Kinh nghiệm chia sẻ về Phun Thêu Điêu khắc chân mày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 199K Lượt đọc
  • 139 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Dear cả nhà,

Trước hết, xin giới thiệu mình là nhân viên văn phòng, làm mảng xuất nhập khẩu (Nếu anh chị em nào muốn hỏi nghiệp vụ mình sẵn sàng chia sẽ nếu biết nhé). Vì thế, mình ko lên đây Quảng cáo cho ai hết, mình dành chút xíu thời gian để chia sẽ về vấn đề điêu khắc chân mày của mình. Lúc trước mình trả lời rải rác 1 số topic về chân mày, nay mình lập topic này để tổng hợp một số ý mà các anh chị em đã hỏi, để các chị em nào còn lúng túng thì mình tự tin làm đẹp nhé . Vì lúc trước, mình cần làm, tạo topic này mà chẳng ai trả lời cả (https://www.webtretho.com/forum/f3271.../#post33094023). Đành đi làm liều.

Mình làm ở q11. Lúc đầu mình lăn tăn chỗ đó, do xem WTT có 1 vài ng nhắc tới, hix, sợ chỗ này quảng cáo, mình lập hẳn 1 topic hỏi hok ai trả lời, với Hoài Anh, Mailisa. Lên facebook xem thử, thì Hoài Anh ít cập nhật thông tin, hỏi có điêu khắc ko thì đợi tới làm xong chỗ khác rồi mới trả lời, call ko bắt máy (mình nghĩ chắc phải đến trực tiếp, mà trực tiếp lỡ nó dụ làm liền, khó từ chối). Nên mình chọn chỗ Mộc Liên (Q11). Ngày nào admin chỗ Mộc Liên cũng up hình khách đã làm, nên ngày nào mình cũng vào xem để lấy tự tin đi làm. Mình cũng hỏi qua viber gửi hình chỉ tư vấn cho. Thế là hẹn nhỏ bạn đi chung (bạn nên rủ 1 người theo để nhận xét giúp nhé). Nói trước chỗ đó là 1 cái tiệm, mới đầu mình tới cũng có cảm giác chần chừ ko muốn vô vì ko hoành tráng như mình nghĩ. Muh từ bình chánh lội lên q11 hok lẽ đi về? Tùy theo dáng chân mày chị sẽ vẽ định hình lâu mau. Dáng mày mình rất khó vẽ, có up hình phía trên, 1 bên ngang, 1 bên xoáy cong. Bả vẽ cả nữa tiếng và luôn miệng nói: chân mày e khó vẽ lắm luôn,c chỉ làm tương đối thôi, chứ ko đều dc, do xương thái dương 2 bên nữa. Chỉ nói cũng đúng vì ngày nào mình vẽ cũng mệt mỏi vì phải canh cho 2 bên tương đương. Gái làm sau mình chị vẽ có 10' do có dáng sẵn. Mình làm điêu khắc giá 1tr, phun thêu hình như giá 600k. Lúc làm thấy run, nhưng sức thuốc tê không đau, chỉ nghe tiếng sột soạt hơi ghê ghê nên mình bật nhạc lên nghe. Chị sẽ nhìn màu tóc, màu da để chọn màu khắc cho mình. Mình thì màu nâu đen
    Nếu các bạn sợ chỗ này nhỏ ko an tâm thì đến Hoài Anh,chỗ đó nhiều cơ sở, nhiều thợ nên cũng hên xuôi, có người vẽ đẹp, Cô mình vừa mới làm, ng làm tên Vân ở Lý Thái Tổ, thêu 800k, muh bả nói về nhà bả làm thì 600k thôi, người này làm đẹp. Còn mình khắc q11 thì có mình chị chủ làm luôn. Rất dễ chịu và từ tốn. Nếu ko thích cứ việc đi về. Mình làm xong sẵn matxa mặt hút mụn, phá 3 mụt ruồi ngay ức ngực, c nói cho sáng cổ, thêm 110k nữa.
    Lựa chọn:
    + Điêu khắc: Tự nhiên, không khung viền, có sợi sợi lông mày, như lông mày thật của mình
    + Thêu: Cũng dạng sợi lông mày nhưng có viền
    + Phun: Là một bệt màu, có khung viền
    + Xăm: 2015 chắc ko ai xăm, màu mực ngã xanh hay đỏ.
    ð Điêu khắc cho bạn nào thích tự nhiên, ít make up
    ð Thêu: bạn nào muốn sắc sảo
    ð Phun: Sắc sảo + hay make up, lúc make up xong đậm vừa
    èTất cả những dạng này, nếu đi tiệc muốn đánh thêm màu nâu hay đen thì vẫn ok
    Làm tiệm nào ko quan trọng. Quan trọng là thợ vẽ định hình cho mình đẹp nhé cả nhà. Nếu bạn nào ko ưng thì đi về nếu ngại thì gửi 20-30k tiền công vẽ. Nên rũ 1 2 người theo nhìn. Giờ đây làm xong mình rất thích, vì sáng sớm ko cần phải canh vẽ chân mày nữa. Hay đi chơi, chỉ cần đánh son thôi là ok rồi.
    P/s: Mình vừa gửi 1 bài y vậy, mà WTT ko đăng, nên gửi lại. Sẽ có hình ở phía dưới topic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 100 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Up hìh đi c ơi 😊
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mikinahq Xem bài viết
    Up hìh đi c ơi 😊
    Ac, mình có up 1 loạt hình, bị xóa mất tiêu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

XRRNGR1

e3d70EK
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

1yUU1rJ
    Hinh nay thi moi chup la lam hon 1th

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VoanhPhi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 100 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỗ c làm có miều chân mày 3D k ạ? E nge đồn miều chân mày cũg đẹp vs tự nhiên lắm. Đag phân vân giữa điêu khắc vs miều chân mày ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mikinahq
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranvn Xem bài viết
    Mình cũng làm ở chị Liên này rồi, rất ưng ý . Thằng bồ e còn không bít e làm nữa, tối đưa đồ ăn còn nói Tối rồi còn kẻ chân mày trang điểm chi.

Chị nào quan tâm thì ghé chị tư vấn or theo dõi chị qua trang Facebook ,mình cũng theo dõi rất lâu mới qđinh làm.
    Hi. Mình cũng vậy vén mái lên hẳn thì có người hỏi có làm gì chân mày ko? Mình nói ko? Vẽ thôi, vậy muh ai cũng tin, vì nó khác phun hay thêu, ko có khung viền nên nhìn tự nhiên ko bị già. Chứ gia đình mình ko thích con cháu đi sửa soạn vì sợ già.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Chỗ c làm có miều chân mày 3D k ạ? E nge đồn miều chân mày cũg đẹp vs tự nhiên lắm. Đag phân vân giữa điêu khắc vs miều chân mày ạ

Theo mình biết 2 thứ như nhau,3D 6D cũng là 1 thứ, nta dùng tên khác để mình nghĩ khác. Bước thực hiện là vẽ định hình, tiếp theo là nằm xuống giường bôi thuốc tê và nta dùng lưỡi dao quẹt mực rồi khắc sọc sọc. Bước này hơn nữa tiếng

Hình này mới chụp là hơn 1 tháng
    image
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Tấm này chụp gần hok chỉnh màu sắc nên da thâm mụn T.T
    image
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 100 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    C ơi cho e xin cái địa chỉ đc k c? E nt viber, zalo, line đều k thấy tl 😭😭😭

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

C ơi cho e xin cái địa chỉ đc k c? E nt viber, zalo, line đều k thấy tl 😭😭😭

Chắc nta bận. Hay e call luôn. Mai mình cũng lên đó để tiệm ktra lại. Đáng lẽ fai quay lại sau 3tuan. Minh gio la 5 tuần.
    image
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Cbi dặm lại nè cả nhà. Đang chờ tới lượt. Hix.
    image
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 100 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    update tìh hìh cho e đi c ui. dặm về thấy s c? màu có bị đậm qá k c?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

update tìh hìh cho e đi c ui. dặm về thấy s c? màu có bị đậm qá k c?
    Đậm hơn xíu. Vì phải giữ màu mấy năm lận muh. But nhìn vẫn tự nhiên hơn thêu, vì ko có khung. Cô mình thêu trước mình 2tuan cung dặm lại trước mình, nhìn giờ vẫn còn đậm này,nhìn sắc sảo. Còn of mình đậm nhưng kiủ khác. Chụp ngay và luôn cho bạn xem nah
    image
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 395 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    điêu khắc mày này thì giữ được bao lâu chị nhỉ? liệu sợi lông đó có rụng ra nhanh ko? họ cấy lông vào hả chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giot_suong Xem bài viết
    điêu khắc mày này thì giữ được bao lâu chị nhỉ? liệu sợi lông đó có rụng ra nhanh ko? họ cấy lông vào hả chị?
    Nghe nói giữ lâu mấy năm lận. Hình như bạn nhằm cái này với cấy lông mày. cấy lông mày đắc lắm, chi phí là 10 mấy triệu hay sao, muh cấy thì cọng lông cứng, ko mềm mại như lông mày của mình (Vì lấy tóc để cấy muh). Còn cái này khắc, vẽ định hình rồi dùng lưỡi dao nhỏ chấm mực khắc vào da thành từng sợi sợi. Thêu hay phun cũng là dùng kim tác động lên da để lưu màu mà.
    • 395 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủa vậy ạ, sao e nhìn của chị giống lông mày thật quá, vậy là nó chỉ là mực vẽ lên thôi chứ ko phải cộng lông đúng ko chị, e nhìn cứ tưởng họ gắn lông vào ko àhh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Ủa vậy ạ, sao e nhìn của chị giống lông mày thật quá, vậy là nó chỉ là mực vẽ lên thôi chứ ko phải cộng lông đúng ko chị, e nhìn cứ tưởng họ gắn lông vào ko àhh
    Uh. Đâu có gắn lông gì đâu. Nhìn ở ngoài cũng vậy ih. Tự nhiên lắm. Làm xong sáng đi làm chẳng cần ngồi vẽ mất cả đống thời gian. Hihi
    • 395 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi VoanhPhi Xem bài viết
    Uh. Đâu có gắn lông gì đâu. Nhìn ở ngoài cũng vậy ih. Tự nhiên lắm. Làm xong sáng đi làm chẳng cần ngồi vẽ mất cả đống thời gian. Hihi
    E có tham khảo 1 chỗ linkdakieu ko biết có ổn ko nhỉ, thấy họ cũng khắc ok, lông mày e cơ bản có dáng sẵn chỉ mỗi tội phần giữa tới đuôi ko được đậm như phần đầu nên chắc e đi làm luôn, nhìn hình của chị tự nhiên ghê, cứ như lông mày thật ý
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

E có tham khảo 1 chỗ linkdakieu ko biết có ổn ko nhỉ, thấy họ cũng khắc ok, lông mày e cơ bản có dáng sẵn chỉ mỗi tội phần giữa tới đuôi ko được đậm như phần đầu nên chắc e đi làm luôn, nhìn hình của chị tự nhiên ghê, cứ như lông mày thật ý
    Uh. Mình ko biết chỗ đó. Bạn đi kiếm vòng vòng tren dien đàn xem có ai review ko? Muh sao tên LindaKieu nghe quen quen. Mình ko để ý nên ko cho bạn review dc. Mình thì làm ở tiệm Mộc Liên Q11. Uh. Chân mày mình còn tệ hơn bạn, bị cụt phần đuôi nhìn ngố lắm,ko có dáng. Khắc xong nhìn sáng sủa
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7