TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm chữa hôi nách vĩnh viễn bằng hút bỏ nội soi tuyến mồ hôi nách

• 0 Lượt chia sẻ
  • 57.9K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Siizula Xem bài viết
    Phẫu thuật bên bs Thế trị hôi nách ở đây nhiều chị làm rồi đúng ko a, mọi khi em hay trao đổi mà giờ ko nhớ ai làm rồi để hỏi thăm luôn.
    Mấy người làm rồi ko quay lại chia sẻ thì chịu thôi bạn ơi, lúc chưa làm thì tìm hiểu chứ làm rồi thì ít khi lên lại.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng thuốc đông y ra sao rồi vậy bạn. Mình muốn triệt mà mãi chẵng tìm đc phương pháp nào huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi needyourhelp Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen172407 Xem bài viết
    Chị ơi em cũng mệt mỏi lắm. Chả là em cũng bị hôi nách từ lớp 6. Lúc đó cũng không quan tâm mấy đến khi học cấp 3 thì em đã gần như mặc cảm với nó híc. Đi đâu cũng bị người ta ngó nghiêng, xa lánh. Đi xe bus, xe đạp điện, đi học thêm, trên lớp... lớp 32 đứa 16 bàn mà lúc nào em cũng ngồi 1 mình trong góc tường còn lớp thì xúm lại chơi bài sói mà không thèm rủ em hu hu. Em k dám đi đâu ngoài đi học, suốt ngày ru rú ở nhà. Đến khi 18t em quyết định đi nội soi nách ở Kangnam với ý định ấp ủ từ trước. Em đến nội soi hút tuyến, khuyến mãi còn 6tr. Đến nay mới có 1 tháng mà em đã bị lại. Em buồn lắm. Mồ hôi đã đỡ nách nhám hơn nhưng không hết mùi hôi nách, chỉ giảm 20%. Không biết đó cơ địa em độc hay em bị quá nặng nữa. Kiểu này chắc em phải mang cái bệnh này đến suốt đời quá huhu.
    tìm ra cách thì bảo mình với
    bị cái này khổ nhục kinh người mất hết bạn bè công việc học hành cũng trở nên khó khăn. k muốn đi học chứ nói j đến tìm việc làm
    Thật, ai ko bị hoặc chỉ bị nhẹ thì cứ nghĩ vấn đề hôi nách này đơn giản vậy mà cứ làm quá lên , nhưng thật sự là nhục kinh khủng , đi đâu cũng bị mọi ng giữ khoảng cách , lâu dần bây giờ sợ đến nơi đông người lắm . Khóc lên khóc xuống bao nhiêu lần vì nó r vì thử bao nhiêu cách cũng chẳng hết ,thật sự bất lực , tiêm botox , phẫu thuật đọc trên mạng cũng bao nhiêu rủi ro mà ko hết, cũng tự nhủ phải chấp nhận và mặc kệ mọi ng nghĩ gì nhưng thấy tội những ai phải ở gần mình kinh khủng .
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi em cũng mệt mỏi lắm. Chả là em cũng bị hôi nách từ lớp 6. Lúc đó cũng không quan tâm mấy đến khi học cấp 3 thì em đã gần như mặc cảm với nó híc. Đi đâu cũng bị người ta ngó nghiêng, xa lánh. Đi xe bus, xe đạp điện, đi học thêm, trên lớp... lớp 32 đứa 16 bàn mà lúc nào em cũng ngồi 1 mình trong góc tường còn lớp thì xúm lại chơi bài sói mà không thèm rủ em hu hu. Em k dám đi đâu ngoài đi học, suốt ngày ru rú ở nhà. Đến khi 18t em quyết định đi nội soi nách ở Kangnam với ý định ấp ủ từ trước. Em đến nội soi hút tuyến, khuyến mãi còn 6tr. Đến nay mới có 1 tháng mà em đã bị lại. Em buồn lắm. Mồ hôi đã đỡ nách nhám hơn nhưng không hết mùi hôi nách, chỉ giảm 20%. Không biết đó cơ địa em độc hay em bị quá nặng nữa. Kiểu này chắc em phải mang cái bệnh này đến suốt đời quá huhu.
    Cảm thấy như là mình bị trầm cảm rồi ý . Nhiều lúc có suy nghĩ muốn chết đi cho rồi , nhưng ngay lập tức lại phản bác ngay vì neeus mình chết vì bệnh này thì đúng là nực cười, còn bao nhiêu thứ hay ho trên đời này đạng mình khám phá , còn chưa trả ơn công lao bố mẹ, đấy , cứ mỗi lần tủi lại nghĩ như vậy để lấy lại động lực . Khóc hết nước mắt rồi lại trở nên bình thường , lại đi học lại bị phản ứng của mọi người làm phiền lòng, lại khóc. Vì ngại nên chẳng dám hó hé tâm sự với ai bởi vì chẳng mấy ai bị giống mình mà hiểu đc , sợ họ sẽ lấy nó ra làm chuyện cười cho ng khác. Đến lúc bất lực lắm r ko thể tự mình gánh nữa mới nói với chị, với bố mẹ nhưng dần cho vào dĩ vãng , có lần buổi trưa đi học về , lúc ăn cơm nghĩ lại những chuyện tủi nhục trên lớp vậy là ko cầm đc nc mắt , tự nhiên khóc nức nở lúc ăn cơm , bố thấy tg bị áp lực học hành hỏi lý do nhưng nhất quyết ko nói , bố tức quát lên, mình càng khóc to hơn , cuối cùng thì cũng phải nói ,cứ nghĩ bố sẽ bình tĩnh lại và khuyên nhẹ nhàng , nhưng bố lại càng mắng như sát muối vào vết thương đang rỉ máu ý , đau lắm .
    Người ta nói cấp 3 là thời thanh xuân đẹp đẽ nhất , nhưng với mình thì chẳng khác gì địa ngục lớp 10 học cũng ko đến nỗi, nhưng kể từ khi phát hiện ra phản ứng của mọi người xung quanh thì dần dần tụt dốc thảm hại chưa từng thấy . Giờ nghĩ lại thấy ngao ngán , nhưng chắc phải chấp nhận sống chung vs bệnh này thôi , biết sao đc , đã cố gắng hết sức rồi nhưng vẫn chẳng dảm mùi , có ngày tắm đến 3 lần , sử dụng 2 lăn khử mùi 1 lúc ( 1 cái chống mồ hôi, 1 cái thiên về khử mùi ) cũng chẳng ăn thua mà nách lại kích ứng đau rát muốn khóc . Chán lắm rồi. Nhưng phải cố thôi, giờ còn cách phẫu thuật , tiêm botox là chưa thử , để sau này có tiền thử xem , mặc dù biết chẳng thể khỏi mà còn bị nhiều biêna chứng , td phụ , nhưng phải thử thôi , ko còn cách nào khác , t muốn đc trải qua cảm giác ko phải lo nghĩ về mùi hôi khi ở gần mọi người là như nào
    Xin lỗi mọi người , hơi dài , vì xung quanh chẳng có ai bị như mình nên lên đây xả 1 chút thôi . Cảm ơn vì đã đọc đến đây .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hope9120 Xem bài viết
    Cảm thấy như là mình bị trầm cảm rồi ý . Nhiều lúc có suy nghĩ muốn chết đi cho rồi , nhưng ngay lập tức lại phản bác ngay vì neeus mình chết vì bệnh này thì đúng là nực cười, còn bao nhiêu thứ hay ho trên đời này đạng mình khám phá , còn chưa trả ơn công lao bố mẹ, đấy , cứ mỗi lần tủi lại nghĩ như vậy để lấy lại động lực . Khóc hết nước mắt rồi lại trở nên bình thường , lại đi học lại bị phản ứng của mọi người làm phiền lòng, lại khóc. Vì ngại nên chẳng dám hó hé tâm sự với ai bởi vì chẳng mấy ai bị giống mình mà hiểu đc , sợ họ sẽ lấy nó ra làm chuyện cười cho ng khác. Đến lúc bất lực lắm r ko thể tự mình gánh nữa mới nói với chị, với bố mẹ nhưng dần cho vào dĩ vãng , có lần buổi trưa đi học về , lúc ăn cơm nghĩ lại những chuyện tủi nhục trên lớp vậy là ko cầm đc nc mắt , tự nhiên khóc nức nở lúc ăn cơm , bố thấy tg bị áp lực học hành hỏi lý do nhưng nhất quyết ko nói , bố tức quát lên, mình càng khóc to hơn , cuối cùng thì cũng phải nói ,cứ nghĩ bố sẽ bình tĩnh lại và khuyên nhẹ nhàng , nhưng bố lại càng mắng như sát muối vào vết thương đang rỉ máu ý , đau lắm .
    Người ta nói cấp 3 là thời thanh xuân đẹp đẽ nhất , nhưng với mình thì chẳng khác gì địa ngục lớp 10 học cũng ko đến nỗi, nhưng kể từ khi phát hiện ra phản ứng của mọi người xung quanh thì dần dần tụt dốc thảm hại chưa từng thấy . Giờ nghĩ lại thấy ngao ngán , nhưng chắc phải chấp nhận sống chung vs bệnh này thôi , biết sao đc , đã cố gắng hết sức rồi nhưng vẫn chẳng dảm mùi , có ngày tắm đến 3 lần , sử dụng 2 lăn khử mùi 1 lúc ( 1 cái chống mồ hôi, 1 cái thiên về khử mùi ) cũng chẳng ăn thua mà nách lại kích ứng đau rát muốn khóc . Chán lắm rồi. Nhưng phải cố thôi, giờ còn cách phẫu thuật , tiêm botox là chưa thử , để sau này có tiền thử xem , mặc dù biết chẳng thể khỏi mà còn bị nhiều biêna chứng , td phụ , nhưng phải thử thôi , ko còn cách nào khác , t muốn đc trải qua cảm giác ko phải lo nghĩ về mùi hôi khi ở gần mọi người là như nào
    Xin lỗi mọi người , hơi dài , vì xung quanh chẳng có ai bị như mình nên lên đây xả 1 chút thôi . Cảm ơn vì đã đọc đến đây .
    Mình bị giống b nè,m phải đi làm công nhân mà ko một ai chấp nhận hết,m vừa đi qua là ai cũng biết m bị mùi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật hả bạn hjx..mh cũng đang chạy tiền chữa trị mà nghe bn nói vậy chắc mh sống cả đời vs bệnh vậy
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangTuyen28 Xem bài viết
    Mình thấy kết quả sau khi phẫu thuật mn đều review là ổn mà.
    Bạn làm ở bvien nào vậy.chi phí ra s
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây là trải nghiệm cá nhân mình. Mình bị hôi nách từ cấp 2. Thuộc loại bị nặng. Tự thấy mùi của mình còn khiếp nữa là mọi người xung quanh. Bệnh này khiến mình mất tự tin khá nhiều. Lúc đi làm văn phòng ngồi điều hòa mà mùi viêm cánh không muốn thở. Cách đây 3 năm sau khi đọc qua hết các diễn đàn thì mình quyết định đến viện 108. Phương pháp mình làm là cắt hạch ở nách. Kết quả sau khi làm thì hết khoảng 80%. Bác sĩ cũng nói không thể cắt hết được. Nhưng đối với mình 80% cũng là quá tốt rồi. Tùy cơ địa mỗi người có thể sẽ bị mùi quay lại. Có thể là 1 năm hoặc 10 năm. Hiện tại theo mình hiểu thì không có phương pháp trị dứt điểm bệnh này. Chi phí cách đây 3 năm của mình năm 2015 là 10 triệu ở viện 108.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã hút nội soi ở đông á
    Nhìn chung là khá đau và nách biến dạng méo mó phải nửa năm sau nhìn mới đỡ. Sau 2 năm thì vẫn chưa thấy xuất hiện lại nhưng sau khi hút mồ hôi xong thì mặt nổi mụn ẩn khắp mặt, do hết đường thoát mồ hôi (cho dù trước kia ko có mụn) 😭😭😭

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi phẫu thuật bên Namsan oke chứ ạ, mình cũng tìm hiểu lâu rồi về dịch vụ này, đọc cũng nhiều bài, nhiều review nữa.
    • 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabi Xem bài viết
    Đây là trải nghiệm cá nhân mình. Mình bị hôi nách từ cấp 2. Thuộc loại bị nặng. Tự thấy mùi của mình còn khiếp nữa là mọi người xung quanh. Bệnh này khiến mình mất tự tin khá nhiều. Lúc đi làm văn phòng ngồi điều hòa mà mùi viêm cánh không muốn thở. Cách đây 3 năm sau khi đọc qua hết các diễn đàn thì mình quyết định đến viện 108. Phương pháp mình làm là cắt hạch ở nách. Kết quả sau khi làm thì hết khoảng 80%. Bác sĩ cũng nói không thể cắt hết được. Nhưng đối với mình 80% cũng là quá tốt rồi. Tùy cơ địa mỗi người có thể sẽ bị mùi quay lại. Có thể là 1 năm hoặc 10 năm. Hiện tại theo mình hiểu thì không có phương pháp trị dứt điểm bệnh này. Chi phí cách đây 3 năm của mình năm 2015 là 10 triệu ở viện 108.
    Dạ đúng rồi ạ, cải thiện tầm 80-90% ạ.
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabi Xem bài viết
    Bây giờ em k biết ruabi có còn dùng nick này k , có đọc thấy k . Cho em hỏi là anh / chị có bị nặng , bị ra nhiều mồ hôi ở nách cả mùa đông k , lúc nào người cũng hôi k .? Và em hỏi bây giờ còn bị hôi k ạ ? Hay còn bị nhẹ?  Tình trạng trườc khi phẫu thuật của chị /anh như nào ạ? Để em áp dụng vào em , em bị nặng lắm , đang tìm kiếm hi vọng. 
    mong được trả lời ạ , em cảm ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,237 Bài viết

• 9,440 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi janehd Xem bài viết
    Mình đã hút nội soi ở đông á
    Nhìn chung là khá đau và nách biến dạng méo mó phải nửa năm sau nhìn mới đỡ. Sau 2 năm thì vẫn chưa thấy xuất hiện lại nhưng sau khi hút mồ hôi xong thì mặt nổi mụn ẩn khắp mặt, do hết đường thoát mồ hôi (cho dù trước kia ko có mụn) 😭😭😭
    Mình cũng hút nội soi ở Đông Á, đau lắm. Khuyên ai định làm thì để dành tiền làm nhiều dịch vụ khác luôn để gây mê luôn, chứ gây tê đau quá trời, họ cứ bảo ráng chịu một chút mà mình đau không chịu nổi. Mùi thì hết 70-80% rồi nhưng cái nách nhăn nhúm, sẹo xơ cứng. Họ cứ bảo massage cho nó mềm ra nhưng mình chả làm gì cả vì sờ vào đã phát ớn rồi. Nửa năm sau mỡ nó đầy lên lại, chả cần massage gì cũng hết nhăn. Mình chỉ tiếc là tại sao không dám làm sớm hơn để mất tự tin cả mấy chục năm. Bây giờ đọc thấy quảng cáo công nghệ Miradry gì đó không đau không nghỉ dưỡng. Ngoài Hà Nội thì bệnh viện da liễu TW, còn trong TPHCM là bác sĩ Đan Thanh.
    • needyourhelp Khách
    • 2 năm
    mình đã hút nội soi và phẫu thuật rồi đều k hết mùi, còn mồ hôi thì hết
    mình là loại bị cực nặng và lâu năm
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5