọc bài của bạn xong sụp đổ. Bữa nay cằm ổn định chưa bạn?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban lam o dau vay b? bua nay dep chua b?